ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• การให้ไข่น้องหมากินจะให้กินดิบหรือสุกดีครับแล้วให้กินไข่แดงหรือไข่ขาวดีครับ
    โปรดชึ้แนะด้วยครับขอบพระคุณอย่างสูง
  • ต้องสุกเท่านั้นครับ ส่วนจะให้กินแดงหรือขาว ลองไปดูข้อมูลสารอาหารในไข่ แล้วตัดสินใจดูครับ :-D
  • หมาเรากินไข่สุกเหมือนกันค่ะแต่กินทั้งไข่แดงและไข่ขาว
  • เราให้ไข่ต้มสุกทั้งเปลือกเลย
  • แต่ผมเห็นพี่ตี้ให้ ชิบิง กินไข่ดิบๆคลุกกับอาหารเม็ดและผสมนมผง โปรตีนลงไปด้วยนะครับ
  • ไข่ไก่ต้มสุกคับ ไข่ขาวอย่างเดียว
  • ของผมเจี๊ยว 1 ฟองกับเนย+อาหาร+น้ำมันปลาอะครับให้กินพอดีอย่าให้ล้นกระเพาะ
    แต่เป็นไข่เป็ดนะครับ 1 วันกินวันละ 2 มื้อ วันละ 2 ฟอง จากเคยให้อาหาร
    1 1/2 ถ้วย ลดเป็น เกิบๆ 1 ถ้วยไม่เต็มถ้วยดี ถ้าผสมไข้ลงไปด้วยครับ