ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รายงานตัวเป็นสมาชิกเวปพิทบูลครับ
  • ชื่อ วุฒิพงค์ จรัสวุฒิเดช นามแฝงในโลกไซเบอร์ neouniversez
    59/1 ถ.เมืองสมุทร ต.ช้างม่อย อ.เมือง จ.เชียงใหม่

อาชีพ ธุรกิจส่วนตัว

เลี้ยงหมาพิทบูล 1 ตัวชื่อ bobo เป็นหมาแดง

ประวัติคร่าวๆมีเท่านี้ครับ ทุกอย่างที่ผมพิมพ์ในเวปพิทบูล พิมพ์ออกมาจากสิ่งที่ผมรู้สึกครับ ยังไงฝากตัวด้วยครับ
  • สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ คอหมาแดงเหมือนกัน
    รายละเอียดส่วนตัวบางอย่าง เก็บไว้ก่อนดีไหมครับ อิอิ สมัยนี้มิจฉาชีพมันเยอะ :-D
  • ยืนดีครับ มาแบบเปิดเผยตัวตนแบบนี้ จริงใจดี
  • ผมก็สมาชิกใหม่คับ อยู่เพชรบุรีคับ image
    ไฟล์แนบ
    536853_192657384188303_100003321297213_308702_487463590_n.jpg 41K
  • ยินดีที่ได้รู้จักครับ omereturn คอหมาแดงเหมือนกันเลยครับ ^ ^

คับคุณ permalink ผมก็พึ่งเป็นสมาชิกใหม่ไม่นานครับ หน้าตากับรูปร่างหมาคุณ permalink ตรงสเปคผมเลยครับ ^ ^
  • คับคุณ marfia (ต่อจากนี้ขออนุญาติเรียกพี่มาร์ค) นะครับ บางทีการพิมพ์กับสิ่งที่คิดอาจจะเข้าใจไม่ตรงกันได้ครับ ผมกล้าเปิดเผยตัวครับ เพราะผมคิดว่าสิ่งที่ผมพิมพ์ผมหวังดีกับพี่มาร์คครับ ผมย้อนกลับไปอ่านว่าผมพิม์พอะไรผิดไหม ในกะทู้ป้าพร ถึงเข้าใจ ที่ผมพิมพ์ไว้ว่า

"เสียดายเงิน เสียดายเวลา" เจตนาคือผมไม่ค่อยจะได้ขึ้นศาลเท่าไร คิดแค่ว่าถ้าเราฟ้องเราก็คงไม่เสียเงิน แต่เห็นในกระทู้ พี่มาร์ค เสียเงินรายละ 35000 ส่วนตัวผมไม่ใช่คนที่มีเงินอะไรมากมาย ผมมองว่าเงินจำนวนนี้สำหรับผม มันมากเลยครับ รายละ 35000 มีกี่รายที่พี่มาร์คต้องเสียเงินไป แล้วสิ่งที่ได้รับกลับมาจะคุ้มไหมผมต้องการสื่อว่า ถ้าเค้าขอโทษแล้วจบกันไป เงินที่เราเสียก้อเสียด้วย ให้ฟ้องเค้าเราก็ไม่อยากทำ สุดท้ายเสียกันทั้งคู่ สู้ถ้าเราจับเข่าคุยกันแล้วขอโทษกันก่อนเรื่องจะบานปลายจะดีไหมครับ
  • หวัดดีเจ้า คนเจียงใหม่ ป้าพร คนเจียงฮายเจ้า ยินดีจ๊าดนัก ได้ป๊ะ คนเมือง

ก่อนฟ้อง ป้าพร ประกาศ ชัดเจน กระทู้ ความรู้ กฎหมายหมิ่นประมาท

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/27066/ความรู้-กฎหมายหมิ่นประมาท#Item_26

แต่ อ่าน แล้ว ยังกระทำการ ซ้ำแล้ว ซ้ำอีก ถ้าการตอบโต้ อยู่ในกรอบ ไม่ก้าวล่วง ทำให้คนอื่นเสียหาย ป้าพร คงไม่ยื่นมือ เข้าไปเกี่ยวข้องหรอกจ้ะ

นี่มัน เกิน ขอบเขต ละเมิด กัน เป็นที่สนุกสนาน บ้านเมือง มีขื่อ มีแป นะจ๊ะ
  • ^ ^ ยินดีที่ได้รู้จักครับ ป้าพร ว่าแต่ป้าพรช่วยส่งลิ๊งย้อนหลังว่าปัญหาที่ทะเลาะกันเกิดจากอะไรให้ผมทีได้ไหมครับ ผมจะเอาไว้เป็นกรณ๊ศึกษาครับ เค้าด่าพี่มาร์คและป้าพรว่าอะไรบ้างช่วย pm link ให้ผมทีได้ไหมครับ ผมมาทีหลังไม่ทราบเรื่องราวความเป็นมาครับ
  • ท่านเจ้าของกระทู้ลองหาหนังหรือหนังสือเรื่องคำพิพากษาที่ตัวเอกของเรื่องชื่อ ไอ้ฟัก มาดูซักรอบก็ได้นะครับจะได้เข้าใจในสถานการ์ณที่คุณมาร์คกับป้าพรกำลังเผชิญอยู่
    ก็แอบตามลุ้นอยู่หลายเดือนกลัวว่าคุณมาร์คแกจะแก้ปัญหาที่กำลังเผชิญอยู่แบบไอ้ฟักแล้วจุดจบก็คงเป็นแบบไอ้ฟัก บอกตามตรงว่าไม่เสียดายเวลาเลยที่ได้แวะเข้ามาเว็บนี้หาความรู้เกี่ยวกับการเลี้ยงพิท
    ความจริงก็ไม่ค่อยอยากออกความเห็นในเว็บนี้เท่าไหร่นักหรอกเพราะเคยมี สมช บางท่านชอบแจกของที่เราไม่อยากได้มาให้ตั้ง 2-3ดุ้น
  • สวัสดี และยินดีที่ได้รู้จักค่ะ สาวก ล้ารุขุอองเชียรุ ^^
  • ^ ^ ครับคุณ shotty ผมจะหามาอ่านครับ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ยินดีที่ได้รู้จักคอ larc เช่นกันครับ คุณ angie

อ่านแล้วครับป้าพร สงสารพี่มาร์คครับ โดนแทงแบบนี้เจ็บพอควรครับ เป็นกำลังใจให้ครับ คนเราเวลาอิจฉาใครแล้วทำได้ทุกอย่างจริงๆ
  • เจินเข้าฮ่วมชมรม"ล้านนาหมาแดง"ตวยครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0949.jpg 41K
  • ยินดีจ๊าดนักคับ รอหมาผมใหญ่แหมน่อยจะเอาไปฮื่อผ่อคับ
  • ป้าพร ทำงานอะไรมาก่อนหรอครับผมสงไสนะครับ
  • หมาน่อยก่อมาแอ่วตวยกั๋นได้