ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามเรื่องขนของหมาหน่อยครับ
  • ขนร่วง หรือว่า ผลัดขนครับ
    ไฟล์แนบ
    252.jpg 44K
  • หมาอายุ 6เดือนคับ
    ไฟล์แนบ
    182.jpg 91K
  • ขนร่วงแล้วครับอย่างนี้
  • หมาผมตอนผลัดขนก็ร่วงเยอะแต่ไม่ได้เป็นหย่อมๆแบบนี้อ่ะครับ
    ต้องรอผู้อื่นมายืนยันอีกที
  • รูปถ่ายย้อนจากหลังมาหน้านะครับ ถ้าถ่ายปกติก็แบบนี้อะคับ
    ไฟล์แนบ
    382.jpg 53K
  • หากพบมีสะเก็ดรังแคเป้นแผ่นเท่าหัวไม้ขีดแสดงว่ากำลังเป็น เชื้อราผิวหนัง อาการนี้จะไม่แสดงอาการเกาหรือคันแต่ขนจะล่วงออกทีละชั้น ต้องอาบนำด้วยแชมพูรักษาเชื้อรา กินยาติดต่อกันนาน1เดือน แต่ผมก็เคยรักษาวิธีนี้ก็ยังกลับมาเป็นอีก ผมเลยใช้สูตรโบราณ ขมิ้นผงผสมนำมันมะพร้าวผสมกัมถันอย่างละ2ช้อนโต๊ะทา3วันครั้ง2สัปดาหาย
  • ผมว่าแพ้แชมพู ไม่ก็ เป็นเชื้อรา+ยีสต์

แนะนำให้ไปซือ้แชมพู ยี่ห้อ Malaseb มาผสมน้ำอาบครับ

หายแน่นอน !!
  • น้ำมันมะพร้าว+ขมิ้น+กำมัถัน
    อาบน้ำแล้วทาทิ้งไว้เลย 1 อาทิตย์
    อาบน้ำทาอีกทิ้งไว้ 2 อาทิตย์
    อาบน้ำทาน้ำมันมะพร้าวอย่างเดียว
    รับประกันครับไม่เกิน 1 เดือน หายสนิท
  • ถ้าเขากินหรือเลียเข้าไปจะมีผลอะไรไหมครับ
  • น่าจะแพ้แชมพู ลองเอาแชมพูผสมน้ำในขันหรือกระป๋อง แล้วค่อยอาบให้สุนัข อย่าเทใส่โดยตรงบนตัวหมา
  • ลองใช้อันนี้ซิครับ เป็นจุลินทรี ไม่มีสารเคมี100% รับรองได้สุนัขของคุณไม่มีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องผิวหนังแน่นอน
    ยังงัยลองเข้าไปอ่านรายละเอียดได้ที่ www.petbioclean.com นะครับ
  • ขนร่วง ครับ พาไปให้คุณหมอขูดผิวหนังตรวจดีกว่าครับ เพราะสาเหตุมีได้จาหลายประเด็น
    1. เรื้อน
    2.ติดเชื้อแบคทีเรีย
    3.ติดเชื้อรา
    4. ระคายเคืองเนื่องจากสารเคมี บางชนิด

หมอ พิทบูล