ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ดูแล้วร้องไห้- -..สัวต์เลี้ยงก็มีจิตใจนะ
  • สุนัขเป็นสิ่งมีชีวิตที่ซื่อสัตย์ที่สุดในโลกเลยก็ว่าได้ ไม่ว่าเจ้านายทําอะไรให้กับมัน มันก็ยังคอยรัก คอยอ้อนอยากอยู่ใกล้เสมอ ถ้าใครไม่เชื่อทดลองเอาหมาขังไว้ในกระโปรงหลังรถเก๋งซัก 15 นาทีดู เวลาเปิดขึ้นปุ้ป หมาจะดีใจที่ได้เห็นเจ้านายจนนํ้าตาไหล แต่ถ้าเอาเพื่อน แฟนหรือคนทีเรารักขังไว้แค่ 10 นาทีดูสิ ไม่วิ่งหนีก็เกลียดเราไปจนตลอดชีวิต555

ขําๆ นะครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC03156.JPG 128K
  • เศร้ามากๆ...ขอบคุณครับ
  • ชอบลายเส้นของคนเขียน ชอบเรื่องราวที่นำมาร้อยเรียง
  • นักศึกษามหาลัยหลายคู่เป็นอย่างในนิทานนี้จิงๆ.....
  • :063: คุณ xinal
  • @คุณTek เอาซะเห็นภาพเลย :m53:
  • ดูแล้วมันตรงกับเรื่องจริงที่เจอกลับตัวเองเลยครับ พอดีผมรู้จักกับพี่คนนึงเขาเห็นผมชอบเลี้ยงสัตว์วันนึงเขาก็ถามผมว่ามีเพื่อนเขาจะให้หมาสนใจมั้ยผมก็เลยถามว่าให้จริงๆหรอพอดูจากรูปในมือถือผมก็เลยตอบตกลงไปเลยว่าเอา เป็นพันธุ์ที่ผมอยากได้อยู่แล้วคือมินิบลูเทอเรีย ผมก็เลยถามว่าทําไมถึงให้หละเชื่อใหม่มันเป็นเหมือนเจ้าอุดงเลยค้าบเจ้าของเลิกกันไม่มีใครเอาหมาแล้วยิ่งไปกว่านั้นหลังจากเจ้าของแรกมันเปลี่ยนมาอีกสองเจ้าของจนมาถึงผมเป็นเจ้าของที่สี่ ผมเห็นเจ้านี่ครั้งแรกผมรู้สึกได้เลยว่ามันขาดความอบอุ่นมากเพราะมันดีใจและแสดงถึงว่ามันเข้ากับทุกคนได้ดีมากๆ และที่เขาเคยบอกกันว่าสุนัขจะรักเจ้าของพี่ๆเชื่อมั้ยว่าไม่นานมานี้เองเจ้าของแรกมาหามันหลังจากที่ผมเอาเจ้านี่มาเลี้ยงได้เกือบ 6 เดือนภาพที่ผมเห็นผมรู้สึกได้เลยว่าระหว่างผมกับเจ้าของแรกมันแตกต่างกันสิ้นเชิงมันดีใจมากและกระโดดแบบที่ผมไม่เคยเห็น ผมยังแอบอิจฉาเลยว่ามันจะเป็นแบบนี้กับผมบ้างหรือเปล่า อิอิ แต่ตอนนี้ผมหาเพื่อนมาให้เขาและเป็น bully สีบลูครับแต่บอกได้เลยครับว่ามันเหนื่อยมากเวลาเล่นกับตัวนึงก็ต้องเล่นกับอีกตัวนึงกลัวมันอิฉากันให้กินก็ต้องกินเหมือนกันเฮ้อ แต่ก็คิดนานเหมือนกันที่เพิ่มมาอีกตัวแต่ดูแล้วเขาสองตัวน่าจะเข้ากันได้้ครับเพราะเจ้ามินิเป็นตัวเมียส่วนเจ้าbullyเป็นตัวผู้เล่นกันทั้งวันแต่ส่วนใหญ่จะแยกเพราะดูดูแล้วเขาเล่นกันรุนแรงก็แอบกลัวครับ แต่อนาคตคงต้องระวังยิ่งขึ้นคงอาจจะเอาเจ้ามินิไปทําหมันอะครับ กลัวเป็นหมากลายพันธุ์ อิอิ ขอบคุณสําหรับ clip มากๆนะครับ
  • Tek จริงครับ