ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอบคุณพี่ๆๆท่บอกทางไปเอาหมานะครับ
  • ผมได้ไปเอาเจ้าพิทบลูมาแล้วครับ คือว่า เจ้าของเค้าจะไปเมืองนอกดลยไม่มีเวลาเลี้ยงเลยเค้าโทรมาบอกผมว่าให้ไปไปเอาเค้ามาดูแลแทนให้ทีผมก็เลยตอบตกลงเลยครับเพราะว่า
    1.ผมไม่อยากให้เค้าเอาเจ้าเฮล่าไปปล่อยที่อื่น
    2.ผมคิดว่าทีเอามาเลี้ยงเนี่ย...ถ้าวันหนึ่งเจ้าของเดิมกับมาดูแล้วจะอยากเอากลับไปเลี้ยงอีก(ผมก็ยินดีเอาคืนครับ)
    3.เพื่อไม่ให้สุนัขพันธ์ พิทบลูกลายเป็น สุนัข จรจัด

สุนัขตัวนี้ ชื่อ เฮล่า อายุ 1ปี กับ6เดือน ครับ

มีใบเพด เป็นลูกของ พ่อพันธ์ DOG VERG INTELLIGENT BY GALLUM BLUE

แม่พันธ์ 0143 PITZ MERCYimage
    ไฟล์แนบ
    cats.jpg 129K
  • ตอนนี้เค้าเป็นโรคผิวหนังอยู่เนื่องจากโดนยุงกัดมากจนทำให้ผิวหนังขรุขระไม่สวย

ตอนนี้ผมกำลังนำตัวเค้าเข้าไปรักษาเพื่อให้ผิวหนังดีขึ้น โดยการให้พ่อผมดูแลและคอยให็ อาบน้ำ และฉีดยา

อย่างใกล้ชิด(ที่ให้พ่อดูแลเพราะ พ่อผมเป็นหมอปศุสัตว์)ครับ
  • ทำหมันด้วยเลยครับ :-D
  • อยากทำอยู่นะครับ
  • นอกจากจะนำมาเลี้ยงได้แล้ว
    จขกท. ศึกษาพิทบลู มาดีด้วยแล้วใช่มั้ย
    ถ้ายัง ศึกษาเยอะๆ ด้วยนะ อย่าลืม!
    ขอให้สนิทกันเร็วๆนะ สู้ๆ :015: :062:
  • ครับมาวันเดียวก็รู้สึกว่าเค้าเริ่มจะสนิทแล้ว