ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาเราผิดใหม่
  • เรื่องมีอยู่ว่า หมาพิทบูุลของผมไปกัดควายเขาครับ เขาก็เลยมาต่อว่าพี่สาวผมที่ไม่ดูแล ทั้งๆที่หมาของผมก็ก็อยู่ในโซ่ตลอดและก็ล่ามอยู่ที่บ้านด้วย อยู่ในเขตบ้านของตัวเอง อยู่หลังบ้านครับ แต่ควายเขาเขามากินหญ้าที่หลังบ้าน บ้านมีรั่วครับส่งสัยควายของเขามาทางหน้าบ้าน โดยที่ไม่มีใครเห็น และแล้วเรื่องก็เกิดครับ ดีที่ควายไม่เป็นไรมากแค่หูฉีก และมีแผลบ้างเล็กน้อย พี่สาวผมโทรมาบอกว่าโดนเขาว่ายับเลยว่าแบบเสียๆหายๆไอ้เราก็ไม่ได้อยู่บ้าน 2 อาทิตย์กลับบ้านที่ วันเสาร์นี้ผมเลยจะกลับบ้านเอามันมาเลี้ยงเองครับ ไอ้เราก็เซ็งครับแถมบอกด้วยว่าถ้ามันตายก็คงจะดีไอ้เราก็กลัวว่าเค้าจะวางยาก็เลยกะว่าจะเอามาเลี้ยงที่บ้านเช่า
    ถ้าผมอยู่บ้านน่ะผมจะด่าเจ้าของควายให้ยับเลยเลียงอย่างไงปล่อยให้เขามาในบ้านเราเฉยเลย พี่สาวผมก็ถามว่าทำไมไม่ดู..ควายของตัวเองรู้ไหมเขาตอบว่าอย่างไร เขาตอบว่าทุกครั้งที่ปล่อยมันก็ไม่เคยเขามาที่บ้านใครก็เลยไม่ได้ดูแล
  • งั้นก้บอกเค้าไปดิว่าทุกครั้งที่พี่ปล่อยควายมาหนูก้อเห็นว่าไม่มีคนเลี้ยงหนูเห็นมีแต่ความเลี้ยงควายเลยไม่ได้สนใจเช่นกัน
  • คนเลี้ยงควายผิด :002:
  • หมาไม่ผิดครับ ควายผิด
    ผมเคยมีกรณี ที่สวนของผม โดนวัวของคนแถวนั้นเข้ามากินยอดอ่อน
    ต้นหัก กิ่งฉีก ตายไปหลายต้น เคยบอกเจ้าของวัวแล้ว แต่เค้าไม่สนใจ
    หาว่าเราล้อมรั้วไม่ดี พ่อผมเลยนัดคนกลาง ผู้ใหญ่บ้าน กำนัน มาคุยเลยว่าจะเอายังไง
    ต้นไม้มันไม่มีขา วัวมันเดินมาหาต้นไม้เอง สุดท้ายเจ้าของวัวยอมรับผิด
    ต่อไปถ้าเข้ามาอีกยิงได้เลย
  • ไปเเจ้งความเลยคับว่า ควายบุกรุก ให้ตำรวจไปจับควาย 55555555 คนแบบนี้ก้อมีด้วย :025:
  • ฟ้องหมิ่นประมาทไปเลย หากมันด่าด้วยคำหยาบคาย (ไอ้คนเลี้ยงควายอะที่เป็นปัญหา)
  • ไม่ต้องกลัวเลยครับ ควายมาบ้านคนอื่น หมาก็อยู่ในโซ่อีก..
    ลองถ้ามาว่าเราอีก ปล่อยหมาให้กัดให้ตายเลยครับ.....
    เเล้วค่อยไปเคลียร์เอา...
    เห็นๆอยู่ ว่าเราไม่ผิด ถ้าพูดดีๆก็ไม่เป็นไร นี่จะมาเอาเรื่องเราอีก บ้าเเน่ๆเลย
  • ควายไม่ผิด หมาไม่ผิด เจ้าของควายผิดเต็มๆ
  • ควายผิดครับ เห็นๆ ครับ แถม บุกรุกบ้านอีก ผิดเต็มๆ น่าจะล่อให้ซะ แหม่ๆ :o056:
  • เจ้าของก็ควายด้วย 55555
  • แล้วทำไมปล่อยให้เค้าด่าครับ. พี่สาวไม่ถ่ายรูปควายตอนอยู่ในบริเวณบ้าน ผมอ่านแล้วผมสงสารหมาครับที่เจ้าของไม่สามารถปกป้องสิทธิ์ของตัวเองได้จนเป็นแบบนี้. เป็นแถวบ้านผมจะต้องเรียกเจ้าของมาเจรจา จ่ายค่าบุกรุก หรืออะไรก็ว่ากันไป.
  • ป.ล เจ้าของควายน่ะค่ะ กลัวเข้าใจผิด ^^"
  • กลับบ้านวันนี้จะกลับไปเคลียให้รู้เรื่องครับ
  • ใช้สิทธิ์ให้เต็มที่ เราไม่ผิดอย่าไปกลัวครับ :060: