ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยเหลือหมาบาดเจ็บด้วยครับ
  • โดนคนงานเขมรดักบ่วง แต่หลุดมาใด้ เชือกบ่วงที่ติดมาบาดเนื้อหลายวันจนจะขาด2ท่อนแล้วครับ ไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้เลย ไม่รู้จะช่วยยังไง ขอความเห็นหน่อยครับ ใครรู้จักหมอ หรือหน่วยงานใด ช่วยบอกทีครับ หมาอยุ่ที่หน้า วัดคลองดินดำ ต.หมูสี อ.ปากช่อง โคราชครับ หรือจะโทรมาบอกผมก็ใด้ 088-4809254imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0266A.jpg 27K
    IMG0265A.jpg 31K
  • กะขนาดแล้วไปร้านหมอ บอกรายละเอียด จากนั้นซื้อยาซึมมาคลุกอาหารวางล่อไว้ พอหมากินสักพักจนซึม เข้าใกล้ได้แล้วเอาเชือกมัดปาก บนลงล่างแล้วคล้องหลังหู (กันกัด) จากนั้นตัดเชือกที่บ่วงตรงตัวแล้วใส่ยา หากเป็นไปได้พาไปหาหมอ เท่านี้น่าจะพอใช้ได้นะครับ / ขอบคุณที่มีน้ำใจต่อเพื่อนร่วมโลก ไม่ได้รักแค่หมาของตัวเองครับ :o034:
  • หากได้หรือไม่ได้ผลยังไง กลับมาแจ้งข่าวด้วยนะครับ เผื่อจะมีคนช่วยเพิ่มหรือหาแนวทางต่อไป
  • พยายามติดต่อกับ ปศุสัตว์ปากช่องแล้วครับ มีเจ้าหน้าที่กำลังเดินทางมาครับ
    ขอบคุณมากครับที่ให้คำแนะนำ และน้ำใจที่มีให้เพื่อนร่วมโลก
  • ขอบคุณครับ
  • เอาใจช่วยครับ :X
  • พิษต่างด้าวหมายังโดน ขอให้รอดครับ
  • บระจ้าว เอาใจช่วยคับ
  • ถ้าผลสรุปออกมาช่วยบอกด้วยนะคะ เป็นห่วงจริง ๆ (จากคนที่ให้คำแนะนำให้โทรไปหาปศุสัตว์อำเภอปากช่อง)
  • เว็ปนี้ดีอย่างงี้แหละครับ เข้ามาขอความช่วยเหลือก็ได้ปุ้บ โชคดีของหมาจริงๆ คนดีจริงๆครับ :063:
  • หวัดดีครับพี่สามผมอ๊อดเอง ตอนนี้มาขายของอยู่งานน้อยหน่าแวะมาดิผมขายเครื่องมือช่าง
  • เอาใจช่วยเด้อท่านสาม..ขอให้เค้าหายไวไวเด้อ :063:
  • เอาใจช่วยคับผม
  • หายไวๆนะ..
  • เมื่อวานปศุสัตว์มาแต่ยังจับไม่ใด้ เพราะไม่มีปืนยิงยาสลบ เลยวิ่งหนีเตลิดไป เมื่อเช้าผมเอาอาหารไปให้ก้ไม่ยอมเข้าใกล้เลย ไม่รุ้จะมีใครมาช่วยอีรึป่าว ขอบคุนทุกท่านครับ
  • ยาซึมคลุกทิ้งไว้ครับ ตอนนี้หมามันไม่ไว้ใจใครแล้ว มันไม่เข้าใกล้แน่ แถมดีไม่ดีความอ่อนเพลีย อาจทำให้มันตายหากเจอลูกดอกยาสลบด้วยครับ
  • :-bd ดีครับช่วยๆกัน
  • ตอนนี้เห็นมีกระจายข่าวใน fb และพันทิป ขอให้มีคนแถวนั้นไปช่วยนะครับ :o034:
  • หนาวเลยเขมรพม่าเยอะด้วยแถวบ้าน ^ ^
  • ขอบคุณทุกความเห็นทุกแรงใจครับ ตอนนี้น้องหมาใด้รับการช่วยเหลือดูแลแล้วครับ เมื่อคืนมีสัตวบาล เดินทางจากเชียงใหม่ มายิงยาสลบ พยาบาลให้แล้วใด้นำตัวไปรักษา แล้วยังจัดหาคนอุปการะให้ด้วยครับ น้องหมาใจแข็งมากๆ ขนาดโดนยายังไม่ยอมนอนเลย หมอบอกไม่เคยเจอจริงๆ ขอบคุณ คุณหมอ บัณฑิต จากเชียงใหม่มากครับ เดินทางมาใกลมากเลย ขอให้หมอมีแต่ความสุขความเจริญครับ
  • ขอเอ่ยนามอีกครั้งดังๆ คุณหมอบัณฑิต หมื่นเรือคำ ท่านสุดยอดจริงๆ นับถือน้ำใจท่านมากๆครับ =D> :006: ^:)^ :063: :063: :063: