ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูคนสมัยนี้ทำกัน เเย่!!!
  • มีเเต่คนเอาหมาไปทิ้ง เฮ้อ!!.. คนสมัยนี้ใจดำ :o015: น่าโมโห
  • มันโชคร้ายตรงที่เป็นเรือนครับแต่โชคร้ายยิงกว่าเพราะเจ้าของทิ้งมันสงสารจัง :002:
  • ทำอย่างไรก็ได้อย่างนั้น ทิ้งน้องเค้าสักวัน เมียรึแฟนมันก็ทิ้งได้คับ ไอคนใจดำ
  • คือแฟนพมเอามาไห้ดูไอเราก็เป็นคนรักหมามากไม่ไช่แต่พีทเห็นแล้วโมโหมากมากอครับ
    UNI dogเป็นอะไรที่ดีมากครับขอนับหนุน
  • ไอ้พวกบ้าความสวยไงครับ... พอหมาเป็นขี้เรื้อนก็ทิ้ง....
    หมาไม่มีความสวยก็ทิ้งมัน.... คนเลวมากๆ
    ไม่รู้จะพูดอะไรดี....... เศร้า........
  • บางคนคาดหวังสูงเกินไป แต่พอไม่ได้ดังใจ ก็เกิดท้อ ท้อมากๆเข้าหาทางที่จะปล่อย
    ผมคนนึงที่หวังประสิทธิภาพ ความเต็มเม็ดเต็มหน่วยของพิตบูลสูง แต่ก็มีปัญหาตลอด หลายๆเรื่อง
    แต่ผมไม่เคยที่คิดจะทิ้ง หรือทำให้เขาหลับ ถ้าคุณๆมีสุนัขที่บ้าน ไม่ว่าจะสายพันธ์ใดก็ตาม แล้วคุณจะทิ้งเขาผมอยากให้คุณมองจ้องเข้าไปในตาเขานานๆ เขามีอะไรจะบอกคุณเยอะแยะเขาขอความเมตตาความเป็นจ่าฝูงมีที่อยู่ที่กินที่ออกกำลังกาย มีหมอคอยรักษา ทุกวันนี้ เจ้าดีด้าก็ยังเป็นโรคผิวหนังเรื้อรังเป็นๆหายๆ ก็พยายามรักษาเค้าให้ดีที่สุด ถึงสุนัขจะอยู่สภาพใดก็ตามถ้าเราพอใจในความเป็นตัวตนที่มันเป็นอยู่ เราก็สุขใจครับ
    **ก่อนจะซื้อลูกสุนัขคุณต้องถามตัวเองว่าพร้อมที่จะเลี้ยง จะฝึก จะรักษา เขาไหม เรื่องงบประมาณ(กรณีดีด้าค่าใช้จ่ายในการรักษา) บริเวณ การเดินเล่นนอกสายจูง-ในสายจูง การออกกำลังกาย เยอะครับ
    เอาเป็นว่าถ้าใครจะทิ้งหมา ก็มาโพสแจกก็เเล้วกัน คนใจดี ในพิตบูลโซนมีเยอะครับ
    ท้ายสุดแต่ยังไม่สุดท้าย ลองดูคลิ๊บที่ผมทำไว้เล่นๆเป็นประวัติส่วนตัวของดีด้าเขาครับ
    1.

2.

***ถ้ากระทบจิตใจใครก็ขออภัยมาณที่นี้ด้วยครับ
  • **ขออีกเรื่องไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่**คือผมเห็นนักเพาะสุนัขขายหลายๆครั้ง ที่จะใช้โปรแกรมแต่งภาพลูกสุนัขให้ดูดีขึ้น อันนี้ขอเเล้วกันครับพวกพ้องพี่น้องกันทั้งนั้น สังคมพิตบูลจะได้น่าอยู่ขึ้น :065:
  • สุดยอดค่ะ นับถือในความรับผิดชอบ
    และความรัก น้อง ดีด้ามากๆ
    ตั้งแต่วันแรกที่ไปเจอเขา จองเขาไว้
    แล้วไม่สบาย รับเขากลับบ้าน
    จนโตเป็นหนุ่ม แข็ง
    สุดยอดจริงๆ นั่งดูพน้อมอ่านคำบลรรยายน้ำตาคลอเลยค่ะ
    สุดยอดจริงๆนับ ให้ดีด้า ร่างกายแข็งแรงตลอดไปนะค่ะ
    :063: :063:
  • สุดยอดครับ ต้องชื่นชม คนเลี้ยงหมามันต้องรักเเบบนี้เเหละครับ........
    ไม่ว่าจะยังไงก็มองในเเง่ดี......หมาโชคดีมากที่เจอเจ้านายดีๆอย่างคุณ...
  • pame เอาไป 5 ครับ นับถือเลยพมแอบดูคริปมาได้สักพักแล้ว คนดีต้องบอกต่อ 555+ \m/