ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากรู้มาตรฐานของ red nose
  • to k. pongneng
    ผม toom อยู่กับกลุ่มภูเก็ต
    ตอนที่เราจะจัดงานครั้งนี้เราก็ได้เชิญไปกับทุกกลุ่มนะครับ
    ให้มาร่วมสนุกกัน เพราะเราถือว่าทุกคนก็รักและชอบในสิ่งเดียวกัน
    เรามาเพื่อแลกความคิดเห็นกัน ใช่ใครพูดอะไรแล้วเราจะคล้อยตามหมดนะครับ
    ใครมาเราก็ยินดีต้อนรับในฐานะเจ้าบ้านที่ดี ใครไม่มาเราก็ไม่ได้โกรธเคืองอะไร
    ที่อื่นจะเป็นอย่างไรเราไม่รู้ แต่ที่นี่ ภูเก็ต ไม่มีการแบ่งฝ่ายเพื่อการใดๆทั้งสิ้น
    กลุ่มที่รวมกันก็มาจากหลากหลายทีม ที่รวมใจกันดันให้งานนี้ได้เกิดขึ้น
    แล้วผมก็ไม่เห็นว่าภาพที่ออกมามันไม่ดีตรงไหน
    จึงเรียนมาเพื่อให้ท่านเข้าใจอะไรใหม่ด้วยนะครับ..... :045:
  • ไอ้พวกนี้มันอิจฉาเฮียหนุ่ยผมที่ได้เป็นกรรมการแต่พวกมันไม่ได้เชิญ เฮียหนุ่ยสู้ๆ :-bd

จะมาให้เจ้าภาพคอยมาดูใครดีใครเลวบ้าป่าวว่างมากเหรอ เจ้าภาพทำถูกแล้วครับ เย้!!
  • ....ว้าววววๆๆๆ สายเชฟวี่ที่แท้ก็เป็นพิทบูลพันธ์ทาง ฝรั่งมันก็พูดแบบพี่มาร์ค
    ... แต่ไฉนไอ้กระบือที่อวดอ้างว่าเป็นผู้รู้ โฆษนาซะใหญ่โตว่าหมามันเป็นOldFam :p =D>
  • หล่อจัง :X ;;)
  • อย่ามาทำเก่งกว่าเฮียหนุ่ยนะ X( เฮียหนุ่ยเค้าเป็นเซียนหมาแดงนะ เฮียหนุ่ยออกมาสอนไอ้พวกหางอึ่งอวดรู้หน่่อยดิ เย้!! >:p
  • มาตรฐานของred noseคือการเป่าหูให้สาวกแดกหญ้าควักเงินมาซื้อหมาไงครับ :014: :032:
  • Chevy_not_Pitbull มีสายนี้กี่ตัวครับหรือปั้มแล้ว....... เย้!!
  • pitdeer_fc หยุดก่อนดีไหมครับ เอาเวลาหน้าคอมที่คุณเสียไป ไปทำอะไรที่มันจะพัฒนาความคิดคุณก่อนดีไหมครับ ถ้าคุณทำได้แล้วค่อยมาดีกว่าไหมครับ
  • เห็นด้วยกับคุณathisornครับ อ่านแล้วน่ารำคาญจริงๆไม่มีสาระ
  • Photobucket

เอาลีลาการเล่นแฮงคกิ้งโพล์ของ เดอะ เรด คิลเล่อร์ สายเลือด ปีเตอร์สัน แทงค์ ที่เข้มข้นสุดๆตัวหนึ่งในไทยมาลงให้ชมครับ
    มันเป็นลูกไทเกอร์ตัวสุดท้ายที่ผมมีอยู่ ปัจจุบันอายุประมาณหกปีแล้ว แต่ความจี๊ดไม่เคยลดลง ยังซ่าส์อยู่ตลอด ขอชมตัวเป็นๆได้ที่ดีวีนครับ
  • .....หุหุหุ......ดูคลิปแล้วลมเสีย.....
    ............พูดออกมาได้ยังไง......หมาแดงไม่มีมาตรฐาน.......
    ......หรือคอก....ที่คุณสังกัด....มันไม่มีมาตรฐาน......
    .......หยิบโน้น....มาใส่นั้น....หยิบนั้น....มาใส่นี้......

.....ชื่องานเค้าบอกอยู่ชัดเจนว่า......เป็นงานประกวด PIT BULL PHUKET........

ฉะนั้น......การตัดสินหรือการประกวด.......ก็ควรจะต้องอิงมาตรฐานพิตบูล......
    ......จะหมาสีแดง....สีดำ.....
    ..... สีขาว..... หรือสีอะไรก็แล้วแต่.....
    .......มันไม่สำคัญ.....มันควรจะอิงมาตรฐาน...
    .......ทางสายพันธ์ของพิตบูล.....ซึ่งเค้าก็ได้มีการเขียนขึ้นมานานมาแล้ว........

งานนี้ทางผู้จัด......ได้จัดประกวด.......Rednose Pitbull.....
    ......ฉะนั้นผู้ที่จะส่งประกวด....ถ้าอยากจะมีลุ้นก็......
    ......ต้องส่งหมาพิตบูลที่มี......จมูกสีแดง......
    ......และจะต้องถูกต้อง....หรือใกล้เคียง.....กับมาตรฐานสายพันธ์ที่สุด......
    ......ที่กำหนดโดยสมาคม.....ไม่ว่าจะเป็นสมาคม....ADBA, UKC, หรือ AKC..
    ......หรือว่าเป็น....มาตรฐาน...กู...."เพราะเรื่องของ....กู.....กูชอบแบบนี้......
    .....กู....ก็ว่า....มันสวย.....ฮ่วย......

.....คราวนี้ก็มาตอบคำถามของ....เจ้าของกระทู้.....ซะหน่อย....
    ....ถ้าอยากรู้เกี่ยวกับมาตรฐาน อเมริกันพิตบูล ก็ไปถาม......อากู๋ กูเกิ้ลได้......
    .....แต่ถ้าไม่อยากเสียเวลาก็ คลิกที่นี้......http://www.apbtconformation.com/.......
    .....ศึกษาเบื้องต้น.....ไปก่อน....หมาพิตบูล....จะสีดำ...สีขาว....หรือสีแดง....
    .....หรือจะมีจมูงสีอะไร..... มันก็คิือพิตบูล......เพราะฉะนั้น...มันก็ควรจะอิืง.....
    .....มาตรฐานพิตบูล.......

แต่ถ้าจะถามหามาตรฐาน....ของ....rednose...
    ต้องระบุให้แน่ชัดว่า....เป็น rednose....อะไร...
    .....พิตบูล.....

image

.....บ๊อกโด....

image

......วิชล่า......

image

.......ก็จมูกแดง....แถมตัวก็สีแดงด้วย.....ห้าห้าห้า

• รูปทรงอาจจะออกไปแนวบูลลี่ แต่พละกำลังเหลือเฟือ สามารถออกกำลังกายได้เต็มที่ ทั้งวิ่ง ขึ้นเครื่องวิ่ง ว่ายน้ำ ไม่กลัวอากาศร้อน อีกทั้งสภาพจิตใจ แรงขับ ความมุ่งมั่น ความดุดันยังมีอยู่ครบ ตอนนี้กลุ่มยังเติร์กค้นพบความเป็นเพชรในตัวมันเรียบร้อยแล้ว ผมจึงยินดีเป็นอย่างมากที่จะอนุญาติให้เขาบรีดลูกมันออกมา ถ้าสำเร็จ เราคงได้เห็นหลานไทเกอร์เลือดเข้มข้นมาประดับวงการอีกแน่นอน :-D
  • หมาหน้าตาแบบนี้ เห็นถูกโฆษนาประชาสัมพันธ์อย่าหนักว่ามันคือOldFam...rednose ลากน้ำหนักเก่ง :-(( :-)) :-))

ที่สำคัญเมื่อเร็วๆนี้ลูกของมันขายได้ในราคาหลายหมื่นถึงเกือบแสน... L-) :-))

image
  • ขอให้ติดนะครับ อยากให้มีสายไทเกอร์อยู่ในโลกนี้ต่อไป.
  • ผมพยายามกับคิลเลอร์มาสองครั้ง อย่างน้อยถึงผมพลาดไป
    ก็ขอให้น้องๆพี่ๆ ทำให้ติดนะครับ เลือดปีเตอร์สันข้นๆ ต้องไม่หายไปไหนครับ
  • ที่จริง ชาวพิทบูล ผมมองว่า เป็นคนจริง กล้าทำกล้าพูดกล้ารับ น่าจะให้ข้อมูลมือใหม่ๆอย่างผมหน่อยครับ งั้นผมขอเปิดประเด็นเองเลยนะครับ จะว่าอะไรผมก้อว่าได้เลยนะครับ แต่ขอให้ชี้แจงความกระจ่างให้ผมทีครับ เท่าที่ผมสังเกตุพิทบุลตอนนี้

1 red nose สีแดงแทบทั้งตัวปัจจุบันนี้ มีเลือดผสมของสุนัขอื่นๆ เช่น บอกโด วิชลี่ ใช่ไหมครับ ในสนามหมาลากจมูกแดงขนสีแดง ส่วนมากมีเลือดสุนัขอื่นเจอปน

2 พิทบูลออกสีเทา มีเลือดของ บูลลี่ผสม

3 สุนัขสีอื่นๆ (อันนี้ไม่ทราบ เพราะมีคนปั๊มขายราคาถูกๆกันมาก บางทีผมเห็น 1500 บาท หรือบางคนซื้อแบบถูกๆ สองตัว ปั๊มลูกโดยไม่สนสายเลือด บอกพิทบูลแล้วขาย)

รบกวนติ ผมได้เต็มที่ครับ แต่ขอแลกค่าตอบแทนด้วยความรู้ที่ชัดเจนและตรงๆ ไม่ต้องออ้มค้อม เอาแบบพิทบูลกนเลย ว่ากันตรงๆในสังเวียน ^ ^
  • image

ลองเอา ไทเกอร์ใส่หูดู น่ารักดีนะ ขำๆนะอย่าคิดมากหละ
    ไฟล์แนบ
    TG0.jpg 32K
  • ผมว่าถ้าวัดเรื่องสายเลือดในบ้านเรา ผมว่าถ้าสืบกันลึกๆน่าจะขำไม่ออกแน่ๆครับ หลังๆก่อนเลือกพิทบูลมาเลี้ยงผมก็เห็น คนเอา ร๊อตผสมอัลเซเชียล ทยอยออกมากันแล้ว หมาทุกสายพันธ์มันก้อเริ่มจากเลือดผสมหมดแต่อยากให้นักบรีด พัฒนาให้ดีขึ้นกันครับ

รับผิดชอบต่อสังคม ที่จริงการพัฒนาต้องยอมรับเรื่องการทำลาย สิ่งที่ผิดพลาดทิ้ง แต่ลึกๆใครๆคงไม่อยากทำลายเพราะว่าสงสารสุนัข ดังนั้นก่อนคิดจะบรีดอะไร วางแผนกันดีกว่าครับ
  • ถูกต้อง เห็นด้วย การพัฒนาต้องยอมรับเรื่องการทำลาย สิ่งที่ผิดพลาดทิ้ง

หมาหางคด ฟันเหยิน ต้องถูกจับกดน้ำ ฝังดินซะ อย่าปล่อยไว้
    ต่อให้เป็นสายเลือดบริสุทธ์แท้ แค่ไหนต้องทำลาย
    แต่ใครจะทำมันได้ลงคอจริงมั้ย

หมาทุกสายพันธ์มันก้อเริ่มจากเลือดผสมหมด อยากให้ท่องคำนี้ไว้ให้ขึ้นใจ
    จะได้ไม่ต้องมาแบ่งแยกความเป็นหมาแดง ความเป็นเลือดแท้ เลือดผสม

อยากให้มองที่ความสามรถของตัวมัน ความตั้งใจของผู้เลี้ยง ของผู้ฝึกสอน ฯลฯ มากกว่าที่จะมาแบ่งแยกกัน ในเรื่องความแท้ ความบริสุทธิ์ในสายเลือด

ขอถามตรงๆ คุณรู้มั้ยว่า พ่อคุณสืบเชื้อสายมาจาก คนกลุ่มไหน เมโสโปเตเมีย, เปอร์เซีย, อินเดีย, จีน, ฯลฯ มันยากที่จะทำให้ทุกคนเข้าใจ

• หล่อจริงเจ้าไทเกอร์น่าจูบ :X
  • จองก่่อนเลย 1 ตัว อยากได้เพื่อน