ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เรื่องของความประทับใจ
  • ปกติผมจะพาเจ้าซาโต้ไปว่ายน้ำเก็บของประจำสองสามวันทีคับแล้วแต่ แต่วันนี้พิเศษครับ
    ตรงที่บังเอิญว่ามีท่อนไม้ลอยน้ำมาท่อนนึงยาว3เมตรน่าจะได้เส้นผ่าศุนย์กลางน่าจะสัก 2นิ้วครึ่งครับ
    เกิดนึกอยากลองดูว่ามันจะคาบไหวไหมผมหยิบไม้ขึ้ันมาแล้วโยนลงน้ำไปใหม่สั่งให้มันคาบครับ
    มันโดดทันที ปกติถ้าน้ำไม่ไหลผมเชื่อว่ามันทำได้แน่แต่ว่าตอนนี้ัมันมันกำำลังขึ้นครับไหลแรงมากครับ
    มันยักแย่ยักยันอยู่อย่างนั้นแหละครับ ขณะเดียวกันน้ำก็พามันไหลห่างออกไปเรื่อยๆจนผมคิดว่า
    มันคงยอม ไม่ไหวแน่ๆแล้ว จนผมต้องเรียกให้มันกลับแต่ว่า มันไม่ยอมครับ มันพยายามที่จะ
    ลากท่อนไม้ท่อนนั้นมาให้ได้ สักพักมันเริ่มพลิกตัวได้ เหมือนมันคิดเป็นครับมันค่อยๆว่าย
    เข้าหาริมๆฝั่งแม่น้ำ น้ำจะไหลค่อยกว่าตรงกลางมันฉลาดมากครับมันค่อยๆลากไม้ทวนน้ำมากลับมา
    จนได้ครับสุดยอดครับมันทำได้ขึ้นมาท้องกางเลยครับกินน้ำไปเยอะ ขึ้นมาอ้วกแตกเลยครับ 55
    ผมรู้สึกทึ่งมากๆในความพยายามของมันไม่ยอมแพ้ง่ายๆอึดมากครับ
    นี่แหละสุดยอดของสุนัข american pitbull terrier :-D
    image
    ส่วนนี่คลิปเมื่อตอนสงกรานต์ครับเอามาให้ดูขำๆลูกชายครับ
    http://youtu.be/y7-ZC2AMVyg/
    ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF6553 (Small).JPG 52K
  • :063:เยี่ยม ครับ
  • ความพยายามนี่สุดยอดจริงๆคับพิตบูล
  • ถ้าไม่ใช่พิตบูล มันก็เป็นเพียงหมาธรรมดาครับ นี่ก็คือความแตกต่างที่อยากให้พวกเรารักษาไว้
  • ขอบคุณครับพี่ tutie ชิบิง ของพี่สุดยอดมากเลยครับ :-D

ผมจะเป็นแนวร่วมที่จะรักษามันไว้ครับ พี่มาร์ค :)>-