ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนจริง ทำจริง ไม่ได้ โม้
  • ตามจอนนี่เลย
  • โดน กระ ทืบ ครับ ชอบคำนี้จัง
    กด Love ให้เลย.... =D>
  • แวะบ้านหนูด้วยพี่เหลียง ฝากเอากระท้อนที่บ้านมาให้ที ลูกกะลังดก :030:
  • มาผ่อนคลายอารมณ์กันบ้าง ขอตอบคุณneouniversez นะคับ
    กรณีนี้มันก็เคยเกิดขึ้นมาจิงๆ ออกข่าวใหญ่แต่ไม่ได้เกิดในบ่อนหมานะคับ ไปเกิดในบ่อนไก่ชนแทน
    เรื่องของเรื่องคือว่ามีตำรวจยศใหญ่(ระดับผู้กำกับ)ท่านนึง ได้ไปพนันไก่ชนไว้ตัวนึง วงเงินก็หลายอยู่พอสมควร
    และไก่ตัวนั้นมีทีท่าว่าจะแพ้ ตำรวจคนนั้นเห็นท่าไม่ดี ก็เลยเรียกกำลังตำรวจมาจับกุมนักพนันในบ่อนไก่นั้น
    เท่านั้นแหละคับ ผลก็บังเกิดคือ ตำรวจคนนั้นถูกรุมกระทืบ..... เละคับปากฉีก หูดับ ตับไหม้
  • เคยโดนมาแล้วครับแบบนี้แปะ ไค้ไห้ไค้หุยครับ :006: :006:
  • เก็บบรรยากาศสวย ๆ มาฝากด้วยนะครับเฮีย รอชมครับ
  • สรุปเข้าใจกันนะ บรรยากาศเดิม ๆ กลับมาแล้ว นึกถึงเมื่อก่อนที่คุยกันในห้องแชต ฮา ๆ คิดถึงเฮียเหลียงนะ จุ๊บ ๆ พี่บิวด้วย และทุก ๆ คนครับ 5555
  • ^ ^ ถ้าผมเอากฏหมายเป็นเครื่องมือนี่ ผมว่าผมได้ไม่คุ้มเสียแน่ๆเลย ผมว่าอยู่ในสังคมไหนก็ฟังความคิดเห็นในแต่ละสังคมดีกว่าครับ ถึงการกระทำผมจะดูเหมือนทำสิ่งที่ถูกเป็นคนดี แต่ในสังคมที่ผมอยู่เค้าไม่ยอมรับแค่นี้ผมก็พอจะเข้าใจแล้วครับ ว่าสิ่งที่ผมกำลังทำ มันถูกต้องตามกฏหมายจริง แต่ก็เป็นสิ่งที่ผิดต่อกฏเกณฑ์ของสังคมที่เราอยู่ และผลที่ออกมาจากการบีบคนให้จนตรอกนั้น....... ขออภัยนะครับถ้าขอยกสุภาษิตนี้

หมาจนตรอกมักจะวิ่งเข้ากัดเสมอ ยิ่งเป็นหมาพิทบูลถ้าจนตรอกแล้วพุ่งเข้าใส่คงต้องมีตายกันไปข้างนึง

รักๆกันไว้ดีกว่าครับ ถ้าผมแค่โดนกระทืบยังพอทน แต่ถ้าเอายาบ้ามายัดในกระเป๋าผมด้วยนี้ คงได้ตายในคุกแหงๆ ไม่เอาไม่คิดแค่คิดก็สยองแร้ว
  • วกกลับเข้ามาเรื่่องนิสัยของหมาพิทบูล หมาพันธุ์นี้มันมีเลือดนักสู้อยู่แล้ว หมากัดบางตัวกัดด้วยไอคิวทำลายขา กัดจนขาหัก บางตัวกัดไข่ หมาพวกนี้ใช้งานได้นานจังหวะฝีมือแก้เกมส้ได้ด้วยตัวมันเอง แต่ตัวไหนกัดด้วยความเกมส์ลุยลูกเดียวก็ช้ำเยอะใช้งานได้ไม่นาน ถ้าเจอเกมส์ด้วยไอคิวด้วย ก็เป็นยอดหมาดังข้ามโลก นิสัยพวกนี้มันสืบทอดจากกรรมพันธุ์ รวมไปถึงการฝึกด้วย ฉะนั้นใครมีพิทบูล ตาขาว ไม่สู้ อย่ายั่ว อย่ายุ ให้มันกัด ลองมันได้ขย่ำครั้งแรกแล้ว นรกมาเยือน

คันมือละสงสัยต้องจัด สักตัว \m/
  • เชื่อผมมะตอนนี้ ถ้าใครเข้ามาเล่นในเว๊บพิทบูล Zone ณ.ขณะนี้จะพิมพ์หรือ

จะโพสข้อความอะไร ต้องคิดแล้วคิดอีก พิมพ์เสร็จต้องอ่านอีกหลาย ๆ รอบ

จนกว่าจะชัว ว่าจะไม่โดนฟ้องแน่นอนแล้วอะ ถึงกดคลิกที่..... แสดงความเห็น

ตอนนี้ผมล่ะก็คนนึง T T (คนอื่นเป็นบ้างปะ)

• งานยุ่งมาสองวัน เช้ามางานท่วม ตกดึกเฝ้าหน้าจอ BET บอลยูโรอีก
    วันนี้ตั้งใจต้องอ่านกระทู้นี้ให้ได้ เพิ่งมาจบกันตอนสี่ทุ่ม

สิ่งที่รู้สึกคือ เริ่มมีกลิ่นไอวันเก่าๆกลับมาให้ได้เห็นกันแล้ว

อีกอย่างกระทู้นี้มีหลายยุทธแล้ว ไม่ต้องเรียกมาก แค่อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ เค้าก็มีเสียวไปเที่ยวเชียงรายตลอดละเนี่ย 55555

เรื่องหมากัด วันที่SCUBAPIT เดินเข้าไปด้วยความฮือฮา แมทซ์นั้นพนัสนิคมครับ 555
    แมทซ์บางแสนนั้นได้บ้างเสียบ้าง ส่วนพนัสยังจำได้ดี หลายหมื่นอยู่นะ เดินกลับบ้านแบบสภาพไร้น้ำหนัก 55555
  • จอนนี่ ไปถึงตากละ ก็เลยไปหน่อยเชียงรายพอดี555

ส่วนของท่าน JAPANpitbullอย่าว่าแต่ในพิทบูลโซนเลย
    ขนาดในเฟซจะกดไลค์ให้ใคร ยังเสียวๆโดนข้อหารู้เห็นเป็นใจเลย555 กร๊ากๆๆๆ กากถั่วแท้น้อชีวิต....
  • ป๋ามาร์คไปยะลาโทรหาผมและเอาข้าวไปด้วย กับเดี๋ยวผมเอาไปให้ป๋าเอง 555555
  • พวกหลับหูหลับตากด มันก็สมควร เพราะ like แปลว่าชอบ ถูกใจ มันก็หมายถึงสนับสนุน
    กูอยากตบบ้องหู คนที่ไปกด like สนับสนุนให้ปิดเว็บนี้จัง อย่าเสนอหน้ามาให้เห็นในเว็บนี้อีกนะ
  • ที่ยะลา มีสกูบ้ายักษ์คอยดูแล สบายใจปลอดภัย หายห่วง 555
  • หมาสามารถจับกลิ่นความกลัวของสัตว้ มันจึงไม่รีรอที่จะจู่โจมทำร้าย

มนุษย์ก็เช่นกันจะหลั่งกลิ่นความกลัว แต่เมื่อมันโดนรีดจนหมดมันจะกลายเป็นความกล้าหาญ
  • กด love ให้ ข้อความของพี่ JN ครับ "มนุษย์ก็เช่นกันจะหลั่งกลิ่นความกลัว แต่เมื่อมันโดนรีดจนหมดมันจะกลายเป็นความกล้าหาญ"
  • กำ เข้ามาเจอ คลิบของคุณAmarican_EURO ตั้งเลยคับ( :017: ตาตั้งนะ)แล้วจะนอนหลับไม๊เนี่ย
  • บรรกาศสมัยก่อนกลับมาซะที ดีใจด้วยที่ป๋า เฮีย ล เฮีย ย กลับมาเหมือนเดิม ส่วนบางคนน่าจะหายไปตั้งหลายปีที่ผ่านมาแล้ว
  • ลบเพื่อนในเฟส เพื่อนก็ไม่สามารถมาตอบได้ด้วยใช่ไหม ไม่มีข้อแก้ตัวใดๆ
    แต่การกดlike บางทีก็คือการกระจายข่าว หรือไม่อย่างไร
  • เฟชผม เข้ามาแสดงความเห็นได้ทุกคนครับ
    จะเพื่อนหรือไม่เพื่อนก็ทำได้ เพราะผมเปิดโอเพ่นสำหรับทุกคนครับ

แต่มีคนบอกจะปิดเว็บนี้ แล้วมีคนไปกดไลค์ มันแปลว่าอะไร
  • ยุติธรรม เที่ยงธรรม พูดจริง ทำจริง ถือศีล ล้นแต่เป็นสิ่งดีๆทั้งสิ้น ถ้าหากรวมกับ คำว่า ผู้ใหญ่ น้ำใจ กว้างขวาง สร้างมิตร มันก็คงจะดีไม่น้อย (เอาไว้คิดเล่นๆนะครับ)
  • บ่ายๆจะแวะ อ.ตากหาน้องๆสมาชิก พิทบูลโซน มีพิทมีเพื่อน จะไม่ให้รักบ้านหลังนี้ได้ยังไง :038:
  • สวัสดีครับท่าน weaponseaboy กลับมาแวะทักทายกันเรื่อยๆนะครับ วันนี้เป็นวันที่ผมรอมานานแล้ว
    พวกเราแค่หลงทางกันไปมานิดหน่อย มาครั้งนี้รับรองว่าหนักแน่นกว่าเดิมเยอะครับ

เหตุการณนี้ใกล้จะถึงบทสุดท้ายแล้ว ผมได้ข้อคิดเยอะเลยกับเหตุการณนี้ ทั้งเรื่องของความอาฆาตที่มีในใจคน อันนี้น่ากลัวมาก ความอยากได้อยากมี อันนี้เป็นกิเลศเผาไหม้ตนเอง

ส่วนสำนวน JONNYที่ร้องว่า "มีพิท มีเพื่อน" ยามออกต่างจังหวัด รู้ไว้ได้เลยมีสองอย่าง ไม่น้ำมันหมดก็หิวข้าวอะ เพื่อนๆชาวจ.ตาก ก็ชั่งน้ำหนักดูละกัน 5555 image
    ไฟล์แนบ
    similan-033 - Copy.jpg 57K
  • กูนี่ละคนจริง ทำจริง ของจริง ขอประกาศไว้ที่ตรงนี้

ทนเห็นหมาเห่าหอนในเฟชบุ๊ค มาหลายวันแล้ว เอาแม่งให้จบ

Mark Pitbullzone
    ถ้ายังไม่หยุด ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จ เจอกับกูแน่

กูให้เวลามึงเคลียร์ตัวเองภายในวันนี้ กูให้โอกาสมึงสารภาพผิด เพราะกูจะไม่ยอมให้คนตอหลดตอแหลลอยนวลอีกต่อไป ที่ผ่านมากูพยายามเฉยเพื่อให้สติมึงกลับคืน เพื่อให้มึงรู้ว่าสิ่งที่มึงทำมันผิดด้วยตัวมึงเอง แต่ไม่มีวี่แววเลย ยังพูดเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่นต่อไป ทางเดียวที่จะทำให้มึงหยุดได้ก็คือกู ต้องออกมาพูดความจริงให้ทุกคนรู้ เพราะสิ่งที่มึงทำมันเริ่มเกินไปแล้ว คนอื่นเขาไม่เกี่ยว แต่มึงก็ไปลากให้เข้ามาเกี่ยว มึงอาศัยหลักฐานเท็จไปข่มขู่ผู้คน และเอาชื่อกูไปอ้าง ทั้งที่กูอยู่เฉยๆ

สรุป มึงบังคับให้กูต้องออกโรงแล้วใช่ไหม ???

LikeUnlike · ·Unfollow PostFollow Post · 19 minutes ago near Bangkok
    Chaiworapon Suksaum, Kun Kung, บ่าผีบร้า สะเบิ้งสะเจิ่ง and 5 others like this..

Mark Pitbullzone ใครที่โดนข่มขู่ โดนรีดไถเงิน ติดต่อมาหาผมด่วน เตรียมตัวเป็นพยาน ถ้าวันนี้ไม่จบ เราต้องยอมเสียเวลากันสักวัน ผมจะเปิดแถลงข่าว และมีการบันทึกเทป เรื่องราวทั้งหมด และอยากให้ทุกคนพูด .....15 minutes ago · LikeUnlike.

Mark Pitbullzone มึงไม่ต้องเห่าในเฟช และเลือกพูดเฉพาะความเลวคนอื่น ไม่มีใครห้ามให้มึงเข้าบอร์ดพิตบูลโซน มึงอยากมาพูดอะไร รีบมาพูดเลย ก่อนที่กูจะหวดมึงเละ กูเพิ่งวางสายจากทนายเมื่อสักครู่นี้ มึงนี่เลวมาก10 minutes ago · LikeUnlike.

Mark Pitbullzone สัญญาจ้างทนายที่กูเซนต์ กูเซนต์บนกระดาษเปล่า กูจำได้ ถ้ามึงคิดว่ามันใช้ได้ เอาเลยนะ ลองดู กูท้า ......8 minutes ago · LikeUnlike
  • กูทนเห็นมึงอ้างชื่อกู เอาไปข่มขู่ชาวบ้านไม่ไหวแล้ว ล่าสุดมึงทำหนักข้อถึงขนาดโทรไปข่มขู่ทนาย

กูไม่อยากทำลายใคร ไม่อยากต้อนใครจนไม่มีที่ยืนในสังคม ....... ดังนั้น กูให้เวลามึงออกมาขอโทษ

ตอนนี้มึงมีสองทางเลือก คือ จบ หรือ ไปต่อ มึงเลือกเองก็แล้วกัน มึงเลือกวิธีไหน พิมพ์บอกกูด้วย กูพร้อมทั้งสองทาง
  • มึงไม่ต้องอ้างว่ารับปากใครไว้ว่าจะไม่เข้ามาที่นี่ เพราะมึงรับปากว่าจะไม่โทรหาเขามึงยังกล้าโทร กูเหม็นขี้ฟัน ....
  • คุณมาร์ค อย่าเอาพิมเสนไปแลกเกลือเลย เรามีเป้าหมายมุ่งมั่นในความดีที่เราทำ ที่เราเป็น
    ก็พอแล้ว ปล่อยเค้าพร่ำไปเถอะ พี่เห็นคุณจ่ายค่าทนายในคดีหมิ่นประมาท แล้วเศร้าใจจัง
    แต่มันคุ้มกับการได้ใจเพื่อนก็โอเคนะ
    อย่าสร้างศัตรูเลย ใครที่ดีเราก็คบมากหน่อย ใครที่ไม่ดีเราก็คบน้อยหน่อย(เราเป็นผู้เลือก)
    พยายามควบคุมอารมณ์ให้ได้ แล้วเราจะเป็นผู้ชนะภัยนั้น เป็นกำลังใจให้คุณมาร์คเสมอ
    นิ่งแล้วมั่นคงไง ต้องเป็นผู้นำเว็บที่ดี
  • ขอบคุณครับพี่

ผมรำคาญ มันห่วงชื่อเสียงมัน มันกลัวโดนคนประณามว่ามันฟันค่าทนายเยอะไป มันก็เลยไปแก้เกี้ยวในเฟชบุ๊ค พร่าพรรณาว่า มันทำเพื่อช่วยเพื่อน เงินทองก็ไม่ได้สักบาท แถมยังโดนด่าฟรี มันระบายลงเฟชบุ๊ค ด่าแล้วลบ ด่าแล้วลบ มันไม่คิดหรือว่าคนที่โดนมันด่าเขาก็เสียหายเป็น เพราะมันเที่ยวโทรไปเล่าไปแก้ต่างกับชาวบ้านเต็มไปหมด ที่เขาอยากรู้ ก็มันทำตัวมันเองทั้งสิ้น เพราะมันยิ่งแก้คนเขาก็เลยยิ่งสงสัย เขาก็เลยอยากรู้ความจริง มีคนมาถามค่าทนายจากผมทุกวัน เรื่องของเรื่องมันก็มีแค่นี้ละครับ

และล่าสุดโทรไปข่มขู่ทนาย จะไปร้องสภาทนาย ยึดใบอนุญาติเขา ทั้งที่เขาไม่ได้ทำอะไรมันเลย มันกลัวทนายจะบอกผมว่าความจริงมันเป็นอย่างไร จิตใจมันทำด้วยอะไรว่ะ ไม่พอใจใครก็จะทำลายอนาคตเขา จะปิดเว็บบ้าง จะยึด ใบอนุญาติบ้าง นี่หรือคนถือศีล เช็ดเข้

ผมอุตส่าห์บอกไปแล้วว่าไม่สนหรอกหรอก ใครจะได้เท่าไร เพราะถึงอย่างไรผมก็ต้องจ่าย งานนี้ค่าทนายแสนแปด ของแบบนี้คิดเอาเองก็แล้วกันนะพี่น้อง ถูกหรือแพง ได้ค่านายหน้าหรือเปล่า
  • คุณเป็นเพื่อนที่ดีน่าคบมาก เห็นได้จากเพื่อนขายอะไรอุดหนุนได้อุดหนุน รับทำประกันกับเค้า
    ให้เค้าทำผ้าม่านให้ พี่อ่านตอนเค้าแจงเรื่องผ้าม่านเท่านั้นละ ....คบน้อยหน่อยเลย
  • นี่แหละเพื่อนฟันเพื่อน รับจ้างทำของกับการทำบุญคนละเรื่องกันนะ ถ้าเค้าอยากให้ช่วยทำบุญ
    บอกบุญกับคุณมาร์คตรง ๆ คุณมาร์คก็ต้องช่วยอยู่แล้ว เห็นคนอย่างนี้แล้ว..เซ็งเป็ด
  • ผมไม่เคยถามทนายเลยแม้แต่ครั้งเดียวว่าค่าทนายเท่าไร ที่ผมไม่ถามไม่ใช่ไม่อยากรู้ แต่ผมกลัวคำตอบครับ เพราะเพื่อนผมไม่มีใครเชื่อเลยว่าค่าทนายมันจะแพงขนาดนั้นจริงๆ ผมจึงยอมกลืนเลือดเพื่อให้ทุกฝ่ายสบายใจ
    ขนาดผมโดนเพื่อนๆ โดนน้องๆ หาว่าค้าความ หากินจากส่วนต่าง ฟ้องเพื่อเอาเงิน และโกหกเรื่องค่าทนาย ผมก็พยายามอดทน คิดเสียว่าเป็นการฟาดเคราะห์

และที่ผมไม่พยายามจะหาคำตอบ เพราะผมกลัวว่าถ้ารู้แล้วผมจะต้องเสียเพื่อนไปอีกคนหนึ่งอย่างแน่นอน

แต่วันนนี้ทนายโทรมาหาผม มันเลยทำให้ผมต้องออกมาพูดอะไรบ้าง อยากให้สติมัน คนเราไม่มีใครดีร้อยเปอร์เซนต์ แต่มันกลายเป็นตัวอันตรายสำหรับทุกคนไปแล้ว ทุกวันนี้ไม่มีใครกล้าคุยกับมัน เพราะคุยกับใครก็อัดเทปเขา คุยทางเฟชก็เซฟหน้าจอ โทรไปหาคนโน้นคนนี้แล้งบังคับให้เขาพูดตามที่มันต้องการแล้วก็อัดเสียงไว้ ผมว่ามันบ้าไปแล้ว
  • แค่แจงความจริงก็พอ อย่าถึงขั้นเสียเงินอีกเลย ใครจะเชื่อก็เชื่อ ไม่เชื่อก็ตามใจเค้า ดูคนไม่เป็นก็ปล่อยเค้า
    ที่เห็นก็มีน้องว่าน ที่เค้าเชื่อมั่นในตัวคุณมากนะ ใจเย็น ๆ ชั่งหัวมันเถอะ (ไม่รู้หนักเท่าไหร่)
  • ผมมีรถ 7 คัน ผมตั้งใจจะซื้อประกันจากมัน รวมรถเบนช์ด้วย รถผมซื้อประกันชั้นหนึ่งทุกคัน ถ้าได้ผมเป็นลูกค้า ลองคำนวนเล่นๆว่าเป็นเงินไม่น้อยเลย เจอแบบนี้แล้วคิดหนักครับ

ผมทำผ้าม่าน ผมทำเพราะอยากอุดหนุนเพื่อน ทั้งที่แม่ผมก็ไม่อยากให้เปลี่ยน เพราะของเดิมก็ไม่ได้มีอะไรเสียหาย ยังใหม่อยู่เลย เพียงแต่ใช้มานานแล้วเท่านั้นเอง เหตผลผมที่บอกแม่ผมก็คือ สีไม่ถูกโฉลก และลูกไม่ชอบ แค่นี้เองครับ และเรื่องราคาผมก็ไม่ถามด้วย เท่าไรก็เท่านั้น ตั้งงบไว้ให้ถึงสามหมื่นอีกต่างหาก แต่ออกมาแค่หมื่นสองแล้วผมจะไปคิดว่าโดนเพื่อนฟันได้อย่างไร

วันนี้ผมรู้ค่าทนายแล้ว มันไม่มีอะไรเกินจากที่คาด ยอมรับว่าเสียใจมาก แต่มันก็ไม่ใช่เหตุผลที่จะไม่จ่ายเขาครับ
  • พี่มาร์คใจเย็นๆครับ ผมชอบอ่านชอบดูหนัง เกี่ยวกับสามก๊ก ไม่พร่ามมากนะครับ ยกตัวอย่างเลยนะครับ

กลยุทธ ที่ขงเบ้งมักจะใช้ในการรบ (ส่วนตัวผมชอบขงเบ้งแต่ไม่ชอบนิสัยการรบของเค้า) คือมักจะใช้วิธียั่วยุให้คนโกรธด้วยคำเหน็บแนม ฯลฯ และ เอาชนะไปในที่สุดไม่ว่าจะวิธีรบให้ชนะ หรือเอาแม่ทัพของฝ่ายศัตรูมาเป็นของตนเอง

พี่มาร์ค ระวังไว้ด้วยนะครับ เพราะเค้ารู้จักพี่มาร์คมานาน จุดแข็งจุดอ่อนเค้ารู้หมด ^ ^
  • แต่นี่ไม่ใช่การรบครับ พี่กำลังจะทำสังคมแห่งนี้เป็น สังคมในอุดมคติ กล้าพูด กล้าคิด กล้าทำ กล้านำเสนอ กล้าคัดค้าน กล้ารับผิดชอบ ฯลฯ

ดังสโลแกนที่ว่า เรามารวมกันเพราะเราชอบในสิ่งเดียวกัน อเมริกันพิตบูล

เป้าหมายของเรา
    เลี้ยงด้วยรัก รับผิดชอบ ไม่สร้างปัญหาแก่สังคม
    ส่งเสริมการทำธุรกิจ อย่างรับผิดชอบ มีจรรยาบรรณ

ท้ายสุด มีพิต มีเพื่อน มีมิตรภาพ ช่วยเหลือกันและกัน

***หมายเหตุ ***
    วันนี้จอนนี่เหลียง เดินทางไปแม่สอด แต่ไม่มีข้อมูล โพ๊สลงบอร์ด ตูมเดียว มีน้องๆไปรอต้อนรับเลย
    เห็นไหมครับ หากพวกเรา ใช้มิตรภาพในทางสร้างสรรค์ ได้ประโยชน์เห็นๆเลย ไม่รู้เมื่อคืนแต่งงานกับชาวต่างชาติไปแล้วหรือยัง ฮา ....
  • น้องมีน น้องต๊ะ น้องโรจน์ เมืองตาก พานั่งทานอาหารริมหนองหลวง ดูนักศึกษานุ่งสั้น มีฟามสุขแท้ หัวค่ำตะลุยเมือง4แควต่อ แปลงร่างเป็น Bat man ตลุยราตรี นี่ละสังคม www pitbull zone.com เพื่อนทั้งประเทศ!!
  • ยินดีด้วยกับน้องมีน น้องต๊ะ น้องโรจน์ เพราะจากนี้ไปจะมีส่วนผูกพันธ์กับจอนนี่ไปตลอดกาล
    มีอะไรต่อไปก็แบ่งๆกันไป เด้อ....ๆๆๆๆ 5555 ขอไว้อาลัยให้กับน้องทั้งสามคนล่วงหน้า กร๊ากกกๆๆๆๆ
  • 555+ ได้ครับพี่ยุท เดี๋ยวแบ่งๆกันให้ทั่วถึง แต่ไม่ไว้อาลัยนะครับ 555 :032:
  • ผมขอน้อมรับครับ แต่อย่าทำพวกผมเลยครับเมียผมยังเด็ก

ต๊ะพิทบลูเมืองตาก :o060:
  • ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย ทองย่อมเป็นทองถึงโดนไปก็ยังเป็นทอง เมื่อหันหน้าเข้าหากันเปิดอก เอ๊ยเปิดใจคุยกันด้วยเหตุผลใช่อารมณ์ ก็จะได้ผลลัพท์ที่ดี เมื่อเรารู้ตัวว่าอารมณืมันยังอยู่เหนือเหตุผล จับโน่นผสมนี่เรื่องเก่าใหม่ปนเปกันทำให้ยิ่งกรุ่นมากขึ้น น้ำย่อมไม่มีวันใสเมื่อเรากวนตะกอนก้นมันตลอด มันยากที่เราจะยอมรัยว่าเราผิดพลาดแต่เชื่อผมเถอะมันจะดีกว่าถ้าเรายืดอกยอมรับและอยู่กับมันได้แล้วมันจะทำให้เราแก้ไขสิ่งผิดพลาดนั้นได้ กรณีนี้ผมไม่รู้ลึกตื้นหนาบางมากหรอกเพราะตามมาหลายกระทู้วกไปวนมา เรื่องเฟซ บอร์ด คนยุเย้าแหย่ แบล็คเมล์ ยันผ้าม่าน อาหารจานโปรด วัดวาอาราม เฮ้อมันวนจนหาทางออกไม่เจอ แต่ฟังๆดูแล้วก็น่าสงสารคนที่ตกอยู่ในอารมณ์ของความหวาดระแวงกลัวถูกแทงข้างหลัง แต่ขอให้ฉุดคิดสักนิดสิ ว่า เพื่อนหรือมิตร ไย่อมไม่คิดทำร้ายกัน อาจจะกระทบกระทั่งกันบ้างอาจเพราะความสนิทสนมและเคยชิน ใช้เหตุผลและความน่าจะเป็นคุยกันดีกว่าจะตีอกชกลมสาวใส้ให้กากินโพทนาบอกคนโน่นนี่นั่นว่าฉานนนนั้นถูกรังแก คุยกันจะดีกว่าฝากบอกคนนั้นให้บอกคนนี้ หรือใช้กฎหมาย จริงอยู่บ้านเมืองมีกฎหมาย แต่ใช้เมื่อยามจำเป็นจะศักดิ์สิทธิ์กว่านี้นะครับ ทุกอย่างแก้ไขได้ด้วยการเจรจา เปิดใจให้กว้างมันจะได้เป็นสุข ใจมีแต่ทุกข์น่ะใจคับใจแคบ
    ปล.อย่าคิดว่าผมไม่เคยโดนกระทำย่ำยีก็พูดได้ เพราะสิ่งที่พวกท่านผู้เจริญทั้งหลายโดนๆกันนั้น ผมโดนหนักกว่านั้นเยอะ แต่ผมไม่โชคดีที่มีเพื่อนพ้องคอยปกป้องช่วยเหลือ ต้องใช้เวลาพิสูจน์ตัวเองเกือบ10ปีกว่าสังคมที่ผมใช้ชีวิตอยู่เค้าจะยอมรับในความเป็นตัวตนของผม
    ด้วยรักและปรารถนาดีต่อพี่เพื่อนมิตรสหายและพวกพ้อง(สถานะ : ไม่พร้อมรับหมายศาลครับ)
  • ใจเย็นดีกว่า ผมติดตามเฮียร์ ป้าพร มานานแระ(ตามในเวปนะ) อะไรคุยได้ก็คุยดีกว่า จบได้ก็จบ ....ไม่คบคือไม่คบ..โกรธ โป้งๆกันไป...อย่าขึ้นโรงขึ้นศาลเลย งานท่านเยอะ ....ผมเองขึ้นศาลมา 3 ปีและ ในคดีอื่นนะ เบื่อมาก เสียเงิน เสียค่าทนายบานเลย มันรู้สึกมันส์เอาตอนแรก เสียเท่าไหร่กรูก็ยอม แต่ขึ้นไปขึ้นมา 3 ปีแระ ศาลยังสืบโน่น นั่น ยังไม่ฟันธงซ๊ากคดี สงสัยรอ 10 ปี และยังมีต่อ อุธร ฎีกา...ฯลฯ.ตอนตกลงกับทนายเท่านี้ พอถึงเวลามันว่าไม่พอ ..เฮ้อ ที่เฮ้อ เพราะอารมณ์มันไม่จีดเหมือนเดิมแระ....เอาเวลาจูงหมาเดินเล่นดีกว่า5555..หรือเอาเวลานั่งสมาธิซักพัก..ลองจินตนาการ3-5ปี อารมเรายังจะเอามันส์กับคนนี้แบบนี้ไหม.....อย่าเอาไฟมาไว้ที่ใจกันเลย
  • @prapas (สถานะ : ไม่พร้อมรับหมายศาลครับ) :063:
  • yut_cool_camp
    ดีใจจากใจจริง ๆ ครับที่พี่น้องแบบพวกพี่กลับมาเหมือนเดิมซะที นึกว่าจะไม่มีซะแล้ว และเสียดายถ้าบรรยากาศมิตรภาพดี ๆ อย่างนี้ถูกทำลายลงไปครับ
  • ขอบคุณครับที่ร่วมดีใจกับพวกผมด้วย ท่านWEAPONSEABOY หวังว่าจากนี้ไปบอร์ดแห่งนี้จะมีแต่ความสุข
    อะไรที่ผ่านมาแล้ว ก็ให้ผ่านไปปปปปปปป....... :-))
  • หนักแค่ไหนก้อผ่านไปได้คับ..เอาใจช่ยเสมอ :-bd image
    ไฟล์แนบ
    dFOax.jpg 80K
  • วันนี้ เอาชื่อของสว.โก้ง เข้ามา เพื่อบอกว่า

login lumpotorn19 และ Zing2012 ของฉัน โดนเจ้าของบอร์ด บล็อค

image

image

โทรคุยกับเฮียเหลียง แกยังไม่เชื่อว่า ฉันโดนบล็อค

ขอบอกให้สมาชิกทราบโดยทั่วกันว่า ฉันไม่ได้เข้าบอร์ดมาหลายวัน เพราะยุ่งกับการรักษาตัวที่ป่วยเป็นไมเกรน และยุ่งกับการทำมาหากิน

จะเข้ามาตอบก็ตอบไม่ได้ เพราะโดนบล็อค หลักฐาน ตามรูปข้างบน

วันที่ 14 กรกฎาคม 2555 ฉันนัดเฮียเหลียงให้ไปรับ GPS ที่ฉันโดนกล่าวหาว่าตบทรัพย์คืน

ท่านใด ที่คุณณัชพล อ้างว่าฉันตบทรัพย์ กรุณา ไปพร้อมกันที่สถานีลาดกระบังด้วย ความจริงทั้งหมดจะถูกบันทึก โดยพ.ต.ท.วิบูลย์ฯ เจ้าของคดี ถูกผิดว่ากันตามหลักฐาน
    ไฟล์แนบ
    BannLumpotornA.jpg 179K
    BannZing2012.jpg 234K