ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครอยู่อุบลช่วยทีครับ
  • หมาผมมันขึ้นไม่ได้สักทีครับมีใครในอุบลพอจะช่วยจับได้มะครับ ผมก๊จับไม่เปน ตัวเมียเพิ่งเปนเมนส์หายครับ อยากได้ลูกมัน หรือใครรู้คนรับจับผสมช่วยทีครับเปนพระคุณอย่างสูง. ด่วนนนนนนนนะคับ. กลัวตัวเมียหมดฮีทก่อน. 0885734700 ขอบพระคุณล่วงหน้าคับ
  • ลองติดต่อคลินิคสัตว์แพทย์นะครับ สัตว์แพทย์ทุกคนเคยผ่านคอสนี้มาก่อน
  • ช่วยแนะนำให้หน่อยได้มะครับร้านไหนดี
  • ผู้บ่าวบู๊จะมีเมียแล้ว อยากเห็นเจ้าสาวจังเลยจ๊ะ :030:
  • คับ. พอดีผมเอาไปนั่งรถเล่นพี่เขาชอบเลยมาขอเบอไว้พอเปนฮีทเขาก็เอามาผสมนะครับแต่หมาผมดันขึ้นไม่เปน ไม่อยากให้เจ้าของหมาเขาผิดหวังนะคับ
  • อยากเห็นคู่บ่าวสาวจัง เหมาะกันแค่ไหน
  • :-))

ชอบครับ like :063:
    อยากเห็นคู่บ่าวสาวจัง เหมาะกันแค่ไหน
  • การทำให้คนหนึ่งสมหวัง แต่อาจจะทำให้คนเป็นร้อยผิดหวังก็ได้

อย่าเห็นแค่ว่ามันเป็นหมา มีตัวผู้กับตัวเมีย ถึงเวลาก็จับปี้กันให้มันมีลูกออกมา
    โปรดมองให้มันไกลๆ ยาวๆ ว่าจะเพาะมันออกมาทำไม เพื่ออะไร
    และลูกหมาทั้งหมดที่เกิดมาชะตาชีวิตของพวกมันจะเป็นอย่างไรต่อไป
  • ผมจะเอาไว้ตัวหนึ่งคับไอโฟนลงรูปในนี้ไม่ได้ไว้ไปที่ร้านจะลงให้ดูนะครับ. แฟนผมจะเอาไปเลี้ยงที่แปดริ้วคับ
  • หมาผู้เมียอายุเท่าไหร่แล้วเอ๋ย ?
  • ดี้ว่างวันอังคารนะครับ พรุงนี้ดี้เรียนตั้งแต่แปดโมงถึงสองทุ่มอะครับถ้ายังงัยจะถามเพือนเพื่อนให้นะครับแล้ว ว่าแต่เป็นสายอะไร เดียวดี้โทรหานะครับ
  • พี่ต้องทำให้มันดูเป็นตัวอย่างก่อน.....
  • :m16: แบบนี้แถวบ้านเค้าเรียก เสียหมา คับ หุ หุ

ปล หมายถึงหมานะครับ ตัวเมียมาถึงที่ยังขึ้นไม่ได้ :o044:
  • ผมว่าผมก็เปนคนดูแลสุนัขได้ดีคนหนึ่งนะครับ ถึงผมจะไม่มีพวกพ้องและไม่ได้รวยมากมายอะไร แต่ผมก็เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบในทุกด้าน และไม่เคยทำให้พิทบูลเสียชื่อเสียงเลยสักครั้ง รูปพ่อหมาแม่หมาดูกันเลยครับ
    imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    boo1.jpg 93K
    boo.jpg 71K
    15.jpg 66K
    13.jpg 125K
    14.jpg 56K
  • หรือใครอยากเห็นตัวจริงของพ่อและแม่สุนัขก็หมู่บ้านสารินเรสซิเดนซ์ เลยครับ
    หน้าโตโยต้าดีเยี่ยม จ.อุบลครับ
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    12.jpg 78K
    16.jpg 95K
  • อ่อหมาผู้2ปี8เดือนครับ
    ส่วนตัวเมียประมาณ1ปี8เดือนครับ
  • ค่าจับ 1 เมาครับ...(ล้อเล่งงง)อุบลก้อมีทีมงานเยอะนี้ครับโดยเฉพาะคุณโจ้ อุบล
  • ตัวผู้ ก็สวยดีนะครับ สีสันเป็นเอกลักษณ์ด้วย

กำลังอาจจะได้มือจับเป็นถึงอนาคต คุณหมอ อย่างน้องดี้ นักศึกษาหนุ่มจอมเจ้าชู้ซะด้วย

ระวังจะติดนิสัย น้องดี้นะคร๊าบบบ 555 :-)) :-)) :-))

แต่ถ้าน้องดี้ติดขัดยังงัย แนะนำ กระทู้นี้ครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/13883/-pitbull-ubon-club-
  • สำหรับเรื่อง นำพ่อแม่พันธุ์มาผสมกันหลายคนคงเป็นห่วง รวมทั้งผมด้วย

เพราะพักหลังลูกหมาที่ เกิดจากการผสมโดยขาดการวางแผน ขาดข้อมูลรายละเอียดเยอะมากๆ

ที่ผสมเพราะอยากเห็นลูกก็เยอะ แต่หาก คลอกนึงได้ลูกมากกว่า7-8ตัว
    กลัวเวลาขายไม่หมดจะเป็นภาระผู้เพาะนะครับ หรือหากไปอยู่กับเจ้าของใหม่ที่ไม่เข้าใจ
    หรือเป็นเด็กๆ มือใหม่มากๆ ซึ่งอาจยังขาดความรับผิดชอบก็อาจเป็นปัญหาในอนาคตได้

• แต่หาก จขกท คิด ถี่ถ้วน วางแผนมาด้วยความเข้าใจอย่างละเอียดแล้ว

ก็ขอแนะนำ ให้ถือเอาโอกาสนี้ โปรโมท "การจับคู่ผสมครั้งนี้ซะเลย"
    หาเจ้าของใหม่ซะเดี๋ยวนี้เลยก็น่าจะเป็นการตลาดที่ดีอีกแบบนะครับ

โดยนำประวัติ ข้อมูล รายละเอียด พ่อแม่หมา ลงโปรโมท ข้อดี ข้อเสียไว้ล่วงหน้า

เปิดจองพร้อมบอกวันผสม และกำหนดวันคลอดคร่าวๆ หาบ้านใหม่
    และมีโอกาสคัดเลือกเจ้าของใหม่ไปในตัวน่าจะเป็นทางออกช่วยแก้ปัญหาได้พอสมควรนะครับ

ถือว่าเป็นการพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันนะ
    หวังว่าคงไม่ใช่เรื่องซีเรียส อะไร ขอบคุณ จขกท ที่รับไว้พิจารณาครับ

• ก่อนผสมต้องมีตังสักสองสามหมื่นเผื่อไว้ เผื่อขายไม่หมด ต้องเลี้ยงเอง
  • สมน้ำสมเนื้อจ้า ตัวเมียบ้านเขาอยู่ส่วนไหนของอุบลเราจ๊ะ จะรอติดตามผลงานนะ ( เจ้าบ่าวนิสัยดี น่ารักมาก confirm ) :)
  • จะผสมจริงๆก็คงไม่มีใครว่าอะไรได้ ที่ออกมาเตือนเพราะอยากให้คิดเยอะๆ มองอะไรไกลๆเท่านั้น

ถ้าคิดดีแล้วก็ตามสบายครับ
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็น. เจ้าของตัวเมียค่อนข้างจะมีวัยวุฒิ และมีอาชีพที่ดี ส่วนจะผสมเพื่อสาเหตุอะไรผมไม่ทราบจริงๆคับ. แต่ผมมั่นใจในคุณวุฒิ และวัยวุฒิพี่เขาครับ. ผมมั่าใจว่า. ผมและพี่ที่เอาตัวเมียมาผสมจะไม่สร้างปัญหาให้กับสังคมพิทบูลที่เรารักแน่นอนคับ
  • ขอบคุณน้องดี้และทุกท่านที่ยินดีช่วยเหลือคับ. ขอบคุณทุกท่านที่เปนห่วงลูกหมาที่จะเกิดมา. ถึงผมไม่ได้ร่ำรวยมากแต่ก็มีฐานะในระดับหนึ่งสามารถดูแลลูกหมาได้แน่นอนครับ.
  • ทุกคนคงไม่ได้นึกถึง ฐานะเจ้าของหมาเท่าไหร่หรอกครับ แต่ห่วงว่าถ้าเยอะเกินไปมันจะเหนื่อย หรือเลี้ยงไม่ไหว ด้วยเหตุผลอื่นๆ(คนละประเด็นกับเรื่องเงินนะครับ) ลองดูหลายๆ กระทู้ที่มีหมาเยอะเกินไป สุดท้ายก็ขายหมาทิ้งมั่ง ยกให้คนอื่นฟรีๆ มั่ง พร้อมกับวลีอมตะว่า "ความจำเป็นมักมาก่อนความพร้อมเสมอ"

แต่ถ้าคุณมั่นใจว่าจะเลี้ยงทั้งหมดจนสิ้นอายุขัย โดยภายหลังไม่มีเหตุผลดูดีๆ ว่า ต้องไปต่างจังหวัด ต่างประเทศ หรือกำลังจะมีลูกเลยต้องเลือกครอบครัว บลาๆๆๆๆ ก็ตามสบายครับ "ชีวิตเป็นของใคร" ไม่มีใครบังคับใครได้ครับ
    :o034:
  • นั่นละใช่เลย :m67:
  • ผมก็มีความพร้อมทั้งคุณวุติ และวัยวุฒิ. ดูทุกท่านจะเปนห่วงผมมากเลยนะครับ ผมว่าผมก็มีความพร้อมในทุกด้านแล้วนะครับ ทุกคนมันก็มีความจำเป็นต้องไปธุระมั่งมันแน่นอนอยู่แล้ว คงไม่ใช่ผมคนเดียวหรอกคับที่ต้องมีธุระทุกคนที่เลี้ยงก็ต้องมีธุระ
  • ผมไม่เคยสร้างปัญหาให้กับสังคมการเลี้ยงพิทบูล ผมพูดตรงๆเมื่อก่อนผมติดบอร์ดนี้มากต้องเข้ามาเชควันละหลายๆ ชม.แต่พักหลังๆผมแทบไม่ได้เข้าเลยเพราะผมเบื่อกะการทะเลาะในหลายๆกระทู้ แต่เมื่อผมมีปัญหาผมก็คิดถึงเวปนี้ในการให้คำปรึกษา. แต่ขนาดผมคิดว่าผมพร้อมมากนะยังโดนแบบนี้ไม่โกรธนะคับแต่เสียความรู้สึกมากในการที่ต้องการคำปรึกษาเหมือนเด็กอยากให้คนที่มีความรู้เยอะกว่าช่วยแต่เหมือนกับการโดนพิพากษาโดยที่คนพิพากษาจากการที่ไม่มีข้อมูลของตัวผมเลย.
  • 555คิดมากน่าคุณsampeepee
  • การจะสร้างลูกสุนัขพิตบูลออกมาสักคอก อยากให้คิดเยอะๆก็แค่นั้นเองครับ
    อย่ามองแค่ว่าผมมีตัวผู้ คุณมีตัวเมีย ผมเลี้ยงได้ คุณเลี้ยงได้ แล้วจับมันปี้กัน
    มีลูกออกมาเลี้ยงไหวก็เลี้ยง เลี้ยงไม่ไหวก็แจก เพื่อนบ้าง ญาติบ้าง

ไม่เห็นจะต้องเสียอารมณ์เลย คำวิจารณ์แค่นี้เรื่องขี้ผงมากๆ ถ้าผมจะด่าจะพูดแรงกว่านี้ครับ
    ยกตัวอย่าง ถ้าคิดจะบรีดหมายังไม่มีปัญญาจับปี๊กัน ยังต้องขอความช่วยเหลือจากชาวบ้าน คุณสมบัติแค่นี้ก็ไม่ผ่านแล้ว
    แล้วถ้าหมาหลุดมากัดกัน หรือโตขึ้นมาฟัดกันเละจะแยกเป็นไหม เหตุผลเพียงเท่านี้ก็คงเกินพอแล้วมั้ง X(

ผมกล้าท้าว่า เจ้าของแม่หมาคงไม่ได้เก็บไว้เลี้ยงเองทั้งหมดแน่นอนครับ :064:

• ทุกคนเค้าเป็นห่วงเท่านั้นเอง
  • ถ้าไม่พร้อมจิงๆก็อย่าดื้อดึงผสมไปเลย
  • แต่ถ้าพร้อมก็ต้องรับผิดชอบได้ทั้งหมดก็เท่านั้นเอง

และพอถึงเวลามีปัญหาจิงที่ต้องหาบ้านใหม่ ก็คงไม่อยากให้คิดถึงบอร์ดนี้นะเพราะนี่ไม่ใช่บอร์ดสถานสงเคราะพิท
  • เอาจิงๆทุกคนเค้าห้ามคุณผสมไม่ได้หรอก
  • อยู่ในสังคมเดียวกัน มันก็ต้องรับฟังกันบ้าง เขาหวังดีเขาก็แนะนำ เออถ้าเขามาถึงก็ด่าๆๆๆๆๆ โดยไม่ฟังเหตุผลแบบนี้ก็น่าโกรธ

ลองอ่านย้อนตั้งแต่ต้นดูนะครับ คุณบอกแค่ว่าพาหมาไปขี้รถเล่นแล้วมีคนชอบหมาคุณมาขอผสม แล้วผสมไม่ได้ ผมว่ามันเหมือนกับว่าผสมเล่นๆ ผสมแบบไม่มีการวางแผน

แต่ถ้าคุณ เอารูปหมามาลง แล้วบอกเหตุผลตั้งแต่แรกว่าจะบรีดมันเพื่ออะไร แล้วขอความช่วยเหลือ ขอคำแนะนำ แล้วยังมีคนมาด่า ก็ว่าไปอย่าง
  • นั่นมันเหตุการที่เกิดขึ้นมาเกือบปีแล้วครับไม่ใช่เขาเพิ่งเหนหมาผมเมื่อวันสองวันที่แล้ว ผมก็บอกให้เขารอให้ฮีทที่2ที่3ค่อยเอามาผสม จับหมาปี้กันนะผมทำไม่เป็นหรอกครับ แต่ผมเลี้ยงและดูแลได้ดีไม่แพ้คนจับหมาปี้กันเปนหรอกคับผมไม่ได้ทำงานทางด้านนี้จะวัดจับหมาปี้เปนถึงมีคุณสมบัติที่จะเลี้ยงผมว่าไม่จำเป็นมั้งครับ ผมมั่นใจว่าคนเลี้ยงอีกหลายคนที่จับมันปี้กันไม่เปน บ้านผมรั้วรอบขอบชิดครับจะเอารถเข้าออกผมก็ล่ามก่อนทุกครั้ง พาไปเดินเล่นก็อยู่ในสายจูงตลอด คนทีอยู่หนองบัวคงรู้ดีคับเพราะผมพาไปออกกำลังกายที่นั่นบ่อย.
  • การเลี้ยงดูตัวเดียวกับการเป็นบรีดเดอที่ผสมหมาก็มีความรับผิดชอบที่ต่างกันมาก
    ลองใจเย็นๆ แล้วค่อยคุยจะดีกว่านะคับ

• พี่ก็แค่ห่วง ก่อนผสมอยากให้คิดเยอะๆ วางแผนดีๆถึงผลได้ผลเสีย ก็แค่นั้นจริงๆ ไม่เห็นต้องเอามาเป็นอารมณ์เลย

ที่เตือนเพราะว่า ลูกหมาพิตบูล มันออกมาทุกวัน เป็นห่วงว่าผสมออกมาเป็นสิบ แล้วมันจะไปไหนบ้างอยากให้คิดเผื่อ สมมุติว่าออกมาสิบ เจ้าของตัวผู้เอาหนึ่ง เจ้าของตัวเมียเอาหนึ่ง เหลือแปด แปดตัวนี้จะไปไหน ถ้าขายจะขายเท่าไร ได้คิดเผื่อไว้หรือยัง หรือถ้าคิดจะขายจริงๆลองตั้งราคาดูเล่นๆก็ได้ พ่อตัวนี้ แม่ตัวนี้ เปิดขายราคานี้ ดูซิว่าจะมีใครจองบ้าง

• ขอบคุณมากครับพี่มาร์คผมไม่ได้ตามบอร์ดมานานมากผมเลยไม่รู้ความเปนไป. สังคมในบอร์ดนี้อาจจะเปลี่ยนไปมากแล้วครับ. ผมไม่ใช่คนเลี้ยงเพื่อธุรกิจครับ. ผมเลี้ยงเพราะผมรักสายพันธ์นี้. แต่มีคนชอบและอยากให้หมาผมเปนพ่อพันธ์ผมก็ดีใจครับ. โดยส่วนตัวผมไม่รู้จริงๆว่าเจ้าของตัวเมียบรีดมาเพื่ออะไร. แต่ผมเหนเขามีวัยวุฒิที่่ดีมีการงานที่ดี. ก็น่าจะมีความรับผิดชอบในสังคมที่ดีคับ. ขอบคุณทุกความเหนที่เปนห่วงครับ. ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยเหลืออย่างจริงใจคับ. ยังไงบอร์ดนี้ก็ยังเปนที่พึ่งที่ดีเมื่อผมมีปัญหาในการเลี้ยงคับผม
  • ดีใจที่เข้าใจและรับฟังครับ ผสมให้เขาเพียงเพราะเขามีวัยวุฒิและหน้าที่การงานดี มันไม่เพียงพอหรอกครับ คนมีหน้าที่การงานดีไม่ได้หมายความว่าเขาจะรับผิดชอบหมาได้ดี พี่มั่นใจว่าถ้าเขาเป็นคนเลี้ยงหมาที่ดีต้องพิถีพิถันมากกว่านี้ครับ

อย่าลืมว่าที่นี่คือ pitbullzone เว็บชื่อหมาแต่พัฒนาคนครับ :p
  • อยากบอกนะครับ ว่าดูคนแค่ภายนอกอาจจะไม่ชัวร์ เพราะเมื่อปีที่แล้วในพันทิปก็เกิดกรณี กัปตัน (สายการบินนะครับไม่ใช่เธค) ทะเลาะหรือเลิกกับเมียเนี่ยแหละ เลยจ้างคนจับหมาแมวที่บ้านไปปล่อยทิ้ง แถมยังเคยมีคนมีฐานะคนนึง วันดีคืนดีเกิดปัญหาชีวิต มันขังหมาไว้ในบ้าน 3 ตัว ไซฯ 1 ร็อตฯ 1 ชิสุห์หรือโกลเด้นอีก 1 โดยแทบไม่กลับบ้านเลยเป็นปี นานๆ คนแถวนั้นจะแวะไปให้ข้าวที สุดท้ายหมามันหิวมากเลยกินขี้ตัวเอง ส่วนไซฯ ทนไม่ไหวก็ตาย ที่เหลือเลยกิน จนชาวบ้านทนไม่ไหว เลยลงพันทิปจนคนต้องไปช่วยกันออกมา

สุดท้ายนี้อยากบอกว่าทั้งหมดนี้ก็แค่ ห่วงหมาในอนาคต และคนเลี้ยงเท่านั้นเอง (รู้ไหมครับน้ำท่วมใหญ่ปีที่แล้ว มีหมาตายเพราะเจ้าของทิ้ง ไม่ก็เลี้ยงเยอะเกิน รับไม่ไหวมากขนาดไหน จังหวะนั้นทุกคนต่างก็บอกจำเป็น จนจิตอาสาต้องไปช่วยมาเป็นร้อยๆ ตัวด้วย)

:o034:
  • ผมก็กลั่นกรองได้แค่นี้ละครับผมไม่ได้ผสมเปนธุรกิจคนที่เอามาผสมเขามีครอบครัวแล้วการเงินค่อนข้างดีคงไม่สักแต่ว่าขายกินผมได้แค่สังเกตุในเบื้องต้นและดูความน่าจะเปนครับและผมคิดว่าหลายๆก็คงทำได้แค่นี้คับ. ถ้าเปนวัยรุ่นมาผสมแล้วผมไม่ถามอะไรเลยผมก็สมควรโดนด่าครับ. แต่ที่ผมมาโพสแล้วไม่ได้ลงรูปครั้งแรกต้องขอโทษจริงๆ เพวาะโทสับมันลงรูปไม่ได้ครับ คอมผมเอาไว้ที่ร้านผมคับไม่ได้เอากลับบ้านด้วย
  • หมาผมก็เคยมี คนมาขอผสมเหมือนกัน เพราะผมพาไปเดินในงาน เขาบอกว่ามีตัวเมีย บ้านอยู่แถวนั้นแถวนี้ ผมไม่เคยเห็นหมาตัวเมีย ไม่รู้ว่าเจ้าของทำอาชีพอะไร มีความรับผิดชอบแค่ไหน แต่ผมไม่รับผสม ให้เท่าไหร่ก็ไม่เอา เพราะดูหมาตัวเองแล้ว ไม่เหมาะสมท่ีจะเป็นพ่อพันธุ์ เอาตรงๆ นะครับ ผมว่าคู่ข้างบนในรูป ไม่ค่อยแมทเท่าไหร่ มันคนละสไตล์กันเลย แต่ถ้าเจ้าของว่าดี ก็ดีครับ
  • ส่วนมากผมจะขอผสมกับเจ้าของหมามากกว่าอะคับ
  • บร๊ะ. 5555555555 :-))