ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

"Chocolate" pi pitwest กาญจนบุรี
  • การทดสอบเลี้ยงแบบล่ามโซ่แบบไม่ต้องใช้น้ำหนักโซ่เป็นการถ่วงครับ
    เมื่อก่อนจะใช้ถ่วง 12 kg. แต่ปัจจุบัญดูได้เลยครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0096.jpg 63K
    IMG_0099.jpg 61K
    IMG_0112.jpg 84K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0096.jpg 63K
    ไฟล์แนบ
    IMG_0112.jpg 84K
    IMG_0108.jpg 76K
    ไฟล์แนบ
    IMG_0122.jpg 76K
    IMG_0121.jpg 82K
    ไฟล์แนบ
    IMG_0127.jpg 78K
    IMG_0125.jpg 80K
  • สรุปแล้วเท่าที่ทดสอบกับเจ้าช็อคโกแลต คาดว่าถ้าอาหารเท่าเดิมแต่ติดโซ่เส้นใหญ่เกินไปผมว่าหมาจะดูผอมไป
    แต่ถ้าให้อาหารf1ถุงม่วงแบบปกติและไม่ต้องใช้โซ่เส้นใหญ่ก็ดูอ้วนและกล้ามอกก็ยังคงมีอยู่เหมือนเดิมครับimage
    ไฟล์แนบ
  • งามมากครับผม :063:
  • :063: หมายความว่าการที่เราเอาโซ่เส้นใหญ่ๆมาถ่วงไว้ ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ "ใช่" หรือ "ไม่" ครับ :033:
  • ไม่ใช้ทั้งหมดครับ เพราะช่วงแรกเราต้องฝึกให้หมาสร้างกล้ามเนื้อหลังจากนั้นไม่ต้องใช้โซ่เส้นใหญ่ก็ได้ครับ
  • ขาขึ้นไปถึงคอกล้ามเนื้อทั้งนั้นชอบมากเยี่ยม :006: :006: :006:
  • กล้ามเนื้อทั้งนั้นเลยนะท่าน ขอมาเลี้ยงที่บ้านได้ไหมครับ
  • แจ๋วจัดเลยคับ อายุเท่าไร แล้วคับ :063:
  • สวดยอดดดด :063:
  • ชอบตรงคอจัง \m/
  • ขอบคุณทุกท่านครับ คุณน้อยมาได้เลยชมตัวจริงตอนปัจจุบันดีกว่าตอนนี้ออกจะอ้วนเพราะลดกิจกรรมไปเยอะแต่แน่นเหมือนเดิมครับ
  • อย่างงามเลยครับ :063:
  • อิจฉา :m87: :m87: :m87:

:o027: :o027: :o027:
  • เยี่ยมคับ...ท่าน
  • หมา หล่อ หน้าคม กล้ามบึก
  • สุดยอดมากครับท่าน :o068:
  • ผมพอเข้าใจแล้วครับพี่ ขอบคุณครับคุณปิ :033:
  • งามครับ..ได้ใจจริงๆ :063:
  • สวยมากคับ ลูกคัยคับเนีย
  • สวดยอดลวดเพี้ย... :063:
  • เจ้าช็อคเป็นหมาที่ผมซื้อมาเลี้ยงช่วงแรกผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับช่วงนั้นซื้อเพราะชอบแบบนี้ครับ แต่ตอนนี้เริ่มซื้อหมาเพราะว่าคนส่วนใหญ่เขานิยมครับ
  • ขอบคุณทุกท่านมากครับ

• image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    1015.jpg 183K
    1017.jpg 122K
    0003.jpg 154K
  • :021: พ่อพันธ์ชั้นเยี่ยม พิบูลแท้ๆ :063:
  • หมาสวยมากครับคุณเก้วตัวจริงกล้ามใหญ่มาก
  • พิทบูลตัวนี้งามแท้แท้
  • ช็อกมันคือหมาตัวโปรดของผมเลยคับ :015:
  • ต้นได้ที่ชั่งมารู้น้ำหนักเจ้าช็อคแล้วชั่งเช้านี้ใด้ 38 กิโลครับแต่ช่วงนี้ดูมันล่ำกว่าตอนที่ไปประกวดที่cdc
  • กล้ามเนื้อสุดยอด
  • 38 แบบแน่นๆ ไม่ย้วยไม่ยานนี่ละสุดยอด
  • เห็นตัวจริงมาแล้ว :063:
  • คุณปิ หมากล้าม หมาทน หมาอึด ที่สำคัญจิตประสาทดี :063: :063: :063:
  • ความเข้าใจผิดเรื่องโซ่ เห็นบางท่านเอาโซ่รถไฟล่ามหมาตลอดเวลาแล้วสงสารครับ

นี้แสดงให้เห็นเลยว่า รูปเจ้าช๊อกมันสวยขึ้นทุกวัน
  • สวยแต่โซ่ยังใหญ่ได้ใจเหมือนเดิมเลย
  • หมาหล่อจังเลยปิ เมื่อไหร่จะเจอกันอีก
  • ขอบคุณทุกท่านครับสิ่งต่างก็เกิดก็มาจากพวกเราชาวpit westช่วยกันสร้างสรรค์ครับ
    "เลือกหมาที่ใช่ในแบบของคุณ" image
    ไฟล์แนบ
    573730_100000434216746_1871409187_n.jpg 17K
  • ขอเบอร์ ไว้ก่อนได้ใหมครับ ผมก็มีสีช็อก ปีหน้าเจอกันครับ
  • อยากให้เจ้า เจ้าช็อคโกแลต เป็นไอดอลของหมาสีช็อคจังเลยครับ เหมือนอย่างหมาแดง BJ กับ ไทเกอร์ เพราะตอนนี้หมาแดงมีเกลื่อนเลยครับ อยากให้มีสีช็อคกันบ้าง

เรามันคอเดียวกันครับ "เลือกหมาที่ใช่ในแบบของคุณ" ชอบสีช็อค ถ้าไม่รังเกียจ ปีหน้าเจอกันแน่ 555 image
    ตัวเมีครับ
    imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    GetAttachment[3].jpg 14K
    GetAttachment[4].jpg 9K
    GetAttachment[5].jpg 15K
  • สีช๊อคเป็นสีที่มีเสน่ห์ไม่แพ้สีแดงเลยจริงๆ ประมาณ 10 กว่าปีที่แล้ว ฮิตมากๆ กลบสีแดงและสีบลูสนิทเลยครับ เพียงแต่โดน AKC แบนลงประกวดไม่ได้เท่านั้นเอง หลังๆเลยหายไป
  • ฃอบคุณที่ให้ความรู้ครับ พี่ Mafia
  • อันนี้ผมไม่ทราบจริงๆครับพี่มาร์ค ขอบคุณมากครับที่มาช่วยชี้แนะ และให้ความรู้เพิ่มเติม

ดีใจกับเจ้าช็อคโกแลต จะได้มีคู่ ได้พิสูจน์ดัวเองด้วยในเรื่องของการจ่ายลูก
  • ขอบคุณครับคุณpoppopยินดีครับ
    ยินทุกคำชี้แนะครับ
  • หมาบ้านๆ ยินดีน้อมรับทุกคำติชม ขอบคุณทุกท่านที่แวะมาเยี่ยมชมครับ
  • ตอนนี้ KAKA 2เดือนแล้ว เดือนหน้าจะเอาไปตัดหู แล้วจะอัฟรูปคู่มั้นเจ้าช็อคโกแลตให้ดูเรื่อยๆครับ

• pi pitwest จะมีลูกสะใภ้ แล้ว... :m56: :m30: