ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Meeting Pitbull เชียงราย - พะเยา - ไชยปราการ
  • โดนใจใช่เลยเบี้ยว อย่าพึ่งคุยเลย มาเจอกันวัีนงานดีกว่าจ้าา :013:
  • แหม่ผมจะเอาชุดลากไปทำไมสองเส้นครับ รอไว้ผมนึกออกก่อนว่าจะเอาไรให้หมาเล่นดีนะท่านเบี้ยว แล้วค่อยว่ากันใหม่
    ท่านเบี้ยวเบเบ้ แฟนผมอยากแข่งด้วยไม่ทราบว่าท่านเบี้ยวจะสู้ไหม แข่งหมานั่งมอไซค์รอบหนองใครทำเวลาดีกว่าชนะ รางวัลอะไรนั้นไว้ค่อยว่ากันรอถามเธอดูก่อน
    หรือกับผมก็ได้ครับ ลากรถจักรยานรอบโรงเรียนจุฬาภรณ เด๋วผมเอารถผมให้ใช้ไม่ทราบว่าขี่จักรยานเป็นหรือป่าวนะอย่าทำรถผมล้มหละ สักสี่ห้ารอบหรือมากกว่านั้นก็ได้ตามใจ รอบและกิโลกว่าๆเอง วันอาทิตย์นี้เลยก็ดีช่วง6โมงเช้าหละกันจะได้ไม่ต้องพาวิ่งฟรีๆ รางวัล f1ม่วงกระสอบหนึ่งเป็นไงหรืออะไรดีหละ จะเอายังไงก็โทรมาหละกันครับท่านเบี้ยว

แต่มันคงไม่ได้เพิ่มโอกาสชนะให้อาจารย์ท่านเบี้ยวเพิ่มหรอกนะครับ เพราะยังไงผมก็ต้องพาวิ่งอย่างนี้ก็เอาขึ้นรถอยู่แล้ว ก้อย่างที่ได้บอกท่านเบี้ยวในทางพีเอ็มครับถ้าลากน้ำหนักคงไปไม่ไหวเพราะต้องให้มันวิ่งให้หมดแรงก่อนถึงจะขนขึ้นรถได้ แล้วค่อยไปพักเอาแรงที่สนามคงไม่พอที่จะชนะได้ ตอนที่เห็นท่านบอยหาคู่แข่งก็คิดหนักอยู่ว่ารถจักรยานขึ้นดอยจะต้องพักหมากี่ชั่วโมงดีหรือจะสลบมันไปที่สนามเลยดี ดอยเขาควายชันมากอยู่ขนาดปั้นขึ้นไปเองยังไม่แน่ใจว่าจะไหวไหมแล้วหมาจะลากไหวหรือ พอรู้ว่าปั่นช่วยได้ เอาใส่รถได้ แถวยังเป็นทางราบรอบหนองอีก ถ้าไม่ติดเรื่องรถ ผมคิดว่าน่าจะชนะชัว เพราะท่านบอยบอกว่าวิ่งหกกิโลเป็นการลากหมา แต่หมาผมวิ่งสิบกว่ากิโลเป็นประจำอยู่แล้ว แต่ท่านบอยอาจจะหมกเม็ดก็ได้ใครจะไปรู้

ท่านบอยต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่หูจูลี่ยังไม่หายดีลงน้ำยังไม่เหมาะเด๋วจะหายช้าไปอีก ตอนนี้ก็เหลือลากรถจักรยานกับวิ่งขึ้นบันได ให้ท่านตัดสินใจหละกันว่าจะเอาไร ถ้ามีคนช่วยดูแลเรื่องรถลากจักรยานก็ดีหมาผมถนัดลากจักรยานที่สุด แต่ถ้าไม่มีวิ่งขึ้นบันไดก็ได้ครับ ปลอดภัยดี เจอกันว้นอาทิตย์ 8 โมงเช้าหละกันครับ จะได้ไปดูสถานที่แข่งและเตรียมตัว แข่งกันเร็วจะได้พักและไปร่วมได้กิจกรรมอื่นๆด้วย

พี่มิ้งที่ร้านมีขายสายลากไหมครับ ถ้าไม่มีช่วยสั่งมาด้วยครับ แล้วราคาเท่าไหร่
  • 55+++
    เด๋วไปกินข้าวแล้วจะกลับมาตอบคับ พี่น้อง 555+++

++++5555++++
  • ผมขอเสนอครับ แข่งเดินไกลดีกวา แฟร์ๆทั้งคนทั้งหมา .... คนกับหมาอย่างเดี่ยวอุปกรณ์ไม่เกี่ยว
    มี3 อย่างในการแข่งครับ คือ คน หมา และสายจูง
    เดินรอบหนอง 1-2รอบ แล้วเดินขึ้นดอยครับ เดินขึ้นทางบรรไดนาค แล้วเดินลงบรรไดกลับมาจุดเริ่มต้น
    เราจะไม่ปล่อยพร้อมกันครับ เราจะปล่อยห่างกัน คนล่ะ 15 นาที นับเวลาต่อคน ใครใช้เวลาน้อยสุด คนนั้นชนะครับ... (รางวัล ตกลงกันเองเลยครับ)
    * ผมต้องการให้แข่งกับตัวเองครับ ไม่ได้ต้องการให้แข่งกันเอง

ไม่จำกัดคนแข่งครับ แข่งหลายคนยิ่งดีครับ
    (ต่อไป กิจกรรมนี้ อาจจะเป็นกิจกรรมที่ดี ที่ทำให้คนเราปรองดองกันได้ครับ)
  • ชุดลากผมไม่มีน่ะครับ..... สั่งกันเอาเองเลยครับ
  • 55++++55
    ไปกินข้าวมาแล้วคับ พี่น้อง ว่าไงนะคับ ท่านวี
    เอาแบบนี้ไหมคับ หมาใครลากยาง+น้ำหนัก(ไม่มีรางลากนะคับ)ได้มากกว่าโอเคก่อคับ
    ลากยางในระยะทาง 1-2 เมตร เอากี่รอบก็ว่ากันไปคับ
    55+++555+++

คิดไม่ออกละ เอาเป็นว่าขอถอนตัวดีกว่าคับ
    ไม่เดิมพันก็ได้คับ หรือว่าจะเอา f1ม่วงกระสอบ
    ขอเดิมพันข้างแตงโมนะคับ 55+++

ปล.เอาไงก็ว่ากันวันงานละกันนะคับ 55+++
    อยากเจอ 55++555+++

• อีกไม่กี่ชั่วโมงจะได้เจอกันแล้วคับ พี่น้อง
    เฮียมาร์ค ออกเดินทางได้แล้วนะคับ เด๋วไม่ทันเห็นการแข่งขันกีฬามันส์ๆ 55++
    วันนี้จะมีคู่เอกด้วยนะคับ 55++

ปล.ผู้ท้าชิงอย่างเบี้ยวนะคับ ท่านวี 555++++
  • เดินก็ดีครับ เดิน-วิ่งขึ้นเขาหละกันครับ เพราะไงงานนี้ก็อยู่ที่คนหละครับ เพราะหมายังไงมันก็อึดกว่าคน เอาสักบ่ายโมงหละกันครับ เบี้ยวจะลงวิ่งด้วยไหมครับ ไปเตรียมตัวหละเด๋วเจอกัน
  • มาเฟีย อยู่สิงคโปร์ นู่น อิอิ

ฝากนมัสการครูบาสนอง บนพระธาตุดอยเขาควาย ตวยเจ้า
  • ขึ้นดอยเขาความ บ่ดีลืม บูชา เทียน ประจำวันเกิด มา บูชา ปี๋ใหม่ เมือง เน้อ

image
    ไฟล์แนบ
    นบพระ.JPG 58K
  • ม่วนแต้ๆเน้อ เสียดายมากลับเขา เลยต้องขอตัวกลับก่อน ใจจิงไม่อยากกลับเลยคับ
  • กลับมาถึงเมืองไทยแล้วครับ เสียดายหาตั๋วบินต่อไปเชียงรายไม่ได้ไม่งั้นมีเฮ
  • วันนี้ไปเจอพี่น้องพิทเชียงรายมา ก้อมีความมุ่งมั่นจะทำมาลากกันหลายคน ขอบคุณมากนะครับ คราวหน้ามาจัดเชียงคำดีมั้ย
  • ยินดีคับ คุณหมอ คำสิงห์

เด๋วจะมีลูกหมาใช้บริการตัดหูอีก2ตัวนะคับ คิคิ
    ขอราคาพิเศษหน่อยนะคับ 555+++

ปล.ขอบคุณที่ให้เกียรติมารวมงานกับเรานะคับ

ขอบคุณคับ
  • คนเราอย่าเก่งแต่ปากคับ พี่น้อง 555+++
    ดูจากสภาพวันนี้แล้วรู้สามารถรู้ได้เลยคับ ว่าเป็นยังไง 555+++

กาาาาากกกกาาากกกก แม้งงงงง โคตรรรรรรรร 555+++

ปล.ได้แต่เห่า 555+++++
  • เสียดาย เฮียมาร์คไม่ได้มา ไม่งั้นได้เห็นกีฬามัยส์ๆแน่นอนคับ 555+++

แถมยังจะได้เห็นคนโวอีกคับ 555+++

• ปิดงานแล้วนะคับ

ขอบคุณพี่มิ้งเป็นอย่างสูงคับ ที่........นะคับ 555+++
  • เอาฮูปมาแบ่งกั๋นผ่อผ้องกะครับ
  • รอชมผลงานชาวเชียงรายทำหมาลากน้ำหนักอยู่นะครับ เพื่อจะได้รวบรวมนักกีฬาที่มีความสามารถจากภาคเหนือ เดินทางไปเข้าร่วมการแข่งขันสุนัขลากน้ำหนักชิงแชมป์ประเทศไทยด้วยกัน เป็นกำลังใจให้นะครับ:-D image
    ไฟล์แนบ
    275719.jpg 146K
  • ตามสัญญาครับป๋ามาร์คเริ่มแล้วแต่ครั้งหน้าคาดว่าจะเริ่มเป็นรางลากครับ
    ประเดิมครั้งแรกด้วยรถ city ของ อ.บอยก่อนเลย
    แบบว่าคนที่บ้านถ่ายมารูปเดียว....เดี๋ยวรอท่านอื่นเข้ามาเติมต่อล่ะกันimage
    ไฟล์แนบ
    pulling.JPG 133K
  • รอดูรูปอยู่เหมือนกันคับ

• เป็นกำลังใจให้ครับ สู้สู้ เริ่มต้นมันก้อติดขัดบ้างเป็นธรรมดา แต่ก้อดีกว่าไม่ได้เริ่ม ยินดีให้ความร่วมมือครับ ความอดทนเป็นเรื่องขมขื่น แต่ผลของมันหวานชื่นเสมอ
  • :063: คำคมของคุณหมอ นี้คมจิงๆคับ พี่น้อง
  • เอาใจช่วยนะครับ
  • ภาพบรรยากาศครับ ไม่รู้จะอธิบายยังไง....

image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6561.JPG 119K
    IMG_6563.JPG 163K
    IMG_6570.JPG 155K
    IMG_6572.JPG 189K
    IMG_6582.JPG 172K
    IMG_6583.JPG 174K
    IMG_6584.JPG 176K
    IMG_6590.JPG 176K
    IMG_6602.JPG 135K
  • ขอลากครับ...

ซูโม่ครับ
    image

แตงโมครับ
    image

ปาเกียวเตรียมตัววว
    image

ปาเกียวครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6602.JPG 135K
    IMG_6605.JPG 171K
    IMG_6609.JPG 98K
    IMG_6610.JPG 150K
  • ขอบคุณทุกคนที่มาร่วมงานกันในครั้งนี้ครับ....
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_6592.JPG 174K
    IMG_6598.JPG 184K
  • ครั้งหน้า น้องคูเปอร์ ตัวโตก่อน จะทำหมาลากบ้าง^^
  • เพิ่งได้แวะเข้ามาเยี่ยมชมครับ
    ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอย่างสุดซึ้งครับ ทีมงานจากเชียงคำนำโดยพี่สยาม หมอสิงห์และเจ้าของฮาเล่ย์นะครับ ( โทษทีครับจำชื่อไม่ได้ )
    เสียดายที่รีบกลับกันก่อน ยังไม่ทันได้ต้อนรับอย่างเต็มที่เลยครับพูดคุยกันยังไม่จุใจเลย น่าจะอยู่ต่ออีกสักสองสามชั่วโมงนะครับ จะได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้กันนาน ๆ ที่สำคัญไม่ทันได้เห็นการแข่งขันมินิมาราธอนกันอย่างเมามัน สนุกสุขสันต์ครับ
  • ปีหน้าหมากลากเรามาแรงชัวร์ คอยดูผลงานก็แล้วกันครับพี่น้อง
    หมาลากเชียงราย ไชยปราการ พะเยา เชียงคำ มาเต็มแน่ครับพี่น้อง
    ตอนนี้แต่ละคนกำลังซุ่มกันอยู่

ส่วนเรื่องรางลาก อยากจะรบกวนชื่อจอห์นเกี่ยวกับรายละเอียดการจัดทำ
    หรือถ้ามีแบบแปลนให้ด้วย จะถือเป็นกรุณาอย่างสูงครับ
    เราจะทำรางกัน แต่เกรงว่าจะไม่ได้มาตรฐานครับ จะสั่งซื้อเน้อออออ ก็ค่อนข้างเป็นราคาอยู่เหมือนกัน
    เลยว่าจะทำกันเอง รบกวนด้วยนะครับพี่จอห์นครับ
  • บางสิ่งบางอย่าง
    หลายสิ่งหลายอย่าง
    บอกได้ว่า หายแซ่บบบบบ
    ดักแส่บบบบบ
    5555
  • เยี่ยมมากครับพี่น้อง เรามีกลุ่มกิจกรรมทางเหนือเพิ่มอีก 1 กลุ่ม
  • คอยดูกันต่อไปครับ
    ดูนาน ๆ ดูยาว ๆ ครับ
    ไม่รู้ว่าจะทำได้แค่ไหนครับ
  • ต้องขออภัยในเรื่องที่ผมเข้าใจผิดด้วยนะคับ

ขออภัย พี่สยาม ผมเข้าใจผิดว่าเป็น คุณหมอคำสิงห์

ปล.ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะคับ
  • บางสิ่งบางอย่าง
    หลายสิ่งหลายอย่าง
    บอกได้ว่า หายแซ่บบบบบ
    ดักแส่บบบบบ
    5555
    ...........................

5555++++
    คงหายหน้าหายตาไปอีกนานคับ พี่น้อง 555+++

• จัดหนักจัดเต็มคับ พี่น้อง 55++
  • เอาชนะคำสบประมาทของผมให้ได้เด้อ มีโอกาสจะหาเรื่องขึ้นไปแจม
  • :063: :063: :063:
    รออยู่คับ เฮียมาร์ค
    อย่ามาตัวเปล่านะคับ
    เอาแบบแปงรางลากมาด้วยนะคับ คิคิ

ปล.ถ้าได้จะยินดีเป็นอย่างยิ่งคับ
  • 555ปี๋หน้าเฮาจะไปลากตี้เจียงฮายimage
    ไฟล์แนบ
    scud 019.jpg 169K
  • :063: :063:
    ยินดีต้อนรับคับ อ้าย
  • พี่ว่าเรามาทำรางลากกันเถอะแล้วหาสถานที่ไว้ทุกวันอาทิตย์ใครว่างก้อเอาหมามาซ้อมลาก ทุกอย่างมีค่าใช้จ่ายแล้วให้สมาชิกทุกท่านช่วยกันลงทะเบียนกันคนละเท่าไรก้อว่ากันไป เอาแบบนี้ดีมั้ยครับ ใครมีความคิดดีดีเสนอเข้ามาได้นะครับ ร่วมมือกันเชียงรายเรามีเฮแน่แน่
  • รางลากปรึกษาพี่สมพงษ์ลำพูนได้เลยครับ ขานี้ลงมือผลิตเอง น่าจะรู้อะไรที่ลึกซึ้งมากกว่าครับ
  • ขอบใจนะครับท่านเบี้ยวที่ได้ชวนไปงานที่สนุก และได้ประโยชน์อย่างนี้ครับ
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่ให้มิตรภาพความเป็นกันเองกันผม ขอบคุณมากๆนะครับ
    ขอบคุณพี่เบียร พี่บอยและพี่ๆอีกหลายๆคนที่ช่วยแนะนำเรื่องการลาก เรื่องสปริงโพล เรื่องปลอกมะพร้าว
    และขอ ขอโทษพี่บอย และกลุ่มพิทบูล เชียงราย-พะเยา-ไชยปราการทุกคนด้วยนะครับที่เคยว่าไปก้มีกินแต่เหล้า
    ขอโทษพี่มิ้งด้วยนะครับที่เอารถจักรยานไปล้ม
    ขอโทษพี่บอยแทนจูลี่ด้วยนะครับที่กระโดดขึ้นกระโปรงรถ
  • งานน่าสนุกจัง เยี่ยมครับ สบายๆๆสิวๆๆ จัดบ่อยๆๆน่ะครับ
  • เอาแบบอ้ายสยามว่านั้นแหละคับ ถั่วต้มนะคร๊าฟฟ
  • ยินดีัคับ ท่านวี
    คนเรายอมรับในสิ่งที่ตัวเองทำก็ดีที่สุดแล้วคับ
    ทุกคนเขาให้อภัยได้เสมอคับ พี่น้อง
    วันหน้าวันหลังก็อย่าไปเที่ยวท้าทายคนอื่นไปเรื่อยนะคับ
    เด๋วทำไม่ได้ขึ้นมาจะอายคนเขาป่าวๆคับ พี่น้อง

กลุ่มกำลังขาดกำลังผลหมาลากอยู่พอดี
    ถ้าท่านสนใจหาหมาแดงมาชักตัว
    มาร่วมทีมกับเราได้เลยนะคับ

ผมยินดีต้อนรับ (ถึงวันงานเราไม่ค่อยคุยกันชักเท่าไหร่)วันหน้าอาจเป็นมิตรแท้ก็ได้คับ

ปล.ถ้าทุกอย่างมันดีขึ้นนะคับ พี่น้อง 555+++
  • การที่เราจะประสบความสำเร็จได้มันก็ต้องศึกษาเเละรับฟังจากผู้ที่มีประสบการณ์มาก่อน

เเล้วเราก็นำสิ่งเหล่านั้นมาพัฒนาเจ้าน้องหมาของเรา พยายามเข้าทุกคนสักวันมันต้องเป็นวันของเราบ้างคับพี่น้อง

เบี้ยวคับที่พี่เบียว่าไอ้ไกด์วอเตอร์นี้เขาให้ใช่ยังไงน่ะ อิอิ (เเอบฟังเเต่จำมะได้)5555
  • แบบรางลากครับลองดูนะครับ ส่วนขนาดก็ประมาณ1.20X9.00 ม.โดยประมาณนะครับ ยังไงจะถามพี่จอนท์ให้อีกทีนะครับ แล้วจะรอดูผลงานะครับ
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    รางลาก1.jpg 73K
    รางลาก2.jpg 28K
    รางลาก3.jpg 30K
  • งั้นเราเริ่มหาข้อมูลจากผู้รู้เรื่องรางลากกันเลยดีกว่า คืบหน้ายังงั้ยบอกด้วยหล่ะกัน