ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยติชมหน่อยคับ
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 241K
    2.jpg 246K
  • แจ๋วเลยครับ ลากดัมเบลด้วย
  • อย่าเพิ่งหักโหมจนเกินไปนะครับ ยังเด็กอยู่เลย 2 เดือนเอง...
  • ผมเองไม่อยากหักโหมเลยคับ แต่เชื่อไหมว่าเจ้าหมอนี่พลังมันเยอะจริงๆวันไหนไม่ออกกำลังนะมันแทบจะพังกรง เห่าไม่ยอมหยุดต้องพาออกไปวิ่งหรือต้องเล่นกับซักชม. นั่นแหละหลังจากนั้นพาเข้านอนถึงสงบ
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ
  • เอาดัมเบลออกเถอะคับ สงสารมัน หมาจะโครงสร้างดีหรือไม่ดีอยู่ที่สายของพ่อแม่ หากพ่อแม่ไม่ได้ล่ำเตี้ย ให้ลากของหนักยังไงก็เหมือนเดิมครับ แนะนำนะคับ ให้กินอาหารที่มีโปรตีนสูงและออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอเสริมด้วยอาหารสร้างกล้ามเนื้อสักนิดหน่อย เท่านี้ก็ล่ำบึกแล้วครับ หมาผมตอนเล็กๆ หน้าตาและก็รูปร่างคล้ายๆ กับหมาคุณเลยครับ
    รูปปัจจุบัน
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    6.jpg 32K
    1111.jpg 75K
  • ลืมบอกไปอีกอย่างคับ การเล่นกับหมาโดยให้มันกัดผ้าแล้วสบัดไปมา ตอนนี้เขายังเล็กอยู่อย่าพึ่งสบัดแรงเนื่องจากฟันแท้เขายังไม่ขึ้นกลามยังไม่แข็งแรง ประมาณ 5 เดือนขึ้นไปสบัดไปเถอะคับ รับรองเจ้าสิงโตไม่ปล่อยแน่ อิอิ
  • ขาวมาก ใช้โอโม่อาบหรอคับตัวข้างบนเนี่ย
  • pk10 พฤษภาคม 12 Permalink
    ผมเองไม่อยากหักโหมเลยคับ แต่เชื่อไหมว่าเจ้าหมอนี่พลังมันเยอะจริงๆวันไหนไม่ออกกำลังนะมันแทบจะพังกรง เห่าไม่ยอมหยุดต้องพาออกไปวิ่งหรือต้องเล่นกับซักชม. นั่นแหละหลังจากนั้นพาเข้านอนถึงสงบ
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

เชื่อครับ เพราะว่าพิทบูลมันก็เป็นแบบนี้กันทั้งนั้นแหละครับ :) ออกกำลังกายโดยใช้ความระมัดระวัง คำนึงถึงเรื่องข้อต่อ กระดูก ฟัน ด้วยนะครับ ไม่อยากให้เค๊าพิการครับ :)
  • เห็นด้วยกับ notepanop :063:
  • ครับผมก็ทำอย่างระมัดระวัง จริงๆแล้วก็ไม่ได้รุนแรงมากแค่โยกไปมา และลูกดำเบลนั่นก็แค่จะทำแทนหลักเท่านั่น พอเค้าเหนื่อยก็หยุดไปเอง ...ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ