ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอขายบางแก้วลูกไทยแชมป์ครับ
  • ขายลูกบางแก้วสายเลือดเยี่ยมๆครับพ่อเป็นแชมป์แม่หลานแชมป์ครับผู้4เมีย4ครับเพดดิกรีโดยสมาคมพัฒนาพันธุ์สุนัขประเทศไทยครับ สนใจติดต่อ085-0294804
    M1imageimage
    ไฟล์แนบ
    m1ซ.jpg 115K
    m1ข.jpg 114K
  • M2imageimage
    ไฟล์แนบ
    m2ซ.jpg 116K
    m2ข.jpg 116K
  • M3imageimage
    ไฟล์แนบ
    m3ซ.jpg 115K
    m3ข.jpg 115K
  • M4ตัวนี้กลัวโต๊ะครับเลยดูหดๆเพิ่มรูปบนพื้นให้ครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    m4ซ.jpg 115K
    m4ข.jpg 114K
    m4หน้า.jpg 114K
  • F1imageimage
    ไฟล์แนบ
    f1ซ.jpg 115K
    f1ข.jpg 116K
  • ราคาประมาณไหนครับ
  • มีรุปพ่อแม่มั้ยครับ
  • F2imageimage
    ไฟล์แนบ
    f2ซ.jpg 115K
    F2ข.jpg 115K
  • F3imageimage
    ไฟล์แนบ
    F3ซ.jpg 117K
    f3ข.jpg 115K
  • น่ารัก แต่ไม่เคยเลี้ยงค่ะ
  • F4imageimage
    ไฟล์แนบ
    f4ซ.jpg 116K
    f4ข.jpg 114K
  • ขอโทษครับ อ่านชื้อเว็บเขาออกหรอครับ ไปพันทิพย์ดีกว่ามัย เห็นขายหมาพันธ์อื่นแล้วอารมย์ขึ้นทุกที (....จะดูแต่พิทบูล)
  • พ่อครับTH.CH.IRONเป็นบางแก้วที่มีชื่อเสียงมากในตอนนี้ครับimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    559541_290851284331638_685879512_n.jpg 98K
    165965_151080021691862_727890605_n.jpg 97K
    398249_148118521988012_91944604_n.jpg 99K
  • แม่ครับสายเลือดดีครับเป็นหลานไทยแชมป์ถ้วยพระราชทาน7ใบครับimage
    ไฟล์แนบ
    แม่.jpg 116K
  • สายไหนครับ สายกิจกรรม หรือสาย โชว์ครับ มีเชื้อ rednose ไหมครับ หุ หุ ล้อเล่นครับ

ราคาเท่าไรครับ เปิดที่ราคาเท่าไรครับ เผื่อใครงบถึงจะได้โทรแล้วสั่งเอาเลยครับ
  • ขอขอบคุณpitbullzoneสําหรับพื้นที่ดีๆแห่งนี้ครับ ไม่ถูกใจใครขออภัยด้วยครับ ผมก็เลี้ยงพิทเหมือนกันเข้ามาอ่านทุกวัน วันละหลายรอบเห็นมีอะไรหลากหลายดีนอกจากพิทบลูก็เลยอยากนําเสนอดูบ้าง ขอบคุณครับ
  • รูปลูกหมาชัดเจนมาก พ่อแม่ก็โอเค หากอยากให้คนติดต่อง่ายๆ บอกราคาเป็นช่วงหรือระบุเลยก็แจ๋วนะครับผมว่า
    :o034:
  • หุ้นดีทุกตัวเลยคับ
  • "หุ่น "คับไม่ใช่ "หุ้น" ขออภัยคับ
  • yoyosonic มิถุนายน 17 Permalink ขอโทษครับ อ่านชื้อเว็บเขาออกหรอครับ ไปพันทิพย์ดีกว่ามัย เห็นขายหมาพันธ์อื่นแล้วอารมย์ขึ้นทุกที (....จะดูแต่พิทบูล)
    -----------------------------------------------------------------------
    ขอโทษเช่นกันครับ อ่านชื่อกระทู้เขาออกมั๊ยครับ จะไปพันธ์ทิพย์ หรือเดอะมอลล์ก็เรื่องของเขาครับ เห็นหมาพันธุ์อื่นแล้วมีอารมณ์เหรอครับ หาทางปลดปล่อยซะนะครับ ถ้าจะดูแต่พิทบูล ก็อย่าเข้ากระทู้ที่เค้าเขียนถึงสุนัขพันธุ์อื่นนะครับ เลี้ยงพิทบูลน่าจะใจกว้างกว่านี้นะครับ เพราะเจ้าของเวปคนส่วนใหญ่ในเวปนี้ค่อนข้างใจกว้างครับ

ถ้าการโพสต์ด้วยหลักเกณฑ์ และมีรายละเอียดที่ถูกต้องก็น่าจะok.นะครับ ขาดข้อมูลตรงส่วนไหน ก็ชี้แจงแจ้งให้ผู้ขายเพิ่มเติมได้นี่ครับ

ปล.ผมเลี้ยงพิทบูลตัวเดียว แต่เลี้ยงบางแก้วเป็นฝูงครับ(ไม่รู้จัก จขกท เป็นการส่วนตัวครับ)
  • ครับจะทำใจไห้กว้างครับ :-(
  • ใจเย็นๆ ถ้าเค้าทำถูกหลักการขายหมาอย่างมีความรับผิดชอบ ก็ควรสนับสนุนนะ ถึงจะต่างสายพันก็เถอะ คนขายพิทบูลจะได้ทำเป็นเยี่ยงย่าง
  • ลูกสุนัขราคา6000-8000ครับเทียบกับคุณภาพสุนัขแล้วไม่แพงเลยครับ
  • ทางที่ดีถ่ายรูปถ้วยมาตั้งโชวให้ดูก็ดีนะคับ
  • ไม่ได้เข้ามาดูเลย เปิดมาครั้งแรก ยอมรับว่าลูกหมาฟอร์มสวยมากครับ
    เดี๋ยวนี้บางแก้วพัฒนาไปไกลแล้วจริงๆ ไม่ได้ติดตามนานเลย
    ยินดีด้วยครับ ขอบคุณที่ช่วยสนับสนุนและอนุรักษ์หมาประจำชาติเราครับ :063:
  • ผมว่าอย่าไปแบ่งแยกเลยครับ คนรักหมาเหมือนกัน จะเลี้ยงพันธ์อะไรก็ไม่แปลกครับ
    เว็บนี้ชื่อพิตบูลก็จริง แต่ไม่ใช่ว่าเราจะไม่ผูกมิตรกับคนเลี้ยงหมาสายพันธ์อื่นครับ
    เรามาช่วยกันรณรงค์เรื่องความรับผิดชอบดีกว่า ผมไม่มีข้อห่้ามไม่ให้คนเลี้ยงพันธ์อื่นลงกระทู้ที่นี่ครับ
  • :060: ผมออกค้อนชนะคับ :m86:
  • ผมต้องขอโทษเจ้าของกระทู้ด้วยครับ เมื่อคืนอารมย์ชั่ววูบครับ หมามันไม่ยอมกินอาหารมาหลายวันเลยหงุดหงิด ตั่งใจจะเข้ามาดู พิทสวยๆไห้หายเคลียด คือผมตอนนี้กำลังบ้าพทบูลอย่างหนัก วันๆคิดถึงแต่พิทบูลดูแต่พิทบูลจนเมียด่าทุกวัน ต้องขอโทษด้วยครับ หวังว่าคุณพี่คงไห้อภัยนะครับ ไม่ถือคนการศึกษาน้อยอย่างผมนะครับ :003:
  • อย่ายอมคับคุณ จขกท เจอยังงี้ต้องฟ้องขึ้นศาลเลยคับ
    เดี๋ยวผมเตรียมดอกไม้ธูปเทียนอาหารคาวหวานไ้ว้ให้คับ
    ว่าแต่จะเอาศาลพระภูมิหรือศาลตายายคับ
  • yoyosonic อย่าซีเรียสเลยครับ เข้าใจกันแล้วก็โอเค

xinal แพ้เป็นพระชนะเป็นมาร 555 :m32:
  • :063: เยี่ยมมากครับป๋ามาร์ค ตอนนี้สังคมไทยเรื่องการเมืองมันก็แบ่งฝ่าย(เลวมาก กับ เลวน้อย)นักเรียนก็แบ่งพวก(พวกมึง พวกกู) เหลือพื้นที่สำหรับคนรักหมาอย่างพวกเรา เกาะกันให้เหนียวแน่นเหมือนกะอึ F1 ดีกว่าครับ.
  • คุณyoyosonicไม่ต้องห่วงไม่เป็นไรครับสบายๆครับผมเล่นบอร์ดนี้มานานรู้ว่าที่นี่เป็นไง ไม่งั้นผมไม่โพสต์ที่นี่หรอกครับ
  • คุณxinalรูปถ้วยไว้คํ่าๆนะครับจะลงให้ชม ต้องขออณุญาติเจ้าของเค้าก่อน ผมเป็นแฮนเลอด์จูงให้ลูกค้าอ่ะครับเลยขอแบ่งสายเค้ามา
  • ขอบคุณป๋ามาร์คและทุกๆท่านที่ติ-ชมด้วยนะครับ ลูกสุนัขชุดนี้กินF1ม่วงนะคร๊าบบป๋า
  • ผมมือใหม่ครับ ตอนนี้สบายใจเละ ที่นี้มีแต่คนคุณภาพจริงๆ ไม่เสียที่ที่เข้ามาเล่นในเว็บนี้ พี่เป็นผู้ใหญ่มากเลย ดูจากการตอบก็รู้แล้ว :-D ไม่เหมือน..... ? พี่ไห้อภัยผมจะได้เข้าเล่นได้สบายใจละ ขอไห้ขายหมดไวๆนะครับ ผมจะไม่มาทำไห้กระทู้พี่เลอะแล้วแต่จะมาแอบดูเฉยๆครับ บายๆๆๆๆๆๆๆๆ :-h :063:
  • ผมดีใจที่เห็นคนคุณภาพในบอร์ดนี้มากขึ้นทุกวัน ขอบคุณทุกท่านครับ :063:
  • ส่วนหนึ่งของถ้วยพระราชทานครับimage
    ไฟล์แนบ
    1269292342-home.jpg 22K
  • จะว่าไปบางแก้วมันก็สวยไม่แพ้ไซบีเรี่ยนเลยนะ
  • ครับป๋าตอนนี้บางแก้วพัฒนาไปไกลมากครับสู้กับหมานอกในสนามประกวดใด้สบายๆครับ ในบางแก้วสายประกวดความดุหรือก้าวร้าวลดลงจนแทบจะไม่เหลือแล้วครับ ยิ่งตอนนี้สมาพันธุ์สุนัขโลก(fci)ให้การยอมรับและรับรองให้เป็นสุนัขพันธุ์แท้ของโลกแล้วครับ ซึ่งประเทศไทยมี2สายพันธุ์คือหลังอานและะบางแก้วครับ ทั้ง2สายพันธุ์เกิดจากธรรมชาติครับไม่ใช่มนุษย์เป็นผู้พัฒนาขึ้นซึ่งถือว่ามหัศจรรย์มากๆ เกิดเมืองร้อนเหมือนกันแต่พันธุ์นึงขนสั้นอีกพันธุ์ขนยาว ถือว่าเป็นของขวัญจากธรรมชาติที่มอบให้กับแผ่นดินไทยเลยครับ ก็ขอฝากสุนัขประจําชาติทั้ง2สายพันธุ์กับทุกๆท่านด้วยครับ
  • fufustaff :063: เป็นคนไทย ไม่จำเป็นต้องเลี้ยงหมาไทย แต่ก็ไม่ควรดูแคลนหมาไทยเช่นกันครับ.imageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    332211.jpg 98K
    4444444.jpg 109K
    99966.jpg 147K
    636363.jpg 100K
    3333333.jpg 218K
    232323 แก้.jpg 118K
    753578.jpg 138K
    456654.jpg 133K
    7578785.jpg 123K
    874521.jpg 283K
    88888888.jpg 139K
    141414.jpg 162K
    5555544444.jpg 156K
  • เยี่ยมครับ คนที่เลี้ยงหมาไทย อนุรักษ์หมาไทย พัฒนาหมาไทย ผมขอคาราวะด้วยหัวใจครับ
    เราเป็นคนไทยต้องไม่ดูถูกคนเลี้ยงหมาไทย เราต้องสนับสนุนและเป็นกำลังใจ เพราะ เขากำลังทำหน้าที่ๆยิ่งใหญ่เพื่อคนไทย

ผมและบอร์ดแห่งนี้ ยินดีสนับสนุนเต็มที่ เพราะผมเป็นคนไทยแต่หัวใจไปนิยมหมานอก จึงไม่สามารถทำแบบพวกเขาได้
    ดังนั้นสิ่งที่ผมทำได้คือปกป้องคนที่ทำหน้าที่นี้แทนผมครับ ต่อไปขอความกรุณาอย่าดูถูกหมาประจำชาติของเราเองครับ

วันนี้หมาไทยหลังอานและหมาไทยบางแก้ว ได้พัฒนาไปไกลมากแล้ว วันหลังผมจะเอาไทยหลังอานเทพๆมาลงให้ดูครับ
  • อ่านคอมเม้นกระทู้นี้แล้วรู้สึกดีจัง :)
  • :063: สั้นๆน่ะครับ หมาไทยโคตรสวย!!!!!!
  • ถ้าอยู่อุบลเราคงได้มาอยู่ด้วยกันแน่ๆ สวยค่ะ สายเลือดก็ไม่ธรรมดา ชอบบางแก้ว สุดยอดของ รปภ. รักเจ้ามากบางครั้งมากเกินเหตุ บอกได้เลยว่าบางแก้วไม่แพ้พิตบูล หรือ สายพันธุ์อื่นๆ เลยค่ะ จากประสบการณ์ตรงที่เลี้ยงพิท รวม กับบางแก้ว :) เชียร์เต็มที่ค้า
  • นอกจากสายเลือดและหมาสวยแล้ว รูป+ ข้อมูล+ รายละเอียดต่างๆ รวมถึงการตอบคำถาม แบบผู้ใหญ่กับความเป็นมืออาชีพแล้ว อยากบอกว่าอายแทน คนขายพิตบูลจำนวนมากจริงๆ ที่วันนี้ยังขายแบบมักง่ายๆ ไร้การปรับปรุงตัว

:o034:
  • หมาไทยสปี๊คอิงลิช ...
  • สุนัขตัวเเรกของผมก็คือบางเเก้ว(เก็บมาเลี้ยงเจ้าของเดิมทิ้งมันชอบกัดเเทะ) เเล้วก็มาเลี้ยงพิทบูล บางเเก้วทุกวันนี้ก็ยังอยู่ที่บ้านเเม่ส่วนพิทบูลอยู่บ้านผมเอง บางเเก้วหมาไทยมันก็ยังทำหน้าที่ของมันได้ดีอารักขาเฝ้าบ้านคนเเปลกหน้าห้ามเข้าผิดกับจ้าวพิทบูลของผมใครเข้าบ้านก็กระดิกหางเข้าหาจะเล่นอย่างเดียว ความน่ากลัวหายหมดเลย เหมาะสำหรับคนที่ชอบ เชียร์ด้วยหนึ่งเสียง
  • อยากรู้เกี่ยวกับบางแก้วครับ บางแก้วนี่มีนายแค่คนเดียว จริงไหมครับ อย่างในบ้านมีสมาชิก5 คน ยังไงบางแก้วจะไม่กัดแค่เจ้าของ เบอร์ 1 แค่คนเดียว นอกนั้นกัดหมดหรอครับ
  • ไม่ขนาดนั้นครับสมาชิกในบ้านคือใครเค้ารู้หมดครับ แต่ถ้าใครคลุกคลีหรือใก้ลชิดกับเค้าเป็นพิเศษเค้าจะรักและใว้ใจคนนั้นมากกว่าเท่านั้นเอง แต่ถ้าแปลกหน้าแปลกกลิ่นเข้ามาในเขตของเค้าละก็ใด้เรื่องแน่ครับ