ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความอนุเคราะห์ที่อยู่ให้พิตบูล
  • 2 พ.ค.55 ขอความอนุเคราะห์ที่อยู่ให้พิตบูล (ในตัวเมืองโคราช) เนื่องจากผมเลี้ยงพิตบูลไว้2ตัว อายุเกือบ2ปี นิสัยเรียบร้อยครับ ผ่านการฝึกเบื้องต้นในการออกคำสั่งแล้วครับ เช่น ไม่ หยุด มาฯ ปกติผมเลี้ยงไว้ในพื้นที่บ้านพูดง่ายก็คือเลี้ยงเขาเหมือนเป็นส่วนหนึ่งของสมาชิกในบ้าน ทั้งนอนทั้งเล่นทั้งกินอยู่ในบ้านหมด ส่วนเรื่องขี้เยี่ยวเขาจะมาบอกเองว่าปวดแล้วค่อยพาออกไป หรือไม่ก็ปูหนังสือพิมพ์ไว้ที่ใดที่หนึ่งในบ้านเขาก็จะไปเหยี่ยวขี้เองครับ เนื่องจากด้วยหน้าที่การงานผมอาจจะได้ไปทำงานในตัวเมืองโคราช ซึ่งยังไม่มีที่อยู่อาศัยที่แน่นอน ผมคิดว่าจะนำเจ้าสองตัวไปด้วย จะฝากไว้กลับญาติก็ไม่กล้าครับ กลัวเขาดูแลไม่ได้ครับ เดี่ยวกลายเป็นปัญหาตามมา จึงวอนขอความช่วยเหลือชาวพิตบูลท่านใดมีที่มีทางให้ฝากเลี้ยงไว้ก่อนเป็นการชั่วคราว หรือถาวร อิอิอิ ช่วยอนุเคราะห์ด้วยครับ ส่วนค่าใช้จ่ายต่างๆของผมเองครับ
  • ไม่ลงรายละเอียดให้มากกว่านี้ ครับ เช่น รุป เบอร์โทร หรือการติดต่อกลับ เพศ หมาสายเลือดใดครับ
  • ที่โคราชมีกลุ่มที่เลี้ยงพิทเยอะแยะเลยครับ ช่วยลงรูปปัจจุบันให้ดูด้วยนะครับ
  • ฝากผมได้นะพี่ผมไม่คิดค่าอะไรทั้งสิ้นคือว่าผมแค่อยากเลี้ยงสุนัขอ่ะคร้าบแค่พี่ส่งมาหั้ยผมผมจะดูแลอย่างดีที่สุดเลยคร้าบผมสัญญา080-256-8201ภีมคร้าบหัวหินคร้าบอีกอย่างบ้านผมมีที่หั้ยวิ่งและอกอย่างพ่อผมก็เป็นหมอปศุสัตว์ด้วยผมคิดว่าผมเลี้ยงหั้ยพี่ได้อ่ะคร้าบ
  • ความหมายของพีคือ ฝากเลื่องใช่ไหมครับไม่ได้ให้เลี้อง เมือพีมีบ้านเช่าหรือซื้อพีก็จะเอากลับคืน
    หรือ ให้เลียงเลย ครับ โดยที่พีจะมาช่ายดูแลแต่ไม่เอากลับไปคืน งง ครับ
  • ขอรายละเอียดเพิ่มเติมครับผมก็อยู่ในเมืองโคราชเหมือนกัน
  • เดี๋ยวจะมาลงรูปให้ดูทีหลังนะครับ .....สรุปคือฝากเลี้ยงครับ เพราะอีกไม่กี่เดือนผม(อาจ)จะต้องไปทำงานที่โคราชครับ ผมต้องหาห้องเช่าหรือไม่ก็บ้านเช่าอยู่ครับ แต่ช่วงแรกคิดว่าคงหาที่อยู่แบบพออยู่ไปก่อนครับ แล้วค่อยหาที่อยู่ใหม่ที่พอจะเลี้ยงหมาได้ครับ จะเอาไว้กับคนอื่นที่ไม่เคยเลี้ยงพิตบูลก็กลัวมันจะไปสร้างปัญหาครับ เดี๋ยวเป็นข่าวอีก
    ......ชอบคุณ jirawat จังเลย อิอิอิ ถ้าผมไม่ที่ไว้จริงๆ สงสัยคงได้ใช้บริการครับ ขอบคุณครับ
  • เพื่อนๆ พิทบูลโคราช เราใจดีอยู่แล้วครับ พร้อมจะช่วยเหลือกันใด้ :o043:
  • เจ้าของใจดีแถมมีความรับผิดชอบด้วยครับ เท่มาก
  • เพื่อนๆพิทบูลโคราช มีใครพอมีทีมีทางให้เจ้าสองตัวได้อาศัยเป็นการชั่วคราวบ้างครับ หรือใครมีคำแนะนำอย่างไรบอกด้วยครับ
    สองตัวนี้ไม่มีใบประวัติใดๆนะครับ พอดีตอนไปเจอถูกชะตาเลยหยิบติดมือมานะครับ อิอิอิimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    54-12-16 - (11).JPG 191K
    54-12-16 - (26).JPG 204K
    KKK (10)r.jpg 245K
    Photo-0041.jpg 263K
    Photo-0112r.jpg 249K
  • ลองไปโพสที่ชมรมพิทบูลโคราชดูครับ โทรคุยกะผมก็ใด้นะ 0884809254 สามครับ ยินดีให้คำปรึกษา :o043:
  • สวยทั้งคู่เลยเสียดายจังครับบ้านผมมีพิทตั้ง5ตัวแล้ว ถ้ามีน้อยกว่านี้ก็จะขออุปการะให้นะครับกลุ่มพิทโคราชมีเยอะยังไงผมว่าเดี๋ยวก็มีคนมารับเองครับรอซักนิดนึงนะ
  • ตัวดำหล่อมากๆคะ เอาใจช่วยให้หาทางออกได้นะคะ
  • ต้องขอบคุณ คุณสาม มากเลยนะครับที่ให้เบอร์โทรไว้ เดี๋ยวผมจะโทรปรึกษานะครับ
  • สวยโครด
  • สวยทั้งคู่เลยครับ ถ้าไม่ได้ยังไงบอกได้นะครับ ผมอยู่สุรินทร์