ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เพื่อนๆเห็นข่าวนี้หรือยัง?
  • ตำรวจจราจรย้ายนายดาบฟันหมาเร่ร่อนตายคาแฟลตแค้นไล่กัดไก่สั่งจ่ายค่าปรับ-จัดการค่ารักษา-อุทิศส่วนกุศล

วันนี้ (14มิ.ย.) พ.ต.อ.คมศักดิ์ สุมังเกษตร รองผู้บังคับการตำรวจจราจร เปิดเผยว่า ได้มีคำสั่งย้าย ด.ต.สายันต์ ทวีสินธ์ สังกัดกองกำกับการ2 สน.ทางด่าน 1 ปฏิบัติหน้าที่งานด้านการจราจรไปทำหน้าที่สิบเวรประจำสำนักงาน พร้อมสั่งให้ไปชำระค่าปรับในอัตราสูงสุดข้อหาลหุโทษทำร้ายและฆ่าสัตว์ และเดินทางไปโรงพยาบาลสัตว์ศรีวรา เพื่อจัดการเรื่องค่ารักษาพยาบาลทั้งหมดหลังใช้อาวุธมีดฟันสุนัขเร่ร่อน บริเวณแฟลตตำรวจ 11-12 ย่านซอยอุดมสุข จนขาขวาขาด และฟันซ้ำที่หัวจนแผลลึกถึงกะโหลกตาย เหตุเหตุเกิดเมื่อเวลา  03.30 น.ของวันที่10มิ.ย.

พ.ต.อ.คมศักดิ์ กล่าวว่าจากการสอบถามด.ต.สายันต์ ระบุว่า สุนัขดังกล่าวไล่กัดไก่ที่เลี้ยงไว้จนตาย ด้วยความโมโหจึงคว้ามีดพร้าดายหญ้าฟันสุนัขจนบาดเจ็บสาหัส และตายหลังจากเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลสัตว์ศรีวรา

ขณะเดียวกันนายโรเจอร์ โลหนันท์ เลขาธิการมูลนิธิสมาคมพิทักษ์สัตว์ (ไทย) พร้อมด้วยตัวแทนจากผู้จัดทำเฟซบุ๊ก"เพื่อนข้างถนน" ได้เดินทางเข้าพบพ.ต.อ.คมศักดิ์ ได้ข้อสรุปว่า กองบังคับการตำรวจจราจรจะให้ด.ต.สายันต์ ร่วมการทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้สุนัขที่ตายไปที่วัดธาตุทองในวันที่ 15มิ.ย.นี้

• เวรกรรม โหดเหี้ยม อำมหิตเหลือเกิน
  • ถ้ามันไม่ใช้หมาละ เรื่องคงจะยาวกว่านี้
  • image
    จิตใจทำด้วยอะไร ....
    ไฟล์แนบ
    dogdead.JPG 85K
  • บูลเทอร์เรีย หรือเปล่าครับ
  • :022: นี่แหละน้าที่เค้าเรียกใจมนุษย์เรานี่แหละดำที่สุดแล้ว
  • ใจคอเป็นยักษ์ เป็นมาร โหดร้าย ดูสภาพน้องหมาก็ไม่น่ารอดได้ อโหสิกรรมให้กับมนุษย์ใจร้ายคนนี้นะน้องหมา ชาติหน้าจะต้องไม่เจอกันอีก หลับให้สบายนะจ๊ะ [-O<
  • ชั่วชนิดที่เกินมนุษย์ ต่อให้โมโหหรือโกรธขนาดไหน คนธรรมดาไม่มีทางทำได้เลวเท่า "ตำนวยหัวขวด" ตัวนี้แน่ๆ

หวังว่านรกจะพอมีที่เหลือให้มันมั่งนะ ถุย
    :o034:
  • :m70: ว่าจะไม่เข้ามาดูแล้วนะ หดหู่สุด
  • สุดคำทีจะพูดจรีงๆ :-((
  • นี่ล่ะครับใจคน
  • น่าสงสารจัง
  • กรณีดาบตำรวจฟันน้องหมาชื่อ เข้มแข็ง ที่ทางเพื่อนข้างถนนพยายามช่วยไว้สมาคมพิทักสัตว์ได้นำผู้เกี่ยวข้องเข้าพบผู้การตำรวจแล้วท่านลงโทษ โดยปรับสูงสุดพ้นบาทแถมสั่งย้ายและให่ไปเคารพศพสุนัขที่วัดธาตทองพรุ่งนี้ด้วย หากวันใดกฎหมายคุ้มครองสัตว์ฉบับประชาชนผ่าน การทำร้ายสัตว์โดยลุแก่โทสะจะไม่โดนแค่ 1 พัน แต่ 2 หมื่นบาท ช่วยๆกันสนับสนุนร่างประชาชนให้ได้เข้าไปประกบกับร่างของกฤษฎีกาที เพราะของกฤษฎีกาตัดหมวดนี้ออกหมด

cre : Roger Lohanan
  • เวรกรรมมีจริง ซักวันนึงเถอะ
  • พี่ดาบแก่คงคิดได้แล้วละครับ ว่าพี่แกทำไปมันไม่ได้มีไรดีขึ้นเลยชีวิตแก่ >:-)
  • ตอนนี้หมาตายแล้ว และไอ้ตำรวจ ก็ได้รับกรรมโดนย้ายเป็นที่เรียบร้อย :025:

แต่เหมือนไม่ทำให้เรารู้สึกสาแก่ใจกับการกระทำของ ดาบตำรวจเลย :016:

R.I.P เข้มแข็ง :022:
  • :022:
    ไฟล์แนบ
    0_1339720818__large.jpg 8K
  • ดูจากข่าวคนๆนั้นก็ทำเกินเหตุ วิธีลงมือก็โหดเหี้ยมอำมหิตเกินไป เกินไปมากๆ
    แต่มองมุมกลับกัน หมามันไปกัดไก่ของเขา...ลองมานั่งนึกดูถ้ามันเข้ามากัดหมากัดแมวผมมันก็คงโดนตามอารมณ์ตอนนั้น เราไม่ได้อยู่ตรงนั้นอารมณ์นั้นพูดยากครับ ที่สำคัญกระแสสังคมมันรุนแรงเกินไปที่โดนลงโทษขนาดนั้นเพราะกระแสสังคมล้วนๆ
  • เดี๋ยวเวรกรรมก็ตามมาทำร้ายชีวิตของเขาเองครับ เชื่อผม! ทำได้แม้กระทำหมาที่ไม่มีทางสู้ เลวจริงๆ
  • มันทำลงได้ไง
  • สิ่งที่แยกแยะระหว่างความเป็นคนกับสัตว์ได้คืิอความคิดความเข้าใจเนี้ยแหละครับ หมามันไม่รู้หรอกว่าไก่มีเจ้าของหรือห้ามกัดไก่ถ้าเจ้าของดูแลจิงคงไม่ปล่อยให้ไก่โดนกัดหรอก และการที่เขาทำร้ายมันก็คงชื้ให้เห็นว่าเขามีความคิดความอ่านน้อยมา่กเลยครับไม่ต่างไรจากมันเลย ยิ่งการที่เขาไม่รู้จักอดกลั่นหรือมีขันติ ทำให้เขาไม่เหมาะที่จะทำอาชีพนี้เลย "เก่งจริงๆกับหมาอะนะ"
  • ถ้าจะมองในมุมกลับกัน อารมณ์ ตอนนั้น มันก็จบตอนนั้นเหมือนกันครับ ไม่ใช่ว่าไปฟัน มันแล้ว เดินไปเอามีดกรีด หน้า มันขนาดนั้น แบบนี้มันทำเกินความเป็นคน ไปแล้ว บางครั้งสังคม ก็ให้อภัย ยอม อะไรๆง่ายจนเกินไป พวกฆ่ากันตาย ตีกัน มันเลยเพิ่มขึ้นมานี่ไงครับ
  • การเป็นตำรวจที่ดี ต้องมีสติมากกว่าประชาชน เพราะคุณคือผู้ใช้กฎหมาย
  • สักวันมันไปจับโจร ขอให้โจรฟันหน้ามันมั่ง สาธุ :016:
  • ทุกชีวิตมีค่าเท่ากันหมดแม้แต่แมลงมันก็รักชีวิตของมัน ไม่มีใครอยากเจ็บ ไม่มีใครอยากตาย คุณตำรวจจะรู้ไหมค่ะ...
    R.I.P. เจ้าเข้มแข็ง
  • คนที่ไม่รักสัตว์ มักทำกับมันเหมือนมันไม่มีความรู้สึก โหดเหี้ยมจริง ๆ
  • กรรมตามสนองได้ไวมากครับ ทำหมาเสร็จ สิ่งแรกที่มันได้รับเลยคือโดนย้าย ต่อไปขามันก็จะขาด กระโหลกมันก็จะเปิด แล้วมันก็ค่อยๆตายเหมือนหมาที่มันทำไว้
  • งานเข้าเเล้วพี่ดาบ ถ้าเป็นข่าวดังซ่ะขนาดนี้ คงมีที่ให้พี่ยืนได้น้อยล่ะครับ
  • ไอ้ตัวกินไก่ในน้ำ ไม่น่าแค่ย้าย มันน้อยไปว่ะ
  • กูอยากให้ท่านเปาตัดสินให้ประหารมึง บนเครื่องประหารหัวสุนัข (แฟนบอกมา) - -*
  • เห็นภาพแล้วหดหู่มากค่ะ สงสารหมาตัวนั้น
  • มองภาพอีกมุมนึงนะครับ เพื่อนพี่น้องครับ ลองคิดดูนะครับว่า ถ้าเจ้าของสุนัขนั้นเลี้ยงด้วยความรับผิดชอบไม่ปล่อยให้ออกมาสร้างความเดือดร้อน กัดไก่ หรือทำลายสิ่งที่เป็นที่รักของคนอื่น สุนัขตัวนี้ก็ไม่ต้องโดนคนอื่นทำร้ายครับ ไอ้คนที่เอามีดฟันสุนัขก็ผิดแน่นอนอยู่แล้วครับ แต่ไอ้คนที่ผมคิดว่าผิดอีกคนนึงคือ เจ้าของสุนัขที่ขาดความรับผิดชอบเลี้ยงแบบปล่อยปะละเลยจนทำให้สุนัขตัวนี้ต้องเสียชีวิตครับ ...ลองคิดดูถ้าเลี้ยงแบบปล่อยไม่ใส่ใจ วันนึงมันออกไปถนน โดนรถชนตาย ...มันก็คือตายเช่นกัน บาดเจ็บเช่นกัน ฉะนั้น ต้นเหตุสำคัญคือ เจ้าของสุนัข ครับ
  • สุดที่จะบรรยาย ใจคอทำด้วยอะไร