ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีเรื่องที่ไม่ดีมาบอก
  • ผมมีเรื่องมาเล่าให้ฟังคับ เมื่อวานผมพาหมาผมออกเดินเล่น(สายกัด)แล้วเดินเล่นอยู่ดีๆ มีหมาไทยวิ่งออกมาแล้วมากัดหมาผม กัดที่หน้าหมาของผมเลยหมาของผมจะกัดแต่ผมห้ามแต่เจ้าของเค้ายืนมองแล้วยิ้มผมก้อเลยสั่งให้มันกัดเลย แล้วคราวนี้หมาผมมันกัดแล้วมันไม่ปล่อยเจ้าของหมาไทยเค้ามาดึงหมาเค้าออกผมบอก ย่าดึง เค้าไม่ฟัง แล้วเค้าก้อแตะหมาผมผมก้อมีการต่อว่า เค้าบอกว่าหมาเรากัดแล้วไม่เลิกรา ผมก้อบอกยิ่งแตะมันมันยิ่งจะกัดแรงขึ้นเค้าก้อไม่ฟังเมื่อวานนี้เองแล้ว ก้อหมาไทยเป็นแผลที่ขาและที่คอ เราจะรับผิดชอบดีไหมคับ
  • ขอโทษนะครับ เป็นผม ผมเตะเจ้าของหมาไทย มีสิทธิ์อะไรมาเตะหมาผม
  • คุณน่าจะคิดได้ตั้งแต่ก่อนสั่่งให้มันกัดแล้ว ว่าถ้ามันเป็นแผลมา คุณต้องจ่ายค่ารักษารึเปล่า
    และหลังจากนี้ ถ้ามันเห็นหมาในลักษณะนี้ มันจะกัดเองโดยไม่ต้องมีใครสั่ง
    เพราะสันชาตญาณของมันจดจำไว้แล้ว
  • ลองหากระทู้เกี่ยวกับเรื่องแนวนี้ดูครับ เพราะว่ามีผู้เกิดเหตุแนวนี้แล้วเคยเข้ามาปรึกษาพี่ๆเพื่อนๆเข้าไปตอบหลายความคิดเห็นเลยครับ เท่าที่รู้ถ้าสุนัขนายA กัดสุนัขนายB ซึ่งมีเจ้าของอยู่ด้วยทั้งสองฝ่ายถ้าเจ้าของดี(หมายความถึงเจ้าของหมาไทย)เค้าก็จะรับผิดชอบเรื่องบาดเจ็บของสุนัข
    ถ้าแจ้งความจะต้องมีพยานรู้เห็นด้วยนะครับ ไอ้พวกกวนๆมีเยอะครับ
    แต่ก็อย่างว่าครับ ช่วงนี้สื่อออกเกี่ยวกับพิทบลูในแง่ลบเยอะครับ บ้างที่คนบริเวณใก้ลเคียงอาจไม่อยากให้เราเลี้ยงใก้ลๆบ้านเค้าได้ ยังไงรบกวนใจเย็นๆครับ
    ส่วนเรื่องรับผิดชอบ ถ้าเป็นผมรับผิดชอบครับแล้วอธิบายให้เจ้าของหมาไทยให้เข้าใจครับอย่างน้อยๆคนบริเวณบ้านแถวนั้นน่าจะมองมุมมองของคนเลี้ยงและสุนัขของเราในทางที่ดีมากขึ้นครับ ถือว่าเราได้ซื้อโอกาษที่ได้อธิบายกับสุนัขที่เรารัก
    แต่ถ้าคนมันสุดจะทนจริงๆก็ต้องจัดซะหน่อยกวนมาจัดมากกวนน้อยจัดน้อย :o010:
  • เป็นผมย่ำน่ามันตั้งแต่มันเตะหมาผมดอกแรกละ
    หมาวิ่งมากัดหมาคนอืนเขาแล้วมายืนยิ้มชอบใจ
    คนแบบนี้มันเห็นแก่ตัวแบบว่ากุทำคนอืนได้แต่คนอืนห้ามทำกุกลับ
    ผมละเกลียดจริงๆๆคนแบบนี้เปงผมนะจะให้หมาผมกัดมันสะจะได้จำไว้เปงบทเรียน
    ถ้าเจ้าของไม่พอใจจะมัดจะมวยจะควยอะไรก็ว่ามาพูดแล้วขึ้นต้องขอโทษเพื่อนๆๆพี่ๆๆด้วยนะครับที่ผมใช้คำไม่สุภาพ
  • ทิ่ม แม่ง!!!
  • ไม่น่าสั่งให้กัดหมา น่าจะสั่งให้กัดคนแม่งเลย555

ต้องรับผิดชอบนะผมว่า ไม่ว่าจะถูกจะผิด เลี้ยงพิทก็เหมือนโดนสังคมเบียดเบียนแต่แรกอยู่แล้ว
    ถ้าไม่อยากมีเรื่องก็ใส่ครอบปากซะ

ถ้ามันยังจะทำอีกก็อัดวีดีโอไว้ แล้วปล่อยหมาไปซัดมันเลย ถือว่าป้องก้นตัวได้ป่าวหว่า
  • คนเลี้ยงหมาครับ เราอย่าเอานิสัยมันมาใช้เลี่ยงได้ก็เลี่ยงครับ เราคิดให้หมาครับ
  • ขออนุญาตินะคับ
    ถ้าเป็นผมนะคับผมจะไม่ออกค่ารักษาพยาบาลเลยศักบาทเดียวคับเพราะที่ผมอ่านมานั้น
    ผมว่าไม่เกี่ยวว่าจะเลี้ยงพิทบูลหรืออะไรก้ตามมันคือความเหนแก่ตัวของคนเลี้ยงหมาไทยคับ
    มันต้องรับผิดชอบซิคับในเมือเราดูสุนัขเราแลวเค้าไม่ดูสุนัขเค้ามันไม่เกี่ยวคับว่าจะเปนพิทบูลหรือพันธุ์ไหน
    ก้ตามปล่อยให้มาทำให้คนอื่นเดือดร้อนเปนคัยเค้าก้ต้องป้องกันตัวซิคับ ความคิดผมคือไม่ต้องรับผิดชอบอะไรคับ
    เพราะเราไม่ได้เริ่มก่อนนี้คับพูดง่ายคือโดนหาเรื่องคับ คิดดูเอาคับ เลี้ยงสัตว์อะไรก้ตามมัยต้องรับผิดชอบคับรับผิดชอบมากน้อยหรือรับผิดชอบยังงัยมันขึ้นอยู่ว่าเราเลี้ยงอะไรไม่ใชเลี้ยงพิทบูลแลวพิทบูลมีข่าวไม่ดีมันต้องเปนจำเลยสังคมซะทุกอย่างคับ
  • เขาคงไม่รู้หรอกครับว่ามันคือพิทบูลเพราะมันคือสายกัด
  • เราอยุ่ในสายจุงหรือป่าวครับพี่ ถ้าเราอยุ่เราไม่ผิดหรอกนะผมว่า ...............
    ผมก็เกือบเคยโดนเหตุการณ์แบบนี้เช่นกัน แปลกที่ทำไมคนพวกนี้ กลับไม่ฟังในเสียงที่เราห้ามปราบ
    แต่กลับอยากจะลองดี .............(ทำเพื่ออะไร ไม่เข้าใจ) @-)
  • ผมพาจูง เฉยๆ พาเดิน ไปฉี่ไปออกกำลังกาย ให้มันสบายใจทุกๆวัน แต่วันที่เกิดเหตุ ผมก้อ เห็นหมาตัวนั่นมันวิ่งเข้าบ้าน แล้วอยู่มันก้อวิ่งมา กัดเลย ผมก้อบอก ลูกผมว่า อย่า ยังดัง มันเลยไม่กัดแต่มันพาหมาไทยที่กัดที่ตัวมัน เดินไปด้วย ผม ก้อ ขำ แต่เจ้าของหมาเดินมาไม่ห้าม นี้สิ มันหน้าคิดแล้วเค้าก้อยืนยิ้ม ผมก้อเลย จัดให้ไปตามที่เค้าเสนอมา คนแถวๆบ้านบอกว่า ไอ้หมาไทยตัวนี้มันกัดหมาเล็กๆตายหมด บ้างบ้านก้อโดนเจ้าตัวนี้ เค้าเลยไม่สงสารมัน เค้ายังบอกกับผมว่าทำดีมาก ไม่มีคัยว่าผมเลย แต่ผมก้อหยุดนะไม่เอาหมาผมออกไปอีกเลย