ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนผู้รู้ช่วยเนะนำหน่อยค่ะ
  • พอดีเเฟนเพื่อนจะซื้อหมาซักตัวเลยไปเห็นเจ้าตัวนี้ในเวปหนึ่งเจ้าของบอกว่าหมาเป็นโรคผิวหนังเลยไปดูแต่น้องหมาแต่จากสภาพหมาตัวนี้ มีตุ้มสีแดงขึ้นเต็มบวกขี้เรื้อน ตาสองสี ลิ้นโดนตัดให้เป็นแฉก มีขี้ตา เห็นแล้วสงสาร ของให้ผู้ช่วยเนะนำหน่อยว่าควรรับมาเลี้ยงหรือป่าวจะได้ไปบอกเพื่อนอ่ะค่ะ เจ้าของบอกว่าแลกอาหาร หรือ เงินก็ไม่ในราคาไม่แพง รบกวนช่วนเนะนำหน่อยค่ะ กลัวเพื่อนโดนหลอก
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    uQRmXN.jpg 141K
    EXeLxv.jpg 139K
    rlkEIm.jpg 149K
    rlkEIm.jpg 149K
    s6Ro74.jpg 147K
  • โดนหลอกเรื่องอะไรละครับพีมันก็คือพิทบูลที่รักเจ้าของยิ่งชิพนะครับ มันออกจะน่ารัก สวย โครงสร้างดี
    แต่ถ้าเพื่อนพีคิดจะทำพันธุ์ ตาสองสีคือข้อ บกพร้องตามสายพันธุ์ครับ อยู่ที่เพื่อนพี่แล่ว แต่ว่ามันคือพิทแน่นอน
    ครับ
  • ลิ้นโดนตัดให้เป็นแฉก ยังไงเนี่ย งง อยากเห็นรูปจัง
  • ถ้าไม่ซีเรียสว่าจะต้องเป็นลูกหมา ก็อยากให้ไปเอาเขามาเลี้ยงเถอะครับ น่าสงสารมาก และได้บุญด้วย
  • สงสารหมา พอไม่สวย พอเป็นโรคหน่อย คนเห็นเเก่ตัวย่อมจะปล่อยทิ้งหรือจากมันได้ตลอดเวลาเมื่อพร้อม

เเต่ต่างจากคนรักหมา ต่อให้เป็นโรค หรือ พิการณ์ ก็ยังที่จะเลี้ยงต่อไป........
  • พอดีว่าเจ้าของเก่าตัดลิ้นให้แฉกเหมือน งู อ่ะคับ เห็นแล้วน่าสงสารมาก อ่ะค่ะ และเกรงราคาด้วยอ่ะค่ะ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นค่ะ
  • เจ้าของเก่าโรคจิตรึป่าว ทำไมต้องตัดลิ้นให้เป็นแฉกด้วย เครียดแทน :012:
  • ผมว่าตัวนี้ก็ถือว่าเป็นเรดโนส ที่สวยงามตัวนึงเลยนะครับ