ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สิ่งที่ได้รับ จากพิทบูลโซน
  • จะมีซักกี่คน ที่รู้ว่า การเปิดเว็ปบอร์ด ที่มี server ขนาดใหญ่ จะต้องจ่าย ค่าเช่า เป็นจำนวนเงินหลักไหนต่อปี

มาเฟีย เปิดเวปมา นาน นับ สิบปี ทุกวันนี้ แค่พิมพ์ พิทบูล ในกูเกิ้ล จะเห็น เว็ปนี้ขึ้นเป็นอันดับแรก

มาเฟีย ถ่ายทอด ประสบการณ์ ตรง ตั้งแต่ เริ่มหาซื้อลูกหมา มาเลี้ยง ในต่างแดน จนกระทั่ง ได้รับการยอมรับ ว่าเป็นผู้นำวงการพิทบูล

คำว่าผู้นำ ไม่ได้หมายความถึง เป็นใหญ่ กว่าคนอื่น มาเฟีย บอกว่า ขอเป็นผู้นำในการชักชวนคนให้เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบ ไม่สร้างปัญหาให้กับสังคม (อย่าแปรเจตนา ผิด)

เปิด กระทู้ ไว้ เท่านี้ก่อน เดี๋ยวไปซื้อของ ดูโฮม กลับมา จะมาเขียนต่อ

ระหว่างนี้ เชิญ สมาชิก ทุกท่าน แสดงความเห็น กันได้เลยนะคะ

image

ไฟล์แนบ
    google.jpg 93K
  • สั้นๆง่ายๆ "มิตรภาพ" จากคนในเว๊ปนี้ ซึ่งบางคนก็เคย
    เจอหน้ากัน พูดคุยกัน บางคนไม่เคยเจอ ไม่เคยพูดคุย
    คุยกันแต่บนหน้าเว๊ป คุยกันผ่านตัวอักษร แต่ๆล่ะคนก็มี
    "ไมตรีจิตที่ดีต่อกัน" นี้คือสิ่งที่ได้จากเว๊ปนี้ครับ

และที่สำคัย พิทบูล ทำให้ผมได้รู้จัก "มาร์ค มาเฟีย"
    และอีกหลายๆคนที่ ขออภัยที่ไม่ได้เอ่ยนาม ผมก็ดีใจ
    แล้วครับ

ส่วนเรื่องราวต่างๆ ความรู้ต่างๆ ของพิทบูล สำหรับผมหา
    อ่านได้มีเยอะแยะมากมายเกี่ยวกับสุนัขสายพันธ์นี้ แต่เว๊ป
    นี้ก็จะสะดวกหน่อยก็ตรงที่เป็นภาษาพ่อภาษาแม่ ไม่ต้อง
    แปล ไม่ต้องจิตนาการไปเอง

ขอบคุณ MoOdy หมาตัวแรกสำหรับผมที่ทำให้ผมรู้จักเว๊ป
    นี้และคนๆนี้ Mark Mafia ;-)
  • มิตรภาพ และกำลังใจ พี่น้อง พ้องเพื่อนครับ
  • เปิดเว็ปเพื่อมิตรภาพเปิดเว็ปเพื่อสังคมเปิดเว็ปเพื่อการกุศลเปิดเว็ปเพื่ออื่นๆอีกมากมาย....แล้วคุณมาร์คเคยเรียกร้องอะไรที่เป็นผลประโยชน์แก่ส่วนตัวบ้างไหม??ตั้งแต่ที่รู้จักเว็ปนี้มาไม่มีแม้สักนิด แต่พวกที่เสียผลประโยชน์ก็ยังคอยโจมตี รอบกัด ไม่เลิก...อยากถามว่าทำเพื่ออะไร??? สิ่งที่ได้จากเว็ปนี้คือความรู้และความสุขครับ ง่ายๆสั้นๆและเรื่องจริง
    .
    .
    .
    ปากน้ำ The เว้ยเฮ้ย!///*นานทีจะล็อคอิน*
  • :)>- ดีครับเป็นประโยชน์มากมายเลยครับเว็ปนี้ได้ความรู้ทุกวัน
  • นี่คือเวปแรก ที่เข้ามา เพราะตั้งใจเลี้ยงพิทบูล

• ---------นับถือและรักในน้ำใจป้าพรนะครับ-----------
    "เพื่อนแท้ที่ไม่ปล่อยให้เพื่อนยืนโดดเดี่ยวและต่อสู้เพียงลำพัง"

มนุษย์เคยชินกับการได้รับและรอแต่จะรับ แต่ป้าพรและพี่มาร์คเป็นตัวอย่างการ "ให้" ที่......ผมขอชื่นชมครับ
  • รู้สึกว่าบรรยากาศเก่าๆเริ่มกลับมาละ :-))
  • ถ้าไม่มีเวปนี้ผมคงไม่เจอเพื่อนดีๆ หลายๆ ท่าน และบางท่านคุยกันพัฒนาความสัมพันธุ์จนมิตรภาพเกินคำว่าเพื่อน บางคนคุยไปคุยมา กลายเป็นว่ารู้จักกันมาตั้งแต่รุ่นยายก็มีครับ :-D
  • ขอบคุณป้าพร ผมจะทำให้เว็บนี้แตกต่าง และไม่ใช่เว็บที่ทำเพื่อพวกพ้องคนสนิทเท่านั้นครับ แต่มันจะเป็นศูนย์รวมคนคุณภาพ ที่กล้าจะเปลี่ยนแปลงครับ
  • ผมได้รับอะไรมากมายจากเวปนี้ เพื่อน พี่ คนรัก(กิ๊ก) และก็ได้รับรู้ความเจ็บปวดที่ต้่องจดจำไปอีกนาน ครบทุกรสชาติ =P~
  • ผมก็เป็นสมาชิกเก่าแก่คนนึง ติดตามมาตั้งแต่สมัยเจ้า tiger ของคุณมาร์คยังเด็กๆ ก็น่าจะมีสิบปีกว่าๆเห็นจะได้ ผมรู้จักทุกคน เพราะเข้าเวปติดตามข่าวสารมาตลอด โพสบ้าง แต่นานๆครั้ง แต่ไม่มีใครรู้จักผม 555 ไปงานมีตติ้งมาก็บ่อย แต่ก็เดินๆดูรอบๆไม่ได้แนะนำตัวกลับใคร เพราะขี้อาย:) เลีอกเสพข่าวสารเฉพาะที่มีสาระ ใช้สติปัญญาวิเคราะห์ ข่าวสาร บนเหตุและผล ผมอาจไม่ใช่คนที่ป้าและคุณมาร์ครู้จัก แต่ผมก็เป็นกำลังใจและเชื่อในความตั้งใจจริงที่จะพัฒนาวงการนี้ให้เป็นที่ยอมรับ ผมอยู่เคียงข้างและเป็นกำลังใจเสมอครับ ปัจจุบันก็ยังเลี้ยงอยู่ แค่ไม่ออกสื่อ : )
  • ขอบคุณทุกท่านที่ชื่นชมครับผม
  • ตามคลิป ผมชอบนาทีที่ 1.07 มากเลยครับ เป็นภาพที่ดูแล้วประทับใจมาก ดูหลายรอบเลย

ขอลิงค์ไปแปะ facebook หน่อยนะครับ
  • ตอนที่ 1 สิ่งที่ได้รับ จาก บอร์ด พิทบูลโซน

สว.โก้ง เป็นคน พูดน้อย ถึงน้อยมาก (พูดง่าย ๆ ปิดตัวเอง ไม่คบใคร ไม่มีมนุษยสัมพันธ์)

แต่พอมี อีโกลเด้น ครอบครัว เรา เปลี่ยนไป มีเสียงหัวเราะ เห็นความน่ารัก อ่อนโยน ที่แสดงกับ อีโกลเด้น

สาเหตุ ที่ได้เข้ามา เปิดอ่าน หาความรู้ ในบอร์ดนี้ เพราะมีคนในหมู่บ้าน เดินเข้ามาบอกว่า ทำไมเอาหมาอันตรายมาเลี้ยง อเมริกันพิทบูล เขาห้ามเลี้ยงนะ และห้ามนำเข้าด้วย (เซ่อ แดก เลย)

สว.โก้ง บอกป้าพรว่า อย่าไปฟัง มันอยู่ที่การเลี้ยงดู เสือ ที่ว่า ดุร้าย ยังเลี้ยงให้เชื่องได้

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    g1.jpg 158K
    g2.jpg 143K
    g3.jpg 135K
  • ได้รับมิตรภาพเเละสิ่งดีดีที่ครั้งนึง พี่มาร์คเคยให้ผมได้คิดและได้สำนึกในสิ่งที่ทำ สำหรับผมไม่เคยเจอแ
    ะรู้จักกันเป็นการส่วนตัวกับพี่ แต่ที่ผมรู้สึกได้ พี่ปรารถนาดีกับทุกคนทั้งที่ไม่ได้ เป็นญาติติโกโหติกาไรกับพี่เลย ผมนับถือนำ้ใจพี่นะครับ นานแล้วที่ผมไม่ได้เข้ามา เพราะสัญญากับผีว่าจะไม่เข้ามา แต่เรื่องราวที่เป็นอยู่ ผมไม่อยากให้บ้านหลังนี้เปลี่ยนไป แม้ว่าผมจะไม่ได้มีส่วนร่วมหรือเป็นคนสำคัญที่ใครๆรู้จัก แต่ทุกครั้งที่ผมเข้ามาก็จะได้รับความรู้สึกดีดีกลับออกไปเสมอ ป้าพร ผมก็ไม่รู้จักเช่นกัน แต่เท่าที่ผมเคยอ่านเจอในกระทู้ ป้าแกสนุกสนานกับหมาของแแบบคนบ้านๆ จริงใจ สำหรับผม ผมรู้สึกว่าป้าเป็นคนดีครับ คนดีก็คือคนดีครับ ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ อย่างที่โบราณบอก สุดท้ายขอให้ สิ่งต่างๆผ่านไปด้วยดี ขอให้พระคุ้มรอง พี่และป้านะครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์ค สำหรับเวปนี้ครับ
    ขอบคุณพี่นภา ที่ส่ง F1 ให้ตามคำขอตลอดๆ
    ขอบคุณป้าพร ที่แนะนำให้รู้จัก พี่ตุ๋ย (ทนายความ)
    ขอบคุณพี่มุ ที่ทำให้ไม่ต้องลำบากส่ังของที่พี่นภา... ^^
    ขอบคุณแฟนพี่มุ สำหรับพวงกุญแจ F1
    ขอบคุณพี่อ๊อด แห่งคิมเพ็ทช๊อป สำหรับอุปกรณ์ดีๆ
    ขอบคุณNazi อเมริกัน บูลลี่ ตัวแรกของผม ทำให้มาเจอ Pitzone!!!

ขอบคุณตัวจริงที่ทำให้เกิด เวปไซค์แห่งนี้ Tiger R.I.P.
    พิตบูต เทอร์เรีย มันเป็นหมาต้องคำสาปจริงๆครับ!!!
  • ตอนที่ 2 สิ่งที่ได้รับ จาก บอร์ด พิทบูลโซน

สว.โก้ง จากมีโลกส่วนตัว เมื่อมีอีโกลเด้น หมาขี้เหร่ 555 เอิ๊กกกกกกกกกก ภาคภูมิ ใจมาก

เครียดจากงาน ก็มาเล่นกับลูกสาว

image

image

ขนาดหมาเป็นเรื้อน ยังพามันไปที่ทำงาน พาไปเยี่ยมน้องสน เจ้าของนังลูลู่ พี่น้องคอกเดียวกัน ที่ฉะเชิงเทรา

image
    ไฟล์แนบ
    g4.jpg 173K
    g5.jpg 107K
    g10.jpg 116K
    g5.jpg 107K
    g4.jpg 173K
    g10.jpg 116K
  • ความรู้ ที่ค้นหาในเวปนี้ เพื่อน ๆ บอกว่า เรื้อนเกิดจากสภาพแวดล้อม ยุง เห็บ หมัด

สารพัด ที่จะสรรหา มาให้ อีโกลเด้น

image

image
    ไฟล์แนบ
    g7.jpg 109K
    g5.jpg 107K
    g6.jpg 119K
  • เป็นเว็ปที่ผมเปิดอันดับแรกของการเข้าเน๊ต..ชอบที่สุดครับ :063: :063:
  • เว็ปดีๆมีคุณค่า พัฒนาความรู้ทั้งคนทั้งหมา ขอให้เว็ปนี้อยุ่คู่คนไทยไปนานๆนะครับ :o057:
  • ขอบคุณมิตรภาพที่ไร้พรมแดน, ขอบคุณข้อมูลดีๆที่มีให้เสพครับ ผมคงเป็นคนเลี้ยงพิทบลูที่แย่คนนึงหากไม่มีเวปนี้
  • ขอบพระคุณอย่างสูง เกินกว่าคำบรรยายจริงๆimage
    ไฟล์แนบ
    ป๋อง.jpg 7K