ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หน้าร้อนกับกานกินอาหาร
  • สวัสดีครับเพื่อนๆไม่ทราบว่าหมาของเพื่อนๆกินอาหารกันปกติไหมครับอากาศร้อนๆแบบนี้ หมาผมไม่ค่อยกินเลยมาเลียๆแล้วก็ไปนั่งจะกินอีกทีก็มื้อเย็นเลยครับ
  • มันร้อนครับหมาผมก็เหมือนกัน
  • อากาศร้อนหมากกินน้อยครับ ปกติ ไม่ผิด ปกติ :033:
  • ไม่กินผมยัดเลยครับ ง่ายดี :-D
  • ที่บ้านก็เปงเหมือนเหมือนกันค่ะเหลือแต่กระดูกและค่ะ :026:
  • ผมก็เป็นเหมือนกัน สงสัยน่าจะร้อนมากๆ. ทำไงดี
  • แปลกครับ หมาผมกินเรียบเหมือนเดิม เผลอๆ กินเยอะกว่าเดิมด้วย
  • ของผมไม่เห็นมีอะไรมากครับช่วงนี้ผมให้ว่ายน้ำ15-20 นาทีได้ ว่ายช่วงเย็นนะครับ F1ม่วง 1 ถ้วยตวงทั่วไปไข่เป็นเจี๊ยว 1 ฟอง เนื้อวัวทอดสะดุ้งนิดหน่อยประมาณ 1 ขีดหั่นลูกเต๋า ส่วนใหญ่ผมใช้เนยทอดครับ เช้าเย็นกินอย่างนี้ไม่เห็นมีอะไร เรียบหมด อาหารเสริมก็ให้กินอย่างที่พี่มาร์คแนะนำครับเอาเท่าที่เราไหวนะครับอาหารเสริม
    หมาผมอายุได้ประมาณ 6 เดือน ว่ายวันเว้นวันครับเรื่องกินไม่มีปัญหาอะไรปกติครับ แต่วันไหนร้อนมาก และไม่ได้เข้าโรงงานจะเอามานอนในห้องแอร์ครับ ส่วนใหญ่จะเป็นวันที่ไม่ได้ว่ายน้ำเค้าจะสบายหน่อยได้พักเต็มที่ ยังไงท่านใดที่อยู่แถวๆสวนหลวง ร.9 ผมพาสุนัขไปว่ายน้ำ วันเว้นวันครับ ถ้าอยากเอามาเล่น พูดคุยกันก็ เจอกันได้ที่สวนกีฬาทางน้ำได้ครับ ผมมั้งจะไปวันคู่ครับช่วงเวลาส่วนใหญ่จะ 15.00-16.30 ผมก็กลับละ ใครเข้ามาในสวนแล้วให้เลี้ยวขวา แล้วก็ตรงไปประมาณ 100 เมตรจะมีซอยกลางที่ห้ามนำรถเข้าลองสังเกตุดูครับ มาช่วงบ่าย 2-4.30 โมงเย็นจะไม่ค่อยมี สุนัขตัวเล็กๆมาออกกำลังกายถ้ามาเค้าจะกลัว เราก็พยายามเดินหลบหลีกไปนะครับตัดปัญหาไป ส่วนตัวผมความรู้อยู่ที่ศึกษาจากผู้มีประสบการณ์ครับเน้นอ่านแล้วลองทำดูครับดีก็ดีไปไม่ดีก็เลิกทำ แนะนำครับถ้าว่ายน้ำที่นี้เลยครับบ่อใหญ่มากครับ แต่ส่วนตัวเตรียมถุงเก็บขี้ไปด้วยครับ ส่วนใหญ่เค้าจะเก็บไปทิ้งถังนะครับ ฝากเรื่อง สิ่งแวดล้อมด้วยครับ ไม่งั้นเดียวเจ้าของที่เค้าไม่พอใจเอาเราจะอดพาสุนัขไปว่ายน้ำที่กว้างๆครับ
  • เหมือนกันค่ะ ที่บ้านไม่ค่อยทานก่อนทานต้องฉีดน้ำให้เค้าเพื่อดับความร้อนในตัว แล้วเค้าถึงจะทานค่ะ
  • ที่บ้านผมให้กินวันล่ะมื้อ ตอนเย็น ถ้าผ่านไปสิบนาทีไม่กินก็เก็บทันที อดๆๆ พรุ่งนี้ว่ากันใหม่

ฝากภาพหมาบินด้วยครับ กิจกรรมได้ทุกอย่างตัวเนี้ย

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    ค1.jpg 151K
    ค2.jpg 148K
    ค4.jpg 149K
  • ตัวนี้ก็กินวันล่ะมื้อ F1 ม่วง ให้กินพอประมาณไม่ต้องเยอะ image
    ไฟล์แนบ
    ก1.jpg 74K