ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายเรดบูลลี่5เดือน 10000
  • มีปัญหาเรื่องเงินครับจำเป็นต้องขายอยู่กทม ไม่จัดส่งครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    แฟนต้านะ.jpg 22K
  • ลืมครับ0839862924
  • เรด บูลลี่ยังไง?
  • ผมเรียกกันอย่างนี้ครับเป็นจมูกแดงแต่ไม่แดงทั้งตัวถ้าผมเข้าใจผิดก็ต้องขออ๓ยครับ
  • รูปทรงไม่เหมือนบูลลี่เลยออกแนวสูงใหญ่ ความเห็นส่วนตัวนะ
  • ครับบูลลี่ไม่สูงก็มีนะ

ประมาณนี้ เอามาให้ชมครับ จาก youtube
  • เรดบูลลี่ กับหมาแดงไม่เหมือนกันนะครับ
  • คลิปที่เอามาไม่ใช่บูลลี่น่ะ มันเป็นคอก bred4beautypitbulls ไม่ได้พัตนาบูลลี่ลูกหมาพวกนั้นก็ไม่ใช่บูลลี่คะ เป็นบลูโนส หรือ พิทบูลจมูกดำเนี้ยล่ะ เข้าใจอยู่คะว่าบูลลี่สายยังไม่นิ่งหลุดออกมาเป็นพิทบูลเยอะแยะไป ต้องถามผู้รู้ดูคะว่าเขาจะเรียกว่าอะไร อยากรู้เหมือนกัน ^^
  • เรด อยู่ แต่สำหรับ บลูลี่ นิไม่ได้เลย !_! น่าจะไปทางสายกิจกรรมมากกว่านะครับโย่งกว่า บลูลี่เยอะ
  • ตัวนี้ตัวเมียหรือเปล่า และคุณมีหมากี่ตัวกันเนี่ยครับ เห็นคราวที่แล้ว ประกาศขายทีนึงแล้ว ก็ว่าขายได้แล้ว แล้วตัวนี้มาจากไหนอีกคับ
  • ขายเพรอะไม่มีตังเเล้งตอนชื่อมาทำไมไม่คิดครับว่าจะมีอะไรตามมาบ้างไม่มีตังก็ไปหางามทำสิไม่ไช้เอาหมามาขาย.......แล้วผมกร้าบอกเลยว่ามันเป็น rednose ไม่ไช้บูลลี่ :-W
    (มีปัญหาเรื่องเงินครับจำเป็นต้องขาย) สุดๆแบบนี่ไม่เคยเห็น [-( มีความรับผิดชอบหน่อย X(
  • linkin คับ ถ้าคุณรักจะเลี้ยงจิงๆ ลองศึกษาให้ดีๆก่อนนะคับ
  • หมาไม่ใช้ทองนะคับ พี่ ~X( ~X(
  • บางคนมีปัญหา เรื่องเงิน ยังยอมปล่อยให้เช่าพระที่เป็นของสืบทอดเลยครับ ถ้าอยากรู้ว่าเค้ามีปัญหาอะไร ลองโทรถามเค้าดูนะครับ :-D
  • คนเลวเทานันละครับที่ทำนะ คุน SUNLESS แล้วพอทำไปแล้วมันก็จะเป็นตราบาบติดตัวไปจนวันตายจำเอาไว้
  • เจ้าของกระทู้ฆ่าตัวเอง เฮ้ออออ ตกม้าตาย
  • ผมขอตอบครั้งเดียวครับ ผมวื้อตัวนี้มาในราคา8000ตอนเดือนครึ่งตอนนี้5เดือนแล้วก็บวกอีก2000เท่านั้นครับ
    และที่เลือกที่จะขายเพราะต้องการใช้เงินครับผมเลี้ยงตอนนี้3ตัวอาหารก็1ถุงไม่ถึงเดือนครับรายจ่ายมากบวกกับน้องชายเปิดเทอม ครับ ป.ว.ช ปี3 ต้อการใช้เงินผมไม่มีพ่อแม่คอยเลี้ยงดูมาตั้งแต7ขวบอยู่กับย่าครับส่งตัวเองเรียนตั้งแต่เรียนจบม.6ต้องเลี้ยงน้องส่งเสียมานี่ก็ปีสุดท้ายแล้วจำเป็นต้องเลือกน้องครับ

เพิ่มเติมครับเป็นตัวเมีย อารมย์ดี นิสัยดี ไม่ดุร้ายชอบเล่นแต่เล่นแร็ง ตอนนี้หมาย้ายไปอยู่รังสิตปทุมธานีครับ
  • 5555+ โดนยับ :m36:
  • สู้ต่อไป ทาคาชิ :063:
  • แก้ใขนิดนึงครับอาหาร1กระสอบ ไม่ถึงเดือนครับ
  • ก็นันไงจะชื่อมาทำไมต้ั้ง3ตัวท่ารู้ว่าภาระเยอะแล้วก็ไม่ไช้คุนคมเดียวหลอกที่ไม่มีพ่อแม่นะ :-W
  • เข้าใจครับ....สู้ๆ
  • มือใหม่ถ้าเข้ามาอ่านก็คิดตามกันด้วยนะครับ ถ้าไม่พร้อมก็อย่าเลี้ยง มันจะมีปัญหาตามมาทีหลังตัวอย่างมีให้เห็นหลายเคสแล้ว ขอให้เจ้าของกระทู้หาทางออกให้ได้นะครับ ค่อยๆคิดเป็นกำลังใจให้
  • :o045: ทุกปํญหามีทางออกครับ บางครั้งต้องค่อยๆคิด
  • อันนี้ขอพูดรวมๆนะครับไม่เจาะจงว่าเป็นใคร ผมเข้าเว็ปนี้เพราะในนี้มีความน่ารัก มีคนรักสุนัข มีคนจิตใจดีคอยให้คำแนะนำสำหรับผู้เดือดร้อน มีคนขายของแปลกๆที่ในชีวิตประจำวันก็ไม่ค่อยได้เห็นและอีกหลายสิ่งหลายอย่างแต่เมื่อเจอหัวข้อกระทู้ที่ขึ้นต้นด้วยเดือดร้อนต้องการขายสุนัข ผมจะคิดอยู่เสมอว่าทำไมหนอคนชอบคิดว่าสุนัขที่เราตั้งใจเอาเขามาเลี้ยงชอบคิดว่าเขาเป็นทรัพย์สิน ทำไมต้องแปลงสินทรัพย์เป็นทุนด้วย ถ้าอยากให้สิ่งต่างๆเปลี่ยนเป็นเงินได้ผมแนะนำให้ซื้อทองดีกว่าใส่ก็ได้ยิ่งนานยิ่งมีราคาขายหรือจำนำก็ได้ สำหรับฟาร์มต่างๆก็เข้าใจครับว่ามันเป็นธุรกิจ ผมก็คิดอยู่เหมือนกันว่าวันหนึ่งถ้าหมาของเราเกิดมีลูกขึ้นมาผมจะทำยังไง จะขาย จะแจกหรือยังไงดี ก็ยังคิดไม่ตก ตอนนี้เลยตัดสินใจว่าจะยังไม่บรีสกับใคร พวกที่รู้จักกันมาบ้านก็บอกว่าโตเป็นสาวแล้วจองนะ ก็ยังไม่ให้คำตอบใครซักที เฮ้อกลุ้ม ผมรู้จักพี่คนหนึ่งเขาเอาลูก pitbull ของพี่สาวผมไปเลี้ยง
    ผ่านไป 2 ปีอุ้มลูกหมามาเที่ยวบ้านผมบอกว่าที่บ้านเพิ่งคลอดออกมา 12 ตัวทำคลอดเองกับมือได้ตัวผู้หมดผมตกใจเลยเพราะปกติที่บ้านแกมีสุนัขหลายชนิดรวมกัน20ตัวอยู่แล้ว แกอยู่บ้านเช่าชั้นเดียวประมาณ 30 ตารางเมตรไม่มีพื้นที่รอบบ้านแทบจะไม่มีที่นอนอยู่แล้วยังได้เพื่มมาอีก12ตัว แกบอกว่าก็บอกขายอยู่ตัวละ 5000 ผมก็เลยแซวไปว่าแหมรวยเลยละซิ แกตอบมาหน้าเศร้าๆว่ามีคนมาขอเหมา แกไล่เปิงหมด ที่บอกว่าตัวละ5000ก็แค่ขู่เท่านั้นเองทำตามนโยบายเขา จำหน่ายไป10ตัวแล้วยังได้ไม่ถึง5000เลยแกเลือกเอาคนเลี้ยงได้จริงๆถ้าเอาไปแล้วเลี้ยงไม่ดีแก่ด่าแล้วทวงคืนด้วย ผมจึงอยากบอกว่าถ้าตัดสินใจเลี้ยงแล้วก็เลี้ยงเขาให้ดีเถอะครับถ้าคิดเพาะพันธุ์ขายก็แล้วแต่ แต่ถ้าเบื่อแล้ว เดือดร้อนแล้ว ไม่ไหวแล้วเอาไปขายดีกว่า ใครก็ได้ช่วยเอาไปดูแลต่อที อันนี้ก็ทำได้นะเพราะมันเป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่สำหรับผมแล้วมันปวดใจ ไม่ใช่ผมจะรวยมาจากไหนนะครับ ยุคที่เศรษฐกิจเป็นแบบนี้ใครไม่มีหนี้อันเนี้ยะน่าจะแปลก แต่ผมเลือกที่จะทำที่จะสู้ก็เพราะผมรักเพื่อนที่เรียกว่า pitbull ครับ ขอให้กำลังใจกับผู้มีความเดือดร้อนทุกท่านครับ หายใจเข้าลึกๆ แล้วลองหยุดคิด บางทีอาจได้ทางออกของปัญหาครับ ดีกว่าเราจะเสียเพื่อนที่ดีของเราไป
  • จขกท ตั้งหัวข้อขายผิดไปนิสนะคับ
  • ตอนนี้แก้ปัญหาได้แล้วครับ ขอบคุณทุกคนที่อ่านและโพสเข้ามาและขอบคุณทุกคนที่เป็นกำลังใจให้ครับ
    ขออธิบายนิดนึง ผมเองทำงานอยู่กับญาติครับเงินเดือน1200อยู่ฟรีกินฟรีครับไม่มีรายจ่าย เหตุการที่เป็นปัญหาคือ
    นำท่วมครับตอนนั้นยังไม่รู้ว่ามีอะไรเสียหายบ้างอยู่ต่างจังหวัดก็ใช้ชีวิตไปเรื่อยเปื่อย อยากได้หมาก็เลยซื้อได้หมามาช่วงปีใหม่ ก็เลี้ยงอย่างมีความสุขหลังจากนำลดก็เจอกับความจริงครับ ทรัพสิพสินหลักแสนพังทั้งหมดตอนนั้นยังมีเงินเก็บครับไม่เท่าไหร่ ก็วางแผนประคองไป ตัวผมเอง+หมาอีก3ตัวของที่จำเป็นต้องใช้ ตอนนี้น้องชายต้องใช้เงินอีกทุกอย่างคือผมเป็นคนรับผิดชอบ ก็ต้องหาทางออกกันไปจึงเลือกวิธีนี้ ระหว่างน้องกับหมาผมก็ต้องเลือกน้องครับ แต่ผมก็หาทางแก้ใขได้แล้วครับน้องหมายังอยู่กับผมเหมือนเดิม เรื่องรายจ่ายก็ยังต้องวางแผนต้องลอบคอบกันมากขึ้น
    ผมจะเก็บไปคิดครับ

ขอบคุณเจ้าของพื้นที่ครับ พี่มาร์ค และทุกความเห็นขอบคุณจิงๆ
  • เรดบูลลี่....???