ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แนะนำหน่อยครับ หมาเด็กอารมณ์แรง
  • ลูกหมาพิทบูล อายุ 42 วัน มันเล่นเจ็บมาก เผลอไม่ได้ เผลอเป็นกัด ชื้อกระดูก กลับบอลยางมากก้อแล้ว แปปเดียวกลับมากัดเจ้าของเหมือนเดิม แถมเวลาไม่เล่นกันมัน มันโมโห ขู่เสียงเจ้าอารมณ์ ดุก็ไม่หยุด ไม่ทราบว่ามันเป็นปกติทุกตัวหรือเปล่าครับ หรือมีคำแนะนบ้างไหมครับว่าผมต้องทำอย่างไร
    ขอบคุณครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0130.JPG 271K
  • ตัวนี้มันจี๊ดนะครับ....น่าเอามาทำกิจกรรม :-D
    ตามความคิดผมควรจะต้องฝึกให้รู้จักคำสั่งนะครับ คำว่า ดี,ดีมาก,ไม่,อย่า และอื่นๆอีกมากมาย
    พิททุกตัวผมว่าดีหมดแต่อยู่ที่เจ้าของใส่ใจเขามากขนาดไหน เข้มงวดขนาดไหน
    ถ้าตามใจมากเขาก็ดื้อ แต่ถ้ากดขี่ข่มเหงมากก็กลายเป็นหมาเก็บกด(รอวันระเบิด)!!!!!!เอาแบบพอดีนะครับ
  • เราว่าเขายังเด็กอ่ะ.....น้องหมาที่บ้านก็เป็นเหมือนกันแต่ตอนเด็กนะค่ะ
    พอสัก 3 เดือนเขาเริ่มรู้เรื่องมากขึ้น แต่ต้องใจเย็นๆๆ ค่อยๆๆสอนเขา
    สู้ ๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ
  • กำ..มันก็แค่ลูกหมา อย่าไปคิดเยอะ เลี้ยงเขาสอนวินัยเขาดีๆก็พอ
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ ผมเลี้ยงมัน รักมัน อย่างกับลูก อิอิ
  • ระวังนะเด็กสมัยนี้ติดเกมส์....อิ อิ
  • มันซนนะดีแล้วอิๆๆ
  • ค่อยๆสอนให้รู้คำสั่งไปก่อนครับ เด๋วโตขึ้นก็จะดีขึ้นเองนะครับ
  • L-) http://pitbullzone.com/community/discussion/28334/รวมคลิป-ฝึกหมาจาก-pitbullzone-tv

ตามลางแทงนี้เลยครับ ^ ^ ว่าแต่หน้าตามันหาเรื่องจริงๆนะรับตัวนี้