ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายหนังสือสำหรับคนเลี้ยงพิตบูลค่ะ
  • @คุณBallSmitr ส่งหนังสือไปให้ตั้งแต่วันศุกร์นะคะ

@คุณsiriphuksa ใช่แล้วค่ะ เลี้ยงจนเป็นแรงบันดาลใจให้เขียนหนังสือเนี่ยล่ะค่ะ ขอบคุณนะคะที่ชอบและมีfeedbackกลับมา มาช่วยกันเป็นส่วนหนึ่งที่ช่วยสนับสนุนและส่งเสริมภาพลักษณ์ด้านบวกของสังคมพิทบูลให้เป็นที่ยอมรับในสังคมด้วยกันนะคะ ;-)
  • หนังสือ สุดยอดไปเลยย ไลก้าา ฉลาดมากกก ^^ ไลก้าชอบกินไก่ สอนได้หลายๆเรื่องเลยครับ หนังสือเล่มนี้ ปกติ ผมเป็นคนไม่ชอบอ่านหนังสือ แต่ได้มาเจอหนังสือเล่มนี้ บอกได้คำเดียว เจ๋งๆๆๆๆ
  • ขอบคุณมากๆค่าคุณBallSmithที่อ่านแล้วชอบ :-D ดีใจมากๆเลยค่ะ

วันนี้จึงขอเอารูปที่ไม่ได้ใส่ไว้ในหนังสือมาให้ชมกันค่ะ ซึ่งรูปแรกนี้เป็นรูปที่ลงไว้ในหนังสือ ซึ่งหลายท่านคงเคยเห็นแล้ว

image
    ไฟล์แนบ
    หน้า.jpg 47K
  • ส่วนภาพนี้ขอเรียกว่าภาพเบื้องหลังแล้วกันนะคะ เป็นการตอกย้ำที่หลายๆคนพูดไว้จริงๆ ว่าไลก้าชอบกินไก่ :)
    อยากให้หลายๆท่านเห็นว่า พิทบูลนั้นก็สามารถเป็นหมาน้อยธรรมดาๆได้ ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูค่ะ เพียงก่อนนำมาเลี้ยงเราควรศึกษาถึงสุนัขพันธุ์นี้ให้ดีเสียก่อน และเจ้าของควรเลี้ยงดูอย่างรับผิดชอบ ทั้งต่อตัวสุนัขเองและรับผิดชอบต่อสังคม เริ่มกันคนละเล็กคนละน้อย พิทบูลจะได้ดำรงอยู่ในสังคมได้อีกนานเท่านานค่ะ ไว้เจอกันที่งานDOG SHOW 2011นะคะ

image
    ไฟล์แนบ
    หลัง.jpg 50K
  • พี่คับยังโทสั่งได้อยู่มั้ยคับ
  • โทรสั่งซื้อได้ตลอดค่ะ ค่าจัดส่งฟรีค่ะ :-D
  • ซื้อมาแล้วค่ะ จากคลีนิคคุณหมอหนุ่ย รูปเล่มน่าอ่านมาก เดี๋ยวพรุ่งนี้จะรีบอ่านเลยค่ะ
  • อ่านจบแล้ว ส่งความคิดเห็นมาได้นะคะ ขอบคุณค่ะ^^
  • อ่านจบแล้วจ้า เพลินดีมีสาระมาก ไลก้าน่ารักมาก เจ้าของไลก้าก็น่ารัก อ่านแล้วก็เอามาเปรียบเทียบพฤติกรรมกับเจ้าลาเต้ (หมาน้อยของตัวเอง) อ่านแล้วก็ขำ พยักหน้าหงึกหงักตาม เมื่อไหร่จะออกเล่ม 2 คะ เดี๋ยวจะตามไปอุดหนุนคร๊า =D>
  • ขอบคุณมากค่า ยินดีและดีใจมากๆเลยค่ะ หากเล่ม2ออกเมื่อไหร่จะส่งข่าวบอกนะคะ ;-)

ปล.เมื่อกี้แอบไปเห็นรูปน้องลาเต้ที่กระทู้ของคลีนิควัดไผ่ตันมา รูปหล่อเอาการเลยนะคะ :063:
  • ขอบคุณคร๊า แต่พอไปตัดหูมาหน้าลาเต้โหดมากเลยค่ะ ไม่เห็นเหมือนไลก้าเลย ตัดหูแล้วยังดูใจดีอยู่เลย ช๊อบชอบ :013:
  • ต้องไปหามาอ่านแล้วคับ
  • ซื้อมาแล้วครับอ่านจบแล้วด้วยครับดีมากครับ อ่านแล้วทำให้รักเจ้า Goldy มากครับเจ้าไลก้าน่ารักมากครับแฟนผมบอกว่าหน้าไม่ดุเลย..............image
    ไฟล์แนบ
    Goldy.jpg 90K
  • อ่านไป80% ถึงตอนไลก้าเฝ้าตู้กับข้าวที่มีไก่ไหว้เจ้า
    หนังสือ สั่งจองที่ ซีเอ๊ดบุ๊ค ได้เลย 3วันได้รับของคับ
  • ตอนนี้ที่เชียงใหม่จะมีขายอยุ่ไหมครับ...ยิ่งผมเห็นคนเลี้ยงแต่หนังสือยิ่งอยากอ่านไวๆๆเพราะไม่น่าเชื่อว่า
    ผู้หญิงตัวเล็กๆๆเหมือนคุณหนิงจะกล้าเลี้ยงพิทบูล!!!!!!!!.... เห็นคุณหนิงกับเจ้าไลก้าแล้วคนละหุ่นเลยครับ
    ขอนับถือ....ปล.ถ้าเชียงใหม่มีขายที่ไหนลงกระทู้บอกไว้ทีนะครับจะรีบไปซื้อมาอ่านให้ได้ :063: :063:
  • ต้องขออภัยที่ตอบล่าช้าค่ะ ช่วงอพยพหนีน้ำท่วมไม่ได้เอาโน๊ตบุ๊คไปด้วยน่ะค่ะ เลยไม่ได้เข้ามาเลย

ขอบคุณคุณ kaveewat มากเลยนะคะ ที่บอกว่าอ่านหนังสือเล่มนี้แล้วทำให้รักสุนัขตัวเองมากขึ้น ฟังแล้วรู้สึกยินดี และดีใจมากๆเลยค่ะ ดีใจแทนGoldyด้วยค่ะ เพราะไม่คิดว่าหนังสือเล่มนี้จะก่อให้เกิดผลอย่างนั้นได้

ทำให้คิดถึงน้องผู้หญิงคนนึง ที่โทรเล่าให้ฟังว่า ที่บ้านเคยถูกขโมยขึ้น แฟนของเค้าจึงไปหาซื้อพิทบูลมาเลี้ยง และอยากจะเซอร์ไพรส์เพราะเคยเปรยๆว่าอยากเลี้ยงหมาซักตัว
    ซึ่งก็เซอร์ไพรส์จริงๆเพราะเธอกลัวมาก เนื่องจากกิตติศัพท์คำร่ำลือของพิทบูล ขนาดเอามาเลี้ยงวันแรกๆนี่ แค่ตัวก็ไม่ยอมจับ หมาเข้าหาก็เดินหนีตลอด จนแฟนเค้าเห็นท่าไม่ไหว จะเอากลับไปคืนที่ฟาร์ม

พอถึงวันที่จะเอาพิทบูลตัวนี้ไปคืนนั้น น้องเค้านึกยังไงไม่รู้เกิดหยิบหนังสือ “คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก” ขึ้นมาอ่าน (เห็นวางอยู่ในบ้านนานแล้ว แต่ไม่สนใจ :022: ) อ่านไปเรื่อยๆจนสะดุดกับคำว่า “เกิดเป็นพิทบูล แค่ยืนหายใจก็ผิดแล้ว” น้องเค้าก็เออเนอะ หมามันยังไม่ได้ทำอะไรสักหน่อย แล้วเราจะไปรังเกียจมันทำไม นั่นล่ะค่ะ น้องเค้าจึงตัดสินใจเลี้ยงไว้ จนมาวันนี้ เจ้าพิทบูลตัวนี้กลายเป็นที่รักของครอบครัวไปแล้วล่ะค่ะ :018:

image
    ไฟล์แนบ
    ning.jpg 72K
  • ขอบคุณคุณ Juicyด้วยนะคะ ที่ช่วยมาลงรายละเอียดให้ :030: :063:
  • @คุณPUWADONT หลายๆคนก็ชอบพูดเรื่องไซส์หนิงกะไลก้าค่ะ :001:

ส่วนหนังสือทั้งที่ซีเอ็ด บุ๊ค สาขาบิ๊กซี หางดง และโลตัส เชียงใหม่ คำเที่ยง ยังมีขายอยู่ค่า หรือจะโทรสั่งซื้อที่หนิงก็ได้นะคะ :015:
  • ขอบคุณมากครับเดียวผมจะไปซื้อที่โลตัส คำเที่ยงเชียงใหม่ถ้าไม่ได้ยังไงจะเข้ามาเม้มใหม่ครับ
  • ชอบหนังสือมากครับ ผมเเละพ่ออ่านกันคนละ10รอบได้เเล้วคับ ทุกครั้งที่อ่านมีความสุข เเละรักหมาของตัวเองมากขึ้น เล่ม2ออกเร็วๆนะครับรออยู่
  • ขอบคุณมากนะคะคุณapplinho :-D รู้สึกยินดีและดีใจมากๆค่ะ ดีใจแทนน้องหมาด้วยค่ะ ที่หนังสือเล่มนี้จะเป็นแรงบรรดาลใจให้เจ้าของและคนในครอบครัวรักเค้ามากยิ่งขึ้น หากเล่ม2คืบหน้ายังไงจะแจ้งข่าวให้ทราบอีกทีนะคะ
  • ซื้อมาแล้วครับอ่านไปแล้วครึ่งเล่มถึงตอนที่เ้จ้าไรก้าไปคาบขยะที่ทะเลแสนรู้มากครับ :045:
  • หนังสื้อมีไมคับ หรือที่เกี่ยวกับพิทบูลอยู่อะมีไมคับ
  • สนใจหนังสือโทรสั่งได้ที่หนิงเลยค่ะ 081-6977376 :)

ขอประชาสัมพันธ์เพิ่มเติมนะคะ หนังสือ"คนเลี้ยงพิทบูลอยากบอก" มีวางขายที่ร้านคิม สวนจตุจัรโครงการ15
    ซอย10/4 ค่ะ
  • มีแฟนคลับส่งของมาให้ไลก้าที่บ้านด้วยค่า ขอนำมาอวดหน่อยนะค้า^^

image

ด้านหน้าของห่อที่ส่งมา

image

image
    เห็นไซส์แล้วหวั่นวิตกเล็กน้อย

image
    เสื้อแทบระเบิด อิอิ
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 47K
    2.jpg 34K
    3.jpg 48K
    4.jpg 38K
  • ดีใจจังครับ วันนี้เต้ได้เจอกะพี่หนิงด้วย ขอบคุณนะฮับที่เขียนหนังสือดีๆมาให้แม่เต้อ่าน =D> image
    ไฟล์แนบ
    DSCN2837.JPG 183K
  • ผมที่อยู่สุพรรณนะครับ ได้นังสือนานแล้วนะครับแต่เพิ่งมีเวลาตอบ เป็นหนังสือที่อ่านแล้วเห็นอีกมุมมองหนึ่งของพิทบูลและการเอาใจใส่ของเจ้าของ บางครั้งอิจฉาหมาอีกต่างหาก คงจะทำให้คนที่อ่านเปลี่ยนนิสัยที่ยังไม่ได้สัมผัสก็คิดกลัวกันไปไหนต่อไหนแต่หารู้ไม่ว่าไม่รู้จักของดีมีค่ากว่าหมาบางพันธุ์ซะอีก สุดท้ายนี้ผมจะติดตามผลงานครั้งต่อไปอีกแน่นอนครับ จากคนรักพิท สุพรรณบุรี
  • @คุณหนุ่ย (nuicimfa) ขอบคุณนะคะที่เอารูปมาลงให้ ถ่ายตอนไหน ไม่รู้ตัวเลยค่ะ แหะๆ เขิลจัง :015:

@Domino_sr ที่ส่งไปในชื่อคุณจุฑามาสใช่ไม๊คะ? ขอบคุณนะคะที่อ่านแล้วชอบ ดีใจมากๆเลยค่า :-D
  • หนังสือหมดรึยังครับ ตอนนี้ไม่ทราบว่าราคาเล่มละเท่าไหร่ครับ
  • หนังสือราคาเล่มละ150บาทค่ะ ค่าส่งฟรี สนใจโทร081-697-7376 หรือโอนเงินมาที่ธ.ไทยพาณิชย์ 388-211-2429 ชื่อ วรรธณา สมิตร แล้วเมล์มาบอกที่อยู่ก็ได้ค่ะที่ningleica@gmail.com

ปล.ถ้าซื้อที่หนิงจะสะดวกที่สุดนะคะตอนนี้ เนื่องจากผู้แทนจำหน่ายเริ่มเก็บหนังสือคืนจากร้านหนังสือแล้วค่ะ หรือหากจะหาซื้อเอง ก็สามารถหาซื้อได้ที่dog fun park ,คลีนิควัดไผ่ตัน หรือร้านพี่คิม ที่สวนจตุจักรค่ะ :)
  • ningza

ผมขอ 2 เล่มครับ จัดส่งที่: รอจ่าย ณัฏฐพล พลหาญ ไปรณีย์ อ.เมือง จ.หนองคาย 43000
    ภายในสัปดาห์นี้จะโอนเงิน 300 บาท เข้าบัญชีให้ครับ (เนื่องจากอยู่ที่ เวียงจันทน์ สปป.ลาว ครับ)

นัท
  • ningza

ผมโทรฯเข้ามือถือไม่สามารถติดต่อได้ งั้นติดต่อที่นี่แล้วกันนะครับ

นัท
  • ningza

ต้องขอบคุณมากๆ เลยครับที่ส่งหนังสือ มาให้ก่อน เพราะวันที่โทรฯแจ้งว่าจะโอนเงินให้ ติดธุระครับ ออกไปหนองคายวันไหนจะโอนให้นะครับ

นัท
  • ningza

ขอบคุณสำหรับหนังสือดีๆ เล่มนี้ครับ ได้รับเมื่อวานนี้เองครับ รับแล้วก็นั่งอ่านที่ไปรณีย์เลย อ่านจบแล้ว ได้ทั้งความรู้ ความเข้าใจ และเข้าใจจริงๆ เลยว่า ถ้าจะเลี้ยงพูตบูล ต้องใจแข็ง มีวินัย ไม่ง้านนนน เจ้าสิงหา+มะลิ ที่จะรับมาอยู่ในอุปการะต้องเอาแต่ใจเหมือน ไลก้า แน่ๆ เลย 555 (ผมนะไม่เท่าไรแต่ ผบ.สูงสุด อ่ะจิ เป็นคนชอบตามใจคนอื่น กลัวจริงๆ ว่าทั้ง สิงหา+มะลิ จะเสียหมา 555)

นัท
  • ขอบคุณนะคะคุณนัท ที่ไม่ลืมมาคอมเม้นท์ให้ แอบลุ้นเหมือนกันว่าจะชอบรึเปล่า^^

แม้จะส่อเค้าเรื่องการถูกตามใจมากจากท่านผบ.ทบ. แต่ยังงัยก็ขอให้ทั้งสิงหา&มะลิ เป็นทุกอย่างที่คุณนัทและแฟนอยากให้เป็นนะคะ ทั้งลูก เพื่อน และบอร์ดี้การ์ด ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงเค้า และรับเค้ามาเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวค่า
  • ปล.ส่วนใหญ่เล่นผ่านมือถือ เลยไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านหน้านี้น่ะค่ะ จะเปิดอ่านที่กระทู้ต่างๆเลย ต้องขอโทษที่ตอบล่าช้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ
  • ningza

ขอลงรูป 2 ตัวแสบ นะครับ คุณหนิง ซ้าย มะลิ ขวา สิงห์หา ครับ
    image
    นัท
    ไฟล์แนบ
    160912_03.jpg 48K
  • จากมุมนี้ ดูเหมือนมะลิจะใหญ่กว่าสิงหาหน่อยนึงนะคะ ยังงัยก็ตาม แนะนำให้ถ่ายรูปตอนเด็กเก็บไว้เยอะๆเลยนะคะคุณนัท พวกนี้เค้าโตเร็วมาก แถมโตแล้วโตเลย มีโอกาสต้องรีบถ่าย ในอนาคตเอามาดูทีไรก็รู้สึกดีเมื่อนั้นค่ะ :015:

image

image

ปล.ตอบช้าไปหน่อย เพราะต้องรอเล่นจากคอมม์ เล่นจากโทรสับโหลดรูปไม่ได้ ต้องขอโทษ (อีกแล้ว :001: )ด้วยนะค้า
    ไฟล์แนบ
    l2.jpg 52K
    l3.jpg 43K