ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถ้าไม่เจ๋งจิงอย่า!!มายุ่งกะพิทบูล
  • น่าสงสาร.. เชือกแค่นี้เดียวก็ได้หลุดไปกัดอีกแน่ - -"
  • เจ้าของแยกหมายังไม่เป็นเลย มีเอาไม้ตี มีรดน้ำด้วย โอย....
  • ดูไว้นะไอ้พวกที่ชอบถามว่าเมื่อไรมันจะสู้หมา และคิดจะเอามันไปไล่กัดหมาอื่นนอกบ้าน

ดูแล้วอย่าลืมถามตัวเองว่า ถ้ามันกัดกันจริงๆจะมีปัญญาแยกมันได้ไหม
  • 55+ นี่แหละเลี้ยงแบบไม่รู้จิงคับ
  • วิธีสาดน้ำ....ยังกะรดน้ำถั่วงอก
  • ดีนะมันไม่ไปบอกคนเอาปืนมายิงอีก...เหมือนบางประเทศ.. :o008:
  • ช่ายคับ นึกว่าเลี้ยงแมวรึยังไง 55+ :013:
  • เลี้ยงพิทบูลต้องแยกหมาเป็น
    มันเป็นเรื่องเบสิก
  • ในนี้มีกี่คนที่เคยใช้ไม้งัดปากหมาจริงๆในกรณีที่หมามันกัดกันโดยไม่ได้เตรียมตัวมาก่อน เวลาถึงคราวหมาตัวเองก็ทำให้ถูกต้องแล้วกัน ตัวอย่างก็มีให้ดูแล้ว ส่วนตัวผม งัดเล่นบ้าง งัดจริงบ้าง ฝึกไว้ใช่ว่า ถึงเวลาจะได้ไม่ตื่นเต้นเกิดเป็นหมาสันดานกัดมันติดอยู่ในไส้ติ่งมาแต่เกิดอยู่แล้ว
  • ต้องผ่าเอาไส้ติ่งออกคับ
  • ชอบน่ะเวลาหมากัดกัน มันส์ดี

ผมเคยแย่งมาแล้วหมากัดกันเนี้ย ตอนแรกก้อตั้งสติไม่ถูกเหมือนกัน หยิบไม้งัดได้ ก้อหาปากไม่เจอ
  • พิทเป็นหมาสุดยอดของขุมพลังครับ
    จะพิสูจน์ความเจ๋งมีตั้งหลายอย่างนะครับ
    เห็นแข่งลากรถ ลากหิน ลากอะไรต่อมิอะไร
    ผมเห็นก็ตกใจกลัวแล้วละครับ
  • ข้อความซ้ำครับ ขอลบ**
  • ทางทีดีป้องกันอย่าให้ได้กัดกันดีกว่า แต่ถ้าเกิดขึ้นจริงก็ตั้งสติก่อนครับ
  • เลี้ยงหมาได้เหี้ยมากครับ
  • มันจะเริ่มต้นที่อะไรก็แร้วแต่. สุดท้ายตอนจบก็ไม่พ้นถูกคำประณาม. เชื่อเถอะกัดโจรตายคนไม่รู้จริงก๊รุมด่ามันอยู่ดีว่าเปนหมาฆาตรกร
  • แม่งคิดได้.... เอาเชือกล่าม -*- :o008:
  • ผมล่ะกลัวเรื่องนี้มากที่สุด :001:
  • เรืองอย่างนี้ไม่เจอกับตัวจะไม่รู้หรอกคับ
    ว่ามันจะเป็นยังไง ทำไม่ถูกเอาดื้อๆจะบอกให้
    อุปกรณ์พร้อมก็เหอะ ถ้าไม่เคยโดน
    ถึงเวลาจายืนงงไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนก่อน
    จาบอกให้... :m26:
  • เอาท่อนไปกดคอหมามันคิดว่ามันกำลังจับตุ๊กแกหรอนั้น
    เห็นบ่อยละคลิปแบบนี้ผมขอคลิปที่พิทบลู ทำความดีบ้างพี่ๆคนไหนมี
    ลงมาให้ดูมั้งคับอิอิ
  • สุนัขก็คือสุนัขครับ เขาไม่มีมือ อุปการณ์ที่ใช้คือปาก ทำดีก็ใช้ปาก ทำไม่ดีก็ใช้ปาก
    มนุษย์ต่างหากที่แยกแยะว่ามันกำลังทำดีหรือทำไม่ดี
    ในคลิปก็เห็นมันกัดกัน แต่ผมถามหน่อยก่อนกัดมันมีเหตุผลอื่นรึเปล่า ยังไม่ทันหาเหตุผลก็
    ตัดสินไปแล้วว่ามันผิด ทั้งที่เหตุผลอีกมากมายอาจไม่ใช่อย่างนั้น
    มนุษย์มักเอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น
    เหตุที่สุนัขกัดมีแค่ไม่กี่ข้อ หวงถิ่น ปกป้อง แย่งอาหาร การดำรงชีพ
    คนฆ่ากันตาย 108เหตุผล แม้แต่เงินแค่3บาทก็ฆ่ากันตายลงหนังสือพิมมาแล้ว
    อย่าตัดสินแค่มันเป็นเพียงสุนัข(พิทบูล)ครับ
  • 55+โดนครับ :063:
  • ถูกต้องที่สุดคร้าบบบ :o043:
  • คนเลี้ยงห่วยเเตก...............

คนเลี้ยงหมาพิตบูลที่ดีควรรู้ว่าการเลี้ยงพิตบูลต้องมีอุปกรณ์อะไรบ้าง ต้องรู้ว่าเวลาเเยกหมาควรทำไง ?
    ถึงจะเเยกไม่เป็น เเต่ถ้ามีอุปกรณ์พร้อม มีความรู้ว่าต้องควรทำไง ?
    ผมว่ายังไงก็เเยกได้ เเล้วหมาไม่ต้องเจ็บตัวมากด้วย

เเต่ไอ้คนที่เลี้ยงพิตบูลเเล้ว ไม่มีอุปกรณ์ห่าอะไรเลย ไม่รู้เลยว่าหมากัดควรทำไง ไม่รู้เเม้กระทั่งประวัติพิตบูล ผมว่าคนเเบบนี้ห่วยเเตก มันก็ลงเอยเเบบหมาอื่นๆ เช่น เอาน้ำไปสาดๆๆ เอาไม้ไปตีๆๆๆ สุดท้ายเเยดไม่ได้หนักๆเข้าก็ต้องยิงทิ้ง หรือทำร้ายหมาจนสาหัส ผมว่ามันเป็นการกระทำปัญญาอ่อนมาก

อ้อ...เเล้วก็อีกอย่างผมขอเหน็บเเนมอีกนิด พวกที่คิดว่าพิตบูลน่ารักตลอดเวลาน่ะ พวกที่ประมาทน่ะ ต้องเจอเหตุการณ์เเบบนี้เเหละ
    ถ้าทุกคนรู้ว่า พิตบูล...รากฐานของมันคืออะไร มันกำเนิดมาจากอะไร มนุษย์ Breed มันมาเพื่ออะไร
    สัตว์มีเขี้ยวมันคืออะไร ถ้าไม่รู้ผมจะบอกให้ สัตว์ที่มันมีเขี้ยวที่ธรรมชาติสร้างมา เพื่อให้มันเป็นนักล่า...
    หมาทุกตัวคือนักล่า...ถึงจะเป็นพุดเดิ้ลก็ตาม เเต่ในความเป็นนักล่ามีมากหรือน้อย ก็เเล้วเเต่สายพันธ์ เเล้วเเต่การสร้างมา...
    เคยถามตัวเองบ้างรึป่าว ว่าทำไมพิตบูลมันเเข็งเเรงเว่อ.. ทำไมมันทนโคตร.. ทำไมเวลามันฟิวส์ขาดเเล้วไม่มีใครเอามันอยู่... เคยถามบ้างใหมว่าทำไม มันคือไอ้บ้าห้าร้อย..เเค่สั่งมันไป มันก็ทำภารกิจเสร็จได้โดยไม่ย่อท้อ ถึงไม่เสร็จมันก็จะพยายามสุดๆล่ะ น่าภูมิใจ
  • เพราะเหตุนี้เเหละ ถึงต้องศึกษาก่อนเป็นปีๆ เตรียมเก็บเงินเป็นปีๆ เพื่อที่จะเลี้ยงพิตบูล...
    เเต่คนบางคนเจอเเค่สองสามวัน ก็จ่ายเงินซื้อมาเลย...เพราะว่ากรูมีเงิน เเต่มันไม่รู้หรอกว่าเงินไม่ใช่ทุกอย่างการศึกษาต่างหาก ความเตรียมพร้อมต่างหาก คือความสำเร็จ
    ตัวผมนั้นก่อนจะเลี้ยง ผมศึกษามาเต็มๆ 2 ปีก่อนที่จะมีหมาซักตัว เเต่ไม่ใช่ไม่เจอปัญหา เจอครับ.เเต่เเค่เพียงเล็กน้อย เเล้วลองคิดดูคนที่ไม่หาความรู้ก่อน ก็ต้องมาคอยนั่งถามทุกวันๆ ซึ่งในความเป็นจริงเหตุการจริงๆมันไม่ใช่ว่าจะทำได้เลย มันต้องใช้เวลา..
    โบราณว่า ช้าๆได้พร้าเล่มงาม มือใหม่ลองไปคิดดูให้ดีนะครับ การเลี้ยงพิตบูลมันมีอะไรมากกว่าการเลี้ยงหมาเเบบทั่วๆไป มันลึกซึ้งครับ.

• image
    ไฟล์แนบ
    562474_454484644566359_100000144813303_1926449_514080076_n.jpg 219K