ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Gram Lock, first time for weight pull

• วันนี้กรามล๊อคอายุครบ 4 เดือนเต็มพอดี เป็นการหัดลากครั้งแรก
  • สุดยอดคับ..พี่มาร์คไป D-1ทุกเสาร์หรือพี่!....อยากไปนั่งจิบเบียร์ด้วยจัง...อิอิimage
    ไฟล์แนบ
    285280.jpg 88K
  • ชุดลากเล็กน่ารักจัง สุดยอดคะ
  • กรามล็อค+ป๋า สุดยอดจริงๆ เชื้อไม่ทิ้งแถว ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้น ;-) :-bd
  • อนาตคเจริญแน่นอนครับ
  • เพลงมันส์มากป๋า ชอบๆครับ
  • 5 พันโลอีกแน่นอนคับ
  • จะพยายามจะลงไปร่วมสนุกในสนามด้วยตัวเอง ตัวนี้จะฝึกเอง จูงลงสนามเอง จะได้ครบสูตร :-D

สอนคนอื่นมาเยอะแต่ไม่เคยได้สัมผัสเกมส์ในสนามเลย มันก็คงเหมือนขาดอะไรไปบางอย่าง
  • แข่งบนราง มีความลาดเอียง ห้าพันโลคงเป็นไปได้ยาก ยกเว้นรางเป็นแนวระนาบครับ
  • ว้าววาว!!!ลากซะยางปลิวเลย เยี่ยมเริ่มมันส์ล่ะ =D>
  • นัท เอาพี่น้องมาโชว์บ้างซิ ข่มขวัญกรามล๊อกหน่อยซิ
  • ป๋าได้รูปมาแล้ว ตัวเมียพี่น้องกรามล๊อก ของนัทลำปาง ยืมรูปเค้ามา image
  • แข็งแรงดีจริงๆ :063:
  • หนักใจจริง
    เจ้าตัวที่บ้าน นี่! ถ้าลากไม่ได้ต้องเรียกกรามล็อค ว่าอาจาร์ยแล้วมั้งครับ

เก่งจริงนะตัวแค่เนี้ย :m56:
  • รู้อย่างเดียวว่า กรามล็อค มันรักมาเฟีย

สั่งให้มันทำอะไร ตามันมองมาเฟียตลอด

ถึงแม้ มันจะเหนื่อย แต่มันก็ทำตามใจนายมัน เพราะมันเป็น พิทบูล

(แอบมองห่าง ๆ อย่างเป็นห่วง ๆ หมาอายุเท่านั้น ฝึกลากจะมีผลต่อโครงสร้างมันไหมหนอ)
  • การฝึกลากที่น้ำหนักพอดีกับลูกสุนัก ไม่มีผลต่อโครงสร้างกับช่วยโครงสร้างและกล้ามเนื้อให้มีความแข็งแรงและสมบูรณ์
  • image

ป้าไม่ต้องห่วงเลย ผมเลี้ยงหมามาแทบทั้งชีวิต และในฐานะผู้ก่อตั้งเว็บไซต์พิตบูลโซน ผมจึงโดนจับตาจากคนทั่วไปว่าหมาตัวนี้จะโตมาเป็นอย่างไร ดังนั้นผมต้องดูแลมันอย่างเต็มที่ ผมดูอาการหมาผมตลอด ว่าไหวหรือไม่ไหวครับ ที่สำคัญหมาผมมันเป็น อเมริกันพิตบูล ไม่ใช่หมาอเมริกันติงต้อง ดังนั้น ผมจึงต้องการให้หมาผมโตมาเป็นหมาคุณภาพ มีสรีระ สมส่วนสวยงาม ทำกิจกรรมสำหรับพิตบูลได้ครบทุกชนิด มันไม่ใช่หมาอเมริกันปัญญาอ่อน ที่ทำอะไรไม่เป็น เลี้ยงไว้แค่กินข้าวและเก็บขี้ ถ้าต้องการแค่นั้นเลี้ยงหมาพันธ์อะไรก็ได้ ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงพิตบูลครับ

ป้าอาจจะดูว่าผมโหด เพราะไม่ได้โอ๋ไม่ได้เอาใจหมาเท่ากับป้า ยามกินก็ไม่ได้ป้อนข้าว ไม่กินก็ปล่อยให้อด มันอาจจะเป็นแค่ภาพลวงตาที่ผมแกล้งแสดงเพราะหมั่นไส้คนก็ได้ ดังนั้นไม่มีใครรู้ว่าผมเลี้ยงดูหมาผมอย่างไร ตื่นเช้ามาจนถึงก่อนเข้านอนผมทำอะไรกับมันบ้าง แต่อยากให้สังเกตดูหมาผมดีๆ ทำไมมันถึงเต็มไปด้วยความเชื่อมั่นพาออกนอกบ้านมันกระตือลือล้น มีชีวิตชีวา เป็นมิตรกับทุกคน ไม่หงอยเหงาเซื่องซึม และไม่เกรงกลัวหมาตัวอื่นๆ ทั้งที่มาใหม่มันขี้กลัวและขาดความมั่นใจ

และผมก็มั่นใจว่าสุขภาพหมาผมอยู่ในระดับดี ถึงดีเยี่ยม ผิวหนังบาง มีกล้ามเนื้อ ขนเป็นมันเงา ไม่มีปัญหาเรื่องผิวหนัง เมื่อเทียบกับหมาอายุรุ่นเดียวกัน และมันก็มีความสุขในแบบหมาๆเต็มที่ครับ หมาที่น่าห่วงจึงไม่ใช่หมาที่ชื่อกรามล๊อคแน่นอนครับ :005:
    ไฟล์แนบ
    Gramlock1.jpg 66K
  • image

จะพยายามฝึกฝนให้กรามล๊อคเป็นนักกิจกรรมประดับวงการอีกสักตัว
    ไฟล์แนบ
    Gramlock7.jpg 206K
  • image

image

image

สายตาที่แสดงถึงความมุ่งมั่นเกินร้อย
    ไฟล์แนบ
    Gramlock5.jpg 178K
    Gramlock11.jpg 210K
    Gramlock12.jpg 192K
  • 4เดือนตัวใหญ่จัง มุมขาหลังสวยมาก แล้วพี่มาร์คไม่ตัดหูเหรอครับ
  • Old school solid Red Nose แถมยัง Old fashion
    ไม่ตัดหูด้วย ขาหน้ากระดูกใหญ่มาก น่าจับตามองครับตัวนี้... :020:
  • หมาไม่ตัดหูแทรนใหม่ปีหน้าครับ 5555.....image
    ไฟล์แนบ
    _MG_4693-1 (470 x 704).jpg 76K
  • ไม่ตัดครับ อยากลองเลี้ยงหมาแบบเดิมๆดูสักตัว

ท่านเต็กไม่โซลิดครับตัวนี้ มีสีขาวตรงอกครับ
  • ตอนนี้ผมชักเรื่มสนใจเทรนไว้หูแระ
  • Gram Lockชิดในหน่อยคับ ขอเปิดตัวบาเบลลากยางครั้งแรกเหมือนกัล หลังจากจำศีลมาหลายวัน
  • กรามล๊อค คู่แข่งเยอะจริงๆ กระดูกกรุบทั้งน้านนนน ฮา ....
  • คนก็ฝึกครั้งแรกในชีวิตเหมือนกัน มือใหม่ทั้งหมาทั้งคนเลยพี่ ผิดพลาดยังไงรบกวนแนะนำผมหน่อยนะครับ
  • ทุกคนเคยเป็นมือใหม่มาก่อนทั้งนั้น 555
    ฝึกบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่า ช่วงนี้มาเป็นหมูสนามให้เขาเชือดเล่นก่อน ฮา ....
  • คลิปของคุณ xinal ขำยาม ยามยังงง 5555
  • ยามถามว่ามันคือร๊อตไวเลอใช่ม๊ะ