ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนใจร้าย......ขโมยน้องไจแอน
  • ที่บ้านได้เลี้ยงพิทบูลไว้ 1 ตัว ซึ่งจริงๆได้มาจากคนเช่าบ้าน เพราะเค้าเลี้ยงต่อไม่ไหว จึงยกให้เลี้ยงคุณป้าต่อเพราะคุณป้าเป็นคนที่รักสุนัข เราจึงเลี้ยงมาได้ประมาณเกือบปี คือจะไปเลี้ยงข้าวและเล่นด้วยในตอนเช้าและเย็น เมื่อคนเช่าบ้านได้ย้ายออกไป แล้วเรื่องเกิดขึ้นเมื่อวันที่ 30 เม.ย. 2555 ในช่วงเช้าก็ไปเลี้ยงตามปกติ ให้อาหารเม็ด ยา แล้วก็เล่นด้วยตามปกติ ก่อนกลับออก เราก็ไปจ้องตา "ไจแอน" แล้วบอกว่า"เฝ้าบ้านดีๆ นะ" แล้วก็สังหรณ์ใจไม่ดี แต่ก็คิดว่าถ้ามีอะไรเกิดขึ้นคนข้างบ้านคงจะโทรไปบอกป้า เพราะเขาเพิ่งจะซื้อบ้านป้าไป แล้วเราก็กลับบ้าน โดยที่ไม่ได้ล้อกประตูรั้ว เพราะแม่กุญแจเสีย ในตอนเย็น คุณป้าไปเลี้ยงข้าวก็พบว่าไจแอนได้หายไปแล้ว ถามคนแถวบ้านแต่ก้ไม่มีใครเห็น ค่ำแล้วคุณลุงหน้าปากซอยจึงมาบอกว่า เห็นมีรถกระบะ และกลุ่มผู้ชาย 3-4 คนมายืนเล่นกับไจแอนอยู่หน้าบ้านเมื่อตอนบ่าย (ไจแอนเป็นพิทบูลที่น่ารักมาก ขี้เล่น และก้เชื่องมากๆ หน้าตาจะตลกมากๆ ใครเห็นก็ขำทุกราย เพระาหน้าขาวหัวโต ตัวขาวลายน้ำตาล) จึงได้โทรหาอดีตคนเช่าบ้าน เขาก็ไม่ได้เอาไปเพราะอยู่ต่างจังหวัด จึงโทรหาแฟนคนเช่าบ้านก็ไม่รับ คืนนั้นก็ไม่สามารถทำอะไรได้
    วันรุ่งขึ้นก็โทรหาอีกแฟนคนเช่าบ้านจึงรู้ว่าอาจอยู่กับอดีตนายจ้างของอดีตคนเช่าบ้าน เราจึงถามที่อยู่และตามไปที่ร้านเขา แล้วเขาก็บอกว่าหมาเป็นของเขาเพราะเขาเป็นคนจ่ายเงินซื้อมาทั้ง 2 ตัว 10000 บาท (ไจแอนมีพี่อีกตัว แต่น่าสงสารเพราะคนที่เอาไปเขาเลี้ยงไม่ดี ล่ามโซ่ไว้ประมาณ 1 เมตร จึงดุ) แล้วเราก็ถามว่า ไจแอนอยู่ไหน เขาบอกว่าอยู่ที่สวน เมื่อคุยกันเรียบร้อยเขาบอกว่าจะเอามาคืนให้ตอนบ่ายๆ เราก็เลยกลับมาที่ร้าน แล้วรอที่จะได้เจอกับไจแอน ในตอนค่ำไปเลี้ยงข้าวไจแอนแตกลับไม่พบ จึงโทรไปถามเขาอีกที เขาบอกว่าน้องสาวเขาเอาไปเลี้ยงที่โคราชแล้ว ประมาณว่าอย่างไงซะ เขาก็ไม่คืนหมาให้ ป้าจึงบอกว่าการที่เขาเข้ามาในบ้าน เท่ากับเขาบุกรุก สามารถแจ้งความจับได้ สุดท้ายเขาบอกว่า "ถ้าได้กลับบ้านจะเอามาคืน" สรุปแล้วคนที่จ่ายเงินค่าสุนัข 2 ตัวคือ แฟนคนเช่าบ้าน และตอนที่เขาเอาไจแอนไปนั้น ก็ป่วยเป็นปอดอักเสบ และเพิ่งพาไปหาหมอมาประมาณ1 อาทิตย์ก่อนที่จะหายไป ถึงตอนนี้เราก็ยังไม่ได้สุนัขคืนเลย

.............................................................................................................................

ปล. เราคิดว่า เนื่องจากอดีตคนเช่าบ้าน มีปัญหาอยู่กับอดีตนายจ้าง อดีตนายจ้างจึงอาจจะเอาไจแอนไขายแล้วก็ได้ ถ้าเป็นเช่นนี้จริงๆ ก็น่าสงสาร เพราะเราก็นอนร้องไห้หลายคืนกว่าจะทำใจได้

• เสียใจด้วยนะครับมันอาจไม่ใช่มนุษย์เหมือนเราแต่มันก็คงคิดถึงเราเหมือนที่เราคิดถึงมัน. . . .สู้ๆ
  • แจ้งความครับ บุกรุกเป็นคดีอาญา ควรสืบให้ได้ก่อนว่าตัวคนก่อเหตุชื่อจริงนามสกุลจริงอะไร แล้วค่อยแจ้งนะครับ พอหมายเรียกออก มันคงรีบเอามาคืนแล้วขอให้ถอนแจ้งความครับ
  • น่าสงสาร ......... :025:
  • :002: น่าสงสาร
  • น่าสงสาร... ทำไมเขามาอ้างสิทธิเอาตอนนี้.. เห็นแกตัวมากๆ เอาใจช่วยน่ะค่ะ
  • :024: คนแบบนี้ก็มีด้วย
  • คนโคราชช่วยได้ไหมครับช่วยตามให้หน่อย น่าสงสาร
  • คนใจร้ายสุดๆๆๆ
  • หาข้อเท็จจริงดีๆก่อนดีกว่ามั้งคับ อย่าเพิ่งคิดไปเอง แล้วมีภาพถ่ายเป็นหลักฐานรึป่าวคับ
  • มีรูปสุนัขไหมครับ
  • :022: ถ้าเค้าเอาไปแล้วเลี้ยงไม่ดี น่าสงสารไจแอนจัง..มันคงคิดถึงคุณน่ะ..