ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่ารัก
  • ถึงแม้ตอนนี้เจ้าพิซซ่ามันอายุเกือบจะ 8 เดือนแล้ว แต่ผมและครอบครัวยังเก็บความทรงจำดี ๆ ของช่วงแรก ที่เรารับมันเข้ามาเลี้ยงและเป็นส่วนหนึ่งของครอบครัวimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_5345.JPG 245K
    IMG_5347.JPG 254K
    IMG_5360.JPG 227K
    IMG_5366.JPG 184K
    PICT0088.JPG 147K
    PICT0101.JPG 198K
    PICT0104.JPG 198K
    PICT0108.JPG 185K
    PICT0141.JPG 167K
    PICT0162.JPG 200K
    IMG_5378.JPG 179K
    PICT0178.JPG 279K
    รูปถ่าย0603.jpg 173K
  • ผมมาแบ่งปันความทรงจำดี ๆ ของผมและครอบครัว ให้เพื่อน ๆ สมาชิกที่ผ่านเข้ามาชมกระทู้นี้ และคาดหวังว่าเผื่อมีเจ้าของท่านใด ที่ต้องการจะขายหรือเปลี่ยนเจ้าของ ในช่วงเวลาที่ได้อยู่ดูแลเลี้ยงดูมันไปซักระยะแล้ว อาจจะได้ย้อนนึกถึงความทรงจำ ดี ๆ ที่มีต่อกันในช่วงเวลาที่ได้เลี้ยงดูมัน แต่หากว่าเจ้าของท่านใดมีความจำเป็นหรือมีเหตุสุดวิสัยจริง ๆ ที่จะต้องขาย หรือเปลี่ยนเจ้าของมันไป ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ คิดซะว่าแวะเข้ามาดูเติมความสุข ก็แล้วกันนะครับ :)
  • :063: หวนนึกถึงวันที่มีพิทตัวแรกเลย....ทำเอาปวดหัวเหมือนกันตอนแรก
    ลื้อสนามหญ้าหน้าบ้านไปสามรอบ 5555 ตอนนี้กลายเป็นตัวโปรดไปแล้วขนาดแม่ยายว่าไม่ชอบหมายังหวงเลยและก็รักมากด้วย
    วันนี้คุณทำให้สังคมพิทบลูของเราดีขึ้นแล้วหรือยัง?????
  • ขนลุกซู่
  • น่ารัีกจัง ทั้งคนและน้องหมา
  • ครอบครัวน่ารักมาแล้ว เอารูปมาลงเรื่อย ๆ นะค่ะ :033:
  • :o040: ใช่ค่ะ
  • อบอุ่นใจ :o039:
  • นี้แหละครับตัวอย่างเลี้ยงด้วยรัก

ภาพที่แช่ในถังก็ดูแล้วมีความสุข

ภาพที่มันลากตั่งก็ดูน่ารักจัง อิอิ
  • มันไม่เล็กแล้วค่ะ ตัวบักเอ้กเลย :-D ชอบตอนอยู่ในอ่าง เหมือนหมูน้อยเล่นน้ำ
  • รักนี้มันใหญ่มากๆๆๆๆๆอิๆๆๆ
  • น่ารักมากครับครอบครัวนี้
  • :o027:
    กลายเป็น FC ครอบครัวนี้ไปแล้ว เยี่ยมครับ :063:

ถ้าครอบครัวส่วนใหญ่ที่มีสัตวว์เลี้ยง ในการดูแลเป็นเช่นนี้
    ปัญหาสัตว์เลี้ยงถูกทอดทิ้งและปัญหาทางสังคมคงน้อยลงเยอะ =D> =D> =D>
  • ขอบคุณทุกคนมากครับ :033:
  • ว่าขามันเป็นยังไงบ้างคับ
  • ก่อนอื่นขอขอบคุณคุณ xinal มากครับที่ถามถึงอาการ เจ้าพิซซ่า :) ตอนนี้ไปหาหมอมา 2 ครั้งแล้วครับ ที่ครั้งแรกได้โพสต์ลงในกระทู้ หลังจากที่มันได้รับยา หมอบอกว่าอาการมันดีขึ้นมากครับ แต่ยังให้ยามากินต่อรอดูอาการอีก 1 เดือน แล้วจะเอ็กซ์เรย์ดูผลอีกครั้งหนึ่งครับ แต่จากที่ผมสังเกตอาการ และการเดินของมันก็รู้สึกว่ามันจะเดินได้คล่องขึ้น ไม่ค่อยแสดงอาการเจ็บปวดเท่าไหร่ แค่นี้ผมก็ใจชื้นขึ้นมากแล้วครับ ถ้าผลตรวจออกมาเป็นอย่างไรผมจะอัพเดทอาการมันอีกครั้งครับ ขอบคุณมากครับ
  • ดีใจด้วยคับ^^อดทนว่ายน้ำเป้นประจำน่าจะช่วยได้เยอะนะคับ
    จนวันนี้ผมก็ไม่ได้ซื้ออ่างซะทีคับ 555 สักวันๆ
  • เป็น FC ครอบครัวนี้ :063: