ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากทราบ ข้อดีและข้อเสียของลู่วิ่ง
  • พอดีจะซื้ออยากทราบรบกวนบอกที่เอาสาระนะครับ
  • ขอดีคือปล่อยมันวิ่งโดยเราไม่ต้องพาไปนอกบ้านไง ข้อเสียคือ ลู่วิ่งแมร่ง แพง 555
  • ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ข้อดี: มีสุขภาพที่ฟิตแข็งแรง, สุนัขได้ออกกําลังกาย เจ้านายนั่งทําอะไรก็ได้, ฝึกให้ก้าวเท้าเดินหรือวิ่งอย่างมีโมชั่นสรีระ, ไม่ต้องเหนื่อยที่ไปวิ่งนอกสถานที่

ข้อเสีย: พื้นผิวเทียบเท่าหญ้าหรือดินไม่ได้, นํ้าลายทําให้ลู่วิ่งลื่นมากขึ้น, เล็บสุนัขไม่ได้ใช้งาน, อดออกไปเที่ยวนอกบ้าน... :020:

• ข้อดี สุนัขแข็งแรง เป็นการระบายพลังงานของพิทที่ดี
    ข้อเสีย เครื่องแพง แล้วเวลาเลือกต้องดูวัสดุด้วย ที่ซื้อมา วิ่งซะลูกปืนแตก แงะออกมาขนาดนิดเดียว มันรับนํ้าหนัก การกระแทกไม่ไหว