ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สงสัยเกี่ยวกับสายพิทบูล
  • คือว่า ผมเคยอ่านมาหลายๆกระทู้มันมีสายโน้นสายนี่ เยอะแยะ แต่ยังไงมันก็คือพิทบูล อันนี้ผมเข้าใจครับ แต่ที่อยากรู้คือ ตอนนี้ ผมเลี้ยงพิทบูล สายกัด [พูดให้เข้าใจง่ายนะครับ]แต่เห็นเค้าบอกว่า สายกัดมันห้ามกินเยอะ แต่ผมอยากให้มันกินเยอะ แบบว่า ตอนนี้มันตัวอ้วนเลย อายุไม่ถึง 2เดือน อยากรู้ว่าโตขึ้น มันจะเหมือน หมาของพี่มาร์ค รึป่าวครับ
  • อ่านอีกครับในกระทู้ๆ อ่านไปเรื่อยๆ ลูกหมาให้กินอิ่มนอนหลับแหละดีครับ ไม่ต้องถึงจะอ้วนตุ๊บ เด๋วหลังแอ่น เสียทรง
  • ถ้าเลี้ยงเฉยๆ ก็กินให้พอดีมีแรงน่ะค่ะ จะยัดอาหารทำไม. โตขึ้นมันยืดเองแหละค่ะสายกัด. ถ้าสายกัดแท้ๆ มันคงไม่เหมือนเรดโนสของพี่มาร์คหรอกค่ะ
  • แล้ว สายกัดนี่ มันแรงเยอะเหมือนพวกลากน้ำหนักไหม อยากให้มัน ออกกำลังกายได้ เชนพวกลากน้ำหนัก ว่ายน้ำ เพราะพรุ่งนี้ จะพามันไป ทะเล อะ อายุ 51วันเอง จะเป็นไรไหม
  • สายกัดเราไม่เอาไปกัดแต่ฝึกให้ลากหรือกิจกรรม ก็เป็นหมาลากหมากิจกรรม. หมาสายไหนก็ตามเราเอาไปทำไรมันก็ตามนั้นน่ะค่ะ. มันทำได้มั๊ย มันทำได้ค่ะ. ฉีดวัคซีนครบแล้วก็ว่ายได้ แต่ซัก 2เดือนก่อนก็จะดี ยิ่งทะเลก็อันตรายน่ะค่ะ ลองน้ำนิ่งก่อนดีกว่า ว่ายเป็นแล้วซักพักค่อยลงทะเลดีกว่านะคะ
  • แล้วน้ำหนักเต็มที่ของ สายกัดมันอยู่ที่เท่าไหร่หรอครับ
    แต่ผมเห็นทั่วๆไป มันไม่ึค่อยจะมี สายกัดมาแข่งเลยอะ บอร์ดนี้ เหมือนมีแต่ เรดโนสด้วย
    สายกัดไม่มีเลย
  • ในนี้ไม่กัดกันนะ 55. คนเล่นสายกัดไม่ค่อยมีในบอร์ดนี้ ความจริงก็มีพอสมควรแต่ไม่เล่นบอร์ดกันมากกว่าค่ะ. น้ำหนักเต็มที่.. ถ้าตามสากลจริงๆแล้วมันไม่มีข้อจำกัดหรอกค่ะ 30กว่าปอนด์พวกขนาดคล่องตัว ถึง 70กว่า80 แบบ Zebo ยังมีเลยค่ะ. แล้วแต่สาย โครงสร้างมัน. แค่ในไทยส่วนมากจะอยู่ประมาณไม่เกิน 20โล ตามความนิยม และสภาพอากาศ. ไม่สนับสนุนให้ไปกัดนะคะ แค่รู้ไว้พอ.
  • เลี้ยงไว้เล่นๆขนาด 30~40 โลก็
    มี