ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ปลุกกระแสหมากล้าม
  • “ ตอน 1 ปั้นดินให้เป็นดาว ”
    ขออนุญาตแชร์ประสบการณ์เล็กๆน้อยนะครับถือว่าเป็นกระทู้แห่งการเรียนรู้ไปด้วยกัน ซึ่งปลายทางตามหัวข้อกระทู้จะสำเร็จตามวัตถุประสงค์หรือเปล่าผมเองก็ยังไม่แน่ใจ ขออนุญาตBreeder คุณเอก Kaday ที่ต้องนำเจ้าลาเต้เป็นพระเอกของเรื่อง
    เหตุผลง่ายๆใกล้บ้านและชอบนิสัยแม่มัน ผมได้สุนัขตัวนี้มาเมื่อ พค.ปีที่แล้ว หลังจากติดตามเวปพิตบูลโซนได้ประมาณปีกว่า แต่ก่อนนั้นรู้จักพิบูลช่วงที่พี่มารค์เขียนลงในหนังสือสวนจตุจักรตอนนั้นเรียนมหาลัยหรือเพิ่งเริ่มทำงานใหม่ๆอยู่จำไม่ค่อยได้ ประทับใจหมาสายพันธ์นี้มากแต่ก็ไม่ได้เลี้ยง แวะเวียนมาเจอเวปนี้โดยบังเอิญเหมือนความฝันครั้งเก่ากลับมาอีกครั้ง เมื่อทุกอย่างลงตัวจึงเป็นที่มาของเจ้าลาเต้หมาแดงธรรมดาๆตัวนี้ ในภาพพาไปตัดหูหลังจากอยู่ด้วยกันประมาณ2อาทิตย์
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    late 001.jpg 55K
    late 002.jpg 71K
  • หมาแดงหน้าตาแปลกๆตัวนี้พิจารณาจากรูปทรงแล้วไม่ใช่หมาประเภทกระดูกยักษ์ ไม่ใช่หมาหนาตึบพิมพ์นิยม เริ่มแรกคิดว่าเลี้ยงๆไปเป็นเพื่อนแก้เหงาไปวันๆเพื่อเติมเต็มความฝันเมื่อครั้งก่อน มันคงไปไม่ถึงดวงดาว ก็เลี้ยงธรรมดากินดี นอนมุ้ง วัคซีนครบ ฉีดยาสองเดือนครั้งป้องกันพยาธิภายนอกและหนอนหัวใจ อาหารหลักF1ม่วง มีโครงไก่สดบ้างประปาย
    พาเดินบ้างอาทิตย์ละครั้ง เลี้ยงไปเรื่อยๆตามประสา ไม่ได้คาดหวังอะไรจากหมาตัวนี้ เพราะมันผอมบางเหลือเกิน คนเลี้ยงก็มนุษย์ เงินเดือนธรรมดาทำงานวันละ8ชั่วโมง สถานที่เลี้ยงก็บ้านทาว์นเฮ้าส์ชานเมือง ที่ให้หมาวิ่งก็ไม่มี มีแค่ข้างๆบ้านนิดหน่อย อายุ4 เดือนกว่า เจ้าลาเต้ก็ออกมาในภาพที่เห็น
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    late 003.jpg 77K
    late 004.jpg 68K
  • ในรูปนี้กี่เดือนแล้วค่ะ
  • อยากให้มันตัวหนาตันๆก็ประเคนให้กินเยอะๆ มีโครงไก่สดเสริม แอบมีextreme bully ให้กินด้วยพาเดินบ้างถ้าว่างแต่ไม่บ่อย ไม่ชอบพาออกกำลังกาย ก็ขี้เหลว มีขี้ตาเยอะextreme หมด1กระสอบก็เลยมาใช้F1 ม่วงบ้าง เหลืองบ้างแล้วแต่ปัจจัย พาเดินบ้างถ้าว่างแต่ไม่บ่อย พออายุประมาณ 6 เดือนมันก็มีสภาพแบบนี้imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    late005.jpg 71K
    late006.jpg 116K
    late007.jpg 105K
  • เมื่อเริ่มครบขวบปี จึงมั่นใจว่าลาเต้ไม่ใช่หมากระดูกใหญ่ แบบพิมพ์นิยมแน่นอน ยิ่งอัดอาหารยิ่งลงพุงหัวลิ่ม แบบภาพที่เห็น นั่งคิด นอนคิดอยู่หลายวัน เอาไปลากน้ำหนักคงจะเกิดยาก รูปร่างมันคงไม่ได้เปรียบใครimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    late008.jpg 73K
    late010.jpg 101K
  • เวปก็ทุกวันมองหาแนวทางการปั้นหมาเราบ้าง เห็นหมาสวยๆแล้วก็อยากได้ๆๆๆๆ แต่แล้วโดยบังเอิญไปเห็นภาพหมาสายกัดเข้าในเวปนี้แหละ รูปร่างสมส่วน ผอมเกร็งเอวคอด หนังบางเฉียบ เส้นเลือดปูดโปน โอ้ว....ใช่เลย ไอ้เต้อาจได้เกิดในแนวนี้
    ผมตัดสินใจจะทำกล้ามให้ลาเต้ ในสไตล์แบบกล้ามชัดๆไม่ใหญ่หรือที่เราเรียกว่าแบบคัตติ้งเอาแบบในรูปขออนุญาตเจ้าของภาพด้วยครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    201639.jpg 68K
  • โดยไม่สนใจเรื่องพันธุกรรมพ่อแม่ของมัน เอาที่ตัวหมาเป็นหลัก โดยใช้เวลาหลังเลิกงานตอนเย็นและเสาร์อาทิตย์ช่วงเช้ากับเย็น แล้วจะค่อยดูว่ามันจะไปได้ไกลแค่ไหน ผมเริ่มต้นเมื่อตอนลาเต้อายุเกือบๆ14เดือน ไม่ทราบว่าผิดหรือถูกโปรดใช้วิจารณญาน จากกินเต็มที่ขี้เต็มสนาม ลดปริมาณทันที เหลือF1ม่วงเท่านั้น เช้า1ถ้วย เย็น1ถ้วย ออกกำลังเยอะขึ้นแต่ก็ถือว่าน้อย พาเดินบ้างวิ่งบ้างอาทิตย์ละสามวัน แล้วแต่วันว่าง ครั้งแค่15นาที มันก็ออกมาแนวนี้ เริ่มมีเอว
    ไฟล์แนบ
    late009.jpg 61K
    late0010.jpg 74K
    late011.jpg 61K
  • ลืมแทรกimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    late009.jpg 61K
    late0010.jpg 74K
    late011.jpg 61K
  • จากอาการเหนื่อยหอบเร็วเริ่มหายไป ดูหัวมันโตขึ้น มันคึกคักมากขึ้น หรือเราจะมาถูกทาง เมื่อมันเริ่มออกกำลังได้เยอะขึ้น ผมลองเอามาลากยาง ปรากฏว่าไม่work มันไม่ชอบ(จริงๆผมเหนื่อยและที่ทางไม่สะดวก)ผมก็เริ่มสรรหาอาหารดีขึ้นมาหน่อย เริ่มเอา extreme bully มาใช้อีก ผสมครึ่งๆกับF1 ม่วง เมื่อมันไม่ลากยาง ผมพาจูงเยอะขึ้นอาทิตย์ละ4วันครั้งละ30นาทีโดยประมาณ มันก็ออกมาแนวนี้ตามภาพimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    late012.jpg 59K
    late013.jpg 60K
    late014.jpg 69K
  • เวลาผ่านไปไม่นานช่วงอายุช่วง15-16เดือน ผมเริ่มพามันออกกำลังกายมากขึ้นเหมือนเดิมพาเดินทุกวันๆละ30นาที รวมถึงทุกเย็นก่อนออกเดินเล่นวิ่งเก็บบอลทุกเย็นครั้งละ30นาทีจับเวลาเลย เราขว้างมันเก็บ มันเก็บเราก็ขว้างไปใหม่เล่นอยู่แบบนั้น อาศัยพื้นที่ข้างบ้านเพราะพื้นที่บ้านมันมีแค่นี้ บางช่วงเสาร์อาทิตย์แฟนกลับตจว. กำแพงเพชร ก็เอาไปด้วย สวรรค์สำหรับหมาเลยพื้นที่นากว้างใหญ่ก็เล่นหนักทั้งเสาร์อาทิตย์ เหมือนการไปเก็บตัว ออกมามันก็เป็นแนวนี้ ช่วงนี้จัดextreme bully แบบเพียวๆเลยซื้อแบบถุงละโลมาลองก่อนกลัวขี้เหลว มันก็ กินเกลี้ยงจานไม่ต้องล้างเลย แต่ยังให้แค่เช้า1ถ้วย เย็น1ถ้วย ไม่มีของสดเลยช่วงนี้ สังเกตุได้อย่างชัดเจนว่าหมากินง่ายขึ้นมากวางปุ๊ปหมด ขี้แข็งไม่มีขี้ตารูปร่างมันก็เป็นนี้imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    late015.jpg 77K
    late0016.jpg 81K
    late016.jpg 77K
  • ผ่านมาweekที่3ของมิย.55 อายุ16เดือน การเลี้ยงยังเหมือนเดิม อาหารเหมือนเดิม ออกกำลังเยอะขึ้น เล่นสปริงโพลแบบยืนกัดนั่งกัดได้นานขึ้น วิ่งเก็บบอลได้40นาทีทุกวัน พาเดินให้มันลากทุกวันๆละ20-30นาที ณ วันนี้ผมพอใจในระดับหนึ่งแต่ยังคงห่างไกลจากเป้าหมาย แต่ก็รู้สึกภูมิใจที่ดูแล้วมันก็มีความเปลี่ยนแปลงไปบ้างถึงแม้จะน้อยนิด
    โปรแกรมเดือน กค.- สค.นี้กำลังจะจัดBully Max มาลองและอาจจะมีลู่วิ่งเล็กๆสักอัน ให้มันไปสุดๆไปเลยสำหรับลาเต้ หมาแดงธรรมดา ที่ผมวาดฝันไว้ว่าจะเป็นหมาแดงที่ไม่ต้องหนา เอาผอมบางแข็งแกร่งเห็นเส้นเลือด แต่จะออกมาได้แค่ไหนแล้วจะมาอัฟเดทตอนตอนไปนะครับ อีก2 เดือน ยินดีรับคำแนะนำติชมครับ เพื่อการพัฒนาต่อไปขอบคุณครับ
    imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    late017.jpg 82K
    late018.jpg 75K
    late019.jpg 61K
    late020.jpg 67K
  • โห สวยขึ้นมากเลย มาตามลุ้นครับ :-D

เห็นประโยชน์ของการออกกำลังกายแล้วหรือยัง
  • ขอโทษด้วยครับภาพซ้ำเม้าท์มือมันกดเบิ้ล
  • ขอสารภาพว่าใจร้อนช่วงBully Max ขาดตลาดผมไปสั่งจากebay เกือบเดือนแล้วยังเดินทางมาไม่ถึงเลย
    คาดว่าเดือนหน้าคงจะมาถึง เข็ดแล้ว.....จ้า
  • สู้ๆครับ Pithero .......... :063:
    ถึงมันจะไม่หล่อ ไม่เตี้ย ไม่ตัน ปากแหลม หน้าลิ่ม เราก็รักมันมาก............ :-D
    image
    ไฟล์แนบ
    ทนโท้100.jpg 162K
  • :063: cpeerayu
    NongEve ในรูปตัดหูตอน3เดือนกว่าๆ
  • :063: เยี่ยมเลย คนคุณภาพชัดๆ :063:

=D> =D> =D> =D> =D> =D>
  • จะพยายามเต็มที่ตามอัตตภาพครับ อีกสองเดือนเจอกัน..... :)>-
  • image
    image

การออกกำลังกาย หมาบ้านๆก็เป็นหมาเทพได้ เชือเถอะครับ
    ไฟล์แนบ
    Jiant.jpg 91K
    DSC07697rs.jpg 111K
  • ความพยายาม คือหนทาง แห่ง ความเป็นจริง

ก่อน ที่ จะทำ
    image

และหลังจากที่พยายาม
    imageimage
    ไฟล์แนบ
    100_3763.JPG 174K
    DSCF2195.JPG 153K
    DSCF2201.JPG 79K
  • จะมีหมากี่ตัวหนอที่จะก้าวมาได้จนถึงจุดนี้ มันคือการวัดใจของจริงครับ
  • อ่านแล้วน่าติดตามมากๆ :063: :063:
  • หมาวัดอยากโชว์กล้าม
    image
    ไฟล์แนบ
    577626_321122757963357_1881659635_n_副本.jpg 69K
  • Tutie 1ใน Idolและแรงบันดาลใจ จะรีบติดตามไปให้ทัน
    ขอบคุณเพื่อนร่วมอุดมการณ์ทุกๆcomment ครับ
    แล้วมาดูหมาแดงธรรมดาตัวนี้กัน ว่ามันจะไปได้สุดๆแค่ไหน
  • อย่าเพิ่งประมาท tutie "เจ้าผม" ไม่ใช่ทางผ่านใครแน่นอน

ยังเหลือเวลาอีกเกือบ 2 เดือน การ์ดตกโดนน็อกได้นะ แซวเล่นนะ ฮ่าฮ่า :-)) :-)) :-))
    แต่ข้อตกลงเดิม 20สิงหา นี่ยังเอาจริงนะ สู้ สู้ "จขกท" ด้วยน่าาาาา คร๊าบบบบบบบ

ขออนุญาต "จขกท" ร่วมสนุกด้วยนะครับ

image

image

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Copy of IMG_4076.JPG 170K
    Copy of IMG_4074.JPG 174K
    Copy of IMG_4034.JPG 114K
    IMG_3944.JPG 175K
    Copy (2) of IMG_3979.JPG 134K
  • ครบสูตรลากแถวกระโดดน้ำอีก5555
  • ชอบกระทู้นี้มากครับ :o043:
  • สุดยอดอะ :o040: :o040:
  • ทำไงให้ช่วงคอหมา ไม่ย่น อะคับ ให่มานดู แน่นๆเหมือนไจแอน
  • Pithero ขอบคุณครับ :001:

power_pit พี่ สุ้ ตอนนี้ กระผม ต้อง ยอมรับจริงว่า ประมาท ไปซะแล้ว "เพราะ ลูกชายที่บ้าน ไม่ฟิตมา เกือบ สอง อาทิตย์เต็มๆเลยครับ แม้กระทั้งพาเดินเล่น ยังไม่ได้ไปเลย ช่วงนี้ยุ่งจริงๆๆ
    บทสรุปคือวันไหนครับ พี่สุ้

kong26 เอาลูกชายมาชมบ้างซิครับ "กล้ามๆ" :006:

• :o027: :o027: อยากทำกล้ามด้วย
  • image
    โชว์กล้ามเด็กน้อยวัย 9 เดือน
    ไฟล์แนบ
    297411.JPG 133K
  • หมาพี่สู้สุดยอดคับ เก่งๆ
  • มาเชียร์ด้วยคน
  • หุ หุ โมโม่ 9 เดือนใหณ่กว่าหมาพี่13เดือนเยอะมาก
    โมโม่นี่อนาคตไกลแน่ ถ้าเอาอยู่ดังระเบิดเลย แต่ถ้าไม่มีหวังไกลผู้ไกลคน ล้อเล่นง่ะ :m86:

คุณโดมมีดีไม่เอามาโชว์บ้างเลยนะครับ อย่าซุ่มซิเด็กเป็นยังไงบ้างครับ
  • ชักสนุกแล้วครับเพื่อนๆร่วมอุดมการณ์เพียบ มาเลยครับทำหมากล้ามกันตามแนวทางของท่าน แล้วโพสมาชมกันบ้างนะครับ ของผม2เดือนนี้จัดหนักแน่
  • หมาใครสามารถสร้างความประใจแก่ผู้ชมมากที่สุด เดี๋ยวมีรางวัลให้ครับ

อย่าลืมถ่ายรูปก่อนฟิตไว้เปรียบเทียบด้วยนะครับ
  • ขอร่วมแชร์ความคิดและวิธี กับ จขกท นะครับ อาจแตกต่างบ้าง แต่ปลายทางเดียวกัน
    เผื่อผู้ที่กำลังสนใจทำกล้าม ลองเป็นทางเลือกอีกแบบหนึ่ง เท่าที่ผมหาข้อมูลมา

ส่วนใหญ่ที่สำคัญก็ อาหาร ออกกำลังกาย และต้องสัมพันธ์กับเรื่อง อายุด้วยครับ
    ข้อมูลทั่วไปหมาโตเต็มวัย จาก2ปีไปแล้ว ผมจึงมองว่าการออกำลัง ทำกล้ามสำหรับหมาผมอายุ13เดือน

เริ่มฟิตจริงจัง16 พ.ค ออกกำลังเต็มที่ยังไม่ใช้อาหารเสริมอื่นๆ (หลังสิ้นเดือนโดนบูลลี่แม็กซ์แน่)
    แต่อาหารหลักผมไม่จำกัด เพราะรู้สึกว่าเวลาออกกำลังเสร็จแล้วพักผ่อนเต็มหมาจะกินจุขึ้นกว่าเดิมมากๆๆ

เหตุที่ไม่จำกัดอาหาร เพราะ คิดเอาเองว่า
    หมาเรายังไม่โตเต็มวัย หากจำกัดการกินแล้วออกกำลังกายมากกว่าปกติ มันจะไม่สมดุลกัน
    อาจทำให้ การเจริญเติบโตของโครงสร้างกระดูก กล้ามเนื้อ ไม่สามารถแสดงศักยภาพของมันได้เต็มที่

ช่วงนี้ก่อนจะอายุเต็มวัย จึงคิดว่าจะปล่อยให้กินเต็มที่เท่าที่ร่างกายเค้าต้องการก่อน
    เป็นเพียงการเตรียมตัวความพร้อม โครงสร้างหมาก่อนเมื่อถึงเวลาจริง โดนรีด "จัดหนัก" แน่

แต่หากหวังเห็นกล้ามแบบ เฟริ์มตลอดจริง การออกกำลังกับพักผ่อนขาดไม่ได้จริงๆ

หยุด "เมื่อไหร่ ตกเมื่อนั้น" รูปตอนเริ่มฟิตใหม่ๆ อาทิตย์แรก ออกกำลังแต่จำกัดอาหาร

ในความคิดผมเอง อาจเห็นกล้าม ชัดขึ้น เร็วขึ้น แต่หมาผมอายุยังน้อย
    กลัวเสียโอกาส อาจไม่ได้เห็น โครงสร้างโตเต็มที่
    หากอาหาร ออกำลังกาย พักผ่อน และอายุไม่สัมพันธ์กัน อาจส่งผลในทางตรงกันข้ามได้
    (ความเห็นคิดส่วนตัวจากการสังเกตุและเรียนรู้จากข้อมุลอื่นๆเผื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ)

image

image
    ไฟล์แนบ
    SDC14916.JPG 76K
    SDC15499.JPG 130K
  • เบื่อเน็ตหลังเขาจริงๆ ไม่ติดต้องฟิต "เจ้าผม" อยากกลับกรุงเทพแล้ว
    เข้าพิตบูลโวนลำบากจะลงแดงต๊ายยย :m55: :m55: :m55:

นี่รูปผ่านไป 1เดือน แต่อัดเต็มีท่พร้อมออกกำลัง และพักผ่อนให้พอๆกัน
    คือ ออกหนัก 1 วัน พักเกือบ 2 วัน
    แต่เย็นวันที่2ให้ผ่อนคลายและเรียกความเฟริ์มโดยให้ว่ายน้ำ รีแลกซ์ ก่อนรุ่งขึ้นออกเต็มีที่อีกครั้ง
    image

image

image

image

image

ในความชอบส่วนตัว ชอบแบบกล้ามใหญ่ๆตัวล่ำๆ
    ซึ่งอาจต้องใช้เวลานานกว่า แต่ยังงัยมันก็คือหมาเรายังมีเวลาอีกเยอะ อิอิ
    ไฟล์แนบ
    SDC15477.JPG 48K
    SDC15307.JPG 49K
    SDC15046.JPG 48K
    SDC15062.JPG 51K
    SDC14963.JPG 57K
  • เริ่มมาแล้วนะครับเจ้าผม =D>
    ขอบคุณครับสำหรับข้้อมูลเพื่อการพัฒนา ก็กำลังเฝ้าดูเรื่องอาหารอยู่ รู้สึกนะว่ามันไม่อิ่ม จะลองดูอีกสักระยะเห็นเป็นextreme bully เลยมั่นใจเรื่องโปรตีนว่าเต็มสูบแน่นอน
  • กินไปเลยเต็มที่อาหารที่มีคุณภาพ ถ้าออกกำลังถึงไม่มีอ้วนครับ มันจะมีแต่กล้ามและไร้ไขมัน
  • ช่าง นน.ก่อน ขึ้น ชก เมื่อ เช้านี้image
    ไฟล์แนบ
    DSCF2299.JPG 178K
  • ว้าว! ว้าว! ว้าว! ชิบิง

โอ๊ย เปลี่ยนอารมณ์ไม่ทัน
    เซ็งโคตรๆ กะถ่ายรูป เจ้าผม มาแซวตี้เล่นเลยปลดออกจากโซ่ให้มันเดินเล่นภายในบริเวณบ้าน
    รอเตรียมอุปกรณ์ ไม่เคยคาดคิดว่าจะเกิดกับตัวเอง ทั้งๆที่เตรียมป้องกันเหตุไว้หลายๆทางแล้ว

ชิสุ ลูกผสมบ้านตรงข้าม มันหลุดเข้ามาเป็นเหยื่อ เจ้าผม ให้เป็นเรื่อ'ถึงในบ้านจนได้

รั้วรอบขอบชิดก็เพิ่งทำไว้ป้องกันเหตุแล้วเชียว โซ่ก็ล่ามเป็นเวลา
    image

image

ที่เซ็งก็ไอ้คนห้ามที่ไม่มีความรู้ ไม่ตั้งสติเนี่ย เด็กเราเองให้ความร่วมมือกับเจ้าของหมาน้อย
    รุมกันตี เจ้าผม ไปซะอุ่มเลย แล้วก็ไม่ใช่ว่ามันจะปล่อยเจ้าตัวเล็ก

กว่าจะออกมาทัน คราวนี้ ไม้งัดปากได้ใช้แล้ว แต่ขอบอกของจริงไม่ง่ายเลย

เข้าใจคำว่า"กรามล็อค"ของแท้แล้ว มันพยายยามจะสะบัดเหยื่อในปากด้วย
    ขนาดผมยืนค่อมอยู่ แล้วมือหนึ่งจับปลอกคอไว้แล้ว
    มันยังไม่ยอมให้ไม้เข้าปากได้ง่ายๆเลยกัดกรามแน่นมาก สมาธิมันอยู่ที่เจ้าตัวเล็กไม่ระวางจริงๆ

ยังดีที่ในคอมีโชคเค๊น ดึงกระชากรัดให้มันได้สติแล้วตวาดไปด้วย ซักพักมันได้สติปล่อยออกมาเอง
    แต่ก็เกือบ4-5นาที สภาพเหยื่อไม่อยากบรรยาย กลัวเป็นบาปจริงๆ

แค่อยากเอามาฝากเตือน คนที่คิดว่าพิตบูลมันน่ารัก
    ให้ระวังเวลา "มันเอาเรื่องขึ้นมา" คุณจะจำไม่ได้เลยว่ามันใช่ ลูกรักที่คุณรู้จักหรือเปล่า
    แค่นี้คนในบ้านที่เคยเอ็นดูมันก็เริ่มขยาดกลัวกันขึ้นมาบ้างแล้ว

แต่สำหรับผมงานนี้ เจ้าผม จะไหวมั๊ยเนี่ยชักเสียวๆ เดินกระเผกๆมาเชียว โอ้ เซ็ง

******นี่ ขนาดพยายาม ป้องกันแล้วนะ แล้วสำหรับคนที่ยังประมาทอยู่ ลงคิดทบทวนดูใหม่นะครับ*****

imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_3859.JPG 115K
    IMG_3855.JPG 80K
  • ครับพี่ สู้ ยังไงก็ให้ เจ้าผม มันหายไวๆนะครับ ...........

ผมคนนึง ที่กลัวมากเรื่องนี้ เวลาพาออก ข้างนอกสายจุง ผมไม่จำเป็นจะไม่เอาออกเลยครับ
    เนี่ยว่าวันนี้จะไปหาตะกร้อ ซะหน่อย เวลา ฝึก ในสนามกว้างๆ ถ้าพลาดท่าอะไร มันคงจะกัดเหยื่อไม่ได้
  • ขอบคุณครับtutie
    เตรียมพร้อม เอาไปใช้ในวันงานหมดแล้วคุณตี้ นี่ยังไม่รู้จะหายทันได้ไปมั๊ย

ระหว่างที่มันกัดล็อค เจ้าตัวเล็กคงพยายาม สู้หนีตายกัดเข้าในโพรงจมูก เจ้าผม เหมือนกัน
    เลือดไหลซึมๆตลอด ยังไม่หยุดเลย
  • โชว์ขาหลัง ด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    junior.jpg 222K
  • ทำหมากล้ามไม่ยากไม่ง่าย แต่รักษาสภาพยากสุดๆ
    ก่อนเริ่มเล่น
    image
    ช่วงฟิตกล้ามจัดๆimageimageimage
    ปัจจุบันยุบไปเยอะแต่ก็ยังมีอยู่imageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    _D8Z9202_1.jpg 96K
    _D8Z8804.jpg 207K
    _D8Z8802.jpg 155K
    Untitled--1.jpg 208K
    _D8Z1095_.jpg 76K
    _MG_1790_.jpg 104K
    _MG_1791_.jpg 103K
    _MG_1794_.jpg 109K
    _MG_1795_.jpg 112K
  • เห็นของคุณ kong26 ของผมกลายเป็นของเด็กเล่นไปเลย :o008:
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    293307.jpg 182K
    รูปภาพ1492.jpg 244K
  • สีบูลมากแรงท้ายๆ^ ^
    ไฟล์แนบ
    กล้าม.jpg 57K
  • kong26 เนี่ย โดนใจจริงๆ :063: