ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จุดจบพิตบูลในรัสเซีย
  • ถึงขั้นยิงกันร่วงเลยหรือ เศร้าจริงๆ :m15:
  • มันเป็นมายังไงครับ มันกัดใคร แล้วทำไมไม่ยิงตั้งแต่ตอนที่มันนอนอยู่ ปล่อยให้มันไล่กัดคนอีกทำไม เพราะยังไงก็วิ่งหนีไม่พ้นมันหรอกครับ(ถ้าเกิดมันไล่กัดจริงๆ)ถ้าจัดการได้ก็จัดการได้เลย ถ้าสู้ก็สู้เต็มที่เลยครับเอาให้ตายเลยแบบนี้
  • ได้แต่ดู ฟังไม่รู้เรื่อง^ ^ รอคนแปล ^ ^ :)
  • สายจูงอยู่ข้างๆคนคือของใคร(เจ้าของหรือใคร) แล้วทำไมไม่ใส่ชุดมาให้มันกัดตั้งแต่แรกว๊ะ ถ้ามันดุจริงนอนอยู่ก็คงไม่เหลือแล้วอะนะผมว่า ที่มันไล่กัดเพราะว่ามันเจ็บเพราะโดนยิงยาสลบมากกว่า เพราะคิดว่าไอ้ที่นอนอยู่มันทำ555 สมองคนพวกนั้นผมว่ามันน้อยกว่าหมาอีกนะคร๊าบพี่น้องคร๊าบฮ่าๆๆๆ ไปดีเถอะเพื่อนฮืม..... :o045:
  • ว่าจะไม่เปิดดูแล้วนะ เศร้าอีกแล้วตู
  • สัส แม้ ยิ่งได้ลงคอ :m82:
  • ในมุมมองผม ผมว่าคนที่ทำให้หมาตัวนี้ตายก็คือ "เจ้าของ" ครับ ยังไงที่ไหนๆ ในโลกก็ให้ความสำคัญกับคนที่สุด อย่าไปด่าเจ้าหน้าที่หรือคนอื่นเขาเลย หรือหากเจ้าหน้าที่ไม่ทำอะไร แล้วหมาไปกัดคนอื่นเจ้าหน้าที่ก็ซวยอีก (นี่มันคนละกรณีกับหมาอยู่ดีๆ แล้วไปแกล้งหรือรังแกครับ) หากเจ้าหน้าที่มันเลวจริง ตอนหมานั่งเฉยๆ ตอนแรกมันก็คงยิงตายแล้วล่ะ ไม่พยายามมากันเยอะๆ หรือเอาปืนเหมือนยาสลบยิงหรอก บางที ณ ขณะที่เกิดมันมีหลายปัจจัยที่เราไม่รู้ "อย่าลืมชีวิตคนสำคัญที่สุดครับ"

ที่สำคัญหากเจ้าของดูแลหมาของตนดีๆ ไม่ปล่อยออกนอกบ้านโดยปราศจากสายจูง (จะตั้งใจหรือไม่ก็ตาม) เหตุการณ์นี้ก็คงไม่เกิดขึ้น (ไม่ใช่จูงมาดีๆ หรือหมานั่งอยู่ดีๆ แล้วเจ้าหน้าที่ไปยิงตาย นี่มันพิตบูลไม่ใช่ชิวาว่านะครับ) สรุปผมว่าเจ้าของมันก็คือคนต้องรับคำด่าเต็มๆ ครับ :o034:
  • เศร้าหมองจริงๆๆ