ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครอยากได้หมาหรือเปล่าครับ
  • ต้องไปทำงานไกลบ้าน ดูแลไม่ได้ครับ หมาพิบูลอายุ1ขวบครับ ตอนนี้เอาไปเรียนอยู่ครับ ใครสนใจโทรได้ครับ 081-553-8975 หรือ 089-495-2663
    ไฟล์แนบ
    IMG_0795.png 188K
  • ><ส่งไปเรียนที่ไหนคับ บดินหรือป่าว
  • ถ้าไม่มีการตอบรับ แล้วจะทำไงกับหมาตัวนี้คะ? แล้วไม่มีรูปให้ดูเหรอ
  • ต้องส่งไปให้ญาติที่ใต้เลี้ยงครับ แต่อยากให้ผู้ที่ต้องการมากกว่าครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0795.png 188K
  • ส่งไปเรียนที่ DOG PLACE ครับ
  • ตัวผู้ตัวเมีย
  • หน้าเมือนบลูเราเลยผู้หรือเมีย
  • อีกครั้งและอีกครั้ง และคิดว่าครั้งต่อไปก็คงจะมีมาอีกเรื่อยๆ
  • ทำไมถึงได้ส่งไปเรียนครับ
  • ตัวผู้ครับ ทำไมถึงส่งไปเรียน..อยากให้หมาเรามีวินัยโตมาจะได้ไม่ทำร้ายคนอื่นครับ
  • หมาบางตัว หรืออาจจะหลายๆตัว ไม่จำเป็นต้องเข้าโรงเรียนฝึกสุนัขเลยก็ได้ อยู่ที่เจ้าของว่ามีัเวลาสอนเค้าหรือเปล่า แล้วถ้าไม่มีเวลา เอาเค้ามาเลี้ยงทำไม !?
  • อยู่ที่การดูแลของคนเลี้ยงคับ ไม่ต้องไปเรียนหลอก แต่ถ้าจะเอนอะไม่แน่น 555555555
  • ตกลงผมไม่ดีใช่ไหมครับ
  • ไช้ครับ
  • ผมขอชี้แจงละกัน ผมต้องไปทำงานที่ญี่ปุ่น 3ปี กลับ มาปีละ1ครับ แม่ผม อยู่บ้านคนเดียวอายุก็67ปี แล้วครับ เหตุที่ผมเอาเข้าไปฝึกก็เพราะว่าต้องการให้อยู่กับแม่ผมครับ แต่แล้วผมก็กลัวแม่ผมจะไม่ไหวโดนที่กำลังของเจ้าลูกชายผมมันมาก ก็กลัวว่าแม่ผมจะไม่ไหวก็เลยตัดสินใจจะหาผู้ดูแลแทนครับ แต่ถ้าใครคิดว่าผมไม่ดีไม่รักมันก็ไม่เป็นอะไรครับ ขอบคุณที่ให้คำชี้แนะครับ
  • ผมเข้าใจคุณครับ รู้ว่ารักมัน แต่อย่าให้มีบ่อยครั้งครับ
    ถ้าคิดจะเลี้ยงพิทบูลอีก ต้องคิดให้ไกลกว่านี้นะครับ

ขอให้ได้บ้านใหม่ที่มีความรักให้มันเต็มที่ครับ
  • ขอบคุณครับบ
  • ก่อนที่จะเอาหมามาเลี้ยง คุณไม่รู้เหรอครับ ว่าคุณมีสิทธิ์ที่จะต้องไปต่างประเทศ หรือคุณไม่รู้ครับ
  • ก็ผมไม่รู้ครับเข้าเพิ่มตำแหน่งให้แล้วก็ต้องไปครับ
  • เป็นหมาไฮเปอร์ม้ัย?ครับ
  • ไม่ครับ
  • ขอให้ได้บ้านใหม่เร็ว ๆ นะคะ เข้าใจค่ะ
  • ขอให้เจอคนที่รักจิงคับ
  • รักจรีงก็ไปลาออกสีครับ
  • ให้กำลังใจกัน วิจารณ์กันอย่างสร้างสรรค์ดีกว่า เพราะถ้าเราตกอยู่ในสถาณการณ์อย่างนี้บ้างก็คง .....
  • badbreeder คนอย่างคุณพูดก็ไม่คิด อนาคคุณจะรู้ได้อย่างไง
  • คนเราความรักความผูกพันธุ์ของแต่ละคนไม่ต่างกันเท่าไหร่หรอกครับ ผมเห็นแล้วบางทีมันก็เกินไปครับ แต่ละคนเขาก็ต้องมีเหตุผลของเขา คิดว่าเขาอยากมาโพสในนี้แล้วอยากให้คนอื่นมานั่งด่าเขานักรึไง ผมก็คนรักหมาครับ อยากรู้ว่าพวกที่ชอบออกอาการหงุดหงิดอ่ะ"มันตายแทนหมาได้รึเปล่าครับ" พอดีๆเถอะครับ บางท่านเค้าคงมีความจำเป็นจริงๆครับ เซนซิทีฟมากไปก็น่ารำคาญ
  • ปัญหาโลกแตก ผมว่าเรามาช่วยกันดีกว่าคับ
  • ใครที่ยังพอมีกำลังเลี้ยงและมีเนื้อที่พร้อมใจรักจริงๆช่วยๆกันหน่อยครับ ไม่ทราบหมาอยู่ที่ไหนครับท่าน นิสัยกร้าวร้าวไหมครับ
  • ขอให้ชัดเจนครับ "ตัวน้ีจะขายหรือจะให้ครับ"?
  • ให้ครับ
  • รายการ ถามมาตอบไป
  • รักและรับผิดชอบ

ไม่รักก็ไม่ควรเลี้ยง

ไม่มีความรับผิดชอบ ก็ไม่ควรเลี้ยง

ถ้ารักแต่ตอนนี้เลี้ยงไม่ได้ ก็ไม่ควรคิดจะเลี้ยงแต่แรก (แล้วมันย้อนเวลากลับไปได้ไม๊ละ)

งั๊นทำไง (ยกให้คนอื่น)

แล้วก็จะวนไปวนมาเป็นวงจรยังงี้ต่อไปเรื่อยๆ

แต่ถ้าจะตัดวงจรคือต้องเปลี่ยนความคิดคนเลี้ยงรุ่นใหม่ๆ อย่าเอาแบบอย่างคนอย่างนี้ ถ้ากัวจะเกิดปัญหายังงี้แล้วต้องยกให้คนอื่นก็อย่าคิดเลี้ยงแต่แรก

คนเลี้ยงพิทก็ควรทำแบบอย่างที่ดีให้เห็นในสังคมพิท เพราะยังมีมือใหม่ที่มองหาพิทมาเลี้ยงอีกหลายคนที่คอยดูพวกคุณอยู่

อย่าให้เค้าเห็นคนที่แก้ปัญหาชีวิตตัวเองไม่ได้แล้วทิ้งหมา แล้วคิดว่าเป็นเรื่องปกติของคนเลี้ยงพิท

เพราะมันไม่ปกติเอาซะเลย
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
  • ถ้ามันเป็นเพราะเรื่อง หน้าที่การงานโดยที่ตัวคุณเองไม่รู้ล่วงหน้าจริงๆ ผมก็ขอให้คุณหาทางออกได้โดยเร็ว และผมเป็นกำลังใจให้ แต่ถ้าเป็นการปัดความรับผิดชอบหรือเหตุผลอื่นๆอะไรก็แล้วแต่ มันจะเป็นตราบาปติดตัวคุณไปตลอดที่คุณทิ้งหนึ่งชีวิตที่มันมอบให้กับคุณ ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณมากครับBB_
  • ได้บ้านใหม่แล้วครับ ขอบคุณมากครับผู้ใจบุญ