ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ก้าวต่อไปของพวกเรา
  • image

อีกก้าวสำคัญของพวกเรา เมื่อคืน ผมได้ตกลงเข้าร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการสนับสนุนการถ่ายทำภาพยนต์เกี่ยวกับสุนัข เรื่องเพื่อนซี้มะหมา กับทีมงานหมู่เฮาพิคเจอร์ ที่นำทีมโดยคุณอาฉี เสียงหล่อ คุณยุพคาน ดาราดังจากช่องเจ็ดสี และเป็นมือขวาของคุณอาฉลอง ภัคดีวิจิตร โดยมีผม มาร์ค มาเฟีย และน้อง เจเจ ร่วมเป็นนักแสดงรับเชิญด้วย

ภาพยนต์เรื่องนี้จะเป็นเรื่องราวขำๆฮาๆเกี่ยวสุนัขโดยเฉพาะ โดยสิ่งที่ทำให้ผมตัดสินใจเข้าร่วมกับโปรเจคนี้ก็คือ ภาพยนต์เรื่องนี้ใช้พิตบูล เจ้าไจแอนท์ พิตผู้ผู้อาภัพโดนเจ้าของทิ้ง เป็นดารานำแสดง ก็ขอฝากพวกเราช่วยประชาสัมพันธ์ภาพยนต์เรื่องนี้ และช่วยกันสนับสนุนด้วยนะครับ

เราจะเปิดกล้องถ่ายทำในวันอาทิตย์นี้แล้ว และถือโอกาสเปิดแถลงข่าวไปในตัว โดยมีคุณอาฉลอง ภัคดีวิจิตร พร้อมทีมงานนักแสดงจากหนังเรื่อง เสาร์ห้า มาร่วมเป็นเกียรติในการเปิดแถลงข่าวภาพยนต์ของพวกเราด้วย

และเดี๋ยวผมจะมีคลิบ อาฉี พูดแซวว่ามาร์คมาเฟีย คุณคิดดีแล้วหรือที่มาร่วมงานกับพวกเรา มาลงให้ฟัง แบบ ฮาๆๆ ด้วยครับ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    Achee.jpg 139K
  • ทีนี้แหล่ะพิทบูลจะได้สร้างชื่อในทางที่ดี แบบขำๆฮา อาจลดภาพลักษณ์ในทางที่ไม่ดีลงได้อย่างมาก ขอเป็นกำลังใจให้ทั้งพี่มาร์คและน้องมะหมา สุดยอดดดดดดดดดดด
  • ขอบคุณครับท่าน ใครมีไอเดียดีๆก็ลองเสนอมา ขำๆ เล่นๆ ฮาๆ สร้างกระแสให้หน่อยนะครับ
    ใช้อำนาจมาเฟีย บีบบังคับผู้กำกับให้เขียนบทเพิ่ม

ผมก็ยังงงตัวเอง ตูนี่บ้าไปแล้ววววววว 5555
  • อยากให้ช่วยกันเชียร์ ผมอยากให้กำลังใจทีมงาน ที่เขาเห็นความสำคัญของหมาพิตบูล และให้รับบทเด่นเล่นเป็นพระเอก ปกติ รับบทแต่ผู้ร้ายมาโดยตลอด

มันจจะเป็นหนังไทยเรื่องแรกในประวัติศาสตร์ ที่ใช้หมาพิตบูลแสดงนำ
  • ในเรื่องนี้ มีพิทบลูเป็นนักแสดงนำ คือ "ไจแอนท์ & สุนัขอีกหลากหลายสายพันธุ์ ณ ดีวัน" ร่วมกันแสดงคะ
    ต้องขอขอบคุนพ่ออู๊ด ดีวัน ที่เป็นผู้ส่งเสริมภาพลักษณ์ที่ดีให้สื่อภายนอกได้รับทราบด้วยคะ และในวันอาทิตย์ที่29เมย.นี้ ทางศูนย์สุนัขดีวัน ได้นำทัพนักแสดงมะหมา ไปโชว์ความสามารถ ในงานเปิดแถลงข่าวภาพยนต์เรื่องนี้ด้วยคะ เรามาช่วยกันเชียร์ "ไจแอนท์สุดหล่อ" กับบทบาทใหม่ในการแสดงภาพยนต์ด้วยนะคะ แล้วเดี๋ยวนู๋ดีจะนำภาพบรรยายกาศในงานแถลงข่าววันอาทิตย์นี้มาให้ชมนะคะ :-D
  • พี่กำลังจะให้เขาแก้บท อยากให้ยังเติร์กทั้งทีม ไปร่วมแสดง แต่ไม่รู้จะทันไหม มีฉากเสี่ยงตายให้อ้นโดนหมาไล่ฟัดด้วย แสดงจริง ไม่ใช้สลิง เพราะมีแต่กางเกงลิงแดง ฮา .....
  • :006: เอาหนูดีไปวิ่งนำหน้าก่อนเลย
  • เจ๋งมากครับรอดูอยู่ครับ ชีวิตคงจะขาดพิตบูลไม่ได้ทั้งที่เลี้ยง ตัวเเรกตายเเบบไม่ได้ตั้งใจ ตัวที่สอง เป็นโรคเยอะมากๆ ก็สู้ครับเลี้ยงด้วยรักมันครับเเละก็จะเลี้ยงมันตลอดไปครับ
  • เจ๋งมากครับรอดูอยู่ครับ ชีวิตผมคงจะขาดพิตบูลไม่ได้ทั้งที่เลี้ยง ตัวเเรกตายเเบบไม่ได้ตั้งใจ ตัวที่สอง เป็นโรคเยอะมากๆ ก็ยังอยู่ได้น่ะปัจุบัน ก็สู้ครับเลี้ยงด้วยรักมันครับเเละก็จะเลี้ยงมันตลอดไปครับ มันคือสุนัขพันธ์ที่เจ๋งที่สุดสำหรับผมครับ

• โอกาสจะได้ลงโรงมันก็อยู่ที่กระแสด้วยนะ วันที่หนังเสร็จต้องฝากพวกเราช่วยๆกันเชียร์ ช่วยกันประชาสัมพันธ์ งานนี้ผมต้องการแค่ให้หมาพิตบูล มีภาพลักษณ์ที่ดีขึ้นเท่านั้นเองครับ
  • อุ บ๊ะ ยังงี้ต้องเอาลูกไปเดินเล่นที่ดีวันแล้วมั้ง เผื่อมีแมวมอง
  • มาเลย มากันเยอะๆ เผื่อจะมีภาคสอง อันนี้พูดจริงๆนะ
  • ฮ่าๆ อาจารย์คะ วันเสาร์นี้อย่าลืมมานะคะ ถ้าวิ่งนำแล้วได้เป็นนางเอกยอมมมมมคร้า

แต่ถ้าเป็นนางเอกคู่พี่มาร์คคงไม่ไหว เพราะอายุนู๋ดีไม่ถึงงงงงงงงงงง อิอิ :p
  • เรื่องนี้มะม๋าเป็นพระเอกจร้าาาา นู๋ดี เป็นนางเอกก็ได้ มิมีปัญหา 555
    พี่ขอเป็นตัวโกงดีฝ่า มันดี มีฉาก เ-ะ นางเอกด้วย อิอิ
  • เอารัสเซลกระดึ๊บกระดึ๊บออกจอบ้างนะพี่
  • เอาใจช้วยครับผม......... :-D

• คลิปเบื้องหลัง ภาพยนต์แห่งประวัติศาสตร์ชาวพิตบูลของเมืองไทย โปรโมทเว่อร์นิดๆ
  • อารายๆๆจะได้เป็นดาราด้วยหรอ อ้น ดีนะเนี่ย มีน้องสาวที่น่ารักนำข่าวไปบอกกลางเฟส เลย 555555กางลิง จัดไป ได้ฉายาใหม่แน่ๆๆ55555+
  • ขี้เกรียจอ่าน.....แล้วข้าพเจ้าหายไปใหนล่ะ ไม่มีบทเลยเหรอ คนเก็บขี้หมาก็ได้นะ %-(
  • ๕ ๕๕
    พิทบูลเป็นพระเอก ^^
  • เยี่ยมเลยครับพี่ Mark ถ้าต้องการผู้กำกับเซียนตัดต่อหนุ่มไทยสไตล์อเมริกันร่วมจอย โทรหาผมได้ทุกเมื่อเลยนะครับ ;)
  • รอชมครับพี่มาร์ค หลานๆผมก็รอชมครับ ภาพยนตร์สำหรับครอบครัว จริงๆ :006:
  • Tek สวัสดีพี่เต็กหายเงียบไปเลยนะครับ
  • ผมกำลังมีโครงการจะทำหนังเกี่ยวกับตำนานการต่อสู้ของหมาพิตบูลออกมาอีกสักเรื่อง คล้ายๆกับหนังเรื่องจ๊อกหมาฮีโร่ ใครมีแผ่นผมขอความกรุณาด้วยครับ ผมจะเอามาเป็นแนวทางให้คนเขียนบท แต่หนังที่ผมจะทำ พล๊อตเรื่องจะเน้นคุณสมบัติพี่เศษที่มีอยู่พิตบูล ช่วงเาลาที่ยากลำบาก และเส้นทางการต่อสู้ตั้งแต่ในอดีตจนมาจบที่กิจกรรมลากน้ำหนัก หากโครงการนี้สำเร็จ จะขอมอบเป็นของขวัญให้แก่คนรักพิตบูลแนวกิจกรรมทุกคนครับ

มันอาจจะเป็นแนวคิดที่เป็นไปได้ยาก แต่มันก็ท้าทายดี ผมเริ่มเบื่อในสิ่งที่เป็นอยู่ ผมเบื่อความขัดแย้ง ผมเริ่มไม่สนุกกับการจัดงานกิจกรรมที่สุ่มเสียงต่อการเกิดประเด็นขัดแย้ง ก็เลยอยากหาอะไรแปลกๆใหม่ๆลองทำดูบ้าง และนิสัยผมลองได้ทำก็อยากจะทำให้มันออกมาดี ตอนนี้ผมเริ่มสนุกกับวงการมายาเสียแล้ว อิอิ
  • :063: รอชมเลยป๋ามาร์ค
  • สวัสดีครับตี้ ตอนนี้พี่มาเยี่ยมพี่ชายกับหลานสาวที่รัฐฟลอริด้าประเทศอเมริกา นานๆ ถึงจะได้แวะเข้ามาเล่นบอร์ด...
  • Tek เอาภาพสุนัขงามๆมาฝากบ้างนะครับพี่
  • ฝึกหมากันไว้ครับ อนาคตผมอาจจะต้องการหมาเทพๆ มานำแสดงอีกหลายตัว
  • อาทิตย์หน้าฟลอริด้าเค้ามีแข่งพิทบูลลากน้ำหนัก แค่2 ชั่วโมงห่างจากที่พัก พี่ไม่พลาดแน่นอนครับตี้...
  • อิฉาจัง อยากไปสัมผัสบรรยากาศอีกสักครั้ง
  • มีเวลาว่างสักเดือนต้องมาให้ได้ครับพี่ Mark มารัฐซันไชน์โดยที่ไม่ต้องเรียนกับทำงานนี่ สนุกสุดๆ ครับ...
  • ญาติพี่น้องมีกี่คนเดียวขนไปดูให้หมดครับเรื่องนี้ จะได้บอกหมาเรานี้ไงพระเอก (พิบูล) :-D
  • และในวันอาทิตย์ที่29เมย.นี้ ทางศูนย์สุนัขดีวัน ได้นำทัพนักแสดงมะหมา ไปโชว์ความสามารถ ในงานเปิดแถลงข่าวภาพยนต์เรื่องนี้ด้วยคะ เรามาช่วยกันเชียร์ "ไจแอนท์สุดหล่อ" กับบทบาทใหม่ในการแสดงภาพยนต์ด้วยนะคะ

สถานที่คือที่ไหนครับ
  • โรงแรมชารีน่า ซอยมหาทไทยคับ ช่วยเป็นกำลังใจกันหน่อยเร็ว
  • ขอเป็นกำลังใจให้ป๋ามาร์คและพวกเราก้าวต่อไปด้วยกัน ดีใจที่คับจะได้ออกสื่อและสังคมต่อไปคนจะได้รู้ถึงสิ่งดีๆๆของมันบ้าง