ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้เกี่ยวหมาอาหารสายกัด
  • คือ พิทบูลสายกัด หรือสายดั่งเดิมของพิทบูล ผมอยากรู้ว่ามันกินอาหารแบบไหนครับ หรืิอว่า กิน F1ม่วง พอดี ข้องใจครับ
  • มันไม่ได้มีอะไรซับซ้อนขนาดนั้นหรอกครับ หมาทั่วไปกินอะไรได้ มันก็กินได้เหมือนกัน
  • โอเค ขอบคุณมากครับ
    ผมเห็นว่า สายกัดมันต้องผอมๆ ให้อด ข้าว แต่สำหรับผม ให้มันกินปกติครับ กินเป็นเวลา และไม่มากจนเกินไป แต่ตัวมันก็อ้วนน่ะ แต่ไม่รู้ถูกหลักของพิทบูลป่าว อายุเดืิอนครึ่งหนัก 6โลกเอง
  • ที่เห็นผอมๆ เขาคงกำลังฟิตทำน้ำหนักไปแมทช์มั้งครับ เลี้ยงทั่วไปสายกัดไม่จำเป็นต้องผอมครับ
    เลี้ยงเอาที่เราสะดวก ไม่ต้องสนใจหรอกครับว่าหมาเราจะต่างจากหมาคนอื่นอย่างไร
    ปล. แต่หมาเดือนครึ่งหนัก 6โลนี่ ถือว่าโคตรไหญ่เลยนะครับ :-D
  • หมาเเค่เดือนกว่าๆ ถ้าให้ผอมผมว่ามันขาดสารอาหารตายพอดี.....

ไม่มีที่ไหนในโลกหรอกครับที่ให้หมาเดือนกว่าๆ ผอมมาอดข้าวอดน้ำ ผมว่าคุณเข้าใจผิดเเล้วล่ะ..
    DOGMAN ดังๆยังไม่กล้าทำเลย หมาเล็กมันกำลังเจริญเติบโต เขามีเเต่ยิ่งอ้วนยิ่งดี..

ไอ้ที่จะให้หมาผอมน่ะ รอให้มันโตเต็มที่ก่อนครับ....ซักปีกว่าๆ หรือสองปี ค่อยฟิต ไม่ใช่มาอดข้าวอดน้ำตอนเด็ก........ครับ
    :012:
  • คุณMakotoHIN29 ผมว่าคุณเข้าใจอะไรผิดเกี่ยวกับตัวผมแน่ๆเลย ผมกำลังบอกอยูว่าผมอยากจะให้มันกินเยอะๆ ไม่ใช่อดครับ แต่ไม่ใช่จะยัดอาหารให้มัน ฮ่าๆ
  • เออ สายกัด ตัดหูจะเป็นยังไงกว่า อยากลองดู สักตัว แตกลัวมันเจ็บ
  • อ๋อ....ขอโทษทีครับผมคงตีความหมายผิด

กินเยอะๆ ก็ไม่เป็นไรครับ

จุดประสงค์หลักคือเลี้ยงเพื่ออะไรครับ ถ้าเลี้ยงธรรมดาก็กินเยอะๆได้ครับ ดีซะอีกด้วยครับ
    เเต่ถ้าเลี้ยงเพื่อทำกล้าม หรือเอาไปใช้ในเกมส์ ก็อีกเเบบครับ อิอิ... :-D
  • อ่อ พอเข้าใจครับ ขอบคุณครับ
  • ทำกล้ามนี่ ทำยังไงหว่า ให้มันกินอาหารประเภทไหนหรอครับ ช่วงนี้ ให้มันฝึกลากเล่นๆ ไม่หนักไป ก่อนแล้ว
  • ไม่ต้องตัดหรอกค่ะ
  • อกไก่ เนื้อวัว มีโปรตีนไปช่วยซ่อมแซมกล้ามเนื้อ
  • ค่อยๆคิด ค่อยๆถาม ค่อยๆตอบ. ใจเย็นๆ
    เดือนครึ่ง. มีหน้าที่ทำให้มันกินให้อิ่ม นอนให้หลับ ยอดเยี่ยมที่สุดแล้ว. ที่สำคัญทำยังไงไม่ให้มันร้องกวนครวญครางยิ่งดีที่สุด
    ตัดหูอันนี้ตามสะดวกแล้วแต่จะตัดสินใจ. ให้คำปรึกษาไม่ได้มันเปนความสมัครใจของเจ้าของแต่เพียงผู้เดียว
    ทำกล้ามเดือนครึ่งแค่ให้มันกินอิ่มนอนให้หลับจัดวัคซีนให้ครบพาออกกำลังให้มีสุขภาพดีก็พอแล้ว. นู่นเลยถ้าอยากทำเอาเจ๋งๆเรยนะ. 8เดือนขึ้นไปกลายไม่กลายกล้ามไม่กล้ามวัดกันตอนนั้น
    สำคัญที่สุด. คำแนะนำหากเรามีคำถามเราต้องยอมรับในคำตอบเพราะเราเป็นคนตั้งคำถาม. ไม่มีไรหรอกครับผมอยากให้ทุกคคนที่มีใจรักในสิ่งเดียวกันเป็นไปในแนวทางของคนที่ชอบเหมือนกันครับ.
  • กระทู้นี้ มีใครอยู่อิสานบ้างครับ
  • ผมอยู่ร้อยเอ็ด image

คุยใด้ครับ เอ 0813508625
    http://www.apbt.online-pedigrees.com/modules.php?name=Public&file=printPedigree&dog_id=110493
    ไฟล์แนบ
    a01-792-1[1].jpg 44K