ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ผิดด้วยหรือ ที่เกิดมา ในชาตินี้ เพราะกรรมมี จึงได้เป็น เดรัจฉาน
    มีชีวิต มีโลหิต มีวิญญาณ แต่ทำทาน สร้างบุญน้อย ด้อยกว่าคน
    เพื่อนบางตัว โชคยังดี มีคนเลี้ยง ... อาจลำเอียง รักมากยิ่ง ดังลูกหลาน
    มีปลอกคอ ใส่เสื้อผ้า พาออกงาน มีสนาม บ้านกว้างใหญ่ ให้หลับนอน
    แต่หลายตัว ที่โชคร้าย กลายเป็นหมา เกิดออกมา ต้องหากิน ริมถนน
    คุ้ยขยะ ค้นเศษซาก ประทังตน ต้องดิ้นรน ดำรงชีพ ไปวันวัน
    บ้างพิการ เคราะห์มาซ้ำ กรรมมาซัด นี่แหละสัตว์ ที่พวกท่าน เรียกว่าหมา
    รักชีวิต กลัวความตาย ทุกเวลา โปรดเมตตา อย่ารังแก และซ้ำเติม
    ไม่ต้องการ อะไรมาก ในชาตินี้ ขอแค่มี ที่พออยู่ น้ำอาหาร
    ยามเจ็บไข้ ได้ป่วย ดูอาการ หากสังขาร มอดม้วย ช่วยปิดตา...
  • อ่านแล้วซึ่งครับ
  • ขอโชว์ภาพประกอบบทกลอนนี้
    อ่านแล้วเห็นภาพนะครับ ทุกคน

image
    ไฟล์แนบ
    57fab836f21e4a2L.jpg 64K
  • ไปทำมันทำไมลุง:002:
  • เคยรักใครมากๆ แล้วโดนเค้าบอกเลิกมั้ย?
    เคยโดนแฟนที่คบกันมานานๆบอกเลิกมั้ย?
    เคยต้องสูญเสียคนรักในครอบครัวไปหรือป่าว?

บางคน ทำใจไม่ได้ ไม่อยากมีชีวิตอยู่อีกต่อไป
    บางคน เราใจจะขาด เมื่อรู้ว่าวันนี้จะเจอเค้าครั้งสุดท้าย
    บางคน เรารอคอยอย่างทรมาน ไร้เหตผล

ผมพยายามจะจินตนาการถึงความรู้สึกของสุนัข
    เวลาเลี้ยงแล้วเบื่อ ถูกนำไปปล่อย

เจ็บปวด ไม่ต่างกัน
    ไฟล์แนบ
    389591_221767014592276_133142770121368_260886_742392150_n.jpg 30K
  • ผมว่าเค้าคงอยากจะยิงเห็ยที่เกาะอยู่บนหลังสุนัขรึป่าวคับ