ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มันคือเครื่องจักรสังหาร
  • ถ้าไม่ใส่ใจ และ ตระหนักเสมอว่ามันคืออะไร

http://www.youtube.com/watch?feature=endscreen&NR=1&v=MrvX7G1n6pM
  • ใช่มันคือเครื่องจักรสังหาร แต่มันคือความประมาทของคนที่เลี้ยงอเมริกันพิทบูลมากกว่าครับ :-D
  • นี้คือเหตุผลที่ทำไม่เวลาออกนอกบ้านต้องให้อยู่ในสายจูงทุกครั้งและอย่างน้อยต้องมีไม้ง้างปากไปด้วยเสมอ
  • yes, get a golden retriever!!!!!!
  • ของผมเป็นบ่อยมาก เจอเป็นไม่ได้แต่เอาอยู่คับ
  • พิทบลูจงรักภักดีต่อมนุษย์เสมอ :013:
  • สงสารแต่เจ้า 2 ตัวเล็กนั่นนะ แล้วเจ้าของเจ้า่ 3 ตัว หายไปไหน เลี้ยงแบบนี้แย่มากๆ ไม่ใช่แค่พิตบูลหรอก ถึงจะเป็นสายพันธุ์อื่นก็ควรจะอยู่ในสายจูงตลอด ประมาทชัดเจน แบบนี้แหละมันทำให้ พิตบูลติดลบในสายตาคนอื่นเสมอ แย่มากๆๆ :064: :064: :-q
  • PIT BULL ชนะเลิศ
  • พวกคุนภมูิใจกะการกระทำอย่างนี้หรอ?! มันมีอารัยน่าภูมิใจว่ะ(ไม่ขอใช้คำสุภาพ รับไม่ได้กะความคิดเห็นเเย่ๆอย่างนี้) หมาคราย ครายก้อรัก ต่อให้เปนหมาพันธ์อารัยก้อตามเหอะ ผมละเศร้าจัยเเทนเจ้าของเว็บจิงๆ พยายามจะพัฒนาคนแต่คิดกันได้เเค่นี้ ตัวอย่าง
    NITIZ
    auksarun (คุนขำอารัย มันมีอารัยตลก)
    xmachine
  • ที่ตั้งกระทู้นี้ ไม่ได้มีจุดประสงค์อื่นใดครับ เพียงแค่อยากจะสะท้อนถึงความรับผิดชอบ และ การเลี้ยงด้วยความเข้าใจ โดยไม่ประมาทพึงระลึกเสมอว่ามันคืออะไร มีคนหลายคนถามผมว่า หมาโตขึ้นมันจะดุมั้ย ผมตอบกับเค้าทุกครั้งว่าดุแน่นอนครับ แต่เลี้ยงด้วยความเข้าใจว่ามันคืออะไีร และป้องกันไว้ด้วยความไม่ประมาท ดีกว่ามาคอยแก้ปัญหาภายหลัง ตัดสินใจที่จะเลี้ยงแล้วก็ควรที่จะมีวินัยในตนเอง แล้วรับผิดชอบต่อสังคมโดยไม่ทำให้ใครเดือดร้อน ขอบคุณครับ
  • เจ้าของเฮงซวย ดีนะไม่ไปกัดคน ประมาท
  • พิทบูลจงกัดมันให้ตาย ~X(
  • เพราะหยั่งงี้เเหละครับที่ผมชอบพิทบูล1.ความโหดของมัน2.ความกล้า3.ความซื่อสัตย์
    เเต่เวลาอยู่ในบ้านเวลามันทำอะไรผิดตะคอกทีเดียวมันก้มหน้าอย่างกะคนสำนึกผิด
    เห็นพิทบูลเวลาโดนอย่างในคลิปเเรกก็สงสารหมามันนะครับมันก็ไม่รู้เรื่อง
  • tong_rednose
    +1 ^:)^
  • :063:

Can say nothing, because no Thai in this Key board
  • เป็นสิ่งที่ผม กลัวมาก :011:
  • คุณ BadBreeder
    ผมว่าคุณกลับไปเรียนภาษไทยใหม่ดีกว่าครับ ผมล่ะเกลียดจริงๆไอ้พวกที่ชอบพิมพ์ภาษาวิบัติเนี่ย
    ไม่รู้ว่าเล่นเฟซบุ๊คมากไปหรือเปล่า บางทีการใช้ภาษามันก็บ่งบอกถึงการศึกษาที่คุณได้รับมาตอนเรียนนะครับ
    พิมพ์ให้ถูกเถอะครับ มันไม่ได้โก้เก๋อะไรหรอก

และถ้าผมเห็นใครใช้ภาษาไทยแบบผิด ๆ อีก ผมก็จะพูดแบบนี้อีก สวัสดี
  • To Mr.aumstep
    To tell you the truth im not even a Thailander so for me to type Thai this good for you to understand, in my opinion i think it's good enough and to talk about education i hope you understand this message and the whole point of the blog that i type was to show how stupidity and selfish your community are. There is no point for dissing me Mr.Aumstep because im not even Thai. Hope you understand this'Hope your education is high enough to understand this.Oh by the way no disrespect hope you understand aswell.

Your sincely
    BadBreeder
  • and if you dont belive me message me your number ill give you a call my friend :-@
  • ร๊อตไวเลอร์ เยอร์มันเชฟเพอด ฟิล่าบาซิเรียโร่ หรือเเม้เเต่บางเเก้ว หมาอะไรก็น่ากลัวทั้งนั้นครับ. ยิ่งหมาใหญ่ยิ่งน่ากลัว เพราะคนเลี้ยงประมาทไม่ใส่ใจ ปล่อยประละเลย
    ตัวอย่างคลิบเเรกร้ายเเรงมาก ไม่มีสายจูง ไม่มีปลอกคอ คิดว่าพิตบูลเป็นสัตว์เลี้ยงน่ารักรึไงถึงได้เลี้ยงปล่อย

คลิบที่สองไม่ได้ปล่อย เเต่ก็เผลอช่วงเสี้ยววินาที ก็ยังเกิดขึ้นได้.....ชะล่าใจไปนิดนึง คงนึกว่าเเถวนั้นไม่มีอะไรเเล้วเลยปลดสายจูงออก สั่งพิตบูลให้รอ พอมีหมาโผล่มามันก็วิ่งเข้าใส่เลย เเล้วดูซิกว่าจะเเยกได้ การเตะหมามันไม่ได้ช่วยไรมากหรอก...ก็ยิงเห็นมันกัดติดหนึบ..

หมาโหดเเค่ไหนดุเเค่ไหน เเต่อยู่กับคนไม่ประมาทมันก็ไม่น่ากลัว...
    หมาที่ว่าดีเเสนดีท่าทางไม่น่ากลัว เเต่อยู่กับคนที่ปล่อยประละเลย มันก็จะน่ากลัวขึ้นมาทันที..
  • พีพีครับพีคิดว่ามันเกียวไหมครับกับการเอามันไปตัดหูเพราะว่าประสาทต่างต่างของหมามันอยูที่หูนะครับหูมันเป็นเหมือนเครืองกรองเสียงต่างต่างเมือมันมีเสียมารบกวนหมาอยูตลอดทำให้จิตรประสาทมันเสียครับมันเลยไสหมดยกเว้นผู้ที่เป็นเจ้าของแล้วอีกอย่านะครับผมคิดว่าการขังก็สำคัญนะครับมันจะทำไห้หมาเครียดยิ้งขึ้นไม่หมาหมาหรือคนถ้าอยู่แต่ในกรงก็ป้าได้เหมือนกันไม่เชื่อพีรองขังโกเดนไว้ดูสิครับแล้วก็ตัดหูด้วยนะครับแค่ผมขังหมาไทยไวเวลาคนไปไกลมันยังกัดเลยเเล้วจอมพลังอย่าเจ้าพิทที่เป็นที่รักของเราละจะขนาดไหนผมมีวิธีนะครับถ้าไม่อย่าให้หมาดุจริงจริงลองตอนดูสิครับแต่ไม่ใช่เอาหยังยางมารัดไขนะครับยิ่งจะโหดกว่าเดิมแค่ไปตัดท่ออสุจิก็พอครับสำหรับคนที่ไม่ต้องการดุแต่ก็จะไม่มีพรรณครับบ้านผมเลียงเรดโนสอยูตัวหนึงครับไม่เห็นมันจะกัดหมาด้วยกันเลยครับไม่ตัดหูนะครับเลียงแบบปรอยตั่งแต่เด็กจิตรประสาทสุดยอดแต่มันจะกัดแต่งูกับแมวครับเท่าที่เห็นมา
  • คุณ aumstep จะไม่มาตอบพมหน่อยหรอครับ
  • ผมอ่านออก แต่ผมแปลไม่ได้ อันนี้ผมบอกตรง ๆ

สงสัยการศึกษาคุณคงจะดีมากในภาษาอังกฤษ แต่ภาษไทยคุณใช้ไม่ได้

• มันบ่งบอกถึงการศึกษาที่คุณได้รับมาตอนเรียนนะครับ

all of your word.................. =;
    ผมผิมได้ขนาดมี่ก็ดีมากแล้วคนไทยพมก็ไม่ไช้นะครับ)
  • ถ้างั้นผมก็ต้องขอโทษด้วยครับ ขอโทษจริง ๆ ครับ ผมไม่รู้ว่าคุณเป็นชาวต่างชาติ ขอโทษครับ
  • ไม่แป็นไรครับขอบคุนที่เข้าใจ ^:)^