ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากเลี้ยงพิทซักตัวแนะนำหน่อยค่ะ
  • ที่บ้านมีลาบาดอร์อยู่2ตัว เค้าจะอยู่ด้วยกันได้มั้ยคะ
    อยากได้แบบเพิ่งอดนมเลยค่ะ
    ขอบคุณสำหรับทุกคอมเม้นท์เลยนะคะ ^^
  • อยู่ได้ตอนเล็กแต่โตขึ้นไม่ได้ พิทบูลไม่เหมาะเลี้ยงรวม เพราะพัฒนามาเพื่อให้ก้าวร้าวกับสุนัขด้วยกันในเกมส์กัด วันนี้ไม่กัดกัน พรุ่งนี้อาจไม่เหลือ.. ถ้าอยากเลี้ยงเลี้ยงตัวเดียวดีที่สุด เดียวลาบาเดอร์จะซวยเอาน่ะ :D อ่านหระทู้สาระดูมีทุกคำตอบเลย
  • บลูลี่เลื่อดชิดที่ไม่คอยโหดอาจจะได้ครับ
  • ก็เป็นไปได้ค่ะ ไม่ใช่ว่าไม่ได้. มันขึ้นอยู่กะหลายอย่างน่ะค่ะ อายุ เพศ นิสัย นู่นนั่นนี่ และขึ้นอยู่กะดวงจริงๆ. บทจะได้ก็ได้ อยู่ดีๆอาจจะไม่ได้ก็ได้ ก็ต้องปล่อยแยก. ถ้าคิดว่าถึงเวลาที่มันไม่ได้จริงๆแล้วมีเวลา และสถานที่พอให้มันถูกปล่อยแยกได้ก็ได้อ่ะค่ะ
  • มันไม่มีใครบอกได้หรอกค่ะ ว่าหมาที่คุณอยากจะได้ในอนาคต กับหมาปัจจุบันที่มีอยู่แล้วจะเข้ากันได้มั๊ย. ทุกตัวในทุกพันธุ์ต่างกันค่ะ
  • ผมว่าเลี้ยงแยกกันได้นะและฝึกก็ได้ครับแต่ต้องรับผิดชอบดีดี ผมเลี้ยงรวมกันหลายสายพันธุ์ก็ไม่มีปัญหา แต่ต้องคอยดูตลอด จะมีปํญหาคือ บลูเทอร์เรียไม่ชอบบีเกิ้ลเลยแต่กับพุดเดิ้ลใหญ่ ชอบมาก
  • ในข้างต้นอาจจะต้องเลี้ยงด้วยกัน แต่ในอนาคตถ้าได้เลี้ยงจริงๆ พิทก็จะได้ไปอยู่ในสวน ซึ่งมีพื้นที่ให้เค้าใช้แรงได้อย่างเต็มที่เลย
    อยากได้สายพันธุ์ที่ไม่ดุมาก กลัวจะเอาเค้าไม่อยู่อ่ค่ะ
    ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
  • เลี้ยงบ็อกเซอร์ก็ดีค่ะ
  • ถ้าจุดมุ่งหมายคือเฝ้าสวน ส่วนตัวผมว่าหมาไทยดีกว่าครับ หลายคนในนี้ก้อาจมีเลี้ยงพิทไว้เฝ้าสวน แต่เขาไม่กลัวจะเอามันไม่อยู่ อีกอย่างเกิดพลาดไปแค่หมาไทยคงไม่กัดใครถึงตาย ผมว่าพิทมันเหมาะกับการเลี้ยงแบบดูแลใกล้ชิดมากกว่า
  • ถ้าเผ้าสวนต้องมดแดงครับสุดยอดจริงจริง
  • ที่อยากจะเลี้ยงไม่ได้เอาไว้เฝ้าหรอกค่ะ ตั้งใจจะเลี้ยงจิงๆ คือเลี้ยงเอาไว้ประกวดจิงๆ หรือมีโอกาสได้ออกงานก้ดีแบบนั้นเลยอ่ค่ะ ไม่ได้เลี้ยงเอาไว้ยุวกับบ้านหรือเลี้ยงเหมือนหมาบ้านทั่วๆไป
  • ส่วนมดแดง คงไม่ต้องเลี้ยงหรอกค่ะ เหนเดินกันเต็มไปหมด ยิ่งบนต้นมะม่วงนะอย่าได้เข้าใกล้เชียว คงได้เจ็บตัวกลับบ้านแน่ๆ ^^
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3037.JPG 40K
    IMG_3034.JPG 42K