ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเฟีย จอมสร้างภาพ
  • เบื่อนักเลงคีย์บอร์ด
    :m073::m073::m073:
    :m125::m125::m125:
    ปล.1 ขอโทษคนที่ตั้งใจดี และนักเลงตัวจริง
    :m082::m082::m082:
    ปล.2 ผมก็นักเลงคีย์บอร์ด
    :m037::m037::m037:
  • --------------------

We are TWPA.

-------------------

ขอความเห็นใจอย่าลงท้ายแบบนี้ ขัดแย้งกันส่วนตัวก็ลุยกันส่วนตัว อย่าลากคนอื่นใน TWPA เข้าไปเดือดร้อนด้วย TWPA ไม่ใช่สมบัติส่วนตัวของใคร และอย่านึกว่าคนในนี้เขาเห็นด้วยกับคุณทุกคน

We ในความหมายด้านบนนี้ อาจจะแค่คนแก่ไม่กีคน ไม่ใช่คนใน TWPA ทั้งหมด โปรดจงเข้าใจตามนี้ด้วยครับ

ผีดินแดง
  • โธ่ไอ้หมอติงต้อง อย่ามาแสดงละครน้ำเน่า ไปน้ำขุ่นๆ คุณอยู่เชียงใหม่ น้องเขาอยู่ขอนแก่น จะสนิทกันขนาดไหนเชียว ไม่เชื่อหรอกว่าเศร้าจริง เอาตัวเองรอดมากกว่า

แก่กระโหลกกระลา
  • มีสมองก็แยกแยะนะจ๊ะ สาวๆ ในสายตากู พี่มาร์ค เป็นคนเริ่มอะไรๆเกี่ยวกับพิทหลายๆอย่าง เปิดเผย มีตัวตน ชัดเจน ตั้งแต่วันแรกที่กูได้รู้จัก (ไม่ได้เป็นการส่วนตัว)จนถึงวันนี้ ก็ยังชัดเจน :o043::o043::o043:
  • ก็ถ้าขัดใจจิงๆนะ
    เอามาแข่งลากกันเลยดิ
    จะได้รู้ว่าอันไหนของจิงอันไหนของปลอม
  • ฟายเอ้ย แค่นี้ยังไม่รู้ที่ไหนจิงที่ไหนปลอมอีก ที่นี่เหลือใครเล่นลากบ้างนับตัวดูซิ
  • กลับบอร์ดตุ๊ดมรึงไปไอ้ผีหางแดงไปรวมหัวกันอยู่ที่เดิมดีแล้วบอร์ดมรึงคนยิ่งน้อยอยู่ด้วย

ผีพ่อไอ้ผี
  • ห่า มาบ่น มาปลง มาปืน ถุ้น สถุน พวกนี้ เมิงเป็นใครวะ สาส ปืนคิดว่าเขาไม่มีกันไง
    พวกเาไม่มีกันไง ไม่ทราบว่าทำงานอะไรไม่ทราบ มาบ่นเหี้ยอะไรวะ
    อยู่คนละ บอรด์ คนละที่นะดีเเล้ว จะได้ไมไมีเรื่อง จบๆไป ก็ดี
    ต่างคนต่างทำงาน ใครดังๆ ใครดีกว่ากว่าใครมันอยู่ที่ฝีมือ เว้ย
    ควายไม่ได้มานั่งอิจฉา คนที่ทำดี ใส่ร้ายป้ายขี้ให้เขา
    พวกเหี้ยหางเเดงนี่ สงสัยกูว่าวันๆไม่มีไรทำ ถ้าเเม่งเลี้ยงหมาตังเมีย กูว่าเย็ดหมามันเองด้วยมั้งเนี่ย
  • พี่มาร์คคงละเหี่ยใจ....หลับไปแล้วสิท่า

เหมือนดาราเจอปาปารัชซี่เรย.............

เอาหมาแดงโดดกัด...จ๋อ..สระ...อู...มันเลยพี่

(เอาให้กุด) ฮ่า ฮ่า
  • โธ๋! เวรกรรม ก็ใส่กันซะหมดแม๊กแล้วกูจะเอาอะไรเขียนหละเนี่ยพี่น้อง

จริงๆเมื่อเช้าที่บอกว่าอย่าหนีนะเดี๋ยวดึกๆมาเนี่ย กูหมายถึงไอ้คนที่เอาข้อความเหี้ยๆพวกนี้มาลงที่บอร์ทแห่งนี้นะโว้ย ไม่ได้หมายถึงคนเหี้ยๆที่เขียนข้อความพวกนี้ เย้!

คนแบบพวกมึงคิดได้แค่นี้นี่นะ เชื่อมั้ยพี่น้องพี่มาร์คน่ะรู้อยู่ก่อนแล้วว่าพวกส้นตีนนี่ต้องมารูปนี้ จริงๆให้ดิ้นตาย รูปแบบไม่เคยเปลี่ยน เหมือนหมาเคยแดกขี้ฉันไดก็ฉันนั้น

พิทบูลมีกี่ตัวในประเทศที่กินF1 กะอีแค่ขายอาหารคงไม่ใช่ประเด็น ประเด็นคือในประเทศไทยจะเอาใครไปคุยออกอากาศให้คนทั้งประเทศฟังว่ะส้นตีน เอาพวกมึงไปพูดกะเค้าน่ะเหรอ ใครจะฟังว่ะ! ในประเทศไทยใครจะรู้จักพวกมึง เด็กๆหัดเล่นคอมอยากรู้ว่าพิทบูลเป็นยังไงแค่เข้ากลูเกิ้ลกดเอ็นเทอร์แค่เนี่ย หน้าพี่กูก็ขึ้นมาละ นี่แค่นี้มึงยังไม่เข้าใจอีกเหรอ ควาย

เอางี้! เลิกแล้วต่อกันเหอะนะ ไอ้ที่กูและพี่กู และเพื่อนๆกู[ที่มันไม่กล้าลงชื่อจริงแต่แปลงเป็นผีอยู่นี่] ลงแขกด่ามึงอยู่นี่นะ ให้คิดซะว่าเป็นเพียงลมตดก็แล้วกันดีมั้ย อย่าได้พิมพ์อะไรเหี้ยๆ ทุเรศๆออกมาอีก รำคาญว่ะ

พวกมึงให้รวมตัวกันมาให้หมดก็ไม่มีความสามารถเท่าพี่มาร์คได้หรอก นี่จากประสบการณ์ตรงกูเลยนะ เค้าทำอะไรมาก็เพื่อวงการพิทบูลทั้งนั้น เค้าจะทำอาหารหมาขายก็นั่นมันสัมมาอาชีวะของเค้า ไม่ได้โกงหรือคิดจะโกงใครทั้งนั้น

ความคิดแม่งไม่เคยเปลี่ยน นี่ถ้าพวกมึงเปลี่ยนความคิดนะ เดี๋ยวกูจะขอพี่มาร์คให้พวกมึงเล่นบอร์ดนี้ได้ เอาเปล่า เย้!
  • บล๊อคเลยก้อดีนะครับ..ขยะรกบอร์ดเปล่าๆ:020:
  • pitdeer พูดได้ชัดเจน
  • อ่านมานานงงครับไม่เข้าใจคือตกลงพี่สู้เค้าไม่ได้ว่างั้นเลยออกลูกนี้
    แล้วไมพวกพี่ไม่ทำอาหารมาแข่งละครับ...แบบว่าfuck2ก็ได้ครับ5555
    ถ้าดีผมก็จะอุดหนุนครับ...ส่วนเลือกหมาออกรายการเค้าก็ต้องเอาหมาที่โดดเด่นเรื่องความสงบไปอยู่แล้ว
    พี่ๆอยากเอาหมาตาเหลือกกัดแมร่งทุกอย่างไปออกหรอครับ......กัดขาพิธีกรขึ้นมาว่าไงครับ
    พี่ๆแดกอะไรเข้าไปครับความคิดถึงได้บรรเจิดขนาดนี้...........ทำอาหารหมาเมื่อไหร่ลองแดกเองดูก่อนนะครับ
    ดูท่าทางซื้อมาให้หมาแดกคงเห่าน่าดู................
  • เอากันนัวไปเลย จัดไป หมาใครแน่จัดแข่งแบ่งข้าง แข่งเสร็จ แล้ว ยอมกันรวมกันเป็นหนึ่งไปเลยดีกว่า ข้างนึงจัดไปเลย ข้างละ 5 ตัว ทุกนน.ๆ พิกัด แต่แพ้แล้วต้องยอมรับกันไปเลยนะ หาสนามกลาง กรรมการจัดเวลาข้างละคน ไปฝึกมาฝ่ายละ2 เดือน ฝึกอย่างไรใครฝึก ศูยน์ไหน ทำอะไรก็ได้กับหมา ใครเป็นโปรโมเตอร์ แล้วนัดวันมาเจอกัน อย่างนี้อาจยุติธรรม
    ใครแพ้ใครชนะยอมรับกันไปเรื่องต่างๆถือเป็นยุติ เรื่องเกิดจากหมา ก็จบลงด้วยหมา ok อย่างนี้มันส์แน่นอน คนเชียร์ก็มันส์ ประกบกันไปเลย หาคนกลางวงเดิมพันไปเลย ใครชนะกินรวบ เอาใจช่วยฝ่ายไหนก็ตามสะดวก แพ้ก็นัดล้างตากันอีกรอบ เอาแบบสากล 2ใน 3 อย่างนี้ ถือเป็นอันจบสิ้น ข้อพิพาทในวงการวิธีนี้น่าจะจบปัญหา แล้วรวมพิทบูลเป็นหนึ่งเดียว (ถ้านักเลงพอ)
  • เอาเลยจัดตัวแต่ละฝั่งมาประกบกันเลย ว่าแต่จะกล้าหรือเปล่า ไอ้ที่แยกไปตั้ง TWPA ก็เพราะฝึกหมาสู้ ฝั่งชมรมคนว่างงานไม่ได้ จนบัดเดี๋ยวนี้ก็ยังไปไม่ถึงไหนเหมียนเดิม 108 ข้ออ้าง สนามเอียง สนามลาด ใช้ของล่อ ไม่ใช้ของล่อ แพ้ก็คือแพ้ ก็แข่งสนามเดียวกันแต้ๆ สู้ไม่ได้ก็บอกสู้ไม่ได้ก็จบ จะพิสูจน์อีกกี่สนาม แก้กติกาอีกกี่รอบ ผลก็ออกมาเหมียนเดิม เชื่อเหอะ
  • เหอะๆเบื่อไอ้พวกขี้อิจฉาว่ะ

เเมร่งไม่กล้าลงชื่อรึไงว่ะ ยัง เป็นโกส อยู่เลย

ไอ้ที่บอกว่าที่ ด่า ด่าพวก มึงทุกตัว คำนี้พูดมาได้ไง มีสมองมั้ยไอ้ควาย

++++++++++++++++++ กู ว่า มึง นี้ เเก่ รุ่น พ่อ กู เเล้ว นะ ++++++++++++

+++++++++++++++++++เเต่มึงกลับทำตัวให้คนรุ่นลูกด่ามึงว่า ไอ้หน้าเหี้ย+++++++++++++

++++++++++++++++++++เเค่มึง พิมก้บ่งบอกเเล้ว ว่ามึงเป้นลูกเมียน้อย ขี้อิจฉา+++++++++

+++++++++++++++++++++ถามจริง มึงกลัวคนได้ดีรึยังไง ++++++++++++++++

++++++++++++++++++ไอ้สัดกุถามหน่อยมึงบอกให้เอาสายกัดไปออกรายการ++++++++

++++++++++++++++ถ้ามันพลาด เเล้วพีทบูล ถูกห้ามเลี้ยง เเล้วคนรักพีทบุลจะทำไง ++++++++

+++++++++++++++++สมองมีอ่ะคิดดิ+++++++++ไม่ใช้ว่าเอาหัวไปเก็บน้ำในร่างกาย++++++

+++++++++++++++++++++++++++เเล้ว มึงอ่ะ มีใครเชิญออกรายการมั้งไอ้ทุย++++++++

+++++++++++++++++++ เเล้วมึงว่า พวกมึงกับ พี่มาร์ค มีใคร นับถือกว่ากัน++++++++++

+++++++++++++++++++++ไอ้ลูกเมียน้อย ขี้อิจฉา+++++
  • อ่านที่หมอตอบแล้วยิ่งเศร้าใจ เอาเรื่องของคนอื่นมาคุยมาถามความเห็นกันในบอร์ดนี่เป็นการสมควรแล้วหรือ
    เคยนึกถึงหัวอกของคนที่คุณเอามาเป็นหัวข้อสนทนาบ้างหรือไม่ และเคยคิดถึงผลกระทบที่จะเกิดขึ้นกับเขาบ้างไหม

หากท่านไม่รู้ก็ควรถาม เมื่อถามก็จะได้คำตอบ ไม่ใช่คาดเดาเอาเองแล้วก็สรุป
    ถามจริงๆ ส่วนดีๆที่ผมทำให้กับวงการมันไม่มีเลยหรืออย่างไร
    ท่านถึงได้มาจ้องจับผิดผมในเรื่องเล็กๆน้อยๆ แบบนี้ หรือว่าท่านอินกับขี้สกปรกที่คนในกลุ่มท่านเอามาป้ายไว้ให้

ลองอ่านดูสิ่งที่ตัวเองเขียนหลายๆรอบหน่อยนะครับ ผมก๊อปเอามาลงตรงนี้อีกครั้ง
    ******************************************************************************
    " สิ่งที่ผมได้จากคุณทรงพลก็คือประสพการณ์ในชีวิตจริงไม่ได้อิงนิยายจาก
    ตำรา ไม่เหมือนเซียนบางท่านเป็นต้นตำนาน หมาแดง ผมแปลกใจว่าเวลา
    ไปออกทีวีทำไมกลับไปยืมเอาBully ที่แสนเชื่องไปออกอากาศแทน "
    ******************************************************************************

ทำไมไม่มองว่าผมอาจจะมีความจำเป็นหรือติดขัดอะไรบ้างละครับ
    เหตุผลก็เพราะ ความไม่สะดวก และเป็นการไปออกรายการแบบกระทันหันจึงเตรียมตัวไม่ทัน วันนั้นฝนตกด้วย
    และใจจริงก็อยากจะพา บีเจ ไปออกรายการ เพราะหน้าตามันโหดดี อยากให้คนเห็นว่าหมาหน้าตาโหด แต่นิสัยไม่ได้โหด สามารถควบคุมได้ ถ้าเข้าใจ

อีกอย่า ผมเลี้ยงหมาแดงแล้วต้องห้ามยุ่งกับหมาสีอื่นเลยหรือครับ แต่ผมว่าไม่จำเป็น
    ท่านรู้หรือเปล่าว่าทำไมผมต้องเน้นหมาแดง เป็นตัวแทนของหมาแดงมาตลอด ทั้งที่ไม่ได้เพาะหรือขายหมาสีนี้
    เหตุผลของผมก็คือ อยากให้คนรุ่นหลังๆเอาเป็นตัวอย่าง ไม่ว่ากระแสจะตก หรือกระแสแบบไหนจะมา ผมก็ไม่หวั่นไหว เคยชอบอะไรก็ชอบแบบนั้น
    ยังยึดติดกับหมาแดงมาตลอด ไม่ได้ตามกระแส และหากผมจะทำเงินจากการขายลูกหมา คงทำได้ไม่น้อย แต่ว่าผมก็ไม่ทำ สิ่งที่ผมทำอันนี้มันไม่ใช่สิ่งดีหรือ???

ทำไมท่านถึงต้องมองเฉพาะในเรื่องที่เป็นลบเกี่ยวกับผมตลอด และเรื่องที่ท่านพูดมันเป็นประเด็นสำคัญมากแค่ไหน
    ท่านได้ใช้มาตรฐานเดียวกันนี้กับคนในกลุ่มของท่านหรือไม่ ??? กล้าวิจารณ์ก็ต้องกล้าชี้แจง ไม่ใช่อ้างไปเรื่อยข้างๆคูๆ

ผมดูท่านมา ผมเห็นแต่คำพูดป้อยอออกจากปากท่าน แต่ไม่เคยเห็นแม้แต่ครั้งเดียวที่ท่านติติง ยามคนในกลุ่มของท่านกระทำตัวไม่เหมาะสม
    แต่ถ้าเป็นผมเมื่อไร ท่านไม่เคยรีรอที่จะ วิจารณ์ สิ่งที่ผมพูดท่านมีคำธิบายหรือไม่

ลองไปทบทวนดูดีๆ ว่าแรกเริ่มของความขัดแย้งที่เกิดขึ้นระหว่างผมกับคนในกลุ่มคุณ มันเกิดจากผมเลวจริงๆ หรือเป็นเพราะว่าผมไม่ยอมลงให้คนในกลุ่มท่าน
    สิ่งที่ท่านพูดกันจนติดปาก ไม่ว่าจะเรื่องโกงผลการแข่งขัน เล่นพรรคเล่นพวก มันเป็นเรื่องจริง หรือว่าขี้ที่เอามาป้ายให้ เพื่อทำลายกัน

และทุกวันผมเชียร์ให้คนเลี้ยงพิทบูลกันเยอะๆหรือ ผมก็รณรงค์ให้คนเลี้ยงตัวเดียวมาตลอด ส่วนพวกท่านวันๆทำอะไร นอกจากคอยจับผิดผม คอยจ้องถล่มผม
    ไอ้ครูสากกะเบือ มันเหน็บผมนอกประเด็น ท่านเคยติงมันบ้างหรือเป่า ฝากถามมันหน่อยซิ อะไรคือความเห็นแก่ได้ และผมพูดเอาดีเข้าตัวตรงไหน
    มันกล้าพูด มันก็ต้องกล้า อธิบาย ไม่ใช่พูดโชว์พาวเว่อร์เรียกเรทติ้ง แล้วก็หมุดหัว และเมื่อวานผมโทรไปมันก็ไม่รับสาย

ท่านเป็นผู้ใหญ่แล้ว ควรทำตัวให้เด็กๆเคารพ และมีความเป็นกลาง ไม่ใช่เห็นแต่ข้อบกพร่องของฝ่ายตรงข้ามอย่างตอนนี้
    หากท่านอยากให้คนเขาเคารพ ก็ควรให้เขาเคารพที่คุณธรรม ความดี ไม่ใช่ที่อายุ หน้าที่การงาน หรือยศถาบรรดาศักดิ์
    ความดีของคนมันอยู่ที่การปฏิบัติตัว ไม่ใช่อยู่ที่คำพูดหวานหู
    ความดีของตัวเองก็ควรให้คนนอกกลุ่มเขาพูดถึง ไม่ใช่การสรรเสริญเยินยอกันเองในกลุ่ม

ถ้าผมห่วงขายอาหารหมา ผมคงต้องยุให้คนเลี้ยงเยอะๆ ไม่ใช่พยายามจำกัดวงการเลี้ยงอย่างทุกวันนี้
    และสิ่งที่ผมพูด สิ่งที่ผมเขียนออกไป ไม่ว่า ผ่านทางบทความ ผ่านการตอบกระทู้ ล้วนกระทบกับธุรกิจอาหารหมาผมทั้งนั้น

ผมเชื่อว่าท่านต้องเข้ามาอ่าน หากอ่านแล้วก็ช่วยทบทวนดูสิ่งที่ผมเขียนหลายๆรอบนะครับ

คนอย่างผมง่ายๆ ไม่เจ้ายศเจ้าอย่าง ดีมาดีไป แรงมาแรงไป และไม่ชอบปั้นหน้า
    ผมพูดไม่เพราะ ด่าแรง แต่ไม่ใช่คนหยาบคาย และไม่มีพฤติกรรมถ่อย สถุล
    หากผมไม่มีสัมมาคาระวะต่อผู้ใหญ่ ผมก็คงไม่มีวันนี้ :065:
    ไฟล์แนบ
    DSC03459.JPG 79K
    bj3.jpg 63K
    bj4.jpg 99K
  • แรง!! :013:
  • :062::063: ชุดใหญ่
  • หุ หุ

นิสัยผู้หญิงคับ คอยจ้องจับผิด

เล็กๆ น้อยๆ ธรรมดามาก.....

วงการเดียวกัน ช่วยกันพัฒนาดิคับ

พี่มาร์ค อุส่า ออกไปแก้ต่าง ให้พวกเรา ดันยังจับผิดอีก เวงงงง :m005:
  • สรุปมะพวกมึงนัดเจอมาเลยที่ไหนกูก็อยากรู้จังนักเลงมันยังมีอยู่หรือป่าว ไอ้พวกที่ปากดีๆน่ะถึงเวลาหางอย่าจุกตูดนะ.....

...white-blue*33
  • ผีบางตัวที่โพสอ่ะ ผมอ่านแล้ว ใช่ภาษาเขียน

เหมือนที่เขียนลงบางคอลัมในหนังสืออณาจักรเลยอ่ะ
  • เรียนสมาชิกชาวพิทบูลที่เคารพทุกท่าน

ผมขัดแย้งกับคนไม่กี่คนที่อยู่ใน TWPA แต่ไม่ได้ขัดแย้งกับสมาชิก TWPA ทั้งกลุ่ม
    ขอความกรุณาอย่าลาก TWPA มาเกี่ยว ใครที่มีปัญหาก็ควรแสดงตัวออกมาเป็นคนๆ อย่าให้คนที่ไม่เกี่ยวข้องต้องเดือดร้อน หรืออึดอัด

ผีที่แสดงความเห็นในบอร์ดนี้ มีทั้งสองฝ่าย เล่นทั้งสองบอร์ด ซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร ผีที่มีปัญหากับผม หากกล้าจริงก็โผล่หัวออกมา เดี๋ยวผมไปหาเอง
    ผมไม่ใช่นักเลง แต่ไม่ชอบให้ใครมาขู่ ถ้าอยากรู้จริงไม่จริงให้ทดสอบ 089 4999 888 มาเห่าตามบอร์ดเรื่องมันไม่จบ

วันนี้ผมสนุกสนานเฮฮาไปวันๆ ไม่เคยไปก้าวก่าย ไม่เคยไปวิจารณ์ ไม่เคยเข้าไปอ่านในบอร์ดที่มีปัญหาแห่งนั้นแม้แต่ครั้งเดียว
    ผมรู้ว่าในบอร์ดนั้นมีคนเสียบผมตลอด เพราะมีคนมาเล่าให้ฟังบ่อยๆ แต่ผมก็ไม่เคยตอบโต้ ไม่เคยพูดถึง ไม่เคยสนใจ นานแล้วด้วย
    แต่ครั้งนี้มีคนเอามาลงที่นี่ ผมจำเป็นต้องตอบโต้ เพราะถือว่าทำไปตามสิทธิ์ และรู้สึกมันเริ่มเกินเลยไปแล้ว

TWPA จัดงานลาก จะมีหมาแข่งกี่ตัว มีคนมาร่วมกี่คน ทำน้ำหนักได้เท่าไร ผมไม่เคยไปวุ่นวาย ไม่เคยวิจารณ์ และไม่เคยแสดงความเห็น
    ผมจึงไม่ทราบว่าผมไปสร้างความเดือดร้อนให้พวกท่านตั้งแต่เมื่อไร

ผมจัดงานลากที่ดีวัน สนามก็สนามเดียวกัน รถก็รถคันเดียวกัน หินที่โหลดก็ก้อนเดียวกัน ฉะนั้น แพ้ก็คือแพ้ ชนะก็คือชนะ สนามจะเอียงขึ้นเอียงลงก็ไม่เกี่ยว

บีเจ ทำน้ำหนักได้เท่าไร ก็ไม่ใช่ประเด็น สนามเอียง สนามลาด ก็ไม่รู้ แต่ยินดีเปิดโอกาสให้พิสูจน์ ถ้าใครคิดว่าทำได้ดีกว่า ข้องใจควรมาพิสูจน์ ไม่ใช่มาตั้งข้อสังเกตุ
    แต่ถ้าจะให้ฝึกหมาตัวใหม่ไปแข่ง คงไม่มีเวลา และปัจจุบันที่บ้านเลี้ยงอยู่แล้วสามตัว แบ่งพื้นที่เป็นสามโซนแยกพื้นที่ให้อยู่ จึงไม่สามารถรับหมาเพิ่มได้
    ถ้ากลัวบีเจ จะเจอกับตัวอื่นๆก็ท้ามา ผมเชื่อว่ามีคนรับคำท้า พร้อมกล้าวางเดิมพัน

ผมไม่เคยหวังว่าความขัดแย้งส่วนตัวจะจบลง แต่อยากเห็นเรื่องที่เป็นส่วนรวมได้รับการสานต่อ
    เพราะผมรู้ตัวว่าไม่มีเวลาเหมือนเมื่อก่อน และยินดีสนับสนุนเรื่องที่เป็นของส่วนรวมเท่าที่จะทำได้

หวังว่าสิ่งเขียนไปคงชัดเจนพอและเลิกเอาวงการบังหน้า เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น หรืออ้างการพัฒนา แต่มีเจตนาแฝงอย่างอื่น
    มีปัญหาส่วนตัวก็มาเคลียร์กันเป็นส่วนตัว อย่ายุยงปลุกปั่น หรือสร้างแนวร่วมให้คนเกลียดชังผมเพราะความเข้าใจผิด
    ด่าคนลับหลังโดยเขาไม่โอกาสชี้แจง มันทุเรศ หากอยากด่าควรมาด่าที่นี่ ผมจะได้รับรู้ อย่าทำหน้าตัวเมียตอดนิดตอดหน่อยแบบนั้นต่อไปเลย
    หากมั่นใจว่าผมเลวจริง เล่นมาเลยทีละประเด็น ถ้าไม่มีก็หุบปาก เลิกเหน็บแนมได้แล้ว คนรุ่นหลังๆ เขาจะได้ทำกิจกรรมอย่างสบายใจ

วันนี้คนเข้ามาใหม่ๆ เข้ามาด้วยเจตนาดี เข้ามาเพื่อศึกษาเรื่องพิทบูลจริงๆ
    เขาถามผมว่า บอร์ดนั้นเขามีปัญหาอะไร ทำไมเขาถึงไม่ชอบผมเลย
    ผมก็ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร ตอบได้อยางเดียวว่าคงอิจฉา ในความสำเร็จมั้ง !!!
    :065::065::065:
  • มีผีบางตัวสำนวนเหมือนไอ้ช้างด้วย
    ไอ้ที่ชอบขู่น่ะ 55+
    มันเห่าไม่กล้ากัดหรอก
  • อย่าไปคิดมากครับ พี่มารค์ ยังไงพวกผมก็เป็นกำลังใจให้ พวกนี้ยิ่งโตก็ยิ่งเกรียน บางครั้งคนเราพูดไปมันก็เท่านั้น อาจจะตรงกับสำนวนที่ว่า ปากเหม็นอมยา ปากหมาอมตีน ไอ้พวกนี้ต้องเจอโปรตีนเข้าไปสัก1-2ดอกก็เงียบละ
    ไฟล์แนบ
    ไทเกอ04.jpg 66K
  • ฮาฮา นักเลงจัง ในคลีบอท เหอะๆ ทำตัวเหมือน เด็กหัวเกรียน ไปได้

มึงมา1-1 กะกูมะ ต่อ ให้กู เป้นเด็กด้วย

เด๋ว จะ ตบ หลับ เเก่ๆ อย่างมึง อ่ะ ตบที เดียวก็ ฟันหลุดเเล้ว ไอ้ ลูกเมียน้อยขี้อิจฉา
  • มาซะช้าเรยกรู เฮ้อ..................

ผมว่างานนี้ได้เพื่อ สมช. คงได้เห็นแล้วว่า ใคร เป็นอย่างไร ท่านที่เข้ามากล่าวหาคุณ มาร์ค คงผมร่วงหลายเส้น อ้อไม่ใช่สิ ต้องใช้ว่าโดนถอนหงอก จะเหมาะสมกว่า แถไปได้ข้างๆ คูๆ
  • นานาจิตตัง ป๋ามาร์คโดนหมาบ้ากัดเข้าแล้วครับ
    แต่ไม่เป็นไรครับป๋า ผมเป็นสมาชิกใหม่บอร์ดนี้มา 3 เดือนแล้ว ก็ได้ศึกษาและประโยชน์จากบอร์ดนี้มาก็พอสมควร
    และทุกๆความเเห็นของคุณมีประโยชน์ต่อคนรุ่นหลังมากครับ:063:
    ผมว่าไอ้พวกนั้นมันอิจฉาแน่ๆเลยที่ป๋ามีแฟนคลับเยอะกว่า:013:
    สู้ๆ ครับอย่าไปสนใจมัน:o010:
  • ผีแม่งท้า กล้าจริงๆ พ่อนักเลง แอบอยู่หลังกะโหลกผี แล้วมาตะโกนว่าใครแน่ว่ะ มาเจอกูดิ เสร็จแล้วก็วิ่งหนี 55555 ดูเจตนามึงก็รู้แล้ว ว่ามึงกล้า เป็นผีมาด่าคนอื่น 5555 พวกกูคนไม่จริงมั้ง ถึงกล้าลงชื่อกะเบอร์โทร วันหลังกูเป็นผีมาเถี่ยงกะมึงมั่งดีกว่า กล้าดี 55 ปล. กูเอาจริงนะไม่ใช่แค่ด่าเล่นในบอร์ด อย่าเสือกมาออกลูกนักเลงแถวนี้อีก โปรดฟังอีกครั้ง
  • อ่านมาตั้งนานกว่าจะจบ ผมเด็กสารคามครับ รู้จักคนใน twpa หลายท่าน(แต่ไม่เป็นการส่วนตัวครับ) แต่ผมไม่รู้ว่าผู้ใหญ่เค้าทะเลาะกันเรื่องอาไรมาก่อนนะ แต่ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้สองกลุ่มไม่ว่าจะกลุ่มพี่มาร์คหรือกลุ่ม twpa ถ้ารวมกันได้ผมว่าวงการหมาหมา(แซวเล่นนะครับ) ของพวกเรา ๆ ท่าน ๆ จะยิ่งใหญ่และแข็งแกร่งกว่านี้ครับ ผมว่ามันไม่ต่างกันกับเหตุการบ้านเมืองนะครับ ถ้าสองฝ่ายรวมกันได้ เข้าใจกัน รักกัน มันคงจะดีครับ สุดท้ายนี้ผมก็ให้คนที่เลี้ยงพิทฯ รักกัน เข้าใจกัน พวกเรารุ่นหลังจะได้เอาแบบอย่างดี ๆ จากพี่ ๆ ครับ
  • ปล. อีกที ปากหาเรื่องนี่ไม่ดีนะ สมัยเนี้ย แค่จ่าย 30000 ก็มีคนเอาลูกตะกั่วไปส่งให้ถึงบ้านแล้ว ( เห็นๆในข่าวมาอ่ะเลยมาเล่าให้ฟัง)
  • คุณผีพูดดีค่ะ
    ไม่ทะเลาะกันเพื่อพิทบูลของเรา

ไม่ทราบว่าคุณผีได้ดูรายการเรื่องจริงผ่านจอรึปล่าวคะ นั่นก็อีกมุมหนึ่งที่พูดถึงพิท มีทั้งโหด มีทั้งน่ารัก มีทั้งทำกิจกรรมลากรถ
    มันไม่ใช่รายการสด เลยได้เห็นพิททุกแง่มุม แล้วได้พี่มาเฟียมาช่วยอธิบายถึงอุปนิสัยของพิท

มันคนละแบบกับเรื่องเด่นเย็นนี้

หวังว่าคุณผีๆๆๆๆๆๆ คงเข้าใจพี่มาเฟียแล้วนะคะ
  • ได้ดูครับ คุณ morakaki ผมดูทุกอันครับ ของข่าวข้นคนข่าวเช้า เรื่องเด่นเย็นนี้ เรื่องจริงผ่านจอผมดูทุกอันครับ สำหรับท่านที่ยังไม่ได้ดูนะครับ http://www.me.in.th/live ครับถ้าท่านต้องการดูย้อนหลังให้สมัครสมาชิกก่อนครับ ถ้าไม่สมัครจะดูย้อนหลังไม่ได้ครับ ยังไงก็ขอให้ทุกฝ่าย ทุกท่าน ไม่ว่าหัวหงอก หัวไม่หงอก หัวฯลฯ ก็ตามครับ อยากให้เข้าใจกัน เลิกทะเลาะกัน (อยากให้พี่มาร์คมาจัดที่มหาสารคามมั่ง) แต่คงจะมายาก ถ้าขืนยังทะเลาะกันอยู่แบบนี้ ผมไม่ได้เชียร์ใคร ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ คนที่ผิดก็คงจะรู้ตัวของเค้าเองครับ คนที่ถูกก็ทำดีต่อไปครับ
  • ถึงน้องเด็กสารคามครับ

ก่อนอื่นต้องขอบคุณที่สามารถแยกแยะระหว่างเรื่องส่วนรวมกับเรื่องส่วนตัวนะครับ

พวกเราเคยเป็นเพื่อนกับหลายคนในกลุ่มนั้น เราเคยจัดกิจกรรมด้วยกัน ต่อมาเราขัดแย้งกัน และเราก็แบ่งข้างทะเลาะกันตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา
    วันนี้ถ้าโดยส่วนตัวแล้วคงยากที่จะประสานให้เหมือนเดิม เพราะเรื่องที่ขุดเอามาถล่มกัน มันเป็นความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ ไม่เกี่ยวกับอุดมการณ์แต่อย่างใดเลย
    ผมคิดว่า เมื่อไม่ชอบหน้ากัน ก็ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า และเลือกทำในสิ่งที่ตัวเองสบายใจโดยไม่รบกวนใครก็พอแล้ว

สำหรับผม ไม่มีปัญหา อะไรที่เป็นเรื่องของส่วนรวม หากคิดว่าผมช่วยได้ ผมก็ยินดีให้การสนับสนุนครับ
    แต่การไปจัดงานเองตามต่างจังหวัด ยอมรับว่ากำลังผมคนเดียวคงทำไม่ได้
    ต้องรบกวนเจ้าภาพที่เป็นคนในพื้นที่จัดงานจะเหมาะกว่า ผมคงทำได้เพียงเป็นผู้ร่วมสนับสนุนครับ

และปัจจุบันเวลามีงานในต่างจังหวัด ก็เคยคิดหลายครั้งที่จะเดินทางไปร่วม เพราะยังชอบในบรรยากาศของการแข่งขัน ถึงไม่มีหมาแข่งก็ยังอยากไปร่วมเฮฮา
    แต่เผอิญแกนนำที่ดำเนินการจัดงานบางท่านในบางพื้นที วันนี้เราต่างคนต่างไม่ชอบหน้ากัน และกรรมการอีกหลายท่านก็คงไม่ยินดีเท่าไรที่จะให้ผมเดินทางไปร่วม
    หากผมขืนดันทุรังไป ก็คงอึดอัดใจกันเปล่าๆ แทนที่จะสนุกก็ทำให้งานกร่อยแทน จึงขอไม่ไปดีกว่า

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับแนวคิดดีๆแบบนี้ครับ :063::063::063:
  • ไม่เป็นไรครับพี่ ผมเป็นพี่ผมก็คงลำบากใจเหมือนกัน อย่างว่าละครับ คนไม่ถูกกันแค่เห็นหน้ากันมันก็อึดอัดครับ คืองานในส่วนของพี่ ๆTWPA เนี่ยครับก็จัดดีครับ แต่ในใจผมก็อยากให้มันหลากหลายอ่ะครับ แบบว่านอกจากกลุ่มดังกล่าวแล้ว ผมก็อยากให้กลุ่มพี่มาจัดเหมือนกันน่ะคับ แต่ก็ยากอย่างพี่บอก ย้อนไปสัก 2-3 ปีก่อน ผมเพิ่งหัดเลี้ยงหมาพันธุ์นี้ หลายคน(เพื่อน ๆ ในกลุ่ม)เค้าบอกเค้ามีลูก Tiger แล้วไอ Tiger นี่มันเป็นหมาแบบไหนวะ มันถึงได้มีแต่คนเอามาอ้างชื่อกันนัก ก็ได้มารู้เอาตอนหลังว่ามันเป็นตัวยังไง ใครเป็นเจ้าของ ก็ในบอร์ดนี้แหล่ะครับ ขนาดเมื่อปีที่แล้ว ยังมีน้อง ที่เลี้ยงทีหลังผม เมื่อปีที่แล้ว เค้ามาโม้ให้ผมฟังว่าลูกหมาเค้าน่ะ เป็นลูก Tiger ผมก็งงสิ Tiger ไหนวะ เค้าก็บอก ของพี่มาร์คไง ไม่รู้จักหรอ ผมก็เออ ออ ไปด้วย (ในใจคิด... Tiger มันตายไปแล้วนี่หว่า) ก้อได้แต่ขำในใจ มันคิดว่าตูไม่มีอินเตอร์เน็ตหรือไงวะ อิอิ เหอะ ๆ นอกเรื่องไปแล้วเนอะ ก็เอาเป็นว่าไม่เป็นไรครับพี่ ถ้าพี่มาไม่ได้ ผมก็แค่อดรู้จักพี่แบบตัวเป็น ๆ (ที่ไม่ใช่ในบอร์ด) ก็แค่นั้นแหล่ะครับ ขอบคุณครับผม ...

จาก ผีตัวล่าสุด
  • พ่อแม่ก็แก่เฒ่า ............. จำจากเจ้าไม่อยู่นาน
    จะพบจะพ้องพาน .......... เพียงเสี้ยววารของคืนวัน
    ใจจริงไม่อยากจาก ......... เพราะยังอยากเห็นลูกหลาน
    แต่ชีพมิทนนาน ............. ย่อมร้าวรานสลายไป
    ขอเถิดถ้าสงสาร ............ อย่ากล่าวขานให้ช้ำใจ
    คนแก่ชะแรวัย ............... คิดเผลอไผลเป็นแน่นอน
    ไม่รักก็ไม่ว่า ................. เพียงเมตตาช่วยอาทร
    ให้กินและให้นอน .......... คลายทุกข์ผ่อนพอสุขใจ
    เมื่อยามเจ้าโกรธขึ้ง ........ให้นึกถึงเมื่อเยาว์วัย
    ร้องไห้ยามป่วยไข้ ......... ได้ใครเล่าเฝ้าปลอบโยน
    เฝ้าเลี้ยงจนโตใหญ่ ........ แม้เหนื่อยกายก็ยอมทน
    หวังเพียงจะได้ผล .......... เติบโตจนสง่างาม
    ขอโทษถ้าทำผิด ............ ขอให้คิดทุกทุกยาม
    ใจแท้มีแต่ความ ............. หวังติดตามช่วยอวยชัย
    ต้นไม้ที่ใกล้ฝั่ง............... มีหรือหวังอยู่นานได้
    วันหนึ่งคงล้มไป ............. ทิ้งฝั่งไว้ให้วังเวง

พ่อแม่ สร้างพวกเอ็งมากัดกันอะดิ พลังกัดแต่ละคนเกิน4000ปอนด์ล้วนๆเลยวะ
  • TWPA โตยากเพราะมีผู้นำใจแคบขี้อิจฉาจึงเกาะกลุ่มกันทำตัวเป็นเผด็จการ ยุยงปลุกระดมปลุกปั่นสร้างภาพมาเฟียให้ดูน่ากลัวเกินจริง เหตุเพราะขัดแย้งส่วนตัวบวกอิจฉา ควรใช้ชื่อชมรมลากท้องถิ่นเหมาะกว่า อย่าใช้ไทยแลนด์นำหน้าเลยมันเว่อร์เกินไป T=ตุ๊ด+แต๋ว W=ผู้หญิง P=เพาเวอร์ A= แอคชั่น
  • :063::062: "เมื่อไม่ชอบหน้ากัน ก็ต่างคนต่างอยู่ดีกว่า และเลือกทำในสิ่งที่ตัวเองสบายใจโดยไม่รบกวนใครก็พอแล้ว" คำพูดของคุณมาเฟียครับ ผมชอบครับ
    -การที่คุณมาร์คมาเฟีย..ได้ออก TV.เพื่อชี้แจงแก้ต่างกระแสรความโหดร้ายของพิทบูล เป็นเรื่องที่น่ายกย่อง และบอกได้เลยว่าเป็นโชคดีของพวกเราชาวพิทบูลทุกคนที่พวกเรายังมีโอกาสได้ออกมาชี้แจง ทำความเข้าใจในเรื่องความโหดร้ายของพิทบูลกับสังคมได้ แม้ไม่ได้ทั้งหมด ก็ดีกว่าไม่ได้ทำอะไลยเลยไม่ใช่หรือครับ คุณมาร์กมาเฟียสมควรได้รับการยกย่องชื่นชมมากกว่าจริงไหมครับ
  • เรื่องลากยังไม่จบอีกเหรอนี้ ไม่เข้าใจเลยจริง:m005:

ส่วนF1 ผมก็ขอบอกเลยไม่มีพิทบลูเค้าก็น่าจะอยู่ได้อยู่แล้ว แต่ต้องขอขอบคุณพื่น้องพิทบลูเพราะว่าเป็นลูกค้ากลุ่มแรกที่ช่วยกันใช้ จนทำให้F1มีวันนี้:m109:

ปล.ตามาเฟียถ้าจะจัดลากสนามใหญ่ๆบอกก็นะเพราะทูก้าผมมันแก่แล้วต้องฟิตมันหน่อย และถ้ามีจริงคงได้เป็นสนามสุดท้ายขอมันแล้วละ เพราะว่ามันเป็นหมาเฒ่าแล้วฮิฮิ

::::::::::::::::::::แต่ระวังดาวรุ่งพุ่งแรงนะ ก๋อยน้อยศิษฐ์D1::::::::::::::::::::::
    ไฟล์แนบ
    P1110221.JPG 83K
    P1090181.jpg 78K
    20080320153202_q36084.jpg 67K
  • หวัดดีเฮียโรจน์ มาเป็นกลอนเลยนะวันนี้ อ่านแล่วโดนสองฝั่งเลยนี่หว่า ฮา.............. :030:
  • หวัดดีพี่สุธีพงศ์ขอบคุณที่ร่วมแสดงความคิดเห็นในบอร์ดโดยสม่ำเสมอครับ
    พี่สบายดีนะครับ ปีนี้มีอะไรเด็ดมา แบ่งน้องๆบ้าง

ผมชอบนะเวลาพี่ลุยกับผี ฮ่าๆๆๆ เดินชนไม่มีหลบ ได้ทั้งบู้ได้ทั้งบุ๋น และมีอะไรใหม่ๆให้ติดตามอยู่เสมอ
    ก็ให้กำลังใจนะครับ ในบอร์ดนี้เป็นศูนย์รวมความหลากหลาย ไม่มีใครถูก 100% และก็ไม่มีใครผิด 100%
    ต่างคนต่างสไตล์ ก็นานาจิตตัง เล่นพิทบูล เหมือนวิ่งเข้าป่า มันสนุกสนานท้าทาย
    ได้ผจญภัย เจอดอกไม้ เจอทุ่งหญ้า เจอเสือ เจอช้าง เจอหนามเกี่ยว มีให้ครบทุกรส ก็อย่าไปเครียดกับมันมากนะครับ

วันไหนได้ไปอุดร จะแวะไปเยี่ยมนะครับ:005:
  • ตาหมีเอาตัวอะไรมาลงวะ น่าตาน่าเกลียดมั่กๆ เหมือนกะจงหม้อ ฮา...............

เจ้าทูก้าหมาแลกถัง มันทำได้หลายพันโลอยู่เหมือนกัน น่าจะส่งออกลุยยุทธภพเดินสายกวาดถ้วยก่อนแขวนสายลากนะท่าน
    ลงแข่งเล่นๆแก้เซ็ง หมาลงสนามเจ้าของดื่มเบียร์รอลุ้น ลากมั่งข้ามมั่ง ยังงัยก็ได้ถ้วย เชื่อดิ

จาก มาเฟีย คนว่างงาน อาจารย์สอนลากฯ

We (คือพวกเรา) สนุกสนานเฮฮา แต่ไม่บ้ากฏเกณฑ์ เว๊ยยยยยยย
  • ความจริงผมก็ไม่ค่อยรู้จักใครเป็นการส่วนตัวโดยเฉพาะเหล่าผีนี่ขอไกลห่างไม่รู้จักได้เป็นดีเพราะกลัว
    แต่เห็นมีปัญหากันมานานโคตรเลย

อมตะแห่งตำนานการขัดแย้งจริงๆ อยู่วงการหมามานานพอควร รู้และเห็นมาเยอะ

เอานา อะไรยอมๆได้ก็ยอมไปเถอะ ปล่อยวางหรือ ถอยสักคน ผมเชื่อว่า อีกคนคงไม่ตามไม่เลิกมั๊ง แต่หากเมื่อเราถอยแต่ยังดันตามไม่เลิก ก็ส่องซะ จะได้จบๆ

ไมรู้มีใครเคยลองเป็นฝ่ายยอมมั่งหรือยัง ถ้ายัง ก็ลองดูนะ

เป็นฝ่ายยอมแต่มีความสุขนะจริง จริ๊งงงงงงงงง
  • เฮ้ย เฮียโรจน์ เข้าใจผิดแล้ว ผมยอมให้มานานแล้วครับ
    พวกเขาต่างหากที่ไม่เคยคิดที่จะหยุดตามรังควาญผมเสียที

แต่ยอมรับว่าในอดีตเคยขัดแย้งกระแทกกันไปกระแทกกันมาตลอด
    แต่หลังจากเหตุการณ์ช้างซ่าส์ ผมก็หยุดอย่างถาวรมานานแล้ว ไม่เคยไปวุ่นวาย ไม่เคยไปพูดถึงพวกเขาอีกเลย
    ถึงแม้จะรู่ว่าในกลุ่มพวกเขายังมีการเหน็บแนมผมในเว็บนั้นอยู่ตลอดก็ตาม ถือคติว่าจะพูดอะไรก็พูดไป ถ้าไม่รู้ไม่เห็นเสียอย่าง ก็สบายใจ
    มีคนมาเล่าให้ฟังอยู่บ่อยๆ ถ้าไม่จาบจ้างหรือหมิ่นประมาทจนเกินทนก็พยายามทำเป็นไม่ได้ยิน ไม่รู้ไม่เห็น และไม่ไปยุ่งอีกแล้ว

และคราวนี้ผมก็อยู่ของผมดีๆนะครับ ผมแค่ไปออกรายการทีวีเรื่องหมากัดคน
    แต่ฝั่งนั้นก็มาจุ้นกับผมก่อน มาวิพากวิจารณ์ในทางเสียหาย และมีคนเอามาลงให้อ่านที่นี่ ผมไม่ทราบว่าพวกนั้นมีสิทธิ์อะไรที่จะมาวิจารณ์ผมด้วยคำพูดเช่นนี้
    คำพูดในทำนองดูถูกที่ผมรับไม่ได้เลย คือการกล่าวหาว่า ผมพยายามบิดเบือนข้อเท็จจริงบ้าง เห็นแก่ได้บ้าง พูดเข้าหาตัวเองบ้าง หรือมีผลประโยชน์แอบแฝงบ้าง
    ทั้งที่สิ่งที่ผมทำ ก็เพื่อปกป้องวงการทั้งนั้น ผมได้อ่านก็เลยปี๊ดแตก จึงต้องขอสั่งสอนเสียหน่อยก็เท่านั้นเองครับ
  • บอร์ดนู้นมีพูดเหน็บแนมคุณมาร์คอยู่เป็นระยะๆ เช่น เซียนทางกรุงเทพมันฝึกหมาแค่สามวัน,นักพูดไม่ใช่นักปฏิบัติ,
    ผลประโยชน์มันปิดปากอยู่ และอื่นๆอีกเป็นระยะๆ
    ผมอ่านเจออยู่เรื่อยๆยังอดคิดไม่ได้ว่ามันทำไมไม่ยอมเลิกราต่อกันซักที
    ไม่ชอบขี้หน้ากันก็ไม่น่าพูดถึงกันอีกจะได้ไม่เกิดปัญหา คนไม่ถูกกันก็คงไม่พูดถึงแง่ดีของอีกฝ่ายหรอก
    แต่ก้อไม่เคยก๊อบมาลงบอร์ดนี้หรอก เพราะคิดว่าเป็นเรื่องนินทากันเท่านั้นก็เหมือนสมาคมแม่บ้านทั่วไป
    ผิดก็ตรงที่พวกนี้เป็นผู้ชาย(หรือป่าว)แค่นั้นแหละ
  • สบายดีครับคุณมาร์คฯ.....เรื่องชนกับผี บางทีอยากจะใช้คำแรงๆคืนไปบ้าง ลูกชายก็คอยว่าอย่าไปต่อล้อต่อเถียงกับผีเลยพ่อ ไอ้เราก็ชอบทำอะไรตรงไปตรงมา มีปัญหาอะไรไม่เข้าใจก็มาคุยกันดีกว่า...อย่าแอบเป็นผีมาด่าเลย มันไม่สง่างามหรอกครับ 55555
    -เรื่องออก TV.ผมน่ะเห็นด้วย 1000 % เป็นเรื่องโชคดีที่ได้มีโอกาสออกมาชี้แจงเพื่อปกป้องวงการพิทบูล อีกทั้งยังเป็นการช่วยเหลือคนในวงการพิทบูลให้สังคมดูดีขึ้นครับ
    -ยังไงถ้ามาอุดร ก็แวะมานะครับยินดีต้อนรับเสมอ จะพาไปทานอาหาเวียตนาม"วีที.แหนมเนือง" แต่ถ้าชอบอาหารอิสานก็มีร้าน"ครัวคุณนิด"ครับ
  • ขอบคุณในความกรุณาครับพี่ มีโอกาสคงได้ทานอาหารร่วมกันแน่ ผมยังเก็บเบอร์โทรและข้อความที่พี่ส่งมาให้อยู่เลยครับ

ผมคุยอยู่ในกระทู้นี้คงไม่มีปัญหานะครับ ขอขยายความเพิ่มเติมเก็บเอาไว้อีกหน่อยก็แล้วกัน
    ไหนๆเข้าก็ตั้งกระทู้ไว้ให้แล้ว และก็พูดเฉพาะในส่วนที่ตัวเองเกี่ยวข้อง กลัวเหมือนกันกลัวจะโดนต่อว่า ว่าไม่ยอมจบ

ความจริงสมาชิกในบอร์ดนี้มีหลายท่านที่เล่นครบทุกบอร์ด และสนิทกับผม เขาเล่าให้ฟังอยู่บ่อยๆละครับ
    เรื่องที่โดนประจำก็เช่น ฝึกหมาไม่เป็นบ้าง เป็นนักพูดไม่ใช่นักปฏิบัติบ้าง ทำทุกอย่างเพื่อผลประโยชน์ ฯลฯ ตามที่ท่านผียกตัวอย่างมา

ผมก็ไม่รู้ว่าคนที่พูดมันกล้าพูดออกมาได้อย่างไร เช่นเรื่องฝึกหมาลากน้ำหนัก ถ้าผมฝึกไม่เป็นก็คงจัดงานไม่ได้ และกิจกรรมนี้ผมก็เป็นคนเอามาเผยแพร่ และวิธีการฝึกผมก็เป็นคนแรกที่ไปแนะนำที่ศูนย์ดีวัน ศูนย์ดีวันเขาเองก็เรียนรู้เรื่องการลากน้ำหนักมาจากผมนี่ละ การฝึกหมาให้ลาก จะได้เยอะหรือน้อย มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับจำนวนวันในการฝึก เพราะบางคนเล่นกิจกรรมนี้มานานนม แอบเอาเวลาราชการหมาฝึกหมา แต่ก็ทำน้ำหนักได้ไม่เท่าไร เหตุก็เพราะฝึกไม่เป็นครับ หัวใจสำคัญในการฝึกมันอยู่ที่เทคนิค หากเริ่มต้นถูกวิธี ฝึกแค่สามวันก็อาจจะเอาชนะหมาที่ฝึกมาแล้วเป็นปีก็ได้ เพราะคนที่ฝึกเป็นปี หากดักดาน ใช้อารมรณ์ในการฝึกหมา ไม่เข้าใจธรรมชาติของเขา ไม่มีทางประสบความสำเร็จ มันไม่เกี่ยวว่า ใช้ของล่อไม่ใช้ของล่อ สนามเอียงสนามลาด เพราะเวลาแข่งก็แข่งสนามเดียวกัน เอียงก็เอียงเหมือนกัน ลาดก็ลาดเหมือนกัน หมาที่ใช้ของล่อก็แพ้หมาที่ใช้คำสั่ง ฉะนั้นมันจึงไม่ใช่ข้ออ้างที่ฟังขึ้น

และหมาที่ผมเคยเลี้ยง เขาก็เคยรู้เคยเห็นกับตาว่ามันฉลาดไม่แพ้ใคร ผมเลี้ยงมันมาตั้งแต่อยู่ที่เมืองนอกเขาก็รู้ เขาเองก็เคยคลั่งไคล้อยากมีหมาอย่างผมมาก่อน ผมฝึกมันด้วยตัวเองเพราะช่วงนั้นยังพอมีเวลา เขามาที่บ้านผมเขาก็เห็นอยู่กับตาของเขาเอง ผมสามารถฝึกได้ถึงขนาดที่ว่า สั่งให้กินอาหาร(เม็ด)หรือหยุดกิน โดยปกติผมเอาอาหารใส่ในภาชนะวางไว้ที่กินประจำของเขาภายในบ้านตอนเช้า หมาผมก็ไม่เคยสนใจอาหารที่วางไว้นั้น แต่หมาผมจะไปกินเมื่อผมสั่ง และจะหยุดกินเมื่อผมสั่งให้หยุด สิ่งเหล่านี้เขาเคยเห็นแล้วทั้งนั้น ผมเคยโชว์ให้ดูขนาดที่ว่า เอาไก่ทอด KFC ขว้างใส่กระบาลมัน และไก่ก็ตกอยู่ข้างๆปาก แต่หมาผมเดินหนีไม่กล้าแม้แต่จะมองไก่ชิ้นนั้น แต่มันจะพุ่งเข้าไปกินเมื่อผมสั่งให้กินเท่านั้น การฝึกแบบนี้ไม่ใช่เรื่องยาก แต่ก็ไม่ใช่ง่ายซะทีเดียว ผมก็ไม่รู้ว่าเขาทำไมชอบคิดว่าผมฝึกหมาไม่เป็น เหตุที่ตอนนี้ไม่ฝึกหมาเพราะว่าไม่มีเวลาเหมือนเมื่อก่อนต่างหาก

ส่วนเรื่องการปฏิบัติ วันนี้กับตำแหน่งกรรมการผู้จัดการบริษัทเอกชนแห่งหนึ่ง ผมว่าชีวิตนี้ผมประสบความสำเร็จในแทบทุกเรื่อง หากเทียบกันผมเหนือกว่าเขาแทบทุกอย่าง ไม่เฉพาะเรื่องงาน เพราะผมทำอะไรแล้วทำจริง ไม่ใช่ได้ดีเพราะลิ้นเหมือนใครบางคน ผมไม่ได้ใช้อำนาจหน้าที่เบียดบังหารายได้เข้าตัวเอง เกียรติประวัติส่วนตัวที่ผ่านมา สิ่งที่ผมภูมิใจ คือผมเคยเป็น GM บริหารทีเดียวสองบริษัท พ่วงด้วยตำแหน่ง Directer อีกหนึ่งบริษัท พร้อมเป็นตำแหน่งที่ปรึกษาให้อีกสองบริษัทฯ แสดงว่าผมบริหารงานพร้อมกันทีเดียว 5 บริษัทฯ

ส่วนเอฟวัน นี่ผมไม่ได้บริหารเอฟวันเลย ผมไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตอนนี้ขายได้เท่าไร มีลูกค้ากี่ราย ถ้าใครสั่งเอฟวันกับผม คงรอจนหนวดหงอก ผมไม่รู้หรอกว่าเขาส่งอย่างไร เก็บเงินอย่างไร ผมแค่ริเริ่มกับให้นโยบายเท่านั้น และปัจจุบันนี้ภรรยาผมเป็นคนดูแลแทบทุกอย่าง แต่เขาก็โจมตีสิ่งที่ผู้หญิงคนหนึ่งภูมิใจ และบริหารมาด้วยตัวเองด้วยความเหนื่อยยากจนเจริญเติบโตขึ้นมาอย่างทุกวันนี้ เขาทำเพียงเพราะเข้าใจผิดคิดว่าผมเป็นคนบริหารเอฟวัน จึงต้องคอยขัดขาและทำลายทุกอย่างที่เป็นของผม

ผมจึงมั่นใจว่าผมไม่ใช่ดีแค่พูดแน่นอน แต่กับคนบางคนที่ยกยอปอปั้นกันจนเป็นนิสัย แสดงออกจนเป็นเรื่องปกติธรรมดาในที่สาธารณะ กราบได้แม้แต่ผู้ที่เยาว์วัยกว่า ผมก็อดคิดไม่ได้ว่า ทุกวันนี้ชีวิตเขาได้ดีขึ้นมา เป็นเพราะลงมือหรือลงลิ้นกันแน่ ฮา............... :030::030::030:
  • งืมๆ..พี่มาคร์ สมแล้วคับที่เป็นคนที่เลี้ยงพิตบูล(ยอดคน) กล้าทิ้งเบอร์ไว้ให้พี่ผีด้วย 555(แล้วเค้าโทรมาปะพี่ อยากรู้จิง 555!!)

ไม่ทราบว่าคนที่เป็นคู่กรณีของพี่ เข้าเลี้ยงพุดเดิ้ลใช้ป่าวคับ

อาผมเลี้ยงไว้สองตัว มันชอบอิจฉากันเองอะคับ(น่าเบื่อมาก)

ที่สำคัญ ชอบเห่าด้วย น่ารำคาญสุดๆ บางวันผมกะลังอารมณ์ดีๆ มันก็เห่าซะ!! อยากเดินเค้าไปเตะปาก 555

แต่ไม่ทันได้เตะเลยนะคับ พอมันเห็นเราเอาจิงปุ๊ป วิ้งมุดใต้โต๊ะเลย 555

ผมเลยว่านิสัยมันดูคุ้นๆอะคับ 555 เลยถามดู สงสัยพี่แกจะเลี้ยงไว้เยอะ เลยซึมเข้านิสัยตัวเอง 555
  • ฮ่าจึย์

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกตั้งแต่ที่ผมเล่นพิทบูลโซนมาเลยก็ว่าได้ ที่ตามมาดู จน ข้ามหน้าไปแล้วก็มาดู

ไม่รู้คู่กรณีกะพป๋ามาร์คนี่เคยเจอะกันตามงานบ้างรึเปล่า

เอาน่า อ่านไปอ่านมานึกซะว่า ขำขำ น่านะป๋ามาร์ค
  • :o028: 555+ มาดูหมาผมดีกว่าครับหล่อ ใหม หุ่น ไม่เจ๋ง ไม่ล่ำ อาศัยหน้าหล่อ คอยหลอกสาวๆให้มาลูบไล้
    ไฟล์แนบ
    golummmm.jpg 62K