ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูสิมันทำได้ลงคอ
  • image
    ไฟล์แนบ
    540521_264664406955120_136010803153815_601612_1288585338_n.jpg 25K
  • ยังนั่งยิ้มหน้าตาเฉย :016:
  • ชาติหน้า มันเกิดเป็นหมาตัวนี้แน่นอน ผมเชื่ออย่างนั้น
  • เค้ากำลังทำดีทอกให้หมาอยู่ใช่มั้ยพี่ เดี๋ยวตัวมันคงจะขาว ชาตินี้แหละพี่ อย่างอื่นตั้งเยอะแยะไม่กิน มากินหอยทากบ้านผมเนี่ยมา เยอะมากมาย
  • :002:
    หวังว่าเป็นแค่ตุ๊กตาใช่มั๊ยเนี่ย :002: :002: :002:
  • แจ้งความดำเนินคดีได้เลยครับภาพชัดเจน ข้อหากระทำชำหมา :024:
  • เวนกรรม ไม่ต้องรอถึงชาติหน้า โหดสาดดด
  • ตอนแรกนึกว่าทำรูปปั้น แต่พออ่านคอมเม้นเลยกลับไปดูใหม่ OMG:o042:
  • หมู ,เห็ด ,เป็ด ,ไก่ มีไม่แดกไอ้สาดเอ้ย..........
  • "ต่างวัฒนธรรม ต่างความเชื่อ ต่างความความคิด"
    หลายประเทศกินหมา ไม่ได้เป็นเรื่องที่ผิด >> แต่ในส่วน ความคิดผม ไม่สนับสนุนการกินหมาครับ
  • ชัดมันชัดมาก
  • มันอร่อยตรงไหนครับไอ้เลว
  • เย็ดเข้ มึงแดกเพือนที่แสนดีได้ลงคอ :060:
  • wongvit พฤษภาคม 10 Permalink
    หมู ,เห็ด ,เป็ด ,ไก่ มีไม่แดกไอ้สาดเอ้ย..........
    +100000000เห็นด้วย....อย่างแรงส์
  • มีคนบางคนทำได้กับเพื่อนทีซื่อสัตย์
  • เหมือนที่คุณpodtheanswerว่าเรื่องแบบนี้มันอยู่ที่รสนิยมกับความเชื่อ เราอยู่ในส่วนที่ไม่เห็นด้วยกับเรื่องแบบนี้เราก็รับไม่ได้ เราอยู่ในสังคมที่กินหมูแต่บางศาสนาเขาว่ามันสกปรกกินไปได้ยังไง ถ้าเราอยู่อินเดียแต่ทะลึ่งไปทำแบบนั้นกับวัวเราก็คงโดนประนามแบบนี้เหมือนกัน ทั้งๆที่มันเป็นสิ่งเดียวกันเรามองมันเป็นหมู หมา วัวหรือว่ามองมันเป็นเพื่อน เป็นสิ่งสักการะ เป็นของกิน ถ้าจะเอาให้มันผิดให้ได้คือมันไปเอาหมาคนอื่นมากินนั่นแหละมันผิด มองด้วยสายตาที่เป็นกลางนะครับ
  • หมู วัว ไก่ เป็นสัตว์เลี้ยงเพื่อบริโภคครับ
  • ไม่มีอะไรให้กินแล้วหรอเนี้ย กุ้ง หอย ปู ปลา หมู ไก่ วัว เห็นภาพแล้ว รู้สึกแย่มากๆ
  • :016: จิตจัยทำด้วยอรัยว่ะ
  • มันคือการดำเนินชีวิต ของเขา ประเพณี วัฒนธรรมของเขา
    ยากที่เราจะจะรับได้ ครับ ทำใจ ครับ
  • มันไม่เหลืออะไรจะแดกแล้วหรอ
  • เลวมาก ใจร้าย :002:
  • เสียใจนะที่ได้เห็น.......แต่มันคือความเป็นจริง....ก็ได้แต่ทำใจ. :024:
  • เลวสัสนรกจริงๆ
  • ผมเคยโดนหรอกไห้กินหนา หนื่งที่ hong kong บอกตรงๆนะว่าตอนกีนไม่รู้ว่าเป็นหมาแต่พอไปหลังร้านจะไปทำทุละเห็นกะโหรกหมาอัวกแตกเลยครับโกรดเพื่อนคนนันมากๆมาหรอกไห้กีนหมาหัวดอมากๆ
  • ส่วนตัวผม ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน แล้วมาทำเพื่อนที่ซื่อสัตย์ใด้ลงคอแล้วจะเรียกว่าอะไรครับ
    ต้องเอายีนของสุนัขมาใส่ที่มนุษแล้วเค้าจะรู้ว่ามันคืออะไร แสนจะจงรักภักดี..แต่เพื่อนทำเพื่อน(เจ้านาย)ทำได้ลงคอ
  • กด like ไปครับ **แต่เพื่อนทำเพื่อน(เจ้านาย)ทำได้ลงคอ **