ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บทสรุปผลวิเคราะห์แชมป์ลากน้ำหนัก
  • มาเปิดกระทู้ไว้ก่อนกับบทวิเคราะห์แชมป์นักกีฬาลากน้ำหนักที่งานเมืองทอง
    ติดตามอ่านกันได้ตั้งแต่วันพรุ่งนี้เป็นต้นไป (รอให้สรุปจำนวนนักกีฬาให้แน่
    นอนอีกที่วันพรุ่งนี้นะครับ)
  • มาแล้วมาแล้ว บทสรุปผลการแข่งขันล่วงหน้า เรามาว่ากันเป็น
    รุ่นๆ เลยดีกว่า
    ขอเริ่มที่รุ่นเล็กสุดก่อน "รุ่นน้ำหนักไม่เกิน 25โล"

มาดูรายชื่อนักกีฬากันก่อนนะครับ

รุ่นน้ำหนักตัว น้อยกว่า 25.0 กก.

1 ข้าวสวย อายุ 7 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ หนึ่ง Youngturk สังกัด Youngturk Team
    2 Lily อายุ 36 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ Nutty Youngturk สังกัด Youngturk Team
    3 ทอง อายุ 18 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ Ton Youngturk สังกัด Youngturk Team
    4 Metal อายุ 26 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Naret Khieochan สังกัด IMMORTAL
    5 คูมะ อายุ 48 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ชิต สังกัด Red Nose Family Club นครสวรรค์
    6 ทองพูล อายุ 24 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ปาล์ม สังกัด Bangkok Pitbull Society
    7 น้ำหวาน อายุ 9 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ วา สังกัด -
    8.โปรลิศ อายุ ประมาณ 4 ปี เพศ ผู้ เจ้าของ คุณอาิทิตย์ สังกัด KK TEAM @ ISAN TEAM

• ผลการวิเคราห์สำหรับรุ่นนี้ (น้ำหนักน้อยกว่า 25โล)

ข้าวสวย อายุน้อยที่สุดในรุ่น มือใหม่ทั้งผู้เรียกและนักกีฬา
    อาศัยเทนเนอร์ดีมีประสบการณ์เป็นพี่เลี้ยง แต่การไม่เคยลง
    สนามจริงของทั้งคู่ คราวนี้คงเป็นแค่สีสรร ลงมาชิมลางเท่านั้น

ลิลลี่ ดีกรี แชมป์ลากล่าสุดในรุ่นน้ำหนักนี้ ท่าทางการลาก
    หัวจิตหัวใจและความมุ่งมั่นเป็นเลิศ คราวนี้คงจะสู้สุดตัว ตัวนี้
    เข้าวินติด 1 ใน 3 แน่นอน

ทอง ตัวเล็กน้ำหนักน้อยแต่ดีกรีความจิ๊ดไม่แพ้ใคร แต่ด้วย
    ความที่น้ำหนักตัวน้อย เจอลากบนพรม + ความชันของราง
    คราวนี้คงเป็นได้แค่เพียงไม้ประดับ

Metal ใหม่ทั้งเจ้าของ ใหม่ทั้งตัวนักกีฬา คงจะผ่านความเก๋า
    ของพวกรุ่นพี่ได้ยาก

คูมะ ตัวนี้เก๋าเกมส์ ผ่านสนามมาเยอะ ลูกล่อลูกชนมีใ้ห้ชมแน่
    แต่ต้องเจอคู่แข่งอย่างลิลลี่และโปลิศรวมถึงทองพูนแล้วล่ะก็
    งานนี้เจ้าของต้องออกแรงเยอะหน่อย

ทองพูน ตัวนี้ก็เก๋าเช่นกัน แต่ด้วยว่า ความที่่เจ้าของไม่ค่อยมี
    เวลาซ้อมนักกีฬาซะเท่าไร คงจะเหนื่อยเหมือนกัน

น้ำหวาน ตัวนี้ใหม่ไม่เคยเจอดทั้งเจ้าของและนักกีฬา ไม่มีข้อมูล
    คงลงมาเพื่อเก็บเกี่ยวประสบการณ์เท่านั้น

สุดท้าย "โปลิศ" ตัวเก็งที่เปิดตัวล่าสุด ตัวนี้จะเป็นกระดูกชิ้นโต
    ของเจ้าลิลลี่ รุ่นนี้คงได้เห็น เจ้าโปลิศกับเจ้าลิลลี่ ลากเบียดน้ำหนัก
    กันอย่างแน่นอน งานนี้ใครคาดการณ์หรือวางเกมส์ผิดคงกลับบ้าน
    มือเปล่า
  • แต่ละตัวโหดแท้เหลา
  • วิเคราะห์ได้เยี่ยมมาก ตามนั้นครับ
  • วิเคราะห์ได้แจ่มแจ้งดี ขอรุ่นน้ำหนักต่อๆๆไปด้วยครับ รอชมครับ
  • บทวิเคราะห์นี้เป็นเพียงแนวทางให้ได้รู้จักนักกีฬาจะได้ลุ้นกันมันส์ๆนะครับ ผิดหรือถูกวันที่ 30 มีคำตอบ
    เราไม่สนับสนุนให้เล่นการพนัน แต่ถ้าเล่นกันแบบสนุกๆ ขำๆ เอาไว้เกทับกันในวงเหล้าก็ไม่ว่าอะไร :-D
  • กลับมาแล้ว มาวิเคราะห์ในรุ่นถัดไปกันเลยดีกว่า
    รุ่น 25.1 - 30 โล รุ่นนี้มีใครเป็นใครบ้างเรามาดู
    กันครับ

รุ่นน้ำหนักตัว 25.1-30.0 กก.

1 คุ๊กกี้ อายุ 48 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ ปอม สามสี สังกัด TWPA Red Blood Society เชียงใหม่
    2 Barley อายุ 30 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Yuth สังกัด BrinDle of PIT
    3 ฟรังโก้ อายุ 49 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Folk Slider สังกัด TWPA Red Blood Society เชียงใหม่
    4 Water อายุ 9 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Ton Youngturk สังกัด Youngturk Team
    5 Pharaoh อายุ 14 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Nudee Youngturk สังกัด Youngturk Team
    6 Hero อายุ 36 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ M Youngturk สังกัด Youngturk Team
    7 Tigger อายุ 36 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Aon Youngturk สังกัด Youngturk Team
    8 บิ๊กกลั๊ป อายุ 23 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อุทัย MK สังกัด MK Team @ Isan Team
    9 สวัสดี อายุ 19 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อุทัย MK สังกัด MK Team @ Isan Team
    10 ชบาแก้ว อายุ 19 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ อาร์ม สังกัด UD Team @ Isan Team
    11 ทัคซิโด้ อายุ 36 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ปอม สามสี สังกัด TWPA Red Blood Society เชียงใหม่
    12 เจ้าผม อายุ 13 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ สู้ สังกัด -
    13 บ๊อบบี้ อายุ 24 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ หนึ่ง สังกัด -
    14 เจ ค๊อป อายุ 9 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เบนซ์ KK สังกัด KK TEAM @ ISAN TEAM
  • ผลการวิเคราห์สำหรับรุ่นนี้ (น้ำหนัก 25.1 - 30โล)
    ไล่เลียงกันตามลำดับเลยล่ะกัน
    ว่ากันที่ คุ๊กกี้ ของ ปอม สามสี หมาตัวนี้ จริงๆถ้ายังมีฮีทอยู่หรือว่าไม่ชัวส์
    ผมไม่แนะนำให้นำมาแข่งขันเพราะกลัวจะเกิดศึกชิงนาง จากงานหมาลาก
    จะกลายเป็นหมาตะลุมบอล แ้ล้วจะพาลให้คนจงเกลียดจงชังหมาพิทบูล
    มากยิ่งขึ้น กลัวเดี๋ยวจะโดนแบน พวกเรากำลังไปได้สวย แต่ถ้ามาร่วมการ
    แข่งขันในครั้งนี้ได้ คงตอบยากว่าจะลากเข้าวินหรือมัย เพราะช่วงนี้กำลังมี
    ฮีทอยู่ อาจจะต้องพักการซ้อมหรือซ้อมแต่เีพียงเบาๆ แล้วรุ่นนี้นักกีฬาก็
    เยอะแต่ล่ะตัวก็ไม่ใช่เล่น หมาสาวตัวนี้คงจะผ่านได้ยาก

ตัวถัดมา บาเลย์ ตัวนี้แข่ง 3 งาน สามารถคว้าตำแหน่งเบสอินโชว์มาได้ถึง
    2 งาน พลาดไปงานเดียวที่เดอะมอลส์ งามวงศ์วาน เพราะไม่ได้ฟิตเนื่อง
    จากเหตุการณ์น้ำท่วมใหญ่ที่กรุงเทพฯ แต่สำหรับงานนี้ เจ้าบาร์เลย์ ก็ยัง
    คงเป็นตัวเต็งหนึ่งของรุ่น หัวจิตหัวใจ ท่าลาก ความมุ่งมั่น มันมากมายเหลือ
    เกิน หาตัวจับได้ยาก ฉะนั้นคงจะเข้าวินได้ไม่ยาก

ตัวถัดมา ฟรังโก้ ชื่อเรียกพร้องเสียงว่า "ฟังโก้" แต่จะโก้หรือเปล่าต้องมาดู
    กันเอาเองในสนาม

ถัดมาเป็นเจ้า "วอเตอร์" ทั้งนักกีฬาใหม่กับแฮนเลอร์เป็นมือใหม่ด้วยกันทั้ง
    คู่ งานนี้คงจะได้แค่เก็บเีกี่ยวประสบการ์ณไปก่อน บังเอิญรุ่นนี้มือเก๋ามือเก่า
    เพียบ

ตัวต่อมาเป็น ฟาร์โร ตัวนี้จะมีผู้เรียกเป็นผู้หญิง ซึ่งจะเป็นผู้เรียกที่เป็นผู้หญิง
    คนแรกของการแข่งขันสุนัขลากน้ำหนักของเมืองไทย แต่ทั้งนี้ด้วยตัวนักกีฬา
    เองและแฮนเลอร์เองเป็นมือใหม่ทั้งคู่ เค้าทั้งคู่จะผ่านพวกเก๋าเกมส์ได้หรือ
    เปล่า เรามาดูกัน แต่ผมแอบเีชียร์อยู่อยากให้ชนะ เธอจะดังเป็นพลุแตกภาย
    ในข้ามคืน

ถัดมาเป็นคิวของ ฮีโร่ ตัวนี้เป็นหัวหอกสำคัญของทีมยังเตริ์กที่จะมาท้าชิงความ
    แ้ข็งแรงกับบาร์เลย์ นักกีฬาตัวนี้ทำได้ไกลเกินที่คาดหวังไว้เยอะ แต่ที่ยังไม่
    ทะลุขีดสุดอยู่ที่อะไรเจ้าของหรือผู้เรียกคงได้ทบทวนจากเวทีที่ผ่านมา และถ้า
    ได้นำบทเรียนที่ผ่านมาๆวิเคราะห์และปรับปรุง นักกีฬาตัวนี้อาจจะไปได้อีก แต่
    ถ้าละเลยคงยากที่จะถึงฝัน

ตัวต่อมาเป็น ทิกเกอร์ นี้ก็ใหม่ทั้งแฮนเลอร์และนักกีฬาความตื่นเต้นของแฮนเลอร์
    บวกกับความตื่นสนามของนักกีฬาถือเป็นอุปสรรคที่ต้องก้าวข้ามให้ได้

ต่อมาเป็นนักกีฬาจากทีมอีสานบ้านเฮาครับ เริ่มกันที่ "บิ๊กกลัป" ตัวนี้เป็นสายแข็ง
    ของทางอีสานทีม แรงเชียร์เยอะ คงจะไม่ธรรมดา เค้าว่าจะมาปราบเจ้าบาร์เลย์ถึง
    ถิ่น แต่นักกีฬาทางอีสานจะเสียเปรียบอยู่หน่อยเนื่องจากจะต้องเหนื่อยจากการเดิน
    ทาง งานนี้นักกีฬาทางอีสานเป็นลองอยู่นิดหน่อย

ตัวต่อมาเป็นนักกีฬาของทางอีสานอีกเช่นกัน "สวัสดี" ตัวนี้ผมไม่เคยเห็นมาก่อน
    แต่เช่นกันสังกัดทีมของประธานหนุ่มแห่งสารคาม คงไม่ธรรมดา คัดเลือกมาปะทะ
    กับทีมงานกทม. คงจะต้องมีดีอยู่พอสมควร

ตัวถัดมา ชบาแก้ว ตัวนี้ก็อีกเช่นกันสังกัดทีมอีสาน ตัวนี้ เสียเปรียบเรื่องเดินทางไม่
    พอยังเสียเปรียบเรื่องเพศอีก 555 ถ้าจะผ่านไปได้ยากอีกเช่นกัน

ตัวสุดท้าย ทักซิโด ของ ปอม ตัวนี้ทำผลงานไว้ได้ดีพอสมควรแต่ดันมาอยู่ในรุ่นของ
    เดียวกับบาร์เลย์ ฮีโร่ และบิ๊กกลั๊ป คงจะต้องออกแรงกันมากหน่อย แต่็ก็คงจะผ่านขึ้น
    ไปติด 1 ใน 2 ได้ยากเช่นกัน เอาว่าผมให้ติด 1 ใน 4 ล่ะกัน
  • สวัสดีครับพี่มุ คุกกี้ ตอนนี้ฟิตหุ่นลงมาอยู่ใน รุ่นน้ำหนักน้อยกว่า 25 กก.เพราะรุ่นนี้ลุ้นติด1ใน3ครับ :-D

เรื่้องศึกชิงนางไม่เกิดขึ้นแน่นอนครับ เพราะโดนเปิดซิงเรียบร้อยแล้ว555
  • วิเคราะห์ ได้ถึงใจจริงๆครับ ต่อๆๆ
  • อย่างนี้น่าจับเป็นโฆษก เลยครับความรู้เต็มมาครบจริง :o044:
  • รุ่นต่อๆๆไปด้วยครับ
  • 555 ดีใจที่ยังมีคนรอติดตามบทสรุปมั่วๆจากด๊อกฟันพาร์ค

รุ่นต่อไป ขอข้ามไปที่รุ่น 35.1 - 40 กิโลกรัม นะคร๊าบบบ
    รุ่นนี้มีนักกีฬาอยู่ทั้งหมด 8 ตัว

1 บิ๊กซี อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ปีเตอร์สม สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    2 พูม่า อายุ 24 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ รังสันต์ ฯ สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    3 เจ็ทโด้ อายุ 45 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ไพฑูลย์ สังกัด UD Team @ Isan Team
    4 พลอย เฌอร์มาลย์ อายุ 19 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ num_mk สังกัด MK Team @ Isan Team
    5 เอซอน อายุ 24 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อาท KK สังกัด KK Team @ Isan Team
    6 มินิ คูเปอร์ อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ประทีป สังกัด Red Nose Family Club นครสวรรค์
    7 เฮคเตอร์ อายุ 29 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Eddy@cm สังกัด TWPA Red Blood Society เชียงใหม่,Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    8 Red Robinhood อายุ 16 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ กอล์ฟ สังกัด Red Dragon Team (ชัยภูมิ)
  • ในรุ่นนี้จะเป็นการแข่งขันระหว่างหัวเมืองเหนือกับหัวเมือง
    ทางอีสาน เพราะนักกีฬาจากกรุงเทพฯ โตไม่ทัน 555
    เรามาเริ่มกันเลยดีกว่า

ตัีวแรก เจ้าบิ๊กซี เดิม ชืิ่อ ซันชีโร หมาลากแห่งแคว้นเหนือ
    คราวที่แล้วงานเชียงใหม่ ไม่ได้ร่วมสดงพลังเพราะเจ้าของ
    (อ้ายสมพงษ์) ต้องคุมทีมโหลดน้ำหนักให้กับเพื่อนๆ มา
    งานนี้บอกว่าจะขอทวงถ้วยลากน้ำหนักกับไปฝากปี้น้อง ตัว
    นี้สายข่าวรายงานว่าเป็นดาวรุ่งดวงใหม่แห่งหัีวเมืองเชียงใหม่
    ท้าชนทุกตัว ดึงกระจาย ปล่อยเป็นดึง ลากเข้าเส้น เกี่ยวไม่
    ทันมีทะลุราง แรงดีไม่มีตกเรียกได้ว่า พูดน้อยแต่ต่อยนัก

ตัวถัดมาก็เป็นหมาเมืองเหนืออีกเช่นกัน "เจ้าพูม่า" ตัวนี้หน่วย
    ก้านสูงใหญ่ จิ๊ดจ๊าด เหลือเกิน พละกำลังไม่เป็นสองรองใคร
    แต่ด้วยความจิ๊ดจ๊าด ทำให้เป็นห่วงอยู่เรื่องเดียวคือ หมดแรง
    ก่อน ถ้าผู้เรียกคลุมนักกีฬาได้ดีในสนาม ผมว่านักกีฬาจากอีสาน
    อาจต้องออกแรงเยอะหน่อย

ตัวต่อมาเป็นหมานักกีฬาของทางอีสานบ้าง เจ้าเจ๊ทโด ตัวนี้ฟอร์ม
    กำลังร้อนแรง เปิดกระทู้ขย่มขวัญคู่ต่อสู้คนอื่นๆ อยู่เป็นเนื่องๆ
    เครื่องแรงเหมือนแดงอุดร เจ้าของ คุณอาทูลศรี แจ้งไว้ว่า สถิติ
    ลากรางพรมอยู่ที่ 1,700 กก. สถิติ ลากรางพื้นดินอยู่ที่ 2,000 กก.
    ใครจะลองหมาแดงตัวนี้ ก็เิชิญเลยนะครับ เห็นบอกว่า เปิดรับอยู่

อย่างที่บอก รุ่นนี้จะเป็นการช่วงชิงกันระหว่างนักกีฬาจากแคว้น
    เมืองเหนือกับนักกีฬาจากดินแดนแห่งที่ราบสูงภาคอีสาน และนี้ก็
    เป็นอีกหนึ่งตัวที่เป็นตัวเก็งของรุ่นนี้จากภาคอีสาน "พลอย เณอร์มาล์ท"
    ตัวนี้เจ้าของและผู้เรียกน้ำหนักมีดีกรีเป็นถึงประธานกลุ่มฯ คิดว่า
    ฝีไม้ลายมือคงจะไม่เป็นสองรองใคร

ตามมาติดๆกับผลผลิตจากที่ราบสูง "เอซอน" ดูจากรูปร่างของ
    นักกีฬาร่วมถึงท่าทางของผู้เรียก ตัวนี้สงสัยจะลากได้ระเบิดเถิด
    เทิงไม่แพ้ใครเช่นกัน

ขอโดดกับมาทางทีมทางเหนือบ้าง แต่เป็นเหนือตอนล่าง นครสวรรค์
    นักกีฬาจากค่ายของเรดโน๊ทแฟมาลี่คลับ ค่ายนี้่ส่งนักกีฬาลงลาก
    น้ำหนักอยู่เป็นประจำ ฝีไม้ลายมือ คงไม่เบา แต่เจ้าคูเปอร์จะผ่าน
    นักกีฬาจากทางอีสานได้หรือไม่ คงไปวัดกันที่หน้างาน

มาต่อกันเลยกับนักกีฬาลายเลือดลากน้ำหนักโดยแท้ "เฮคเตอร์"
    ตัวนี้เป็นหมาปั้นตัวเก่งจากทางเหนือสังกัดพิทบูลนอร์ท คราวที่แล้ว
    เจ้าของปล่อยงู เจ้าของบอกว่าแข่งในบ้าน ขอโชว์ลีลาอย่างเดียว
    แต่คราวนี้บอกว่าขอเอาจริงแล้ว สัญญาว่าจะคว้าถ้วยรางวัลกลัไป
    นอนกอดเล่นให้ชื่นใจ

ถึงตัวสุดท้ายของรุ่นแล้วครับ Red Robinhood ตัวนี้อยู่อีสานบ้าน
    เฮาอีกเช่นกัน แต่ไม่ได้สังกัดทีมใดในอีสาน สังกัดทีมตัวเอง เทรน์เอง
    ซ้อมเอง เล่นเอง คราวนี้ได้เวลาสุกงอมแล้วที่จะเปิดตัวนักกีฬาของค่าย
    พวกขาเก๋าอ่อนซ้อมหรือซ้อมไม่ถึง ขอเตือนไว้ว่าอย่าประมาท จับตา
    มองหมามืดตัวนี้ให้ดี
  • รุ่นใหญ่นี้ต้องขอบอกว่าพูม่ามาแรงกว่าที่คิดครับ
    ลากบนรางพรม 2 ตันอย่างชิว ๆ ครับ จี๊ดมากครับขอบอก
    ผมว่างานนี้พูม่าไปได้อีกไกลครับ

อีกตัวของทางเหนือครับ บิ๊กซี ตัวนี้ปล่อยเป็นลากจริง ๆ ครับ
    น้ำจิตน้ำใจไม่ต้องพูดถึงครับตัวนี้ ถ้าเป็นคนก็ประมาณบัวขาวเห็นจะได้ครับ
    ออกตัวได้เป็นลากกระจายครับ

แอบไปดูเขาซ้อมมาครับ
    น่ากลัวทั้งคู่ครับ
  • ไม่เอาน่า อย่าไปขู่เค้า 555 :-D
  • เงียบๆไว้ จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :o039:
  • โม้จัง เปิดราคามาเลย ฝั่งอีสานเขากำลังหาค่าน้ำมันรถ ฮ่าๆๆ
  • บิ๊กซีนิสัยคล้ายเจ้านายครับ ปล่อยปุ้ปออกตัวลากปั้ป
    เผลอไม่ได้ อ้ายปีเตอร์สมถึงชอบหนีออกจากบ้าน
    ขับรถไปสอนน้องๆ ทําการบ้าน กับเด็กพายัพทุกที... อิๆ
  • เปิดราคากระชับความสัมพันธ์จับกับเจ็ทโด้ไปแล้ว รอคำตอบอยู่ครับ :-D
  • ผมมั่นใจในบิ๊กซี แต่หวั่นใจในตัวแฮนด์เล่อร์ครับ
    ขอเตือนฝั่งอีสานอย่าประมาท ระวังน้ำมันแพงนะจะบอกให้

ขู่ไว้ก่อน ปั่นหุ้น อิอิ
  • ได้เลยครับ PuMa หาก ปธ.หนุ่มยังแจ้ง ก็ขอแจ้งตอนนี้เลยครับ สิงห์หนึ่งลัง พอเรียกน้ำย่อยจิ๊บๆๆๆๆ
  • สงสัยงานนี้ได้อาบเบียร์
  • พี่สันต์ดับเบิ้ลเบียร์สิงห์ คู่พูม่า vs. เจ็ทโด้เป็น 2 ลังแล้วนะครับอาไพฑูล... :015:
  • ไม่ยอมรับครับ (แซวเล่นนะ อิอิ แค่อยากโชว์รูปการฝึกซ้อมบ้าง)

จ- เอะ-บอ หมานอกสายตา ถูกมองผ่าน
    แต่เอามาลง เพื่อพี่มุจะปรับเรตให้บ้าง แต่ถ้าไม่พูดถึงเลยมันน้อยใจ เดี๋ยวบ่ะเพิ่มน้ำหนักไปชนมูดดี้ซะเลย

:-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-)) :-))

image

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_3979.JPG 83K
    Copy of IMG_4014.JPG 53K
    Copy of IMG_4011.JPG 122K
    Copy of IMG_4028.JPG 125K
    Copy of IMG_4034.JPG 114K
    Copy of IMG_4074.JPG 174K
  • เอาว๊อยยยย มีลูกฮึด หักปากกาเซียนวิจารณ์ด้วย สู้ๆครับ
  • ผมลืมไปเหรอ ตัวนี้มันชื่ออะไรอ่ะ ลงรุ่นไหน ผมดูรุ่นจากผู้ที่สมัครในกระทู้นี้นะ

http://pitbullzone.com/community/discussion/29792/เปิิดรับสมัคร-weight-pull-in-thailand-dog-show-30-june-2012.#Item_123

ไม่เห็นคุณนกลงรายละเอียดของคุณ PowerPit เลยอ่ะ

ขออภัยด้วยครับ
  • แซวเล่น เฉยๆครับ แค่สร้างสีสัน ( OH เน็ตหลังเขานี่ช้าจริงๆ)

ชื่อ เจ้าผม หรือ ปั๊บปี้ น้ำหนักยังไม่ได้ชั่งหรอกครับ
    แต่คร่าวๆไว้รุ่นเดียวกับเจ้าบาเล่ย์ก่อน ( อยากเล่นของสูงครับ เจ้านี่เค้าตัวเต็ง )

• น่ากลัวกันทุกตัวเลย
  • ขอบคุณบทความดีดีนะครับพี่มุ๊

ภาพสวยนะครับทั่น เพาเวอร์ พิท

อาท วีดีโอ ไม่ชัดเลยอ่ะ แต่ก็จัดมานะอาทนะ คริ คริ :-D :-D
  • เรื่องสร้าภาพ นี่งานถนัดผมเลยครับ ทั่นพี่ ประธานหนุ่ม

แต่ของจริง วันงาน จะเป็นอย่างไรหนอ กลุ้มเลย ฮ่าฮ่า :-))
  • มาถึงบทสรุปในรุ่นสุดท้ายแล้วครับ รุ่นนี้เรียกว่าเป็นรุ่นใหญ่ยักษ์
    แมกซ์หยุดโลก ใครที่ชื่นชอบกีฬาลากน้ำหนักถ้าพลาดชมรุ่นนี้
    จะเสียใจไปตลอด เพราะในรุ่นนี้จะเป็นการแสดงให้เห็นถึงพละ
    กำลังที่เหลือล้นของนักกีฬาและยังเป็นการท้าประลองกันใน 3
    หัวเมือง ไม่ว่าจะเป็น กลุ่มพิทบูลนอร์ท จากทางหัวเมืองเหนือ
    กลุ่ม TWPA จากแคว้นแดนอีสาน และกลุ่มยังเตริก์จากกรุงเทพฯ
    เรียกว่าช้างชนช้างเลยก็ว่าได้ เรามาดูกันว่าใครจะได้เป็นคนเรียก
    น้ำหนักเป็นคนสุดท้ายและนัำกกีฬาตัวไหนจะได้ลากเป็นตัวสุดท้าย
    เราต้องมารอชมกันนะครับ
  • เรามาดูตัวนักกีฬาและผู้เรียกกันก่อนล่ะกัน
    สำหรับรุ่นน้ำหนักตัว มากกว่า 40.1 กก. ขึ้นไป
    มีผู้ร่วมการแข่งขันทั้งสิ้น 6 ตัว เป็นนักกีฬาจาก
    หัวเมืองเหนือ 1 ตัว ทางอีสาน 3 ตัว และทาง
    กรุงเทพฯ อีก 2 ตัว

1 The Duke อายุ 17 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ กัปตันจอห์น สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    2 บลูตัส อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Nutty Youngturk สังกัด Youngturk Team
    3 เฟิร์ส อายุ 61 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อ.เข็ม สังกัด KK Team @ Isan Team
    4 ยักษ์ อายุ 19 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เอ็กซ์ สังกัด KK Team @ Isan Team
    5 เร็ด ลูลู่ อายุ 18 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ เบนซ์ KK สังกัด KK Team @ Isan Team
    6 ทิงแดง อายุ 60 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ปาล์ม สังกัด Bangkok Pitbull Society
  • สตาร์เริ่มต้นกันที่ เดอะดุ๊ก หมาแดงแห่งเมืองเหนือ พิทบูลนอร์ท เจ้าของมีดีกรี
    เป็นถึงกัปตันทีม คราวที่แล้วอัดหนักไปหน่อย นักกีฬาเลยขี้แตก กลายเป็นเรื่อง
    โจ๊ทให้พวกเพื่อนๆได้เมาส์กันขำๆ แต่คราวนี้กัปตันจอหน์บอกว่าฟิตเต็มที่ ถ้าไม่
    ทะลุ 2่ตัน ไม่เอานักกีฬากลับบ้าน 555 เรามาลุ้นกันว่าครั้งนี้ เดอะดุ๊ก จะลาก
    ได้เท่าไร

ตัวต่อมา บูลตัส แชมป์แมกซ์เวย์ที่งานเชียงใหม่ล่าสุด นักกีฬาตัวนี้ทำให้ผู้เรียก
    แจ้งเกิดภายในข้ามคืน เค้าคนนั้นคือ น้องนัท คราวนี้ขออาสาเป็นรัผู้รักษาถ้วย
    แมกซ์เวทให้อยู่ที่กทม.ต่อไป เรามาดูกันว่าหัวจิตหัวใจ ความผูกพันธ์ระหว่างนัก
    กีฬาและผู้เรียกจะสามารถเรียกแรงเรียกพลังในตัวของเจ้าบูลตัสออกมาได้เท่าไร
    เค้าจะรักษาถ้วยแมกซ์เวทให้กับหัวเมืองกรุงเทพฯได้หรือไม่ ภาระกิจนี้ชั่งหนัก
    เหลือเกิน

ถัดจากนี้เป็นนักกีฬาจากดินแดนแห่งที่ราบสูง ผู้ที่เล่นและรักกีฬาลากน้ำหนักมา
    ตลอด ซุ้มซ้อม ซุ้มฟิต สร้างนักกีฬาลากน้ำหนักมามากมายหลากหลาย เริ่มกันที่
    "เฟิร์ส" ตัวนี้เป็นของ อ.เข็ม ผู้สร้างและผู้เล่นกีฬาลากน้ำหนักรุ่นแรกๆ ประสบกาณ์
    มากมาย คิดว่าคงจะลากทะลุ 2ตันไปได้อย่างสบายๆ

ตัวต่อมาเป็นเจ้ายักษ์ ดีกรีแชมป์แม็กซ์เวย์ 2 สนาม ไม่ว่าจะบนดินหรือบนพรม ตัว
    เก็งเบอร์หนึ่งของทางอีสาน สายข่าวแจ้งว่าเจ็บขาอาจจะเสียเปรียบนักกีฬาตัวอื่นๆ
    แต่ต้องค่อยดูกันว่าข่าวที่ปล่อยมาจะเป็นข่าวจริงหรือข่าวล่วง แต่ที่แน่ๆ ทีมอีสานลง
    ขันจับเจ้านี้กับเจ้าบูลตัสเป็นค่าเดินทางเรียบร้อยแล้ว ฮิ้ววววววว

ยังติดกับนักกีฬาจากทางอีสานอีกหนึ่งตัว เอาให้จบกันไปในคร่าวเดียวเลยล่ะกัน
    เรดลู่ลู่ ตัวนี้แค่คำนิยามก็ได้ใจแล้ว "พิทบูลสุนัขสำหรับนักคิด สุนัขสำหรับนักปฏิบัติ"
    นี้แสดงให้เห็นว่าเจ้าของคงจะฟิตซ้อมนักกีฬามาเป็นอย่างดีและเป็นของจริงไม่ได้โม้

ตัวสุดท้าย "หมามืด" จาก กทม. สังกัดทีม Bangkok Society เจ้ากระทิงแดง
    หมายักษ์ของน้องปาล์ม ตัวนี้จะเป็นหมาซุ้มจะเป็น หมามืด หรือไม่? ต้องติดตามชมกัน
    ที่งานนะคร๊าบ

ขอจบผลการวิเคราะห์ผลล่วงหน้าไว้ที่รุ่นนี้นะครับ

ส่วนรุ่น 30.1 - 35 กิโลฯ อย่างให้วิเคราะห์เลย เพราะมีนักกีฬาของพาร์คร่วมแข่งขัน
    ด้วย อิอิ เดี๋ยวจะหาว่าลำเอียง 5555

ขอให้นักกีฬาและแฮนเลอร์ ร่วมถึงผู้ที่ชอบการท้าทายเชิญวิเคราะห์ข้อมูลและเลือกเชียร์
    เลือกเล่นกันตามสะดวก 555

ปล. ผลการวิเคราะห์เป็นการสร้างสีสรรให้กับวงการแบบขำๆ ไม่สนับสนุนให้นใช้เเพื่อการ
    พนันนะครับ

• วิเคราะห์ได้ดีมากครับคุณมุ๊ แต่เชื่อว่าหลายคนคงรอฟังรุ่น 30-35 กิโล
    เช่นเดียวกัน งั้นผมขออนุญาติทําหน้าที่โหดมันส์ฮาต่อให้จบเลยนะครับ...:019:
  • รุ่นน้ำหนักตัว 30.1-35.0 กก.

1 MoOdy อายุ 39 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ มุ๊ Dog Fun Park สังกัด Dog Fun Park
    2 Baron อายุ 16 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Ton Youngturk สังกัด Youngturk Team
    3 Burgh อายุ 44 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เต็ก แซ่เฮ้ง สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    4 ไวแอท เอิร์บ อายุ 83 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ num_mk สังกัด MK Team @ Isan Team
    5 คีย์ล่า อายุ 19 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ เฉินหลง mk สังกัด MK Team @ Isan Team
    6 Junior อายุ 18 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ Yuth สังกัด BrinDle of PIT
    7 ลูน่า อายุ 48 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ ปอม สามสี สังกัด TWPA Red Blood Society เชียงใหม่
    8 ซูโม่ อายุ 13 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เบียร์ สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    9 จิมมี่ อายุ 72 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ ตี้ สังกัด Youngturk Team
    10 โคล่า อายุ 19 เดือน เพศ ผู้ เจ้าของ อาร์ต สังกัด Pitbull North ล้านนาหมาแดง
    11 เปียกปูน สุนัขชื่อ ซูก้าเดือน เพศ ผู้ เจ้าของ เซนต์ ไร้สังกัด
    12 ซูก้า อายุ 17 เดือน เพศ เมีย เจ้าของ เน็ท สังกัด KK Team @ Isan Team
  • วิเคราะห์แนวโหดมันส์ฮานะครับ ฉายาก็ตั้งขึ้นมาเอง เพื่อความสนุกสนานเท่านั้น... :015:
  • จูเนี่ยร์ ฉายา “ชื่อเล็กหัวใจใหญ่” เป็นสุนัขตัวผู้ที่น่ากลัวที่สุดในรุ่น 30-35 กิโลเลยก็ว่าได้ มีท่าลากสแตนดาร์ดสากล ซึ่งล้วนมีความหนักแน่นทุกฝีเก้า สนามล่าสุดบนผื้นหญ้า ทำน้ำหนักออกมาได้เกือบสามตัน แต่งานนี้เป็นพื้นพรมที่ค่อนข้างฝึดกว่า จุดอ่อนของเจ้าจูเนียร์คงมีสิ่งเดียว คือยังไม่ระเบิดพลังที่มีอยู่ทั้งหมดออกมา หรือเรียกกันง่ายๆ ว่าเสร็จไม่สุด สาเหตุเพราะอะไร คำตอบก็เพราะว่า มีสุดยอดหัวใจอเมริกันพิทบูทลายเสือที่ชื่อบาร์เลย์ เป็นพี่เลี้ยงและจ่าฟูงคุมอยู่นั่นเองครับ

image

ลูน่า ฉายา “รีอานน่าแห่งล้านนา” เป็นสุนัขเพศเมียที่มีท่าลากสวยงามที่สุดในประเทศไทย การเครื่อนไหวของร่างกายยามลาก ทุกสรีระช่างงดงาม เสมือนรีอานน่านักร้องชาวบาร์เบโดสอเมริกันเต้นยั่วยวนในมิวสิควีดีโอ แถมเป็นนางที่เนื้อหอม แฮนด์เล่อร์ท่านไดได้เห็นตัวจริง อยากได้เป็นลูกสะใภ้มาผสมทันที ได้แชมป์ที่ประเทศสหรัฐอเมริกามาแล้วจนนับไม่ถ้วน ถ้าจำไม่ผิดมีดีกรีแกนด์แชม์ปด้วยซ้ำไป แต่ลูน่าอยากถามเซียนเก่งว่า ได้แชมป์ประเทศมหาอำนาจแล้วจะมาชิงแชมป์เมืองไทยเพื่ออะไร? ถ้าเจ้านายให้คําตอบว่าเพื่อเจ้านาย ก็ขอให้บอกและกระตุ้นสุดๆ เดี๋ยวลูน่าจัดเบสอินโชว์สนามนี้ให้ได้อย่างง่ายดาย

image

คีย์ล่า ฉายา “สกายแลปติดเทอร์โบ” สกายแลปเป็นรถแถวอีสานที่มีสามล้อ ส่วนสามล้อก็คือสไตล์การลากของคีย์ล่าหมาสามขา ประธานหนุ่มประกาศแล้วว่า ไม่ว่าทีมเหนือกับกรุงเทพจะใช้รถตุ๊กๆ สองแถวแดงหรือแท็กซี่มิเตอร์ในการรับส่งผู้โดยสาร อีสานยืนยันใช้เพียงสกายแลปแต่ขอนํามาติดเทอร์โบก็พอ ตระกูลนรกนี้เกิดมาเพื่อลาก พี่น้องแต่ละตัวลากอย่างเดียว ปล่อยปุ้ป สามขาเหยียดปั้ป ด้วยระบบเกียร์อัจฉริยะที่เหนือกว่าบริษัทนิสสัน มอเตอร์เสียอีก เชื่อได้ว่าความนิ่งแบบมีสมาธิของหนุ่มร่างใหญ่เฉินหลง จะยิ่งทำให้ตัวนี้เฉียด 3 ตันได้อย่างสบาย

image
    ไฟล์แนบ
    290288.jpg 235K
    297226.jpg 109K
    294574.jpg 98K
  • ไวแอท เอิร์บ ฉายา “ตำนานยูเอสมาแชล” เป็นท่านอำเภอที่ต้องการเกษียณอยู่มหาสารคาม เพื่อใช้ชีวิตอย่างสงบเงียบกับครอบครัวที่แสนจะอบอุ่น วาดรวดรายไว้ให้เด็กรุ่นหลังชื่นชมกันมานานนับ 7 ปี สร้างความนับถือมานักต่อนัก แต่สนามนี้ไวแอทอยากถามท่านประธานว่า มีน้องพลอยเฌอมาลย์มาดำลงตำแหน่งแล้ว เอาเค้าคัมแบ็คไปเสี่ยงอีกทำไม งานนี้ไวแอทเอิร์บจําเป็นต้องนำปืนคู่ใจออกมาอีกครั้ง เพื่อปราบหนุ่มคาวบอยเลือดร้อน นำทัพมาล้างแค้นจากภาคเหนือ ใจไวแอทนั้นเกินร้อย แต่ร่างกายนั้นเริ่มอ่อนล้า ถ้าไม่มีด็อกฮอล์ลิเดย์ตัวเก่งปืนลูกซองมาช่วยไว้งานนี้ อย่างในหนังทูมสโตนคงไม่จบแฮ็ปปี้เอ็นดิ้ง ตันสองหรือสองตัน คำตอบอยู่ที่ประธานหนุ่มครับ

image

เบิร์ก ฉายา “กระทิงน้อย” สละฉายาฉลามเชียงใหม่ ตำนานที่นั่งบัลลังก์กีฬาทางน้ำมายาวนานกว่า 3 ปี ครองแชมป์อย่างไร้คู่แข่ง เป็นบูลลี่ที่ว่ายเก่งนานและเชี่ยวชาญที่สุดในประเทศไทยอย่างไร้ตัวจับ แม้กระทั่งพิทบูลยังต้องอายไปตามๆ กัน ถึงแม้ผลงานทางด้านสุนัขแสนรู้ เป็นมิตรทั้งคนและหมา วิ่งบนครื่องวิ่งไฟฟ้าได้เองโดยที่ไม่ใช้สายจูง และเป็นนักเพราะกล้ามสวยลำดับต้นๆ ของประเทศ แต่จําเป็นต้องออกมาหาความท้าทาย งานนี้แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง มีคำถามเพียงอย่างเดียวคือ กระทิงดุตัวนี้จะลากได้มั้ย หลังจากเจ้านายกลับจากอเมริกาจับฟิตหนักมา 3 อาทิตย์ รีดน้ำหนักไปอีก 5 กิโล บอกตามตรงครับว่ากระทิงน้อยไม่ได้ชอบกีฬาชนิดนี้ แต่ด้วยความรักความผูกพันจากพ่อที่มีให้ลูก เบิร์กทำทุกอย่างเพื่อพ่อได้ งานนี้คงได้ยินเสียงปรบมือพร้อมน้ำตาจากผู้ชมข้างสนาม เพราะความพยายามครับ

image

บารอน ฉายา “ใครๆ ก็ไม่รัก” หรือ "เจ้าเผือกลูกเดอะเหลือก" ทำไมต้องมีชื่อพ่ออยู่ด้วย เพราะลูกสุนัขยังต้องอาศัยบารมีที่พ่อทำไว้ในอดีตอยู่ จนกว่าจะมีผลงานหรือมีจุดยืนเป็นของตัวเอง ถึงจะใช้ชื่อตัวเองโดดๆ ได้ สิ่งที่ทำให้สุนัขตัวนี้น่ากลัวคือเพ็ดดรีกรีจากสายเลือดพ่อ และคลุกคลีเวลาซ้อมส่วนมากอยู่ที่ดีวัน ศูนย์ฝึกสุนัขระดับถ้วยพระราชทาน แต่จุดอ่อนของตัวนี้คือเปลี่ยนเจ้าของมาแล้วจนนับไม่ถ้วน สุนัขเป็นสัตว์ที่มีเจ้านายเพียงคนเดียวเท่านั้น ทุกวันนี้เจ้าเผือกไม่รู้จะสู้ไปเพื่ออะไร จะยังมีความผูกพันหรือความหวังให้กับมนุษย์อยู่หรือไม่ 30 มิถุนายน ต้นยังเติร์กมีคำตอบครับ

image
    ไฟล์แนบ
    294568.jpg 89K
    292383.JPG 127K
    291818.jpg 101K
  • ขอพักไปทำธุระก่อน แล้วมาต่อครึ่งหลังอีกที... :020:
  • บารอน น่าสงสารครับแต่โชคดีที่สุดที่ได้อยู่ดีวัน
  • รุ่น 30.1-35 กก.
    -ไวแอท
    -จูเนียร์
    -คีย์ร่า
    สามตัวนี้จัดระเบียบเอาเองนะครับ ใครอยู่ไหน ส่วนท่านอื่น ก็ตัวประกอบครับ(5555555555ด้วยความเคารพตัวประกอบอื่นๆๆนะครับ)
  • หมดกัน!!! อาไพฑูลมั่นใจว่านอกเหนือจาก 3 ตัวด้านบน
    ที่เหลือเป็นเพียงตัวประกอบ คงไม่ต้องเขียนกันล่ะ...:001:

• ไม่แน่หรอก เต๊ก บางทีก็โม้ ข่มขวัญไปก่อนเท่านเองล่ะ แต่ที่แน่ๆๆๆๆพูม่า พี่สันต์ จอดไอ้โด้ แน่บ่อต้องแจว :X
  • ขอแก้ข่าวเรื่องบารอนครับ บารอนเป็นลูก โคโมโด ของคุณกระทิง ไม่ใช่ลูกของบีเจอครับ ผมจองไว้ให้หมวดเป๋ แต่หมวดเป๋ไม่สะดวกที่จะเอาไปเลี้ยง ผมจึงรับไว้ดูแลเอง ต่อมาเฮียเหลียงอยากได้หมาเฝ้าโกดังมาขอรับไป แต่ด้วยความจำเป็นบางประการทำให้ไม่สามารถดูแลต่อได้จึงนำมาคืน ดังนั้นเจ้าของบารอนก็ยังเป็นผมคนเดียวเหมือนเดิม ไม่ได้มีเจ้าของนับไม่ถ้วนอย่างที่เข้าใจครับ เพียงแต่นำกลับบ้านไม่ได้ เนื่องจากมันไปอยู่ที่อื่นเสียนานหากนำกลับเข้าบ้านมันจะกัดกันกับ บีเจและแมคชีน จึงจำเป็นต้องฝากเลี้ยงไว้ที่ดีวันครับ

และที่ผมให้ทีมยังเติร์ก นำบารอน มาลงแข่งก็เพราะอยากให้มันได้มีโอกาสทำหน้าที่ พิตบูล ตามที่ควรจะเป็นครับ
  • ขอบคุณที่มาแก้ข่าวครับ แสดงว่าทําการบ้านยังไม่พอ...555
  • พี่เต็กต่อให้จบหน่อยพี่คาใจ 5555+
    สงสารลูน่า ไม่มีคนจับเลย สงสัยอายุเยอะคนเลยสงสาร มีแต่จับคู่อื่น
    เอ้า... บ้านเฮาสู้โว้ย
  • ขอเวลาอีกสักอาทิตย์ครับ แล้วจะมาวิเคราะห์ต่อให้จบ หรือไม่สรุปเลยทีเดียวก็ได้... :013:
  • ที่จริงผมเขียนจบแล้วถ้าอยากอ่านจริงเดี๋ยวพรุ่งนี้เอามาให้อ่าน