ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความกรุณาอ่านทางนี้นิดนึง
  • เรื่องใหญ่นะเนี่ย
  • แนวทางที่เสนอไปไม่มีการตอบรับ คงยากที่จะเปลี่ยนแปลง
    เพราะคนที่มาขายหมาแบบผม หลายๆคนคงไม่ได้เข้าไปอ่านกระทู้ที่พวกท่านว่ามาแน่นอน มันจึงมีกระทู้มีปัญหาเยอะ
    ผมคงต้องขอตัวไปขายหมาต่อครับ

และผมอยากบอกน้องๆ กลุ่มดาวมหาลัย (ไม่รู้ว่าใครบ้าง) ว่า

หมาพิทบูลบางตัวก็มั่นใจในตัวเองสูง จนบางครั้งก็นำความเดือดร้อนมาให้เจ้าของ และคนที่รักมัน
    หมาพิทบูลบางตัวมันเลี้ยงไม่เชื่อง ไม่สำนึกบุญคุณ
    หมาพิทบูลบางตัวขี้เกียจไม่ทำอะไรนอนทั้งวัน
    หมาพิทลบูลบางตัวรักให้ตายมันก็กัดเจ้าของ
    หมาพิทบูลบางตัวมันฝึกให้ขี้เป็นที่เป็นทางไม่ได้
    หมาพิทบูลบางตัวเห่าได้ทั้งวัน อะไรนิดอะไรหน่อย ลมพัดมันก็เห่า
    หมาพิทบูลบางตัวต้องจ่ายค่ารักษาไปหลายตังค์ เพื่อรักษาชีวิตมันไว้
    หมาพิทบูลบางตัวให้คุณกับเราอย่างหน้าใจหาย
    หมาพิทบูลบางตัวก็ซื่อสัตว์ยอมตายแทนเราได้

แต่เราก็ไม่มีทางรู้ได้เลยว่าพิทบูลตัวที่เราเลี้ยงอยู่ ว่ามันอาจมีลักษณะหลายๆข้ออยู่ในตัวเดียวกัน

ก็ขอให้กลุ่มดาวมหาลัย อยู่คู่บอร์ดไปตลอดกาลเป็นดาวค้างฟ้านะครับ ผมว่าจะอยู่กลุ่มนี้ด้วยแต่อายุมากแล้ว เขาคงไม่เอาอิอิเป็นคนขายหมาดีกว่า

ขอให้ทุกคนทำหน้าที่ของตัวเองต่อไปครับ

คิดถึงไอดอลตลอดกาลของผม "น้องยู"เห็นลงหนังสือด้วย อิอิ น่ารักอ่ะ ไม่รู้ว่าป่านนี้ไปอยู่ไหนแล้ว อยากให้กลับมาอีกครั้ง ใครต่อใครเขาก็กลับมาแล้วนะน้องยู

ลองไปศึกษากระทู้ที่เขาเคยแสดงความเห็นไว้นะครับ มันยอดมาก
    น้องยูถ้ามีเวลาก็มาสอนรุ่นน้องบ้างนะครับ

เชิญน้องกลุ่มดาวมหาลัยต่อครับ อยากดูมิวสิควิดิโอเพลง "ร้องไห้หาพ่อเธอเหรอ เท่ง เถิดเทิง" แบบว่ามันโดน แต่เอามาลงไม่เป็นอิอิ ลาจริงๆล่ะครับ ด้วยความปราถนาดีกับกระทู้ขายหมา ที่มีคุณภาพครับ

ขายหมา ๆๆๆๆๆๆๆ ผสมหมา ครับ

คนขายหมา
  • มีเรื่องคาใจอีกแระ น้อง ยู คือไผ ใครส่งลิ้งให้ทีครับ คาใจครับ :m34:

• สำหรับคนท่ีมองว่า ควรไล่ให้ไปเล่น ใปขายท่ีอ่ืนนะครับ

ทุกวันนี้ท่ีกลุ่มดาวมหาลัยทำ มองว่าทำเพ่ือหมา พิทบลู ท่ีทุกคนรัก ไม่ได้ทำเพ่ือคน จึงเน้นให้คนขายมีจรรยาบรรณ มีรายละเอียด ความรับผิดชอบ มีเหตุผลท่ีฟังขึ้น ในการขาย พร้อมกับคอยให้ความรู้หน้าใหม่ท่ีเข้ามาท่ีน่ี หากตอบได้ก็ตอบ ตอบไม่ได้ก็ไปขุดกระทู้มาให้ เพราะหากจะไล่ให้ไปขาย ไปเล่นเวปอ่ืน ก็มีอีกเยอะแยะ แต่ไม่ม่ันใจว่าจะดีเท่าท่ีน่ีหรือป่าว สู้พยายามให้ทุกคนเล่น ขาย ในเวปนี้ อย่างมีคุณภาพ มีความรู้ รับผิดชอบ ไม่ดีกว่าเหรอ
    แต่ถ้ามาแล้วสร้างแต่ปัญหา ก็ไปซะดีกว่า
  • ผมว่าพิตบูลแต่ละตัวนิสัยมันขึ้นอยู่กับคนเลี้ยงนะครับ

ถ้าคนที่คิดแต่จะขายหมา ผสมเลือดชิด ยังไงซะมันก็ต้องมีปัญหาละครับ
    พอถึงตอนนั้นคนขายหมาจะทำไงละครับ หรือว่าไม่สน ไม่ใช่หมาข้า โยนภาระไปที่คนเลี้ยงอีก
    ข้ามีหน้าที่ปั้มหมาขายไม่เกี่ยวกัน อย่างนั้นหรือครับ ผมว่าเห็นแก่ตัวไปหรือเปล่า

หรือว่าต้องให้มีกฎหมายห้ามเลี้ยงก่อน ถึงจะออกมาเรียกร้องครับ

เริ่มตอนนี้ยังไม่สายนะครับ
  • ผมเห็นรุปน้องยูแล้วคับ ฮื่อ ฮื่อ :o058:

มีรูปหมามาฝากจากกะทู้เก่าๆ

image

เออ ดูแต่รูปลืมอ่านเลยว่าเค้าทำอะไรกันหว่า
    ไฟล์แนบ
    193900.jpg 74K
  • Xinal สิ่งที่คุณทำมันถูกต้องเเล้วเเหละ เเละคุณก็ไม่ได้กำลังทำสิ่งนี้อย่างโดดเดี่ยวเเน่นอน ได้ผลหรือไม่ได้ผล อย่างน้อย มันก็กระตุกพวกที่ไม่มีความรับผิดชอบกับหมาให้คิดก่อนจะโพสในเว็ปนี้เเน่ๆค่ะ ส่วนความเห็นของคนอื่นที่บอกว่าคนไม่กี่คนไม่สามารถเปลี่ยนโลกได้เนี่ย บอกตรงๆไม่เชื่อค่ะ เรื่องยิ่งใหญ่ในโลกนี้หลายเรื่องที่เปลี่ยนโลก มันก็เกิดจากจุดเริ่มต้นของคนไม่กี่คนนี่เเหละค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ
  • i appreciat mr. pitsell for your advicessssssssssss
  • สำหรับ pitsell คนขายหมา
    ถ้าเป็นผู้หญิงเหมือน ฝนเข้าใจและให้อภัยค่ะ
    แต่ถ้าเป็นผู้ชาย นิสัยประชดประชันแบบนี้ไม่เหมาะสมค่ะ และไปพาดพิงผู้อื่นที่ไม่เกี่ยวข้องยิ่งไม่เหมาะค่ะ
    หากมีโอกาสได้ทำความดี หรือ ตอบแทนที่ที่เรารักแค่ครั้งเดียว
    ไม่จำเป็นต้องหลายครั้งหรืออยุ่เฝ้าคู่บอร์ดตลอดไป ฝนเห็นว่าแค่นี้มันก็คุ้มเกินคุ้มแล้วค่ะ
  • พอกันทีคับ ผมตัดสินใจแล้ว

ผมขออยู่บอรดนี้ต่อไปถ้ามีคุณfontip และคุณJersey ค๊าบบบบบบบ :o028:

โอ๊ยเหมือนอยู่ในพะวง :m55: ไปเตะบอลดีกว่า :o056:
  • คุณ fontip พูดมีเหตุผลมากๆครับ

เย้ย พึ่งเห็น xinal แย่งซีน

ปล ห้ามใครแจกใบแดงผมนะครับ :o043:
  • ไม่อยากจะเอ่ย ถึง น้อง...ความคิดความอ่านดี แต่..... ถ้าคน รุ่นของคุณหรือ ใครหลายๆคนที่ทัน she คนนี้ คงไม่ต้องพูดไรมาก หลักการ....ความเห็นอะไร เอามาจากเค้าทั้งนั้น เป็นจริงเป็นจัง....โอ้ยสาระพัด แล้วทำไมเค้าไม่กลับมา เพราะอะไร.... คิดว่าคุณๆก็รู้

--------------------------------------------------------------------------

แล้วการประชดประชันแบบนั้น อย่าเลยครับ มีไรพูดตรงๆ ไม่พอใจก็บอกมาซะ คุยกันให้มันรู้เรื่อง อย่ามัวแต่พูดแบบนี้มันเหมือน......

ถึงผมจะไม่รุ่นใหญ่ แล้วไม่ได้เก่าแก่ ไม่ได้เด่นได้ดังอะไร แต่ผมก็ไม่ชอบ การกระทำแบบนี้เลย มีอะไรเคลียกันไปเลยครับ พูดกันตรงๆ

ปล. ถ้าผมพูดอะไรทำให้เคืองขุ่น ไม่พอใจไม่สบายใจ ขออภัยด้วยครับ
  • เกิดอะไรขึ้นผมชักตามไม่ทันแล้วนะคับ

แต่ก่อนเรื่องจะบานปลาย ผมขอกล่าวอะไรนิดหนึ่งคับ

ขอขอบคุณทุกกำลังใจคับที่มีให้ผม ขอบคุณมากคับ ผมทราบซึ้งจิงๆ

ผมอาจจะใหม่มากในวงการพิทบูลคับ แต่สำหรับเรื่องสุนัขผมก็พอมีความรู้ใส่ตัวอยู่บ้าง

ปัญหาเรื่องคนขายกับคนซื้อไม่ได้มีแค่ในวงการพิทบูลหรอกคับ แต่มันมีทุกสายพันนะหละ

ผมต้องขอโทษคนเก่าแก่และผู้ใหญ่ทุกคน ที่ผมเป็นต้นเหตุ ถึงแม้จะเจตนาดีแต่ผมก็ผิดที่ใช้คำพูดที่ไม่ได้ไตร

ตรองให้ดีก่อนในหลายครั้งที่ผ่านมา

เรื่องของพี่มาคกำลังจะสงบไม่อยากให้พี่เค้ามีปัญหาอีกที่ต้องมานั่งปกป้องผม

ใครที่เกลียดขี้หน้าผมช่วยเก็บไว้ในใจสักระยะได้ไม๊คับ แล้วถ้าเวบบอร์ดแห่งนี้มันไม่มีอะไรดีขึ้นเลยค่อยมานั่งด่าผมก็ได้

สิ่งสำคัญคือ

ตอนนี้เราช่วยกันหาวิธีแก้ก่อนดีกว่า ไม่อยากให้แตกแยกจิงๆ

ก่อนจะจบผมขอฝากผลงานที่กำลังจะเริ่มฉายในบอรดพิทบูลโซนแห่งนี้(ชักรู้สึกเหมือนดาราช่อง3ไงไม่รุ)
  • เออ ว่าแต่คุณ power pit โทรมามีอะไรรึป่าวคับ ลืมถามไปเลย
  • พี่พิมพ์ช้ามากกดทีละตัว ช่วงเวลานั้นเลย เลยอยากคุยมากกว่า

แต่ที่ xinal แสดงความคิดเห็นไป ถือว่า ok แล้วครับ

พี่จึงไม่มีความจำเป็นต้องโทรกลับไปอีก วันข้างหน้าคงได้มีโอกาสทำความรู้จักกันครับ :039:
  • โอเช รุเรื่องคับ
  • ใจคนเรายากแท้หยั่งถึง คงเข้าใจนะครับ เถียงกันไปอีก10หน้า พรุ่งนี้ก็มีกระทู้ขายหมาเถื่อน(ขอใช้คำนี้นะครับ)พุดขึ้มาอีกนเวปนี้ก็เหมือน สส ในสภาแหละครับ ทะเลาะกันทั้งวัน สุดท้าย ก็หาดีเข้าตัวยอมรับความจิงเถอะครับ วงการหมาไม่มีสีขาวหรอกครับ มีแต่สีเทากับสีดำ เชื่อผมเถอะ!!!
  • ผมขอสีชมพูได้ม๊ะ :018:
  • :o027: ขอสีชมพูเช่นกันคับ ยิ่งช่วงนี้มีมิสพิทบูลเยอะๆแล้วยิ่งกระชุ่มกระชวยคับ
  • จริงๆแล้ว ที่คุณ xinal เข้ามาในบอร์ดบ่อยๆผมคิดว่ามันมีประโยชน์เยอะนะครับ เป็นการรณรงค์และเตือนสติ เตือนใจพวกเราในบอร์ดให้เลี้ยงแบบรับผิดชอบ ไม่ปล่อย ปละ ละเลยในการเลี้ยง เพราะไม่อยากให้มันเกิดปัญหาแล้วมาตามแก้กันทีหลัง ในเมื่อตัดสินใจที่จะเลี้ยงพวกเขาแล้ว อยากให้เป็นไปในทิศทางเดี่ยวกัน
  • power pit ขอบคุณที่ยังจำกันได้และรูปที่ถ่ายให้ผมวันนั้น
    อ้าวงานเข้า ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ กับหมาที่แขวง เดี๋ยวจะลองไปสืบดูก่อนครับ ได้ความว่าไงแล้วจะมาเล่าให้ฟัง
  • ความรักต่อหมา ของคนเลี้ยงหมา (ดีๆ) กับคนขายหมา (...) มักจะต่างกันเสมอ

ขอให้กำลังพวกคุณครับ LUS Club (Love UStar Club)
    :o034:
  • ทำแบบสอบถาม เสนอแนวทางข้อควรปฏิบัติ กฎระเบียบข้อบังคับ จะได้เป็นประชามติ
    พอทำถูกกฎก็ไม่มีใครว่าจะได้ช่วยดัน ทำผิดระเบียบมาจะได้ช่วยกัน... ^ ^
  • Pitbullzone Market (ตลาดซื้อขาย)...ในเฟสไม่เห็นใครว่าไรกันเลยอิอิอิอิ
  • บอร์ดเงียบจังเลยคับ ว่างงานเลยเรา เย็นนี้ไปเที่ยวกรุงเทพดีฟ่า
  • มันเถื่อนตรงไหน
  • เอามาลงให้ชมแบบขำๆ อย่าซีเรียสครับ

• เอาไปอีกหนึ่งขำครับ ^ ^