ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โคลงไก่สด ไข่ดิบและนม
  • โคลงไก่สด ไข่ดิบและนม จะมีผลดีหรือผลเสียกับ bully อย่างไรบ้างครับ
    1. สำหรับโคลงไก่สดกลัวกระดูกทิ่มและ กลัวพยาธิอะครับ แล้วถ้าให้กินต้องถ่ายพยาธิบ่อยไหมครับ
    2.เขาบอกว่ากินไข่จะไม่ย่อยใช่ไหมครับ
    3.เขาบอกว่านมอาจทำให้ สุนัขต้วสูงใช่อะเปล่าครับ แต่ว่า ทั้งโครงไก่ ไข่ และนม ก็ล้วนแต่เป็นโปรตีนก็มีส่วนทำให้สุนัขตัวสูงเหมือนกันหรือเปล่า
  • พ่อแม่สวย ลูกทุกตัวอาจไม่สวยเสมอไป เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบครับ

ควรถ่ายพยาธิเดือนละครั้งจะดีที่สุดครับ ป้องกันไว้ก่อน
  • อย่าไปกินมันซักอย่างครับที่ถามมาน่ะ ไม่สบายใจเปล่าๆ กินไอ้ที่เค้าให้มันกินนั้นแหฟละดีละ เย้!
  • ผมก็ให้กิน โครงไก่ดิบสับละเอียด ผสมกับ อาหารเม็ด ให้วันละ 3 มื้อคับ ก็ปกติดีนะคับ ตอนนี้ 2 เดือนกว่า :015:
  • ของ ผมให้แต่เนื้อไก่ล้วนๆครับ สลับ กับ อาหารเม็ดบ้าง นมบ้าง อาหารว่างมี ขนมบัง ชีส นม และ อื่นๆที่ผ่านตาเวลาไปตลาดบางครั้ง ครับ ปลอดภัยหายห่วงแต่ต้องถ่าย พยาธิทุกเดือนเหมือนพี่แชมป์บอกครับ ไอ่เรื่องสูงไม่สูง ถามเพื่อนๆพี่ๆ อีกทีนะครับ

แต่ที่บ้านมีบลูเทอร์เรียให้กิน เหมือนกันนะครับ ไม่เห็นมัน สูง
  • ของผมให้กินโครงไก่สดสับไม่ละเอียดมากอาทิตนึงก็ผสมโยเกิตให้ทานซัก2มื้อเพื่อช่วยในระบบขับถ่ายโดยนำโยเกิตผสมลงไปกับไก่เลยคลุกให้เข้ากันเท่านั้นแจ่ม ใช้โยเกิตรสธรรมชาติก็ได้ครับเท่านี้พอครับ ที่บ้านผมเลี้ยงด้วยไก่สดขนเค้าสวยมากตัวบึ้กมากลองครับ แล้วจะเห็นความแตกต่าง