ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมขอรับผิด !!
  • ผมว่าพี่Mafia โดนตัดสินไปแล้วตั้งแต่ช่วงโดนรุมหนักๆ สังเกตุได้จากล็อคอินขาประจำที่สนิทกับMafia

ห่างหายไปเยอะ เพราะอะไรเพราะช่วงนั้นMafiaยำโดนรุมจนบอบช้ำไม่ตอบโต้ในนี้แล้ว ใจผมยังคิดว่าใจ

พี่มีแค่นี้หรอว้า ปากบอกไม่ผิดแต่สู้ได้แค่นี้แล้วก็เห็นในนี้เงียบกันไปพักใหญ่แต่ผมเข้าเว็บนี้เกือบทุกวันอ่านเรื่อง

ราว มาตลอดยังอดสงสัยไม่ได้ว่าแล้วเรื่องทั้งหมดใครผิดกันแน่ ทำไมMafiaโดนรุมพี่น้องเริ่มหายตกลงเค้าเลว

จริงหรอ ตกลงยังงัยทิ้งไว้ให้คนทั่วไปตัดสินกันเอง แต่วันนี้ผมว่าได้เครียร์ตัวเองในระดับหนึ่งแล้ว แล้วได้รู้ด้วย

ว่าคนจริงใจจริงๆมันเหลือกันกี่คน

****** ผมไม่รู้จักใครในนี้เป็นการส่วนตัวสักคนเดียวครับ แต่ติดตามเรื่องราวมาตลอดเพราะชอบในพิทบูล
    (หวังว่าคนที่เสี้ยมมันคงได้รับกรรมของมันนะครับ เย้ๆๆ....)
  • "ใจคนยากแท้หยั่งถึง" นั่งนึกถึงเรื่องราวที่ผ่านมา ผมเลยกลายเป็นคนกลัวใจคนไปเลย รู้สึกโง่และผิดหวังตัวเองที่หูเบา และมานั่งคิดว่าผมเคยคุยหรือได้ยินอะไรจากคนๆนี้มาบ้าง แต่เอาเหอะ วันนี้ถือว่าโชคดีของพวกเราแล้วที่ได้รู้ความจริง

ขอบคุณสำหรับการให้อภัยที่พี่มาร์คมอบให้ ผมเข้าใจแล้วพี่ คำที่พี่ชอบพูดให้ผมฟังเสมอ "พี่ไม่เคยคิดฆ่าน้อง" ผมเข้าใจแล้ว :-D
  • โอ้วเหนื่อยแทน
  • เรียนมาเฟียและพี่น้องพิทบูลเรื่องราวที่ผมเขียนลงไปมันคงทำให้หลายๆคนเข้าใจในตัวมาเฟียและป้าพร ได้ชัดเจนแล้ว ดังนั้นผมขอใช้สิทธิส่วนบุคคลลบผมออกจากการเป็นสมาชิกเว็ปไซค์พิทบูลโซนและลบกระทู้ที่ผมโพสไว้เนื่องจากผมไม่สามารถรับนโยบายของเว็ปไซค์นี้ เรื่องราวบานปลายพาลกระทบถึงสถาบันครอบครัวลูกเมียผมเปิดอ่านเมื่อคืนบ้านแทบแตกตั้งคำถามว่า แค่เรื่องหมาๆถึงกับต้องเอากันถึงโรงถึงศาลแค่มาเฟียก็เกินจะจำใจยอมรับแล้วแต่นี้ป้าพรก็เอากับเค้าด้วย (ภรรยาผมอ่านเจอใน mail ที่คู่สนทนาคุยกับป้าพร) ใน mailเขียนไว้ว่าป้าพรแจ้งความผมทั้งกรุงเทพและเชียงรายในทางกฏหมายผมโดนลุมแบบนี้ติดคุกครับ55ผมต้องโดนปักหมุดประจานครอบครัวผมรับไม่ได้ครับ ใครที่มีความรู้สึกว่าผมขี้คลาด บู๊ไม่สะใจสไตล์ เหลียง scubapit ขอให้มาลองสัมผัสดูว่าบ้านแตกเมื่อรับหมายเป็นอย่าไร

ขอเตือนพี่น้องพิทบูลโซนให้ดูผมเป็นตัวอย่าง การพูดจาตรงไปตรงมารักความถูกต้องเป็นสิ่งที่ดีแต่ก็ควรระวังเพราะวันนี้เว็ปนี้มีนโยบายใหม่ ถ้าคุณไปออกชื่อใครคุณอาจจะต้องเป็นแบบผมครับ ผมขอให้ มาเฟียลบชื่อผมทุกสถานะภาพภายในเวลา 20.00น ลาก่อนครับ เวปพิทบูลโซนเวปที่ทำหน้าที่ของมันจนวินาทีสุดท้าย :(
  • สวัสดีทุกท่าน หลายวันนั่งทบทวน ผมได้อ่านประโยคซ้ำไปซ้ำมาหลายต่อหลายรอบ

แล้วเห็นใจมากครับ

เรื่องราวนั้น ยุ่งเหยิง สลับซับซ้อน กลายเป็น เหมือนหนังละครชีวิต ที่กระหน่ำ ถมทับ

พวกเราชาวพิทบูลให้ด้อย ค่าลงไปทุกวัน จากเป็นกลุ่มผู้รักสุนัขสายพันธ์นี้

พัตนามาเป็นคนที่มีมิตรภาพที่ีดีต่อกัน จนใครๆอิจฉา ชื่นชมมาตลอด มาจนถึงวันนี้

จนเป็นเรื่องราว คดีไปในที่สุด

หลายเรื่อง หลายกรณี เราเคยคุยกันมาเสมอ เรื่องเกิดที่บอร์ด ควรจบที่ บอร์ด

ผมรับรู้ถึงความ เจ็บปวดใจของทุกฝ่าย ทุกคน

ใครผิด ใครถูกนั้น ผมว่า เป็นเรื่องราวที่เราร่วมก่อกัน มาทั้งนั้น ถ้าจะผิดก็ สมควรผิดกันทุกฝ่าย

ถ้าจะว่าถูก ต่างคนก็ ต่างมีเหตุผล ที่ถูกครับ

วันชื่น คืนสนุก ผมว่ามันจะกลับมาเหมือนเดิมนั้น ผมไม่รอ ปฎิหารย์ใดใด

หวังเพียง คู่กรณีที่เกิดขึ้นพร้อมใจ ใจเย็น ลงยอมรับกัน เจรจา กัน วางซึ่งอารมณ์

ความระแวงลงก่อน ซึ่งทุกอย่างอยู่ที่ใจ ต้องใช้ความกล้า ยอมรับ ในสิ่งผิด นั่นคือ วิถี

ของพวกเรามาเสมอ

วันนี้ทุกๆ พร้อมหรือยัง ที่จะลดลา ซึ่งกันและกัน ..........

• อยากจะถามเฮียหย่ายแห่งค่ายรามสามหน่อยครับ.......
    ที่เขียนว่า.....เห็นใจ.....เห็นใจใคร....
    คนหัวโล้นหรือเจ้าของกระทู้ ก็เห็นเฮียเป็นคนกลางจับมือถ่ายรูป
    กับสองคนนี้.....

เท่าที่่อ่านและติดตามในช่วงจังหวะที่แต่ละคนต่างพุ่งเป้าตั้งธงที่่จะทำลายเจ้าของเว็ป
    เจ้าของบ้านนี้โดนอยู่คนเดียว....ทำไมเฮียซึ่งเป็นผู้ใหญ่ในวงการคนหนึ่ง.....
    ไม่ออกมาห้าม....แต่กลับนิ่งเฉย....วางตัวลอยเหนือเมฆ....หรือคิดว่าปล่อยพวกมัน
    ฆ่ากันให้ตาย....แล้วกูจะขึ้นมาเป็นเบอร์หนึ่งแทน......

คดียังไม่จบ........คนทำผิดยังไม่ออกมาเปิดเผย....
    กล้าทำ....แต่ไมกล้ารับ....มันจะให้จบได้ไง.....
    หรือว่าจะเป็นดังวลีที่่บอกไว้ว่า......
    "เรื่องของกู.....กูทำแต่กูไม่รับโว้ย........./........./

• ดีครับ ผมไม่เคยคิดเป็นเบอร์อะไรเลย ผมเป็นของผมแบบนี้นานมาแล้ว

บอร์ดผมเอง บอร์ด นี้ผมก็ไม่ค่อยได้เข้า คุณรู้ได้อย่างไร ว่าผมไม่ได้ทำอะไร

ในช่วงที่ วุ่นวาย เรื่องห้ามนี่หรือ ผมไม่ได้หรือ ผมวุ่นวายใจกับชีวิต ของผมอย่างมาก

เรื่องของ คนทะเลาะกัน ผมจะมาห้ามกลางสาธารณะหรือ ซ้ายโทรฯ ขาวก็โทร มันกรอกจนเต็ม

ไปหมด คุณไม่มีทางเข้าใจหรอก พวกนี้เค้าเป็นเพื่อนกัน รักกัน มา

เรื่องของ หมุ่มไม่ต้องไปสนหรอก ผมไม่เคยออกมาแก้ตัวให้เขา

ว่าเขาจะเป็นอย่างไร และ ผมก็ไม่ได้ออกมาแก้ตัวใครด้วย

ถ้าอ่านกันตามอักษรเลยนะ ผมมาเพื่อเรียกร้อง

คุณ ครับเรื่องแค่นี้มันไม่ทำให้ผมเจริญขึ้นได้หรอก จนอยากจะได้เป็นเบอร์หนึ่ง

แล้วคุณเคยทำอะไรให้กับ พวกเขาเหล่านั้น มั้ย ..........

คุณมันก็ไม่ต่างกันหรอกครับ ผมไม่เคยนิ่งเฉยเลย

เพียงแต่ผมไม่ค่อยโพสเท่านั้น พอโพสก็จะเล่นเลยหรือ

ถ้าเขา จบกันได้ก้ดี จบกันไม่ลง ผมก็ลา เช่นกัน ไม่หวังเป็น หนังหน้าไฟ หรอกครับ

ผมก็ทำได้เพียงแค่นี้

คุณอยากรู้อะไร คุณแจ้งเบอร์มาผมพร้อมโทรไปหาคุณทันที

อย่าทำแฝง เนียนตัวอย่างนี้

• เป็นกำใจให้ การยุแหย่เกิดได้ในทุกสังคมคนแบบนี้ยังมีอีกเยอะ ทองแท้ยังไงก็ไม่ลอกค่ะ :039:
  • ขอเอาใจช่วยด้วยอีกแรงครับ(((พี่ๆน้องๆ)))รักในสิ่งเดียวกัน ก็ต้องรักกันด้วยซิครับ........
  • ...............จำไว้..........คำพูดและการกระทำมันจะเป็นบ่วงรัด...ตัวเฮีย...ตลอดไป......

.....ผมมันแค่คนเลี้ยงพิตบูลคนหนึ่ง......อาศัยหาข้อมูลจากเว๊ปแห่งนี้......

.....เห็นพวก.......ตั้งทีมดิสเครดิตเจ้าของบ้าน.....แบบกะว่าจะเอาให้ตายไปข้างหนึ่ง......

.....ก็นึกสมเพส....คนเคยรัก....กินนอน...........ดำน้ำ.....ดูหญิง......อยู่บนเรือสำราญ.....

......ที่แต่่ล่ะคน.....ก็ต่างโม้ว่า.....มันช่างเป็นเวลาแห่งความสุข.....

.....แต่เวลาที่พวกคุณรุมทึ้งเจ้าของบ้าน....แบบว่าจะเอาให้ตายกันไปข้างหนึ่ง.....ผมเห็น...คนอื่นเห็น...

.....การกระทำมันเป็นเครื่องพิสูจน์แล้วว่า....พวกคุณตั้งใจจะทำลายเค้า....จากสังคมที่มันน่าจะเป็น....

.....สังคมที่น่าอยู่และร่วมกันสร้างไว้ให้คนรุ่นต่อๆไปได้เก็บไว้เป็นแนวทาง....กลายเป็นสังคมที่จ้องแต่.....

....จะทำร้ายทำลายกัน.........เงินนะซื้อบารมีไม่ได้...เค้าไม่ให้ตำแหน่งผม.....ฮาาาาาาาาา......

.....ถ้าถามผมว่า "ผมเคยทำอะไรให้กับเค้าเหล่านี้มั้ย...."

......ผมก็ตอบว่า....ผมไม่เคยทำอะไรให้พวกเค้าหรอก.....

........ผมไม่รู้จักพวกเค้า.....ผมจะไปทำอะไรให้พวกเค้าทำไม.....

....แต่ถ้าผมถามกลับว่า....แล้วเฮียเคยทำอะไรให้กับวงการนี้....แบบเป็นชิ้นเป็นอัน...มีบ้างมัย?

.....หรือว่านี้เป็นสิ่งที่เฮียทำให้กับวงการ.....

...... ติดเบรดไม่อนุญาตให้บีเจติดไมโครชิพ.....ถือเป็นผลงานชิ้นโบว์แดงเลย

......จัดงานมิตติ้งกินเหล้า เมาส์มาเฟีย....บนเวที....โดยเฮียอยู่ด้วยแต่ไม่เคยคิดจะห้าม.....

......ช่วยออกมาชี้แจ้งแถลงให้ฟังหน่อยเถอะทั่นผู้อาวุโส.......

....ผมมันคนเลี้ยงพิตบูลตัวเล็ก.....ไม่เคยทำอะไรให้วงการ....แต่ก็ไม่เคยคิดทำลายวงการ....

.....อีกหนึ่งเรื่องที่สงสัย..............ทั่นอาวุโสช่วยตอบด้วยครับ......

............พวกทั่นกำลงคุยอะไรกันอยู่...............

image

.........ผมจะรอคำตอบนะครับ.........

• ขอบคุณ เรื่องเก่ง ผมคุยกันกินกัน เป็นเรื่องปกติ

เรื่องบีเจ ผมได้คุยกัยมาเฟียจบไปแล้ว

จัดงานมิตติ้ง แสดงว่าคุณไม่อยู่ในงานวันนั้น

ผมก็เหมือนคุณ ไม่เคยทำลาย วงการนี้ เช่นกัน

วันนี้ ผมกับคนในกลุ่ม สกูบ้าพิท หนักแน่น

,,,,,, ผมคุยกันอยู่ทุกวัน ,,,,,,,

อย่าหาความกันเลย

ให้เป็นหน้าที่ของเวลา หรือ โอกาศ ที่จะเยียวยา ต่อไป

• เรียนท่านสมาชิกที่ให้ความสนใจติดตามเรื่องราวนี้อยู่ ผมขอเรียนให้ทราบว่า

กระทู้นี้มันเป็นกระทู้ส่วนตัวของคุณเหลียงที่ออกมาแสดงความรับผิดชอบในเรื่องราวความเข้าใจผิดต่างๆระหว่างเราสองคน
    สำหรับท่านอื่นที่ยังมีอะไรคาใจกับใครผมอยากให้ไปเปิดกระทู้ใหม่เลยจะดีกว่าครับ อย่าเอามารวมกันลงในนี้เลย เดี๋ยวประเด็นมันจะเปลี่ยน ผมอยากจะเคลียร์ทีละคนครับ และผมเองก็ยังมีเรื่องค้างคากับคนอื่นๆอยู่อีกหลายท่าน และเรื่องมันก็ยังไม่มีข้อยุติแต่อย่างใด หากเอามารวมลงในกระทู้นี้ มันจะสับสน แต่ขอเรียนให้ทราบว่าผมกับเหลียงวันนัี้ได้บรรลุข้อตกลงทางวาจาในขั้นต้น ถึงแนวทางที่จะจบปัญหาไปแล้ว รอเพียงกระบวนการทางเอกสารเท่านั้น เมื่อทุกอย่างออกเป็นเอกสารออกมา มันก็ถือว่าจบสิ้นกระบวนความ

แต่ท่านอื่นๆ เรายังไม่มีอะไรคืบหน้า ทุกอย่างยังอยู่ในขั้นตอนปกติตามการยื่นฟ้องอยู่ ผมได้มอบหมายให้ทนายเป็นคนเจรจาและกระทำการแทนผมในเรื่องคดีความทั้งหมดครับ ช่วงนี้ผมจึงไม่อยากออกมาแสดงความเห็นใดๆ เพราะมันจะทำให้ทีมทนายเขาทำงานลำบาก หรืออาจจะส่งผลทางคดีที่ยังดำเนินการอยู่

ขอบคุณทุกท่านที่ยังเป็นห่วงและสอบถามเข้ามาครับ
  • ขบวนการล้ม MAFIA ไม่รู้จะทำกันทำมัย
  • อีก1เดือนก็หน้าฝนเเล้วครับ คิดไรมากกัน สวัสดีชาวโลกกันดีกว่าครับ :013: :m58:
  • สังคมย่อมมีที่สำหรับคนยอมรับผิดเสมอ เหตุการณ์ครั้งนี้(ซึ่งก็ไม่รู้ตื้นลึกหนาบางเท่าไหร่)เป็นอุทาหรสอนใจ ว่าความไว้เนื้อเชื่อใจในเพื่อนพ้องพี่น้องน่ะสำคัญ หากยึดมั่นมันไว้ซะอย่าง ร้อยนักปั่นหัวก็ทำอะไรไม่ได้ ผิดเพราะวู่วาม ผิดเพราะโมโหโกรธา หรืออะไรก็แล้วแต่ร้อยแปดพันเก้าประการ อย่างน้อยพึงโทษตัวเองเป็นอันดับหนึ่งก่อนแหละถูกที่สุด ส่วนเจ้าของกรณีนั้นจะให้อภัยหรือไม่ เวลาต่างหากจะเป็นตัวตัดสิน ในเมื่อเราพล่าผลาญเวลาแห่งความไว้เนื้อเชื่อใจ เวลาแห่งความสัมพันธ์ที่ดีที่สุดของเราตัวมือของเราเอง ก็จะเป็นใครอื่นที่กอบกู้เวลานั้นคืนมาให้ดังเดิมมากที่สุดเท่าที่จะมากได้นอกจากตัวเราเองเล่า...น้ำเมาไม่ได้เป็นตัวช่ยประสานมันหรอก หากแต่น้ำใจเท่านั้นล่ะ จะช่วยประสานมันได้ ....ส่วนคนที่ผิดแล้วยังกลบรอยด้วยความผิดริก่อใหม่ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ต่อไปแม้พื้นที่ยืนหายใจให้ทั่วท้องก็ไม่อาจมีได้...กลับตัวกลับใจหันกลับมายืนอยู่ฝั่งแห่งความเป็นจริงบ้างก็จะดีไม่น้อย เพราะมันเป็นเครื่องหมายเตือนเราว่าเราไม่ได้ฝัน...ไม่ต้องยึดติดกับฟอร์มหรืออีโก้ที่จะทลุฟ้าราวฟงอวิ๋น หากแต่ความเป็นจริงเราก็แค่คนๆนึงที่มีสิทธิ์ผิดพลาดได้ ต่างกันก็แค่ คนที่โตพอ เขาขอโทษเป็นมันไม่น่าอายหรอกหากจะขอโทษ เพราะปลายทางนั้นมีแต่คำว่าให้อภัย และคำสรรเสริญเยินยอที่จริงใจรออยู่ โอกาศไม่ได้มีเสมอไปนะครับ..
    ...อยากเห็นคนไทยรักกัน...ขออภัยทุกท่านหากสำนวณคำพูดบางคำทำให้ขุ่นข้องหมองใจ
    พิตบูลบ้านนอก ปุ๊ สนามชัยเขต
  • เย้image

image

ภาพนี้ ขออนุญาต คุณ krummy นะครับ โพสในเฟซ วันที่ 5 เมษายน เย้
    ไฟล์แนบ
    z3.jpg 91K
    z2.jpg 128K
  • ผมชอบคุณจัง kubapit ตรงดีมีแต่เนื้อไม่มีนํ้า ไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวนะครับ
    ผมแค่แสดงความรู้สึกเท่านั้นครับ และก็เบื่อจังกับขาเลีย แพ่บ....แพ่บ....