ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พัฒนาการลูกดีเซล+ซันนี่
  • ฝึกแต่เด็กเลย ลากมอไซร์

ผมยังไม่ได้ให้ออกอะไรมากอะครับแค่วิ่ง ๑ วันเว้น ๒ วันครับ

กับคำสั่งเบื้องต้นครับ ชิด หมอบ ตาม นำ ค่อย ไปครับ ก็ให้เล่นเป็นเด็กๆ

ไปก่อนครับ เดียวขอดูเจ้ามาร์บัสอีกหน่อยครับจะค่อยๆเค้มงวดครับ

กลัวข้อขาส่วนต่างๆพอโตไปแล้วจะมีปัญหาตามมาได้ครับ

รอให้กระดูกแข็งแรงมากกว่านี้ซะหน่อยซัก ๗ ๘ เดือนค่อยจัดหนักครับ เจ้าจีช๊อค เก่งมากเลยครับ

ส่วนเจ้าบัสวิ่งก็ให้วิ่ง ประมาณครั้งละ ๑ ก ม ครับตก ๑๐ นาทีได้ เย็นก็พาไปเล่นกะเด็กๆแถวบ้านครับ ยังคงเน้น

ไปทางอาหารกับการออกกำลังกายครับ ยังไงมาแชร์ๆความคิดกันมั้งบ่อยๆนะครับ อยากเห็นเด๊กๆของทุกท่าน

เลยครับ

:o044:
  • image
    image

พอได้ไมครับ กำลังออก 4 เดือน 7 วัน ครับช่วงนี้เข้มงวดนิดหน่อย

เพิ่มจำนวนการออกกำลังกายมากขึ้น เพิ่มไข่ กับ อกไก่มากขึ้น+ยาบำรุ่งกล้ามเนื้อ

กินเยอะขึ้นออกกำลังกายมากขึ้น ยังไม่เน้นกิจกรรมแรงๆครับแค่เพิ่มเวลา :o027:
    ไฟล์แนบ
    กล้าม1.jpg 87K
    กล้าม2.jpg 89K
  • ชื่นใจมากๆคับ ที่เห็นการเติบโตของ เด็กๆทุกตัว

เยี่ยมมากๆคับ
  • หายไปไหนกันหมดน้ออออออออ

imageimage
    ไฟล์แนบ
    528652_3280276125043_1211751627_32978790_1860933075_n.jpg 35K
    544852_3295390462892_1211751627_32984010_732098782_n.jpg 31K
  • สวัสดีครับคุณฝน เขามาทุกวันครับ น้องบูมหายไปนานเลยได้โทรคุยกันมั้งไมครับ
    เจ้าตัวเล็ก ตัวใหญ่ดีจังครับ เลี้ยงดีน่าดูเลยเดียวทำรูปมาลงมั้งดีกว่า :o010:
  • คุณบาสโทษที อิอิ ดูชื่อผิดไปเป็นไงบ้างครับสบายดีไมครับ
  • ไม่ได้หายไปไหนเช่นกันค่ะ เข้ามาเที่ยวเวปประจำค่ะ
    แต่ที่บ้านสั่งให้ "เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ" เจ้าชีตาร์ ให้เป็นหมาคุณภาพเสียก่อน
    กลัวว่าจะติดบอร์ด เดี๋ยวชีตาร์จะน้อยใจ หนีไปหาเจ้านายใหม่ซะชิบ

ล่าสุด สดๆร้อนๆimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3092.JPG 61K
    SDC15261.JPG 70K
    SDC15236.JPG 100K
  • ส่วนภาพนี้เจ้าของ ชีตาร์เองค่ะ

image

อัพเดทให้ชมกันลืมค่ะ "ฝนสวยค่ะ" อิอิ :m93: :m09:
    ไฟล์แนบ
    Copy of SDC15276.JPG 74K
  • กำลังโต ตัวใหญ่ๆกันทั้งนั้น
    เจ้าซีตาร์ สวยมากครับ
    แต่เจ้านายเจ้าซีตาร์น่ารักกว่า อิอิ เดียวไว้จะถ่ายเจ้ามาร์บัส
    มาให้ชมครับว่างขอทำคลีปก่อนครับ ถ่ายวีดีโอไว้ยังไม่มีเวลาทำมาลงให้
    พี่น้องทุกท่านชม
    ส่วนใครอยู่แถวๆสวนหลวง ร๙ วันว่างๆมาเจ้าตัวเล็กไปว่ายน้ำที่สวนกีฬาทางน้ำได้นะครับผมมักจะไปวันคู่ครับ
    ช่วง บ่าย๒ ถึง ๔ โมงโดยประมาณ เวลาหลังจากนั้นจะมีสุนัขเล็กมาวิ่งเลยต้องรีปกลับก่อนเจ้ามาร์บัสเวลาเล่นเค้าเล่นสุดตัวครับ :o010:
  • ครับผม ผมชื่อ แบต นะครับ ไม่ได้ชื่อ บาส อิอิ

เจ้าซีต้า ยิ่งโตยิ่งสวยเลยนะครับ

เจ้ามาบัส เอามาโชวหน่อยครับ OoP

เจ้าจีช๊อก ไม่มีอาการดุเลยครับ ไม่เคยเห่าคนแปลกหน้า ไม่เคยเห่าคนเลยก็ว่าได้ครับ

มีวิตามินตัวไหนดีมั้งครับ แนะนำหน่อย

ตอนนี้ให้กิงมื้อเช้าF1กับโครงไก่สับดิบ

มื้อเย็นให้ F1ไข่พะโล้ ผักบ้าง หมูบ้างimage
    ไฟล์แนบ
    533319_3366025508724_1211751627_33015366_794093730_n.jpg 63K
  • ก่อนอื่นต้องบอกว่าสุนัขสวยทั้ง 2 ตัวเลยครับ มองจากขนก็รู้แล้วแจ่มจริงๆ

image
    image
    image
    image
    image

ตอนนี้น่าจะหนัก 30 โล ได้แล้วอะครับอาจจะมากกว่านั้นเพราะไม่ได้ชั่งมาเดือนนึงแล้วครับ
    วิตามินที่ให้กินก็ วันละ 2 ชุดครับ เช้าก่อนอาหารตอน 06.30 เย็น 16.00 (เย็นแล้วแต่ครับถ้าวันไหนออกกำลังกายก็ให้กินก่อยไป 30 นาทีครับขึ้นรถจะได้ไม่อ้วก) ออกกำลังกายก็ ครั้งละ 1-1 1/2 ชม ครับว่ายน้ำมันเดินมั้งครับ
    สปริงโพ ก็บางอารมณ์เจ้ามาร์บัส
    ส่วนใหญ่ พอออกกำลังกายช่วงวันพักก็เดินตามประสาเรื่อยเปื่อยในบ้าน
    กลางวันถ้าพี่ชายอยู่นอนห้องแอร์ ถ้าไม่อยู่ก็กรง เปิดพัดลมเอา มีความสุขดีนุกหนานแก่เบื่อได้เยอะเลย :o010:
    วิตามินสั่งพี่มาร์คได้เลยครับส่งEms ให้ด้วยอะครับ ส่วนอาหารแรกๆผมก็คลุกครับหลังๆงดคลุกละครับเพราะว่าถ่ายแล้วไม่เหมือนเดิมครับ บ้างวันคลุกอกไก่ต้ม บ้างวันคลุกไข่เป็ดต้ม/ทอด พอถ่ายแล้วมีปัญหาครับ เหลวมั้ง-แข็งมั้ง พอมาไม่คลุกปกติครับ สีนี้สวยทีเดียวเชียวดูแล้วน่าจะถ่ายสบาย ตอนนี้ก็ใช้ F1ม่วงครับ เห็นเพื่อนๆบอกเอ็กตรีมบลูลี่สิกินง่ายไม่ต้องให้เยอะ สารอาหารครบ อีกอย่างสุนัขกินน้อยแต่ได้คุณค่ามันจะกระชับ ผมยังไม่ได้ลองนะเดียวจะลองดูเอามาคุยให้ฟังอีกทีละกันครับ หมดถุงนี้ก่อนใก้ลๆละ :m01:
    ไฟล์แนบ
    ออกกำลัง.jpg 105K
    สถานที่ออกกำลัง.jpg 104K
    กำลังหลับสบาย.jpg 97K
    นอนกะพี่ชายครับ.jpg 82K
    วิตามิน.jpg 63K
  • อ๋อรูปที่นอน อืดนั้นไม่ใช้ผมครับ พี่ชายผมเลยครับหลบร้อนมานอนกะหมา
  • image
    image

มาอีกแล้วครับแล้วก็หายเงียบไปกันหมดอีกแล้วครับ :o010:
    ไฟล์แนบ
    ชิวๆ1.jpg 179K
    ชิวๆ2.jpg 139K
  • โอ้โฮ้ :o040: สวยๆกันจริงๆ

มาบัสของคุณแป๊ก ไม่เสียชื่อลุกชายตัวเดียวในคอกใหญ่ ล่ำสวยจริงๆ
    บำรุงขนาดนี้สงสัย อนาคตต้องสร้างชื่อเสียงให้ตระกลูทรานซิสเตอร์ได้แน่นอน แอบเชียร์อยู่นะค่ะ

จีชอคก็เป็นตัวเีมียที่ใหญ่จริงๆนะค่ะคุณแบตสงสัยเป็นผลมาจากการว่ายน้ำแน่เลย
    ว่างๆเอาคลิปมาลงให้ชมกันหน่อยนะค่ะ

ส่วนเจ้าชีตาร์ช่วงนี้ฮีทต้องดูแลเป็นพิเศษ กลัวพลาด อิอิ :m93:

image

image

ภาพล่าสุด ลานจอดรถ เซ็นทรัล เค้าไ่ม่ให้หนูเข้าห้าง :002:
    ไฟล์แนบ
    SDC15415.JPG 81K
    SDC15424.JPG 88K
  • ครับผม ฮีทไวจังครับ
  • ช่วยทำรูปสายของ ดีเซล กับ ซันนี ให้หน่อยครับ

จะได้ตอบ อย่างมั่นใจ ว่าความเป็นมายังไง

image

อยากให้ทำแบบนี้ให้หน่อย
    ไฟล์แนบ
    599034_444305842259772_726598465_n.jpg 105K
  • สวัสดีคับ อัฟกันใหญ่เลยนะคับ

• ผมก็อยากจะทำนะคับ แบต

แต่ผมทำไม่เป็นคับ สายเลือดหมาผมไม่มีหลอกแน่นอนคับ

ผมไม่มีความรู้เรื่อง คอม เลย ไม่รู้จะทำไงคับ แต่ถ้าให้ผมท่องให้ฟังว่า

สายเลือดมาไง ปู่ย่า ตายาย หรืออื่นๆผมท่องให้ฟังได้เลยคับ
  • ลองไล่สายตามชื่อมาบูมเดียวพี่ลองไปหารูปแล้วทำ ไล่สายดูถ้ามีรูปก็แนบมาด้วย :o044:
  • :-)) ผมไม่ได้ซีเรียดไรครับท่านบูม แต่เผื่ออนาคตลูกหลาน แค่คำพูดมันคงไม่พอ บูมหารูปมาโพสให้หน่อยนะครับ เดวพี่ paxza ทำให้ 5555
  • สำหรับคำพูดผมต้องเชื่อได้สิคับ

ผมอยู่ตรงนี้มานานมากแล้ว และผมไม่เคยหลอกใคร

หมาผมทุกตัวมีที่มาที่ไป สายเลือด ไทเกอร์ ทุกตัวคับ (ครอกผมเน้นที่สาย ไทเกอร์ นะคับ)

ถ้าอยากได้กันจริงๆเดี๋ยวผมจะ ให้พี่แป็กทำให้แล้วกันนะคับ

หรือถ้ามีอะไรก็โทรมาคุยกับผมตรงไเลยก็ได้คับ 080 - 5172123 [boom] คับ
  • image
    จัดไปครับเพื่อนๆ เจ้าตัวนี้วิ่งแล้วครับ ล่อฝึกไป 3-4 วันเอาเครียดเลย
    กลัวมันไม่ขึ้นสุดท้ายก็ข่มขืนจนขึ้นวิ่งจนได้ :o059:
    ไฟล์แนบ
    วิ่งวันแรก.jpg 137K
  • ทักท้ายทุกคนครับบบบบบบบบบบ

ลูกๆๆจะเข้าเก้าเดือนกันแล้ว ของผมยัง25โลเองครับ

ของทุกคนเท่าไร (มาบัสเท่าไรครับพี่แป๊ก)
  • ลูกดีเซล+ชันนี่ = ชีตาร์ ของ คุณฝนครับเจ้าของฝากมาทำลาก มุ่งมั่นมาก

เห็นกระทู้พอดี เพิ่งพาไปว่ายน้ำและซ้อมมาเมื่อวันอาทิตย์ เลยขออนุญาตอัพให้ชมกันเล่นๆ

เรื่องน้ำหนักยังไม่ได้ชั่งครับ แต่สมบูรณ์เกินเหตุ อีทที่2แล้วเป็นมา5-6วันแล้ว (งง ..งง เลือดโชกเลย)

image
    image
    image
    image
    image

ภาพเก่าๆซ้อมลากแล้ว ใจเกินร้อยหมาน้องบูม เนี่ย ซู้ด ยอดดดดดด

image
    image
    ไฟล์แนบ
    IMG_7539.JPG 115K
    IMG_7399.JPG 184K
    Copy of IMG_7496.JPG 171K
    IMG_7560.JPG 61K
    IMG_7425.JPG 202K
    IMG_3912.JPG 98K
    IMG_3904.JPG 203K
  • อันนี้ เพื่อนในกลุ่ม คุณ superkim ทำให้ดูเล่นคร่าวๆ

ฝากให้.... น้องแบต และ คุณแป๊ก ดูเล่นเพลินๆก่อนครับ

สายเลือดฝั่งแม่ครับ ฝั่งดีเซลไว้พร้อมกว่านี้ จะทำมาฝาก ฉบับสมบูรณ์แบบทั้ง ดีเซลและซันนี่คร๊าบบบ

image
    ไฟล์แนบ
    306551.jpg 246K
  • แร่มมากเลยครับพี่ฝน :-D

ฮีทแรกยังไม่มาเลยครับ ซีต้าสวยงามมาก

เดววันที่สองจะกลับบ้านที่น่านจะแวะไปเที่ยวบ้านเก่า หาท่านบูมซะหน่อย อิอิ
  • จะเทียบกับตัวผู้คงไม่ได้ครับต้องถามๆตัวเมียดีกว่าครับตัวผู้ยังไงส่วนใหญ่และน้ำหนักมากกว่าเป็นเรื่องธรรมดาครับ ส่วนเจ้าจีช๊อก 25 แจ่มแล้วครับ ส่วนซีตาร์เป็นยังมั้งครับดีจริงๆมีเพื่อนเล่นด้วยผมกำลังหาอีกตัวแต่ก็ยังไม่เจอถูกใจส่ว่นทีถูกใจก็ราคาโคตรๆเลยอะครับเก็บเงินไปก่อน
    มาร์บัสตอนนี้ 31.3 กิโลครับ ล่าสุดทีชั่งเมื่อ 4 วันทีแล้ว ช่วงนี้ลาก 1 วันเว้น 2 วันครับสลับว่ายน้ำ
    หลังๆผมให้กินมื้อเดียวครับ เช้ากินนมกับไข่ต้มไม่ก็ไข่ทอดเนยจืด วิตามินเพิ่ม Weignt Gainer และ Future Star อย่างละเม็ดครับ ส่วน Bully Max ช่วงนี้ขาดตลาดถ้าไม่ขาดก็เย็น 1 เม็ดครับ
    เรื่องลากผมคงยังไม่ให้ทำเกินกำลังเด็กครับอันนี้ความเชื่อส่วนตัวครับเพราะกระดูกยังใหญ่ได้อีกไม่จำเป็นต้องเร่งกล้ามเนื้อมากจนเกินไปสอนให้ลากให้ตื่นตัวเสมอพอแล้วครับ ออกกำลังทั่วไปให้ใช้ชีวิตเด็กให้เต็มทีครับผมขอรออีกหน่อย ไม่รู้คิดไปเองหรือปล่าวกลัวว่าลากแล้วข้อขาจะเสื่อมนะครับพอดีวันนั้นไปซื้อสายลากพี่คิงที่แกขายที JJ แกทักมานะครับเลยเว้นไว้แค่ลากเป็นแต่ยังไม่เพิ่มน้ำหนักตอนนี้ก็ให้ลาก จักรยานให้แฟนขี่เราวิ่งตามครับ ส่วนตัวช่วงนี้ชอบให้ว่ายน้ำมากกว่าเพราะอย่างที่ว่าว่ายน้ำทำให้ปอด หัวใจแข็งแรงมากขึ้นผมเน้นไปทางนั้นก่อนครับ
    image
    image
    รูปที่สองไม่ค่อยสวยเท่าไรบัสถ่ายรูปไม่ค่อยขึ้นเหมือนพ่อมัน
    ไฟล์แนบ
    ลูกใครหว่า.jpg 86K
    ตัวจริงกะรูปมันหลอกมาก.jpg 67K
  • ยังไงก็ขอฝากวิธีออกกำลังนะครับผมว่าทำได้กล้ามเป็นมัดๆ
    เอาล่ะครวนี้เราดูกันจริง ๆ กันซะทีว่า การออกกำลังกายแบบไหน
    เสริมสร้างกล้ามเนื้อตรงไหน อย่างไร

เริ่มที่การจูงเดินการเลย การจูงเดิน - ไม่ค่อยเพิ่มขนาดกล้ามเนื้อ
    เท่าไหร่ แต่ช่วยให้กล้ามเนื้อเกิดความทนทานและความคมชัดโดย
    เฉพาะขาหลังและเพิ่มในส่วนความแข็งแรงของหัวใจและปอด

การวิ่งเหยาะ (ทั้งจูงวิ่งหรือวิ่งบนเครื่องวิ่ง) - ไม่เพิ่มขนาดกล้ามเนื้อ
    แต่ช่วยเรื่องลดไขมันส่วนเกินและเพิ่มความแข็งแรงของหัวใจ ปอด
    จูงวิ่งเองจะดีในเรื่องสร้างความสัมพันธ์กับสุนัข และตัวเราเองได้ออก
    กำลังกายด้วย ขณะที่เครื่องวิ่งจะช่วยในเรื่องลดข้อเสียของภูมิอากาศ
    เพราะสามารถเปิดพัดลมหรือแอร์ได้ รวมทั้งสะดวกตลอดเวลาครับ

การวิ่งสปีดเก็บของในระยะสั้น,กระโดด - เพิ่มกล้ามเนื้อได้ดีโดยเฉพาะ
    ขาหลังและสะโพก

การลากน้ำหนัก ด้วยน้ำหนักที่มากที่สุดที่หมาลากได้ (ลากนะครับไม่ใช่
    กระตุก) ในระยะทางไม่ไกลมาก - เพิ่มขนาดกล้ามเนื้อได้อย่างดีทั้งช่วง
    หัวไหล่และขาหลังและสะโพก

การว่ายน้ำ - ถ้าว่ายระยะทางไกลก็จะช่วยหัวใจและปอดเหมือนวิ่งเหยาะ
    แต่จะออกกำลังหัวไหล่มากกว่า แต่ถ้าว่ายสปีดในระยะสั้นก็จะเพิ่มกล้าม
    เนื้อในช่วงหัวไหล่ แต่จะไม่สร้างความหนาแน่นของมวลกระดูก

การเล่นสปริงโพล - ช่วยกล้ามเนื้อคอและกล้ามเนื้อช่วงหัวไหล่ (อันนี้เป็น
    การออกกำลังกายของพิทบูล สายอื่นอาจจะไม่เล่น)

การวิ่งขึ้นบันได - เพิ่มกล้ามเนื้อได้ดีทั้งไหล่ ขาหลัง สะโพก

ลองเอาไปปรับใช้ดูนะครับ ใครชอบหรือสะดวกแบบไหนก็เลือกเ้ล่นได้เลย
    กล้ามสวย หุ่นสวยแน่นอน

เครดิต http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=164.0

วันนี้แวะไปซื้อสินค้าหมดครับพี่มาร์คเลยเอา Best in show มาจะได้ไม่เสียเที่ยว
  • ใครไปเที่ยวขอนแก่นมั้ง