ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยคัป...
  • ช่วยด้วยเป็นอะไรไม่รู้คัป..? แล้วควรจะรักษายังไงคัป..?
    ไฟล์แนบ
    129.jpg 34K
    217.jpg 29K
    316.jpg 32K
    49.jpg 31K
    57.jpg 32K
  • แล้วจะรู้กับท่านไหมคับ
    ไม่บอกข้อมูลเลยอ่ะคับ
  • :030:ช่วยบอกข้อมูลนิดนึง นะคะ พี่ๆในนี้หลายๆท่านที่มีความรู้คงเข้ามาช่วยตอบคำถาม
  • หาหมอก่อน จะดีกว่านะครับ
  • เห็นด้วยกะท่านหยกหาหมอก่อนดีก่า
  • เป็นสุนัขพันธุ์พิทบูลเรดเรดโนสครับ ..........ล้อเล่นนะคราบ ลองทาด้วยเบตาดีน สัก2-3วันถ้าไม่ตกสะเก็ดหาหมอด่วนครับ
  • พาไปลงน้ำทะเลเลยพี่หรือทาเนกาซัน
    หายแน่เลยรับลอง
  • น่าจะเกิดจาก 2 สาเหตุครับ
    1. รูขุมขนอักเสบ
    2. เรื้อน

วิธีการตรวจแยก
    ***ต้องขูดผิวหนังตรวจเพื่อแยกประเด็น เรื้อนออกมา***

วิธีการรักษา
    ในกรณีเรื้อน
    1. ใช้ไอเวอร์เมกตินชนิดฉีด ขนาด 400-600 ไมโครกรัม/นำหนักสุนัข 1 กก.
    2. ใช้น้ำยาอะมิทราซ 3 มล./ น้ำมันละหุ่ง 30 มล. เช็ดบริเวณรอยโรควันละ 1 ครั้ง
    ในกรณีรูขุมขนอักเสบ
    1. ใช้ครีม Unipred ทาวันละ2ครั้ง
    2. ใช้ยา Cephalexin กิน 20 มก./กก. วันละ2 ครั้ง ติดต่อกัน 1-2 อาทิตย์

หมอ พิทบูล
  • ลองใช้ของเราซิครับ แก้โรคผิวหนังได้100% เพราะของเราไม่มีสารเคมี 100% ทำมาจากจุลินทรี
    ยังงัยลองเข้ามาอ่านรายละเอียดได้ที่ www.petbioclean.com