ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความกรุณาหน่อยคับ
  • ผมอยากจะขอความกรุณาจากพวกพี่ๆที่อยู่แถวจังหวัดระยองหน่อยได้ไหมอะคับ คือว่าเมื่อวานลูกหมาวัย3เดือนของผมได้หายไปจากที่บ้านอะคับ เรื่องของเรื่องคือเมื่อวานตอนเย็น แฟนผมอยู่ที่บ้านแต่ตัวผมนั้นออกไปข้างนอก เจ้าเพชร(ชื่อลูกหมาคับ)ก้ออยู่ที่บ้านกับแฟนผม ก่อนที่เจ้าเพชรจะหายไปแฟนผมได้ปล่อยเจ้าเพชรออกไปวิ่งเล่นที่สนามข้างบ้านพร้อมกับหมาโตที่บ้านอีก3ตัวตามปกติเปนประจำทุกวันในตอนเย็น แแฟนผมก้อเฝ้าให้พวกมันเล่นกัน แล้วพอดีเดินเข้าไปหลังบ้านเพื่อจะหยิบของประมาณสัก5นาที พอออกมาเจ้าเพชรมันก้อหายไปแล้วผมกลับมาพอดีหลังจากที่มันเพิ่งหายไป ขี่รถตามหาไปทั่วทั้งคืนก้อไม่เจอผมเปนห่วงมันมากๆเลยคับคิดว่าน่าจะมีคนมาอุ้มไปเพราะธรรมดามันไม่เคยเดินออกไปจากเขตบ้าน บ้านผมไม่มีรั้วอะคับแต่จะเลี้ยงมันอยู่ในตัวบ้านตลอดตอนเช้า-เย็นเท่านั้นที่ให้มันออกมาสนามข้างบ้านแต่ก้อเฝ้ามันตลอด ผมไม่รู้จะตามหามันยังต่อไปดีแล้ววันนี้ก้อไปหามาทั้งวัน อยากจะฝากรบกวนพี่ๆทุกท่านถ้าใครพบเห็นลูกสุนัข pitbull วัย3เดือนเหมือนอย่างในรูปนี้ ซึ่งจุดสังเกตเจ้าเพชรจะมีรอยแผลเป็นเล็กๆอยู่ตรงหน้าผากครับ ขอความกรุณาช่วยติดต่อกลับทีนะครับ ที่เบอร์083-1141283ขอขอบพระคุณพี่ๆเปนอย่างสูงเลยครับ ตอนนี้ผมเครียดมากเปนห่วง คิดถึงมันจนนอนไม่หลับเลยครับ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    277170.jpg 142K
    277171.jpg 130K
    277172.jpg 105K
  • เอาใจช่วยครับ ขอให้เจอโดยเร็วครับ
  • ขอบคุณครับพี่ที่ช่วยให้กำลังใจ อยากได้คืนมากๆเลยคับ ไม่อยากได้ตัวใหม่ ถ้ารู้ว่ามันไปอยู่ไหนให้เสียตังก้อยอม :m82:
  • สู้ๆครับ ขอให้เจอโดยเร็ว
  • หลังบ้านมีบ่อน้ำที่หมาปีนขึ้นถึงบางป่าวคับ
    กลัวมันตกลงไปบางอ่ะงัยขอหาให้เจอเร็วๆน่ะครับ
  • ไม่มีครับบ้านผมอยู่ติดถนนที่มีรถผ่านตลอดคิดว่าน่าจะมีคนมาอุ้มไปมากกว่า เพราะหมาที่บ้านทุกตัวเชื่องกับคนมากเลยอะคับใครมาเลนด้วยก้อวิ่งเข้าหาเลย วันนี้ก้อไปดูที่ตลาดนัดที่มีหมาขายก้อไม่เจอ เลยว่าจะเอารูปไปฝากตาร้านหมอเพื่อใครเอาไปแล้วเกิดพามันไปหาหมออะคับ
  • เหมือนกรามล๊อคเลย
    image
    image
    ขอให้ตามเจอโดยเร็วนะครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01095rs.jpg 213K
    DSC01082rs.jpg 237K
  • ขอบคุนพี่มาร์คมากๆเลยคับ เจ้าเพชรที่หายไปนี่ก้อสายไทเกอร์นะครับ เปนหลานของ oneone+summer เสียดายมากๆเลยคับ เพราะชอบหมาสายนี้มากเลย เจ้าตัวนี้ผมขับรถไปรับมาจากปทุมธานี คิดถึงมันจัง
  • เจ้ากรามล็อค สวยมากเลยคับพี่
  • โดยส่วนตัวพี่ชอบสายไทเกอร์ ตรงที่มันอีคิวดีมาก ไม่เห่าพร่ำเพรื่อ ไม่เดินย่ำอึตัวเอง ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่า
    แต่เจ้ากรามล๊อคมันจอมโวยวาย ร้องเก่ง และไม่รุ้ทำไมมันชอบย่ำอึมันเองก็ไม่รุ้ อยากตบกระโหลกจริงๆ
  • ครับเจ้าเพชร เปนหมาที่นิ่งมากไม่เห่าถ้าไม่จำเปนอย่างที่พี่มาร์คบอกเลยคับ แต่เวลามันเล่นมันก้อจี๊ดใช้ได้เลยคับ
    ไม่มีมันอยู่แล้วก้อเหงา เพราะหมาที่บ้านไม่เหมือนมันเลยสักตัว แต่ก้อโทษใครไม่ได้มันผิดที่ตัวผมเองคับที่ดูแลมันไม่ดีพอ รู้สึกเสียใจจริงๆ
  • แค่ห้านาทีหาย แสดงว่าเขาจ้องมานานแล้ว
  • ผมก้อคิดแบบนั้นเหมือนกันครับ เพราะแถวบ้านผมในละแวกนั้นเค้าจะคอยดูให้ตลอด แต่วันที่มันหายไปเปนช่วงหยุดสงต์กราน เลยไม่ค่อยมีใครอยู่บ้านกัน ไม่มีใครเห็นเลยสักคน เหมือนว่าจะรู้จังหวะเลยครับ ไม่รู้จะไปหามันเจอได้ยังไง อยากจะบอกคนที่เอาไปว่าขอร้องเอามาคืนหน่อยยอมจ่ายตังค์ให้ด้วยอะครับ