ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอขายบางแก้วลูกไทยแชมป์ครับ
  • อยากทราบความแตกต่างระหว่าง "ไทยหลังอาน" กับ "บางแก้ว" ครับ (ขอไม่เอาเรื่องรูปลักษณ์หน้าตานะครับ เชื่อว่าคนไทยหลายๆ คนก็คงสงสัยเหมือนกับผม)

:o034:
  • สําหรับผมเคยใด้สัมผัสกับหลังอานอยู่บ้างพอสมควรเป็นหมาที่ลูกค้านํามาเทรนประกวดกับผม เมื่อเทียบกับบางแก้วผมว่านิสัยคล้ายๆกันครับ มีความตื่นตัวระวังภัยคล้ายๆกันแต่หลังอานจะสุขุมกว่า คนส่วนใหญ่จะมองว่าบางแก้วดุแต่ความจริงแล้วหลังอานก็ดุพอๆกันเลยครับ สุนัขไทยทั้ง2สายพันธุ์ไม่ชอบคนแต่งตัวรุ่มร่ามรุงรัง หมวกปีกกว้างๆ เค้าจะระวังตัวมากถ้าคนลักษณะนี้เข้ามาใก้ล ส่วนนิยามหมานายเดียวเหมาะกับหลังอานมากกว่า สรุปก็คือมีความคล้ายคลึงกันมากสําหรับนิสัยเนื่องจากเกิดขึ้นจากธรรมชาติทั้งคู่สัญชาตตะญาณในการเอาตัวรอดจะสูงกว่าสุนัขที่มนุษย์breedข็้นเองครับ ท่านใดมีอะไรจะเพิ่มเติมเชิญเลยนะครับผมไม่ค่อยมีความรู้เท่าไรขอบคุณครับ
  • ผมว่าหลังอานมีความเป็นสุนัขล่าสัตวมากกว่า จึงมีร่างกายกล้ามเนื่้อดีกว่้า คล่องตัวว่องไวกว่า แต่สุขุม จมูกดีหูดีแต่สายตาดีกว่า ผมพรีเฟอหลังอาน เพราะเคยเลี้ยงเห่อๆ อาจจะลำเอียงไปหน่อย
  • :063: หมาไทยไปไกลระดับโลก ^:)^
  • ชอบกะทุ้นี้มากครับ
  • ขอคารวะผู้รักหมาไทยด้วยหัวใจและความรับผิดชอบ :063: