ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Thailand Weight Pull Jul 30, 2012
  • 55image
    ไฟล์แนบ
    Soom-do-san.jpg 172K
  • 11image
    ไฟล์แนบ
    1mak-toon-haiy.jpg 177K
  • ขอแจมimage
    ไฟล์แนบ
    doแจมยังเตอร์ก.jpg 197K
  • ..image
    ไฟล์แนบ
    1พวกเราอินสานเฮีย.jpg 181K
  • ดูภาพต่างๆแล้วมีความสุขมากๆ ทำให้ผมมีความคิดอยากจะรวบรวมรูปภาพเหตุการณ์ทั้งหมด มาทำหนังสือที่ระลึกงานลากครั้งนี้ออกมา อยากเอาเก็บไว้ดูก้าวที่ยิ่งใหญ่ของพวกเรา และเอาไว้แจกเป็นของขวัญปีใหม่ด้วย แต่เนื่องจากวันงาน ผมไม่มีโอกาสถ่ายรูปเก็บไว้เลย ผมจึงอยากจะขอความกรุณาจากทุกท่าน หากใครถ่ายภาพสวยๆไว้ ช่วยส่งภาพต้นฉบับให้ผมหน่อยครับ เพื่อคุณภาพของภาพที่ดีที่สุดในการจัดพิมพ์ ไม่ทราบว่าเห็นด้วยหรือเปล่าครับ
  • :063: เป็นภาพแห่งความประทับใจจริงๆ ครับ :033:
  • จัดเลยพี่ โรงพิมพ์หาไม่ได้เดี๋ยวจัดให้
  • ถ้าทำความหนา 50 หน้า สีสีทั้งเล่ม พิมพ์ 1,000 ฉบับ ใช้งบประมาณเท่าไรครับ
  • เดี๋ยวเช็คให้ ขนาด A4 นะครับ

อยากให้ทีมงานช่วยลงสรุปผลการแข่งขันให้ด้วยครับ
    ขอตั้งแต่สุนัขในแต่ล่ะรุ่นมีใครบ้าง ลากน้ำหนักได้เท่าไร
    ใช้เวลากี่วินาที รวมถึงผู้ที่ชนะที่ 1,2 และ 3 ในแต่ล่ะรุ่น

ขอบคุณครับ
  • ทีมงานคงยังไม่ฟื้น วันนี้ให้มาทำงานสายกันได้ เพราะเมื่อคืนเก็บของ กลับดึกครับ
  • ขอแสดงความยินดีกับเจ็ทโด้ครับ

พี่ไพทูลย์ลากได้ดีมาก...อุ้ยขอโทษ ๆ ครับ เจ็ทโด้ครับลากได้สุดยอดครับครับพี่ไพทูลย์ ฮ่า ๆๆ
  • สุดยอดทุกตัวเลย ทุกทีมเลยครับ

สวนตัว ชอบ ฮีโร่...สุดยอดครับ......... :063:
  • หนังสือขอเป็นภาพสีทั้งเล่มนะป๋ามาร์ค เก็บเป็นประวัิติศาสตร์ และทำเนียบแชมป์เลยครับ
  • แน่นอนครับ ตอนนี้จึงอยากได้แห่งความประทับใจที่เป็นต้นฉบับทั้งหมดครับ จะได้คัดเลือกเอามาลงตีพิมพ์ และจะมีเรื่องราวเกี่ยวกับงานลงไปด้วย
  • นั่นเป็นวิสัยทัศน์และบุคคลิกลักษณะของผู้นอีกชอตแล้วครับพี่มาร์ค สนับสนุนเต็มที่ครับ ซึ่งจะแสดงเป็นหลักฐานลายลักษณ์อักษร เริ่มบันทึกที่มาที่ไป อย่างเป็นทางการกับวงการพิทบูลลากน้ำหนักของประเทศไทย ณ บัดนี้ได้แน่นอน หลักฐานอ้างอิงประวงการกีฬาประเภทนี้ ของบ้านเมืองเราซะที
  • จัดผลและรูปแต่ละตัวให้หน่อยครับ แอบไปดูมาแต่ดูไม่จบ แค่1100โลแล้วกลับ ประทับใจความมุ่งมั่นของทองและลิลลี่มากครับ ขอบคุณครับ
  • สวัสดีครับ งานเมืองทองจบลงแล้วอย่างมีความสุข ขอขอบคุณผู้เข้าร่วมแข่งขันคุณภาพทุกท่าน กำลังใจแรงเชียร์ทุกคนทุกกลุ่ม มิตรภาพใหม่ๆ หลังจบงาน ขอให้ความสำเร็จครั้งนี้อยู่ในความทรงจำของพวกเราตลอดไป. หากภายในงานผู้จัดผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ขอบคุณ พี่มาร์ค สปอนเซอร์ใหญ่ของงานเราครั้งนี้ เป็นทั้งสปอนเซอร์และติดต่อประสานงานเหนื่อยหน่อยแต่จบงานเห็นรอยยิ้มของทุกคนแบบนี้แก่บอกคุ้มครับ. และที่ขาดไม่ได้ขอบคุณศูนย์ฝึกสุนัขดีวัน(D1-training)ครอบครัวใหญ่ของYoung Turk Team. ทั้งสถานที่ฝึกซ้อม อุปกรณ์ รางแข่งขัน กำลังใจ ข้อคิดดีๆ ทุกอย่างครับ (เหนื่อยทั้งคนและหมาแต่ขอให้สนุกกับสิ่งที่ทำ) ขอบคุณครับ
  • นางทองจิ๋วแต่เจ๋ง แต่jetdoudสุดยอดครับ
  • ยินดีกับความสำเร็จของทุกๆท่าน นะครับ =D> =D>
  • ขอแสดงความยินดีกับผู้เข้าร่วมแข่งขันทุกท่าน

และขอชื่นชมผู้จัดงาน กรรมการและทุกๆท่านที่จัดงานได้เยี่ยมมาก

คราวหน้าไม่น่าพลาด...นะ
  • ต้องยอมรับพี่น้องกรุงเทพฯจริงๆครับฝึกมาดีมาก แต่ละตัวลากสุดยอดจริง ผมประทับใจจริงๆ ขนาดลากไม่มาแต่ก็ยังลากอยู่ตลอด ขอแก้ตัวที่ขอนแก่นวันที่ 4 สค.55 ครับ...thai.mk0819549220ครับ(ยืมชื่อน้องสาวมาใช้ก่อนตัวเองยังไม่มีUser)
  • งานลากที่ขอนแก่นนี้ ยินดีต้อนรับสิงห์นักลากทุกท่านครับ...thai.mk08195492208
    ไฟล์แนบ
    DSC05286.JPG 135K
    DSC05320.JPG 142K
  • ขอบคุณทุกท่านที่มาร่วมกันสร้างประวัติศาสตร์ ทั้งทีมเหนือ อีสาน ภาคกลาง ทีมอิสระ และ เจ้าถิ่นจากกรุงเทพฯ ที่ส่งสุนัขเข้าร่วมการแข่งขัน ขอบคุณผู้ให้การสนับสนุนทุกท่าน กัปตันจอน พี่ปีเตอร์สมพงษ์น้องๆจากเชียงใหม่ พี่อู๊ดและน้องๆดีวัน กลุ่มยังเติร์กกรุงเทพฯ สำหรับการเตรียมงานทั้งหมดครับ

รอเจ้าหน้ามาทำงาน จะรีบลงผลการแข่งขันทันทีครับ
  • HBD พี่ใหญ่ของผมด้วยครับ ครบ45 เอ่ย54แล้วครับ...thai.mk0819549220image
    ไฟล์แนบ
    DSC05319.JPG 138K
  • ปกติเป็นคนไม่ชอบใส่หมวก แต่งานนี้เพื่อน้องเจมส์ โดยเฉพาะครับ ฝีมือปักเยี่ยมมาก ใครสนใจ ปักเสื้อ หมวก เสื้อทีม ติดต่อ 086 779 9446 ขอฝากด้วยนะครับ
  • ขอขอบคุณครับพี่มาร์คเรืองเข้าใช้ระบบimageimage
    ไฟล์แนบ
    DSC05329.JPG 136K
    DSC05328.JPG 129K
  • ยินดีครับ เจอกันที่ขอนแก่นเด้อพี่น้อง
  • สุขสันต์วันเกิด พี่ไพทูรย์ ย้อนหลังครับ มีความสุขมากๆ อย่าเจ็บ อย่าจนครับ

สุดยอดมากครับ งานนี้ สุดยอด Youngturk team ยินดีด้วยครับ

อีสานทีม นอร์ททีม และพี่น้องสิงห์นักลากทุกท่าน ปรบมือดังๆครับ ให้ทุกท่านครับ และยินดีกับทุกท่านที่ประสพความสำเร็จ และที่พลาดหวัง สู้ๆครับ

แล้วเจอกัน 4 สิงหาคม ที่ ขอนแก่นแน่นอนครับ

• งานนี้ประทับใจจริงๆครับเราจะได้เรียนรู้ข้อผิดพลาดของการฝึกหมาลาก แลกเปลี่ยนความรู้ซึ่งกันและกัน ประสบการณ์จะสอนเราแกร่งขึ้นเอง เพราะส่วนตัวผมเองคลุกคลีอยู่กับพิทบูลฯมาก็นานแล้วถ้านับเวลาก็สิบกว่าปีแล้วแต่มาเป็นสิงห์นักลากก็เพิ่งจะเริ่มแค่2-3 ปีถือว่าน้องใหม่ของวงการอยู่
  • ทีมอีสานทำได้เยี่ยมมาก สุนัขเข้ารอบลึกๆครบทุกตัว แต่ที่พลาดถ้วยใหญ่ผมมั่นใจว่าอาจจะเพราะเพลียจากการเดินทางครับ
  • ยินดีกับทุกท่านด้วยค่ะ ชนะใจคนดูทั้งเจ้าของ ทั้งสุนัขเลยค่ะ แค่ได้ดูยังไม่ได้เลี้ยงยังปลื้มมากเลยค่ะ พิทบูลไทยไปบอลโลก ฮ่าๆๆๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    DSC00173.gif 290K
  • แอบจับก้นหมา :-))
  • ขนอุปกรณ์กลับดีวัน
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    D-1 Training_resize.JPG 150K
    D-1 Training5_resize.JPG 70K
    D-1 Training4_resize.JPG 136K
  • ขอขอบคุณพี่มาร์คที่จัดงานดีดีแบบนี้ ขอบคุณทุกๆท่าน ทุกกลุ่มที่มาร่วมงาน ขอบคุณกรรมการโหลดน้ำหนัก ที่เสียสละแรงกายยกหินจนจบงาน ขอบคุณทีมงานดีวันทุกคนที่ช่วยงานกันอย่างเหน็ดเหนื่อย และให้คำปรึกษาดีดี ขอบคุณมิตรภาพที่ดีของทุกท่านที่มีให้ และมิตรภาพเหล่านี้จะอยู่ในใจของพวกเราตลอดไป หากงานมีอะไรผิดพลาด ก็ขออภัยด้วย ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณทุกๆท่าน ทุกกลุ่ม ขอบคุณกรรมการโหลดน้ำหนัก ขอบคุณมิตรภาพที่ดีของทุกท่านที่มีให้ มิตรภาพจะอยู่ในใจของพวกเราตลอดไป
  • บั้นท้ายแต่ละตัวมันน่าตีจริงๆคุณก้อง :033:
  • ขอบคุณทุกๆท่านครับ ม่วนแต้ๆๆ
  • สำหรับผมแล้ววันนี้ถือว่าเราได้มาถึงจุดๆหนื่งเรื่มเป็นความสากลมากขึ้น เรามีทั้งกลุ่มอิสาน ทางเหนือ ทางกรุงเทพฯ และกลุ่มอื่นๆอีก ถือว่าเราได้ทำในสิ่งที่เรารักได้แล้ว เหมือนผมที่ทำหมาที่ลงลากได้ถึง 3 ตัว แต่ต้องขอยกย่องน้องๆที่ฝึกหมาได้ดีและสุดยอด ขอยกความดีให้กับน้องๆทุกท่าน
  • สวัสดีครับ พี่ๆน้องๆ ทุกท่าน ครับ

ก่อนอื่นต้องกล่าวคำว่า " ขอบคุณในน้ำใจที่มีให้กันครับ "

หากจะพิมพ์สักร้อยสักพันครั้งผมก็อยากจะพิมพ์บอกว่า " ขอบคุณครับ " พิทบูลของไทยเรามันแน่นอนอยู่แล้ว

ทุกๆท่านทำหน้าที่แห่งความเป็นตัวของตัวเองได้ดีอย่างไม่มีที่ติครับ ทั้งผู้จัด , ทั้งกรรมการ , ทั้งแผนกแรงงาน ,

ทั้งฝ่ายเก็บภาพ ( ได้ภาพสวยๆเยอะเลยครับ เยี่ยม ) , ทั้งตัวนักกีฬา และที่สำคัญ ตัวแฮนด์เลอร์ครับ สุดยอดทุกคนครับ

งานนี้เป็นงานที่ก้าวหน้าไปอีกหนึ่งก้าวครับ โดยเฉพาะ ภาพพจน์ทางบวกของพิทบูล ที่พวกเรารัก

หากพระจันทร์บนฟ้าได้ยินผมอยากวอนขอให้ " มิตรภาพและสิ่งดีดีเหล่านี้จงอยู่คู่กับพิทบูลบ้านเราตลอดไป "

:063: :063: :063: :063: :063:

ปล.กีฬาสุนัขลากน้ำหนักไม่ยากและไม่ง่ายเกินกว่าที่เราจะใช้ความพยายามทำให้ถึงที่สุด และเราจะเดินไปพร้อมๆกัน

ขอบคุณครับ
  • เช่นกันครับ ขอบคุณทุกๆๆท่านที่มีส่วนสร้างสรรค์กีฬาลากน้ำหนักครั้งนี้ รู้ว่าเหนื่อย แต่คุ้มค่ากับมิตรภาพอย่างยิ่งครับ
  • กระทู้ความสุขแห่งปี ขออนุญาติก๊อปไปลงในเฟสนะครับ
    แฮปปี้เบิร์ทเดย์ พี่ผูชาย เจ้าของเจ๊ทโด้ ด้วยนะครับ :035: image
    ไฟล์แนบ
    552538_335228983222299_743379314_n.jpg 79K
  • เห็นภาพนี้แล้วอยากจะเห็นแฮนด์เลอร์น้อย
    ที่ดีวันฝึกให้เรียกเจ้าจิมมี่จังเลย
  • ครับพี่มุ ถ้าเจ้านี้ เจอกับผมวันนั้น รับรอง อ่อนสุดๆๆกับแก่สุดๆๆๆ ว้าวๆๆๆๆคิดไปแล้วหนาว5555555555image
    ไฟล์แนบ
    doกะแฮนด์เล่อแก่.jpg 170K
  • ส่วนนี่คือแฟนคลับ เจ็ทโด้ตัวจริง ไม่มีหมาลาก แต่ตามเชียร์ทุกที่ ทุกสนาม น้องๆๆจาก 101 ครับimage
    ไฟล์แนบ
    doแฟนคลับ101.jpg 181K
  • โอ้โฮ ! เจ็ทโด้ และอาทูลศรีมีแฟนคลับเป็นของตัวเองด้วยน่าอิจฉาจัง

สนามหน้าสงสัยต้องทำป้ายไฟตามเชียร์ เจ็ทโด้ บ้างดีมั๊ย เอ่ย :-)) :-)) :-)) :033:
  • พวกชายเจ้าชู้นี่เอง 555
  • เค้าถึงว่าผู้ชายสูงวัยดูอบอุ่น ;-)
  • กลับมาจากมหาลัย รีบมาเปิด กระทู้อ่าน พออ่านแล้ว รู้สึกดีใจที่พี่ๆทุกท่านมีความสุข สนุก ที่มาร่วมงาน ดีใจมากๆครับ หากผิดพลาดประการใด หรืออ้นเข้าไปกวนสมาธิพี่ๆท่านไหน ต้องขออภัยด้วยนะครับ ^^ ขอบคุณพี่ มาร์ค ขอบคุณ D-1 ขอบคุณทีมyoungturk และขอบคุณพี่ๆทุกท่าน ที่มาร่วมงานครั้งนี้ ขอบคุณมากๆๆครับ
  • ขอบคุณ ทีมงานทุกท่าน มิตรภาพ จากทั้งเก่าและใหม่มีความสุขคับ สนามนี้ผมถือว่า ผมปิดฉาก เจ้าฟรังโก้ กับการลากครั้งนี้ได้สวยงามมาก ถึงจะไม่ได้ตามเป้า แต่ก็ได้เห็นว่า มันเดินด้วยใจเกินร้อยทุกสนามที่ลงแข่ง ทั้งๆที่มันไม่สมบูรณ์ และรุ่นใหม่ๆก็น่ากลัวทุกตัว เดินต่อไปคับอย่าหยุด ไว้มีโอกาสจะลงมาสู้ๆๆ ใหม่ :006: :063: :063: image
    ไฟล์แนบ
    300706 (1).jpg 181K